TIN TÀI TRỢ.

Chút ý kiến bức xúc về cách suy nghĩ của các bạn nữ khi yêu !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

lần đầu tiên lập top trên wtt, chả là tối nay nhà mình có bất hòa, trong vòng có mấy tiếng đồng hồ mà từ việc bé như cái mắt muỗi lại bung bét ra rất khó cứu vãn bởi 2 " phần tử cực đoan" trong cuộc. Mình tức quá mà đối tượng cần nói thẳng thì ko nói đc với họ, đành lên đây lầm bầm vậy . Mình ko có nhu cầu kể lể tình tiết cho bõ ghet đâu các mem ạ, cái chính là có 1 số điều mấu chốt mình cho là nguyên nhân sâu xa của ba cái vụ lùm xùm nhà mình ý, mình muốn nói cho người trong cuộc hiểu mà ko tìm đc cách nào hợp lý để nói mới tức chứ. Mình chia sẻ ra đây cho thỏa cơn thèm nói với nhé . Bạn nào đọc mà thấy có ích thì cũng coi như là mình chia sẻ chút vậy.

Mình ý, là mình đang bị bực với những bạn nữ mà đã yêu bạn trai được cả năm trời, cưới đến đuýt rồi ý, mà vẫn còn cái luận điệu "khi chọn yêu anh là em chịu nhiều thiệt thòi với chịu khổ". CÒn nghĩ như thế thì bạn còn khổ nhiều, bạn gái ạ, nhưng mà là tự bạn làm bạn khổ. Bạn chỉ nên nói thế khi bạn đang đắn đo lựa chọn giữa anh A, anh B hay anh C...thôi. Chứ còn chọn yêu anh X rồi thì yêu là yêu, lựa chọn là lựa chọn, dấm dứt mãi chuyện chịu thiệt với chịu khổ làm j cho mệt, thích thì chọn anh khác mà yêu ko thì thôi nín đi đưng than vãn nữa. Và tuyệt đối ko nên lôi đó ra làm lý do gây áp lực cho bạn trai để phải chiều theo ý mình khi có việc cần (kiểu như em yêu anh vừa thiệt vừa khổ rồi, anh phải thế lọ thế chai với em... ẹc). Nghĩ theo lối ấy thì "tình yêu" của bạn sớm muộn cũng tan.

Mình thấy rất nhiều bạn nữ quanh mình mỗi khi có dịp đều bày tỏ tâm sự kiểu như, "bao nhiêu người tốt hơn đeo đuổi em, mà ko hiểu sao em lại chọn anh ý", ko nói ra thì cũng ít nhiều nghĩ thầm như thế. Rất là ra điều ban phát tình yêu cho người bạn trai của mình, rất là ra điều có nhiều sự lựa chọn chất lượng hơn. Thực tế thì có trường hợp như thế nhưng mà nó không nhan nhản ra như mỗi khi các bạn nữ tự tính điểm cho mình đâu. Mình cũng là phụ nữ thì chủ quan mình nói thành thật nhé, nói gì thì nói, sâu thẳm trong suy nghĩ của người con gái có sự thực dụng nhất định, đa số là họ luôn hướng đến 1 lựa chọn tối ưu nhất trong số những người theo đuổi họ (đấy là còn chưa kể nhiều khi zai nó liếc mắt đưa tình vài cái hoặc rắc thính chơi chút là mình đã vội vơ vào là "theo đuổi" ý). Và sức hút của người con gái đến đâu thì chính "chất" và "lượng" của những người tìm đến tán tỉnh phản ánh rõ nhất điều đó rồi, nên phụ nữ chúng ta ko nên nghĩ rằng mình có sức yêu anh chàng "9 điểm", trong khi các đối tượng đến tán ta chỉ tuyền lèng phèng 5 hay 6 điểm thôi. Tỉnh táo lên, bạn gái nhé, chân thành thì chân thành cho trót, đã yêu người thật lòng rồi thì cũng phải trung thực với chính bản thân mình, đừng tự mơ hồ về sức hút của mình nhé. Rồi lại đứng núi này ngó núi kia, ko thì cũng tưởng là đối với bạn trai, mình hét ra lửa được ý .

