Có ai chia tay rồi mà vẫn quay lại với nhau nữa không???

• 5 Lượt chia sẻ
  • 27.3K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E ctay nyc đc 2 tháng sau 4 tháng yêu xa , nyc có nym. E thì chưa hết yêu nên biết chuyện này thì rất buồn và đau lòng. H nyc ntin bảo e là dù còn tc với e cũng k còn niềm tin để bước tiếp đc cùng nhau nữa. E thấy rất buồn và nyc nói rằng là sẽ k rep bất kì tn nào của e vì k liên lạc là cách tốt nhất để e quên . E cũng qđ sẽ k nói thêm bất cứ câu nào nữa . E đã làm mọi thứ có thể và h e sẽ để cho thời gian quyết định tất cả.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nguyenthuytien29

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chứ, anh chị mình cũng chia tay rồi cuối cùng lại lấy nhau mà
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình là nữ, yêu xa, sau 2 tháng lạnh nhạt, mọi liên lạc do mình chủ động, và a đã về thăm mình tuần trước, 2 đứa rất vui vẻ như ko có chuyện j, còn bảo "tuần sau a có về quê sẽ ghé thăm e", xong thì tuần sau ko fải a về thăm mìh mà a nt chia tay, bảo là "a đã mất tất cả, chẳng muốn quen ai và yêu ai, mọi thứ đối với a giờ như kết thúc hết rồi, chúc e vui và hạnh phúc....bla bla" còn mình vì lần a về đã cố tình lục đt (cái việc mình ko muốn làm, mà đã làm) và ko thấy hình của mình đâu cả, thay thế bằng hình của người khác, mình cũng ko nói j. và khi nhận đc tn chia tay thì mình cũng trả lời đồng ý và cũng im luôn, nhưng trong lòng cũng mong a suy nghĩ lại, muốn níu kéo mà cũng ko biết làm gì, nên cũng ko làm j ngoài im lặng. và a cũng đã hủy zalo, fb, viber...ko biết có xóa số luôn ko.hix
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi, mình đã dành 1,5 ngày để đọc hết các bài của các bạn (trong cty luôn ấy, mình cũng siêng thiệt, cũng may là chưa bị ném ra cửa à), hôm nay là thứ 4 và chủ nhật phải thi kết thúc môn, muốn lấy lại tinh thần quá, vẫn hy vọng, vẫn muốn nt mà lòng lại bảo, jờ chưa phải lúc.
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đã ct r quay lại k biết bn lần. H thì ct thật r, bởi cả 2 k ai muốn níu kéo nữa, chỉ chúc phúc cho nhau thui. Cái tôi cả 2 quá lớn nên k dung hoà đc. A còn sợ mình k quên đc a mà nói lời quá đáng, để mình ghét a hơn! Sau hơn 1 tháng im lặng vs nhau, hôm nay cả 2 đã có thể chấp nhận đc mọi thứ. Nhưng để quên nhau chắc phải chờ tg trả lời quá! Vẫn vui vì đã từng iu nhau!! 😀😀😀
    comment by WTT mobile view
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gặp nhau là điều đã khó, bên cạnh nhau dài lâu lại càng khó hơn. Vậy tại sao chúng ta lại không biết nắm giữ, không chăm lo hạnh phúc mà mình đang có. Nếu đã hiểu cảm giác chia tay một lần như thế nào rồi thì đừng để nó lặp lại. Thời gian dành cho mỗi người trong chúng ta ít lắm, nếu yêu nhau và cần có nhau thì hãy giữ lấy nhau.
    • 105 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mĩnh cũng chia tay chia chân rất nhiều lần rồi, nhưng lần chia tay này chắc là thật sự. 2 đứa không tìm được tiếng nói chung, mỗi người một suy nghĩ, cái tôi quá cao, chỉ vì giận a vô tâm mà mình đòi chia tay, anh bảo a tôn trọng qđ của mình, để mình suy nghĩ kỹ về mqh của 2 đứa. Rồi được 1 thời gian mình nhớ, nhớ lắm mình nhắn tin, gọi điện cho a, rùi 2 đứa lại nc bình thường , hỏi thì a vẫn nói nhớ, vẫn yêu mình, nếu có chia tay thì là do mình chứ a chưa bao giờ nói chia tay, a bảo cưới thôi nhưng a không chịu về gặp mình dù mình rất nhớ a, a viện lý do công tác tại trại giam rất bận, không về được, cứ thế a vô tâm làm mình tủi thân, mình khóc. Rồi một ngày tình cờ lướt fb mình phát hiện a không hề bận như vậy, a vẫn về đi đám cưới bạn, vẫn về nhà nhưng không báo mình biết và không gặp mình. Anh bảo e đã tuyên bố chia tay vs gia đình e rùi, anh về nếu vào đón e như trước thì a không mặt mo, bm em sẽ phản đối, e phải tự giải quyết vấn đề đó, còn nếu về mà gặp e lén lút thì sẽ không tốt cho e. anh không lừa dối e, a nói vậy nhưng mình cảm thấy mình bị gạt, đau lắm, nếu không còn yêu thì a cứ nói thẳng, đằng này nói yêu mà không ỏ ê về gặp lấy 1 lần trong 8 tháng qua. Rồi kêu phải giải quyết dứt điểm, ok nhưng khi mình gọi điện a không nghe máy, nt không trả lời. Thế là mình nt chia tay rùi hủy kb zl và xóa số đi, anh giận và thù quá zai. Đau lắm, cố quên thôi dù hằng đêm mất ngủ liên miên. Dù sao a không về, a im lặng như vậy thì mình phải hiểu là a không còn tc với mình nữa rùi, níu kéo cũng vô ích, lo lắng cho a cũng ;à thừa. Làm sao để quên, để tâm bình an đây.
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chia tay được 6 tháng, và 2 đứa ko hề liên lạc, mình dằn vặt 6 tháng, luôn cảm thấy thiếu điều gì đó, vì khi chia tay anh cũng ko níu kéo gì và mình nghĩ con trai nhanh quên lắm và cũng nhanh có người iu mới, vì vậy mình vẫn ấp ủ ... mong 1 ngày anh ấy mở lời muốn quay lại
    Mình sẽ cười và nói với anh: Đừng có mơ nha, sau này mà lấy người keo kiệt như anh để rồi tôi khổ cả đời à " . Sau đó mình sẽ nói hết các cảm giác bức xúc mà chưa nói được và đá anh ta thêm 1 lần nữa kakaka
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghĩ mà buồn lòng quá! Mình và nyc học cùng lớp cấp 3, yêu nhau được hơn 5 năm thì quyết định chia tay. Tới nay cũng được hơn 1 năm rồi. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến tình cảm bị ảnh hưởng nhưng nhìn chung không quá to tát. Và có lẽ nguyên nhân chính là 2 người không còn chung một hướng đi. Vì bằng tuổi nhau nên 2 người ra trường cùng nhau, cùng có công việc luôn nên kinh tế cũng không phải là vấn đề ảnh hưởng đến tình cảm. Dần dần mọi thứ cứ bình thường trôi qua ngày qua ngày mà không có gì làm mới cho mối quan hệ này. 2 đứa vẫn đi chơi nhưng cảm giác không còn được như trước. Mẹ nyc thì không đồng ý cho 2 đứa mình đến với nhau vì lý do yêu bằng tuổi. Nyc mình thì không cho mình một danh phận rõ ràng, cũng chưa từng nói sẽ dẫn mình về ra mắt gia đình, vẽ cho mình một định hướng về tương lai 2 đứa. Công việc cũng bận rộn nên cũng không có nhiều thời gian đi chơi như thời sinh viên. Rồi trong môi trường công việc ít con gái, cũng có vài anh công ty hơn mình 6, 7 tuổi tán mình, ngỏ ý tìm hiểu nghiêm túc và muốn cưới vì các a ấy cũng ngoài 30 rồi. Mình từ chối. Và trớ trêu thay, đến khi đi làm được hơn 2 năm, nyc mình thấy mọi thứ ổn định thì có đề nghị dẫn mình về ra mắt với gia đình. Nhưng trước đó vài tháng mình đã suy nghĩ nhiều và quyết định là từ bỏ mối quan hệ này, chỉ là chưa đủ dũng cảm để nói với nyc mình. Đến khi nyc mình muốn đưa mình về ra mắt gia đình thì mình mới quyết định nói chuyện rõ ràng. Và cuối cùng là chia tay, đau lòng lắm. Giờ thì 2 ng vẫn còn tình cảm nhưng không biết có nên quay lại không?
    Địa chỉ phá thai an toàn tại Hà Nội
    • 105 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

