Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chuyện tình yêu của em.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Từ hôm nay, em muốn mượn đất WTT để ghi lại câu chuyện tình yêu của mình. Đến nay đã tròn 5 năm rồi, em sợ rồi sau này kỉ niệm chồng kỉ niệm và cuộc sống bận rộn sẽ khiến em quên đi những điều rất đẹp.

Nhưng sẽ là những mẩu chuyện lượm lặt, những chuyện không đầu không cuối, hi vọng mọi người nếu đọc sẽ không khó chịu ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 668 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Phát súng đầu tiên đi chứ bạn :Smiling:
    Tôi là con sói hoang cô đơn...
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Tỏ tình

Vụ này đã được anh ý thực hiện một lần trên mạng rồi, nhưng mà em coi như không có. Mạng là ảo, không nên đặt những vấn đề nghiêm túc ở trên đó, các bác nhở? Nhưng em chỉ tự giấu trong lòng mình thôi, ngày ý em hiền lắm, không nói gì đâu. Chỉ anh ý là tự bảo về gặp em sẽ nói trước mặt em để thể hiện sự chân thành một mình không em lại nghĩ rằng đó là giả thì tội lắm. Ừ thì em chờ, dù sao cũng nghe cái câu ấy vài lần rồi, thêm một lần cũng chẳng sao, để so sánh xem anh nào đỏ mặt và ấp úng nhiều nhất nào. rooling:

Buổi tối đến xóm trọ (cấp 3 em học chuyên nên ở trọ) rủ đi chơi. Ừ thì đi, đi một vòng thành phố, đi bộ ạ. May sao Hải Dương nhà em bé tý nên chân em vẫn ok. Với lại ngày xưa toàn thích xăng đan bệt khắp nơi tung hoành chưa có sở thích 7cm trở lên như thế này, chứ không thì chết mất.

Ôi, lôi em đi đến cả tiếng đồng hồ chả nói năng gì. Người với chả ngợm, chán thế. Thôi em giục về, cũng hơn 8h tối rồi "muộn rồi". Em nói thế cốt để giục nói ra nhanh thôi, thế mà mặt ngẩn ra vẻ tiếc rẻ rồi đưa em về thật. Về đến nơi, may cho hắn, chị ở cùng em đi chưa về, buồn quá, lại rủ ra đường dạo tý đi. Ừ, dạo thì dạo.

Dạo đường gì chứ, dạo ngay Nguyễn Trãi nhà em, đường thì tối, cây cối rậm rạp thế là tha hồ hiến mình cho muỗi nhé. Tý một em lại nhăn nhó, tôi trời nên người ta không thấy. Chả nhẽ đang lãng mạn chờ tỏ tình (biết thừa) mà vẫn đập muỗi đôm đốp và gãi sồn sột hay sao? Em lại giục về, Gần một tiếng rồi, tang thương cho cái chân lắm sẹo của em quá.

Rồi thì dừng lại ở chỗ cái cột điện, xung quanh muỗi vo ve, em chưa từng được tỏ tình ở khung cảnh khủng khiếp thế bao giờ. Trời tối, muỗi vo ve, đốt nhoay nhoáy. Em nói: Anh bảo em gì bảo đi. "ừ, ừ..." Bực cả mình, ấp úng mãi. 15 phút rồi, vẫn ấp úng và đứng đấy. Nhều muỗi quá, huhu.

Rồi một chiếc xe máy đi qua, đường vắng nên nghe rất rõ, người mẹ trẻ ngồi trên xe nhắc nhở cậu con trai ước chừng khoảng 3 tuổi của mình: "Là con trai con phải dám nghĩ dám làm, dám nói ra. Không được hèn nhát". Em tự nhiên bật cười, hợp người hợp cảnh quá cơ. Người ta thì mặt đỏ tưng bừng gãi đầu: "Hình như cô ấy nói anh".

Thế rồi, sau vụ được nhắc nhở phải can đảm thì cuối cùng lời ấy cũng được nói ra, nhưng là 5 tiếng cơ ạ, không phải 3 như mọi người đâu. Đố các anh, các chị biết em được nghe 5 tiếng nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em có yêu anh không :Battin ey:
    Có lúc nào đó, ở hai chốn lặng thinh
    Ta ngồi uống những giọt riêng ngọt đắng
    Hai quán cà phê xa, với hai tâm hồn vắng
    Chẳng có sợi chỉ nào cột ta lại gần nhau
    • 348 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conal Xem bài viết
    Em có yêu anh không :Battin ey:
    hay hay
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Dạ không phải rồi ạ. Hỏi em thế á? Em bỏ về liền. Hơ hơ, tỏ tình kiểu đấy á? Nếu mà em bảo có thế nào người ta cũng bảo: "Em hãy quên tình cảm của mình đi. Anh không yêu em đâu. Anh xin lỗi" và ra đi. :Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

thế thì là "Anh không yêu em đâu" :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

