TIN TÀI TRỢ.

Có ai chia sẽ với e không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E đã từng phá thai 2 lần, 2 lần đó là những ngày đau khổ đối với e, vì còn đi học, vì bọn e chưa thể lo cho cuộc sống của gia đình dc. Cách đây 3 tuần bạn trai nói ct với e, dù buồn và tuyệt vọng lắm nhưng e cũng phải chấp nhận. Sau đó 1 tuần e biết mình có thai, e lại vừa đi làm dc vài ngày nên e càng rối hơn. E không muốn lần này bỏ con nữa, 1 phần vì muốn giữ lại đứa con của a, 1 phần vì thương con và thấy tội lỗi nhiều lắm, 1 phần vì đã đi làm dù biết là không dư giả gì nhưng e cũng tự nuôi dc, 1 phần vì nếu lần này bỏ thì cơ hội có con lần nữa e chưa chắc có dc nữa. E quyết tâm giữ con lại, e suy nghĩ sẽ nuôi con 1 mình, e không nói cho gia đình biết mà cũng chẳng thể nói với a dc, e tâm sự với đứa bạn thân, nó nhất quyết bắt e bỏ con mình, e không làm dc, e muốn bảo vệ con mình, dù như thế nào. E nói cho a biết, tình cờ bà của a lại đang bệnh nặng và có thể không qua khỏi. E biết cái thai bây giờ là áp lực rất lớn đối với a, nên e nghĩ chỉ muốn thông báo cho a biết để sau này con e còn có dc cái tên của ba nó trong giấy khai sinh. A nói a ko bỏ qua coi như chuyện này chưa biết dc, e biết a muốn e bỏ con lần nữa, nếu sinh con mà a ko lo cho e thì a sống sẽ không yên, còn nếu cưới e nhưng a đã hết tc thì bọn e không có dc hp.... E hỏi a có muốn bỏ ko? a ko trả lời chỉ nói cần time suy nghĩ, thực sự e biết a ko muốn giữ nhưng e thì cũng ko muốn bỏ, a ko trả lời e nên e cũng chẳng hỏi nhiều. E làm việc hết sức lực, kể cả ngày cn e cũng đi làm chỉ để kiếm tiền. Rồi a qua gặp e, e ko nghĩ dc là a tỏ ra như chẳng có chuyện gì, a cứ bình thường vui vẻ như bọn e chưa từng ct vậy. A nói sẽ cưới e, nhưng bà a đang như vậy thì mọi chuyện rất khó khăn, cũng chẳng phải biết nói với 2 gd như thế nào, a nói cho a 1 tuần suy nghĩ để a phải nói như thế nào với gd. 1 ngày, 2 ngày chẳng thấy a nói gì với e e cũng im lặng cho a thời gian suy nghĩ, tối hôm sau a nt nói bà a mất rồi, a ko cho e đến vì e đang có thai. Ở nhà mà e buồn lắm, thật sự khó chịu lắm, e chưa từng đến gặp gd a lần nào vì e nghĩ mình chưa đủ chững chạc, e đợi khi mình đi làm rồi thì mới về nhà a, những lúc nghe tin bà a vào bv e cũng muốn đi thăm nhưng a ko cho e vào. Bây giờ kể cả đám tang e cũng ko đến thì e còn ra gì, chẳng lẽ đợi khi bụng to lên rồi vác cái bụng đến thử hỏi ai mà chấp nhận. Mấy hôm nay e biết a buồn, e nt a cũng ko trả lời, e thì chẳng biết an ủi a làm sao cả.... đôi khi e nằm mơ thấy a quay lại với e chỉ vì cái thai, chỉ vì trách nhiệm, mà bây giờ chuyện gd a như vậy thì e chẳng biết chuyện bọn e sẽ như thế nào. Có khi e nghĩ mình sẽ không cưới a, e không muốn a chịu thêm áp lực nữa, nhưng công việc bây giờ của e cũng chẳng tốt đẹp gì, nếu nghỉ việc thì e chẳng biết phải lấy gì mà nuôi con, chằng lẽ lại bắt ba mẹ e nuôi e rồi nuôi luôn cả con e, e thấy mình hư hỏng quá. Bây giờ e bất lực trước mọi thứ, e không chịu dc áp lực với cv của mình chắc có lẽ đang mang thai, e cảm thấy chẳng cần cái trách nhiệm của a, e cũng chẳng dám thú nhận với gia đình, e muốn buông xuôi mọi thứ lắm rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 356 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thôi, đừng nghĩ nhìu, đẻ đi. Qua bên box nhật ký viết nhật ký cho vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình chỉ có lời khuyên là : Qua cầu đừng dừng xe, cứ chạy tiếp đi
    • 182 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Giữ đứa bé lại b nhé, đừng làm thêm tội ác, mình từng bỏ 1 lần mà hối hận lắm. Sau nay co thai dù nuôi 1 mình sẽ vẫn giữ. B có lên nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chanel_2512
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái này phải nói vớ gia đình thôi
    • 183 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    cái này phải nói vớ gia đình thôi
    Đồng ý. Phải có người lớn can thiệp.