uhm, đúng vậy, yêu nhau mà giấu như mèo giấu , nói thì hay lắm, cưới thôi, nói như đúng rồi nhưng không bao giờ làm như nói. Rồi cứ thế viện cớ CV bận rộn, CA mà, bận còn không có thời gian mà về thăm mẹ ốm nặng, không ngờ con vs cái lấy mẹ mình ra để làm lý do, không yêu nữa thì cứ thẳng thắn đôi ngả chia ly nó rõ ràng, cần gì phải lý do lý chấu. Lúc đầu khi mình nói ct mà im lặng như thế mih còn tức vì không hiểu tại sao, chứ bây giờ biết tỏng rùi thì lượn đi cho nước nó trong.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình và người yêu qen được 4năm. Nhưng một ngày đi chơi về cô ấy nt muốn ctay mình vì hết t.c kh còn vui vẻ như trc nữa. Mình thật sự rất sốc đầu óc kh còn bình tĩnh nữa mình nt hỏi tại sao cô ấy vẫn lí do như cũ. Trong lúc yeu nhau có một tgian mình ham chơi kh lo Sự nghiệp gì cả vì thế cô ấy đâm ra chán mình giờ minh níu kéo cũng kh khả quan gì. Mình hối hận lắm và qđịnh làm lại sự nghiệp chỉ mong cô ấy thấy mình cô gắng sẽ trở về. Mình làm đúng hay sai vậy ạ mình rất yêu người ấy (
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 232 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyentanphu Xem bài viết
    Mình và người yêu qen được 4năm. Nhưng một ngày đi chơi về cô ấy nt muốn ctay mình vì hết t.c kh còn vui vẻ như trc nữa. Mình thật sự rất sốc đầu óc kh còn bình tĩnh nữa mình nt hỏi tại sao cô ấy vẫn lí do như cũ. Trong lúc yeu nhau có một tgian mình ham chơi kh lo Sự nghiệp gì cả vì thế cô ấy đâm ra chán mình giờ minh níu kéo cũng kh khả quan gì. Mình hối hận lắm và qđịnh làm lại sự nghiệp chỉ mong cô ấy thấy mình cô gắng sẽ trở về. Mình làm đúng hay sai vậy ạ mình rất yêu người ấy (
    Khả năng cao là cô ấy đã có niềm vui mới.chia buồn với bạn
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhiều lắm bạn ơi. Trường hợp này đầy . Mình cũng vậy nè chia tay 2 -3 năm sau quay lại rồi cưới luôn. Nên cứ bình tĩnh. Duyên đến là chạy ko được luôn
    Chuyên bán giày dép thời trang sneaker Nike , Adidas giá chỉ từ 100K
    Www.Shopgiaygiare.com , Zalo 0907766556
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3