"mai anh đi cưới zợ" :Laughing::Laughing:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kak9999 Xem bài viết
    "mai anh đi cưới zợ" :Laughing::Laughing:
    Lúc ấy anh ý mới năm thứ 4 đại học, ai cho cưới mà cưới? "Anh không yêu em đâu" thì đã chả có tpoic này. Các anh cứ đùa em. :LoveStruc:
    • 941 Bài viết

• 1,511 Được cảm ơn

Ôi chị này cứ làm dân tình sốt ruột. Em thì em đoán là "Làm bạn gái (người yêu) anh nhé?" :Battin ey:.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 386 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chúng mình yêu nhau đi!rooling::Battin ey:
    ( khó ghê! M chưa đc nghe tỏ tình bao giờ!:Silly::Silly::Silly: )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miu87 Xem bài viết
    Chúng mình yêu nhau đi!rooling::Battin ey:
    ( khó ghê! M chưa đc nghe tỏ tình bao giờ!:Silly::Silly::Silly: )
    đang ngoài đường lại "Chúng mình yêu nhau đi" :Laughing::Laughing::Laughing: quả này là quả không thể trì hoãn cái sự sung sướng lại đây mà :Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Anh iu em nhiều lắm :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 386 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conal Xem bài viết
    đang ngoài đường lại "Chúng mình yêu nhau đi" :Laughing::Laughing::Laughing: quả này là quả không thể trì hoãn cái sự sung sướng lại đây mà :Battin ey:
    Gớm! Thì…e đoán vậy,chứ đã đc nghe…tỉnh tò nó ra thế nào đâu, đoán mà nị!....:Silly:
    ( Bác về lo vụ…..Tuyển hôn nhân đi nhá! )
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miu87 Xem bài viết
    Gớm! Thì…e đoán vậy,chứ đã đc nghe…tỉnh tò nó ra thế nào đâu, đoán mà nị!....:Silly:
    ( Bác về lo vụ…..Tuyển hôn nhân đi nhá! )
    TUYỂN LUÔN BÉ NHÉ :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Hi hi, tại em vừa đi chơi về nên giờ mới on trả lời được ạ. Hỏi lại "anh ơi, nhớ anh tỏ tình với em câu gì không?" - "Anh yêu em". Hichic. Đến người ta chả nhớ mà em nhớ thế. "Anh đã yêu em rồi". Khẳng định thế cơ mà. Chắc mọi người hồi hộp đoán già đoán non lắm, có cái gì đâu cơ chứ. :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 503 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hô hô"anh đã yêu em rồi"
    mắc câu rồi,sao đã tin ngay chứ:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

anh có nói câu đó đâu nhể :Thinking:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Nghe câu ấy xong, em ngước mắt lên nhìn, chớp chớp. Gớm, người ta lại cứ tưởng ánh mắt em thơ ngây ra làm sao, ấn tượng mãi chả quên được. Nhưng kỳ thực là em đang quan sát xem có khác mấy anh chàng trước không. :Silly::Silly::Silly:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Câu chuyện tiếp theo: Sức mạnh của đồng tiền.

Nếu nói về khoản cãi nhau thì hai đứa em vô địch nhá. Dù chẳng mấy khi ở bên nhau nhưng lần nào gặp cũng cãi nhau, có khi cãi đến vài lần ý chứ. Được cái chóng cãi cũng chóng lành, nên mới tồn tại đến tận bây giờ chứ lỵ.

Hôm ấy, hai đứa cãi nhau gì đấy. Nhìn chung là em chẳng nhớ được đâu, chỉ nhớ là cãi nhau thôi. Ngay cả bây giờ, có khi vẫn đang giận nhau, mặt nặng mày nhẹ mà em có khi còn chẳng nhớ được xem vì sao mà cãi nhau nữa là. Nhưng nhờ hoạt ngôn, em cứ phồng má trợn mắt lên cãi, thế nào cũng thắng. Nếu có nguy cơ thua là em cùn, khóc ầm khóc ĩ thế nào cũng thắng.

Đưa nhau đi chơi bằng xe đạp, định bụng đi ăn tối. Cãi nhau lại chẳng ăn nữa, thong dong xe đạp chẳng đứa nào thèm nói với nhau câu gì. Không khí nặng nề u ám thì tự nhiên "em ơi", giật giọng, nhưng nhỏ. Không thèm trả lời "em ơi...", - "gì cơ?" - "..." - "không nghe thấy gì, anh nói to lên" - "em ơi, tiền!"

"GÌ?" - "TIỀN!" - "TIỀN ĐÂU" - "DƯỚI CHÂN EM ẤY". Mấy người đi đường quay lại nhìn đúng lúc em nhảy phốc xuống xe lượm tờ 100 và tờ 50. Haha, vui quá xá là vui, ra ngõ bước chân gì mà nhặt được tiền. Quên sạch chuyện đang cãi nhau, cười như địa chủ được mùa ngô, hỉ hả hết chỗ nói. Em quay sang chia chác: "Anh thích màu hồng này - đưa tờ 50k. Em thích màu xanh nên em giữ màu này này". Chết thôi, em tham thế đấy. Cả tối hôm ấy em cười không ngậm miệng được, nói mếch lòng cách mấy em vẫn thấy vui.

Thế mới biết sức mạnh của đồng tiền.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2