Òa, lảm nhảm xong bõ cả cơn tức, lời lẽ tuy thái độ nhưng mà thực ra rất thiện chí =)). Chính vì ba cái kiểu tâm lý như kia mà dần dà 1 chuyện rất ko có gì trong nhà mình đã bị xé ra to đùng mí bạn ạ. Người thực sự cần nghe thì chả nói cho mà nghe được ý. Thôi cũng hy vọng bạn nào vào đọc thì cảm thấy chút có ích .
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Anh bức xúc gì thì cứ bức xúc chứ đừng chụp mũ thế chối tai lắm! "Các bạn nữ khi yêu", nói như anh chẳng khác gì mấy bạn nữ cứ thích trai hư rồi bị nó đá cho lại lên mạng "Đàn ông bây giờ toàn thằng đểu". Em nghe hai cái câu này nó giống nhau lắm! Mà nói như kiểu anh, có người yêu rồi có tôn trọng được người ta không hay hở chút lại lên wtt nói xấu người yêu? Nếu thế thật thì đúng ai yêu anh có mà khổ cả đời, chẳng còn gì mà phân bua nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 271 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

chủ top hình như là con gái đấy chứ. đây nài
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NotEnough Xem bài viết
    . Mình cũng là phụ nữ thì chủ quan mình nói thành thật nhé
    Và con tim đã vui trở lại
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đừng bức xúc thế chứ, mỗi người có những nấc yêu khác nhau, nấc suy nghĩ khác nhau, có khi là xanh, ương và ngọt...đến khoảng thời gian nào đó, 1 độ tuổi nào đó, các bạn sẽ nhận ra mình phải như thế nào...
    • 568 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Tình yêu giữa 2 người phụ nữ..1 thực dụng và 1 bực mình vì bên kia thực dụng...is that right?
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

hehe tại chú gà quá thôi,đối đáp kém thì gái nó cho xì khói,mềnh là đàn ông con trai,ko đối đáp thì thôi,đã đối đáp là phải cao tay hơn cho gái nó ức,nó cãi hổng lại nó chảy nước mắt rồi lúc đó tha hồ mà dỗ dành
    vd như gái nói: khi chọn yêu a thì em đã chịu nhiều thiệt thòi và chịu khổ thì cứ đáp
    -có vinh quang nào mà ko phải vất vả,có thành quả nào mà không đổ mồ hôi,điều tuyệt vời nhất chỉ dành cho những ai kiên trì và có ý chí,chấp nhận được mọi thiệt thòi,vượt qua được hết khổ đau. đúng là để yêu được anh em phải chịu nhiều thiệt thòi thật,nên em rất xứng đáng được anh yêu trong muôn vàn cô gái trên trái đất này
    còn gái nói" bao nhiêu người tốt hơn theo đuổi em,mà ko hiểu sao em lại chọn anh ấy"
    -khi em có nhiều sự lựa chọn,thì tất nhiên em sẽ cố gắng chọn cho mình 1 sự lựa chọn tốt nhất. và khi em đã chọn,kết quả sẽ nói lên 2 điều: em là người thông minh khi chọn cho mình người tốt nhất hoặc là em dại nên chọn đại mà chẳng nghĩ suy
    -đa phần gái sẽ tiếp: em bị anh dụ ấy chứ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,226 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Ai nói 5 thê, 7 thiếp là sướng. 2 người đàn bà họp thành cái chợ.
    Nói chung là người có suy nghĩ trưởng thành không nên đi cãi cọ với kẻ không hiểu gì. Nếu chị hiểu thì hãy dành riêng kiến thức đó cho mình. Nói chuyện với bọn ngu chỉ tốn thời gian vô ích.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chung quy là các bạn ấy sợ bạn trai mình bỏ mình,hoặc là mún bạn trai iu thương trân trọng mình hơn nên mới nói thế thui.chứ mình thấy con gái thiệt thòi thật mà.chủ top thông cảm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 1,226 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiley90 Xem bài viết
    chung quy là các bạn ấy sợ bạn trai mình bỏ mình,hoặc là mún bạn trai iu thương trân trọng mình hơn nên mới nói thế thui.chứ mình thấy con gái thiệt thòi thật mà.chủ top thông cảm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Ờ, thì công nhận là nhu cầu tình cảm là đúng nhưng cách hành xử như vậy là lố bịch, chả giống ai, chưa trưởng thành và có cảm giác như mấy fan cuồng phim tình cảm Hàn xẻng.
    Tuy nhiên ko dễ để hiểu rằng khi yêu thì nữ giới thiệt thòi cái gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

ớ, cái này có vẻ giống mqh em chồng - chị dâu (tương lai) nhỉ. quan trọng là người trong cuộc í chứ, có khi mình còn chưa hết tức thay, đã lại thấy "chúng nó" tay trong tay nói cười tíu tít ấy chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)