TIN TÀI TRỢ.

Chúng ta nên dừng lại.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kể về em, là kể về những ngày ngắn ngủi vui buồn.
    Ta quen nhau tại một trung tâm ngoại ngữ. Lần đầu gặp em tại sân trường vào buổi tối... từ cái nhìn và nị cười của em đã làm tôi bị thu hút.. Cũng chỉ bắt đầu chào nhau vu vơ và và rồi qua nc thì add thêm fb của nhau... em một cô gái miền Nam ra Bắc dường như mọi thứ ở đây với em như là một nới hoàn toàn khác biệt. Mỗi lần khi chúng ta tập trung dưới sân tập thể dục. Nhìn em cận kè bên đám bạn cười nói rôm dã. Tôi thường để í và chẳng bao giờ tôi lại thích được nhìn em cười đến vậy.. Thời gian trôi qua càng ngày càng trở nên thân thiết với nhau hơn.. Cùng nhau đi ăn cùng nhau tụ tập với đám bạn nhậu nhẹt hát hò.. không biết bây giờ em có còn nhớ rằng kỉ niệm 2 đứa từng chung ô chạy dưới cơn mưa tầm tã ko. Em người nhỏ nhắn hơi lùn một chíu nên lúc chạy tôi luôn phải dắt tay lôi theo... chạy từ kí túc đến lớp học cả 2 đã ướt sũng. Vậy mà vẫn ngồi vừa học vừa run hết buổi được... Rồi khi càng ngày nói chuyện nhiều tôi lại càng có nhiều tình cảm hơn với em. Tôi đã định ngỏ lời với em, nhưng nghe đâu bạn bè bảo là em đã có người trong lòng rồi.. nên tôi đã đành từ bỏ í nghĩ đó. Được chẳng bao lâu thì lại phải nhìn cảnh lúc em tổn thương vì người ta đã rời bỏ em. Tôi luôn nghĩ rằng tôi với em sẽ có cơ hội đến với nhau. Nhưng sau bao lần người em chọn không phải tôi. Bạn bè biết tôi thích em, ai cũng khuyên đừng nên theo đuổi em. Họ nói em là người 1 lúc yêu 2,3 người rồi dễ dàng đầu ấp tay gối ái ân bên nhau.. Những lúc nghe những câu như vậy tim tôi luôn có một thứ gì vô hình đang găm vào tim. Vết thương đó theo thời gian cứ ri rỉ chảy máu vậy. Sau đó một thời gian ngắn tôi sang Nhật đi xkld tôi háo hức đến một nơi xa để có thể lãng quên đi điều đó.. Nhưng rồi một đêm say xỉn với bạn bè sau khi về phòng tôi lại nhớ và nt cho em. Tôi đã bộc lộ hết tc với em. Cũng rất hạnh phúc khi đó là em đã chấp nhận. Khoảng thời gian đấy thật vui vẻ với tôi nhưng nó cũng thật ngắn ngủi chỉ vẻn vẹn đầy 1 tháng. Cuộc sống 2 nơi xa xôi lẫn thời gian cũng đằng đẳng.Chỉ bằng những tin nhắn những cuộc video call. Dường như nó không đủ với 2 thứ là tình yêu.. dần rồi với cả 2 cũng thấy mệt mỏi. Tin nhắn thì luôn thưa dần và nhạt đi. Từ khi chấp nhận đến với nhau em chưa từng chủ động nt gọi điện cho tôi lần nào.. Điều đấy cũng khiến tôi cảm thấy mk như là một cái bóng cứ đuổi theo em. Hay cũng chỉ là vơi lấp đi khoảng trống của em. Quả thật là một mối tình vừa sai người vừa sai thời điểm. Người ta hay nói nếu yo dễ dàng thì xa cũng thế phải không em... Thật sự tc với tôi bây giờ thật mệt mỏi và vô định..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào trandung,
    Mỗi một người đi ngang đời ta đều để lại trong ta 1 kỷ niệm đẹp, tôi nghĩ bạn cũng rất trân trọng điều đó.
    Ai cũng có cuộc sống riêng, những thứ cần phải lo và bạn cũng không ngoại lệ.
    Tình yêu có thể mang lại cảm xúc đặc biệt, nhưng nó cũng có thể mang đến nỗi đau tuyệt vọng.
    Mừng cho bạn vì có thể "nâng lên và đặt xuống được".
    Chúc cho bạn sớm tìm được 1 tình yêu mới