    • 183 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhưng cá nhân mình thì nghĩ qtrong là bạn phải giữ skhoe. Vì cứ như vậy. Sớm muộn sẽ ảnh hưởng đến cái thai. Không khéo lại ảnh hưởng đến tính mạng của bạn luôn.
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn nên giữ lại nha bạn, đừng ích kỉ cho riêng mình nha. Bạn nên nói cho người lớn biết, chứ bạn lại suy nghĩ lung tung à.
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói với cha mẹ tìm phương án , chứ nói với người ngoài thì chỉ nhận lời góp ý , chỉ có cha mẹ mới là người thương mình và quyết đoán , bạn đừng có dại dột mà nghe người yêu xúi bỏ , chẳng qua là lợi dụng bạn sau đó kiếm cớ này cớ kia , rồi đổ lỗi hoàn cảnh để chia tay lúc đã lợi dụng bạn . mà mình thấy bạn ngu ngốc lắm đã lỡ 2 lần phá thai mà vẫn chưa chót dại , người ta luôn bảo mọi việc đều có giá đúng thật
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Em đừng phá thêm lần nữa, mỗi lần phá là giảm đi 30% cơ hội có con đó à.
    Việc có thai mà đến giữ đám tang thì anh thấy ở quê ng ta mê tín hay tin vào tâm linh nên sẽ ko cho bà bầu đi đến đám tang, vì có nhiều yếu tố ko tốt cho mẹ và cho mẹ về các yếu tố. Cái này em nên tham khảo mọi người để chắc chắn.https://www.webtretho.com/forum/f92/b...rang-ko-34434/
    Còn việc anh ấy chấp nhận cưới em đó là vì trách nhiệm của anh ấy, phần người của anh ấy đã ko cho phép tàn nhẫn thêm 1 lần nào nữa, còn tình cảm thì đã hết từ lâu rồi à.
    • 94 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nên giữ lại bạn à. Sau có khi muốn có con cũng ko được đâu. Nhưng nên nói với gia đình. Lúc này là lúc cần có sự giúp đỡ của ba mẹ anh chị em. Đừng vì những thứ khác mà tự lo một mình nhé. Bạn chưa hiểu được sinh 1 em bé vất vả thế nào đâu. Lại còn nuôi dạy bé sau này nữa. Mà sao bạn giấu mãi được chứ. Chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh và mạnh mẽ. Nắm chặt tay bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người chia sẽ nhé, nói thật chứ giờ e áp lực ghê lắm, e ko biết phải đối mặt sao nữa
    • 356 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SmallQ Xem bài viết
    cảm ơn mọi người chia sẽ nhé, nói thật chứ giờ e áp lực ghê lắm, e ko biết phải đối mặt sao nữa
    Cố gắng bỏ qua dc cái gì thì bỏ vì stress quá sẽ bị sẩy đó. Mình sinh thì mình cứ sinh thôi