TIN TÀI TRỢ.

Có ai nói với người đã từng thương yêu như thế này không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Người yêu cũ ( không hẳn là người yêu cũ, chỉ mới là hơn tình bạn 1 chút thôi thì họ phải đi xa, ở hai bầu trời khác nhau ) tranh luận về vấn đề tình bạn và tình dục. Tôi thì nghĩ là dù có tình cảm nhưng biết là không thể yêu nhau thì nên giữ tình bạn, còn hơn là cố tình yêu nhau mà biết chắc là không có happy ending. Còn anh ta thì sống theo quan điểm: cứ có cơ hội là hành động, không cần phải quan tâm tới điều gì cả, sẵn sàng phá vỡ mọi mối quan hệ tốt đẹp, chỉ cần đạt được mục đích. Anh lăng nhăng với nhiều người cùng 1 lúc.
    Đây là những lời anh ta giành cho tôi:
    " Gái anh không thiếu để chơi. Không cần tới em để giờ em nghĩ anh quan hệ lăng nhăng tùm lum như bây giờ"
    "Nếu anh đã làm nhục em, thì em đừng chơi với anh nữa để tốt cho em"
    "Anh đã quan hệ với người yêu cũ, với a, b,c...nhưng chẳng ai dằn vặt như em, vì anh luôn tôn trọng những người anh từng thương yêu"
    "Khi 2 người si mê nhau, thì sao phải tội nghiệp nhau, sao phải nghĩ quá nhiều"
    "Có gì em chửi anh đây này, chứ đừng viết thư chửi anh"
    ..........

Ôi, Anh là người đã từng là bạn của tôi....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 660 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Câu trả lời : Tất nhiên là không rồi
    Y70GYJMY70Gm8
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,944 Được cảm ơn

Thực ra, trên đời không chuyện gì là không thể, là không có xảy ra cả.
    Anh bạn này theo trường phái thực dụng, đến với 1 cô gái có thể chỉ đơn giản là tình dục hoặc tình yêu. Nhưng khi chấm dứt rồi thì mọi thứ đều chấm dứt luôn hết cả. Không dằn vặt, không khổ đau. Tuy nhiên, việc anh ấy vẫn để cho cô gái, hoặc ít nhất 1 cô bạn như em vẫn còn 'cay' anh ấy thì là không hay rồi.
    Thế nên một anh đào hoa giỏi không phải là anh ấy dễ dàng làm quen với bao nhiêu em và bao nhiêu bóng hồng qua tay mà là anh ấy chia tay 'êm thấm' và không để lại oán hận gì từ các 'dòng sông nhỏ' của mình. Có lẽ Nhạc sỹ Hà Dũng hay Cường USD là type người đàn ông như vậy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gốc rễ là ở chỗ quan niệm khác nhau về tình dục. Có 3 trường hợp:
    1. Cả hai phía cùng cho rằng quan hệ tình dục là rất hệ trọng, chỉ khi là vợ chồng. Trường hợp này thì không có những câu nói của anh ấy như trên.
    2. Cả hai phía cùng cho rằng tình dục không liên quan đến đạo đức nếu cả hai cùng đồng thuận, cả hai cùng có hứng thú và có những dụng cụ bảo vệ để không có hậu quả gì. Điều quan trọng nữa là cả hai sẽ cùng quý mến, tôn trọng, biết ơn nhau hơn. Song song với điều này, cả hai cùng thấy hợp nhau hơn về những mặt khác của cuộc sống và cảm thấy không thể thiếu được nhau. Khi đó cả hai tiến tới chuyện hôn nhân. Như thế thì hôn nhân sẽ thường bền vững.
    Nếu như cả hai phát hiện ra những điêu không hợp nhau và cùng quyết định không thể tiến tới hôn nhân thì vẫn coi nhau là Bạn với rất nhiều cái tốt của nhau, vẫn tôn trọng, sẵn sàng giúp đỡ nhau, chứ không vì một vài điều không hợp nhau mà coi nhau là hoàn toàn không tốt.
    3. Trong trường hợp cụ thể trên thì:
    + Anh ấy quan niệm về tình dục không nặng nề, chỉ là những chuyện trong tư nhiên như ong, bướm, chim, thỏ, đại bàng, sư tử... cũng cần tìm đền nhau. Đó là bản năng để duy trì nòi giống trong tư nhiên. Nếu một anh nào thân thiết với một cô bạn mà không mong muốn về tình dục với cô ấy thì chắc là có vấn đề.
    + Cô gái quan niệm về tình dục như phần đông trong xã hội của châu Á cũng là lẽ đương nhiên. Từ bạn chuyển sang yêu + quan hệ tình dục, có nghĩa là sẽ ràng buộc nhau mãi mãi, có nghĩa là cưới nhau và phải sống cùng nhau dù có những điều rất không hợp nhau.
    Có một điều quan trọng nhất là anh ấy cần cư sử, ăn nói thế nào đề cô gái không có những cảm giác không hay dù khi hai người không tiến tới được hôn nhân và ngược lại cô gái cũng nên nghĩ và làm như thế. Có câu thế này: "Không nên để cho những người đến với bạn rồi ra đi mà không hề tốt hơn và hạnh phúc hơn." Điều đó phụ thuộc vào lòng nhân hậu của mỗi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

trên đời này chẳng có j là không thể cả, nhưng bạn bè thì đối xử khác và người yêu thì cảm nhận cũng khác mà bạn
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 222 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Quá rõ rồi, chẳng có chút yêu thương nào ở đây cả, quên đi
    Đàn ông tốt kháng cự được sự mê hoặc
    Phụ nữ tốt chịu đựng được sự cô đơn
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Không biết nói gì luôn, thứ trai kiểu đó thì ngưng luôn bạn ơi, mình chúa ghét mấy thằng nhiều lời
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,321 Bài viết

• 12,524 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    vấn đề là ở chỗ quan điểm về tình dục của 2 ng khác nhau

nếu chị đã không thể chấp nhận việc qhtd với một người không trở thành chồng mình (như em chẳng hạn), thì tốt nhất là chỉ yêu chay, đừng để đi quá giới hạn.

Còn một khi đã cho, thì phải xác định là cả 2 cùng vui, cùng tận hưởng niềm vui do sex mang lại, chứ đừng ràng buộc nhau với ý nghĩ: a đã ngủ với tôi thì a phải chịu trách nhiệm

Nếu cứ suốt ngày quanh quẩn với ý nghĩ chị bị a ta hại đời, bị a ta lừa, vv... thì chị chẳng bao giờ quên được a ta để đến với ng khác.
    A ta không cần chị nữa, thì thôi, nghỉ, đi tìm người khác cần chị, ngồi đó vò đầu bứt tóc làm gì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mỗi người có một quan điểm khác nhau về tình dục và tình yêu. 2 người bạn có thể rất thân thiết, hợp với nhau tất cả mọi thứ, nhưng tư tưởng về tình dục và tình yêu khác nhau, đó chẳng có gì lạ lẫm cả. Và, vì vậy, hợp chuyện gì chơi với nhau ch đó, suy nghĩ nhiều làm gì bạn? Không bao giờ là quá muộn để kết thúc một tình bạn (hoặc tình yêu) không xứng...