TIN TÀI TRỢ.

Có ai đã từng tha thứ cho người yêu phản bội lần chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đã từng tha thứ cho người yêu phản bội mình rồi , thì bạn và người ấy giờ như thế nào rồi , bạn có thấy wuyết định của mình là đúng sai ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mọi thứ vẫn diễn ra như bình thường bạn ạ. Nhưng mình thì không thể quên được cái nỗi đau đó dù đã cố gắng tha thứ. Tính cách mỗi người là khác nhau nên đúng sai hay không là do người trong cuộc cảm nhận. Nói thật là sau khi phát hiện ra bị phản bội thì mình không còn dành quá nhiều tình cảm cho người đó, đôi khi là thấy mệt mỏi. haizzzz.
    Thôi thì chúc chủ thớt có quyết định sáng suốt nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thì đã từng tha thứ cho mối tình đầu.
    Rồi anh ấy cũng hối cải, nhưng sâu trong thâm tâm mình luôn nghi ngờ, niềm tin 1 khi đã mất nó cứ nhạt dần nhạt dần rồi chia tay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Việc gì tha thứ được thì mình cứ tha thứ. Khi mình đã quyết định tha thứ cho người kia thì cuộc sống vẫn bình thường nhưng tốt nhất là không nên chạm vào quá khứ để có cuộc sống hp hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 671 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Tha thứ thì chắc là làm được thôi. Nhưng cái vết đó khó lòng mà mất đi lắm. Lúc có chất xúc tác, kiểu gì cũng có hiện tượng xảy ra. Nếu không là đám nổ lớn, vụ nổ nhỏ thì cũng có phản ứng ngầm, âm ỉ cháy .
    Destiny
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

… dù vô tình hay cố ý thì nó cũng đã vỡ…việc cố gắng tìm kiếm những mảnh vỡ để hàn gắn sẽ chẳng thay đổi được gì ngoài sự xước xát - mất mát thêm những niềm tin...
    Nếu anh vì người phụ nữ khác che ô, thì e tội tình gì mà phải đứng giữa trời mưa nắng?!!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người nhiều, mà thiệt chắc mình sẽ phải lo học và sự nghiệp nữa . 2 đứa vẫn chưa có dzì gọi là vững chắc cho 1 tương lai. tất nhiên nếu quay lại sẽ cưới nhau và đủ sống . nhưng chắc mình phải chờ học song tương lai ổn định , nếu người kia vẫn thương mình thì mình sẽ quay lại , các bác nghĩ sao ?
    • 334 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

ly nước đã đổ đi không bao giờ lấy lại được, niềm tin đã mất thì không lấy lại đườc đâu
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Người yêu mình cũng đã từng phản bội và mình cũng đã tha thứ, cũng may mắn là anh ta thực sự thấy đổi và bọn mình có một hp ending và đang chờ đón một thiên thần. Cũng tùy người, cũng nên một lần cho người ta cơ hội thử xem, nhưng đừng cho nhiều sẽ phản tác dụng. :-)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 98 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Từng bị tình đầu phản bội cơ mà đã ko tha thứ và chia tay. Nên ko biết nếu tha thứ và quay lại thì sẽ thế nào. Nhưng niềm tin đã mất thì con gái dễ bị ám ảnh lắm. Trừ khi đối phương có biểu hiện tốt và mh cũng phải nghĩ thoáng ra và rộng lòng hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lazzy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,646 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tha thứ cho người khác, cũng là tha thứ cho chính bản thân mình. Mình đang tha thứ cho 1 người bạn của mình
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đã từng tha thứ nhưng k hề đơn giản. Và đôi khi là 1 sự tái phạm rút cuộc hp ending của m là có thể rời xa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TieuBaoBinh
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ko nên, mình đã thử và giờ đang bế tắc