TIN TÀI TRỢ.

Chuẩn bị làm Cô Dâu và làm Mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E là thành viên mới toanh. Hôm nay E mạn phép xin gia nhập Ngôi Nhà webtretho mong nhận được nhiều chia sẻ từ tất cả mọi người.
    Đầu tiên cho E gửi lời chúc sức khoẻ, Hạnh Phúc và May Mắn tới tất cả những thành viên của webtretho.
    Chuyện chả là thế này. cuối năm nay chúng dự định tổ chức đám cưới. E lo lắng cho việc tổ chức đám cưới này lắm. Vậy Bác nào có kinh nghiệm gì cần đúc rút xin có đôi lời chia sẻ cho E với. Chúng E dự định sẽ có Baby luôn ...nhưng nghe mọi người nói trước khi làm Mẹ thì bản thân người Phụ Nữ phai chuẩn bị nhiều thứ và nhất là đi tiêm ngừa các lạoi vacxin. E đang hoang mang.
    Rất mong nhận được những kinh nghiệm quý báu của mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cứ đến bệnh viện mà khám, có thể viện C hay Quốc tế sẽ được bác sĩ tư vấn!
    Luôn ngẩng cao đầu! webtretho.com/forum/showthread.php?t=194751 Em nói với anh trước khi cưới:"Gió lạnh buốt, nhưng em thấy lòng ấm áp vì em nghĩ đến anh, em cũng mong anh cảm thấy ấm áp bởi những gì em đã cố gắng làm cho anh, cho chúng mình! Anh hãy tha thứ cho em, cho sự non dại của em và sự nhút nhát của em, ngày hôm nay em đã cầu nguyện cho cả anh, mong rằng anh hạnh phúc, khoẻ mạnh, bình yên và sợi dây tình yêu của chúng mình còn lấp lánh mãi! Em yêu anh!" Hôm sau nói chưa hề yêu anh, chỉ yêu chồng:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng thế nè, lo xa lắm mà chắc kg đến nổi như bạn cũng định đi khám tổng quát xem thế nào nhưng ox nói kg cần khi nào đến đó thì sẽ có hướng giải quyết nên đành chịu thôi. Hic mà nghĩ lo cũng đúng mình thì gần cưới rồi nên còn lo hơn bạn nữa hihi!
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Minh Nguyệt Xem bài viết
    E là thành viên mới toanh. Hôm nay E mạn phép xin gia nhập Ngôi Nhà webtretho mong nhận được nhiều chia sẻ từ tất cả mọi người.
    Đầu tiên cho E gửi lời chúc sức khoẻ, Hạnh Phúc và May Mắn tới tất cả những thành viên của webtretho.
    Chuyện chả là thế này. cuối năm nay chúng dự định tổ chức đám cưới. E lo lắng cho việc tổ chức đám cưới này lắm. Vậy Bác nào có kinh nghiệm gì cần đúc rút xin có đôi lời chia sẻ cho E với. Chúng E dự định sẽ có Baby luôn ...nhưng nghe mọi người nói trước khi làm Mẹ thì bản thân người Phụ Nữ phai chuẩn bị nhiều thứ và nhất là đi tiêm ngừa các lạoi vacxin. E đang hoang mang.
    Rất mong nhận được những kinh nghiệm quý báu của mọi người.
    1. Trước khi làm mẹ em hãy làm người con dâu hiếu thảo :Smiling:.
    2. Để làm mẹ em bé thì đúng là phải chuẩn bị rất nhiều thứ đó em:
    - Sách nuôi dậy trẻ (để em đọc lấy kiến thức chứ không phải là để em mang sách ra phang vào mông sấn bé mỗi khi bé không ngoan đâu nhá :rolleyes
    - Chuẩn bị quần áo khăn, tã cho bé
    - Kiểu gì em chẳng phải uống viên sắt và một số loại vi ta min cho nên em cứ chén thật nhiều các thứ có Vitamin A, B, C, E và Vitamin T (T= tiền không phải là...)
    - Mua quần áo bà bầu (cho em không phải cho bé :Laughing
    - Còn lại nhờ cả nhà vào đóng góp cho rôm rả nào ..........................................(Thật ra là không nhớ được nữa nhưng chỉ nói với em thôi đó nhe onttella
    Nắng hanh vàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

HIc mình cũng định cuối năm cưới mà k biết phải làm gì nữa.Hoảng quá
    • 1,515 Bài viết

• 2,061 Được cảm ơn

Em ơi, chị nghĩ vấn đề quan trọng nhất là em phải chuẩn bị tâm lý thật kỹ càng nữa. Lấy chồng đã là một bước ngoặt, có em bé càng làm thay đổi cuộc sống của mình nhiều hơn. Những việc chuẩn bị như thế nào em có thể tham khảo được, nhưng chuẩn bị tâm lý cho chính bản thân em xem em có thể thích nghi với những thay đổi lớn cùng một lúc như thế không, thì em phải tự suy xét. Bản thân chị vừa làm cô dâu xong đã chuẩn bị làm mẹ, có phần shock vì cs thay đổi quá đột ngột, cộng thêm mệt mỏi trong thời gian nghén ngẩm, nên nhiều lúc suy nghĩ rất tiêu cực.
    0_3142MTI2OTk0NjE0Mw
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mừh bạn em có bầu bẩu là sau 7 tháng mới được mua quần áo cho bé ạh??? Tại sao lại như vậy nhỉ? Em chẳng hiểu gì cả? Có chị nào giải thích cho em hiểu được hok?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

hic... té ra khi cưới lo đến thế cơ à... vậy mà, hồi trước, gần TN... tụi e cũng định cưới đấy chứ... chỉ nghĩ là đi đặt thiẹp cưới, nhà hàng,,,, nhưng không thực hiện được (chắc vậy, nên chưa thấy lo, hihi)

để e vào đây học hỏi từ từ... vì cũng "rooling:" chồng quá rùi cơ

Chúc các c/e sẽ thật xinh tươi và tràn đầy niềm vui trong ngày 8-3 nè :Rose::Rose::Rose:
    • 6,122 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lady_orchid Xem bài viết
    Em ơi, chị nghĩ vấn đề quan trọng nhất là em phải chuẩn bị tâm lý thật kỹ càng nữa. Lấy chồng đã là một bước ngoặt, có em bé càng làm thay đổi cuộc sống của mình nhiều hơn. Những việc chuẩn bị như thế nào em có thể tham khảo được, nhưng chuẩn bị tâm lý cho chính bản thân em xem em có thể thích nghi với những thay đổi lớn cùng một lúc như thế không, thì em phải tự suy xét. Bản thân chị vừa làm cô dâu xong đã chuẩn bị làm mẹ, có phần shock vì cs thay đổi quá đột ngột, cộng thêm mệt mỏi trong thời gian nghén ngẩm, nên nhiều lúc suy nghĩ rất tiêu cực.
    "Ui, cái này em đồng ý cả hai tay, hai chân luôn. Hôm rồi em ăn hỏi, sau đo' là đón dâu giả (đón dâu lần 1) luôn vì em đứng chữ Quý (đón dâu 2 lần cho cẩn thận). Hôm đấy về nhà chồng, một mình ở giữa toàn người lạ, chồng thì bận tiếp khách, mình sau đấy lại chổng mông lên rửa bát. Đến lúc đi ngủ cũng lạ nhà, lạ giường, cảm thấy hẫng hụt và sợ hãi, lạ lẫm nữa, hôm đấy ko ngủ được một tẹo nào. đúng là phải chuẩn bị tâm lý cẩn thận, chứ ko thì dẫn đến stress và suy nghĩ cực kỳ tiêu cực, lúc nào cũng thấy tủi thân :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 156 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

@Nguyệt:
    Đừng lo quá rồi ảnh hưởng sức khỏe em ạ! Cứ bình tĩnh ghi chép các việc cần làm khi đám cưới cũng nhiêu khê lắm đấy! (chưa có kinh nghiệm thì tìm hiểu thông tin trên mạng, từ bạn bè, người quen,..). Rồi sau đó xong cưới hỏi mới lo tiếp chuyện làm dâu, làm mẹ,....
    Em cứ suy nghĩ cùng lúc thế này sẽ bị rối lên đây em ạ! Em có thể tham khảo về việc tổ chức lễ cưới ở trang này nhé!
    http://www.ketnoisunghiep.vn/chua-n-...-dam-cuoi.html
    Chúc em vui-khỏe-mọi việc thuận lợi tốt đẹp!