TIN TÀI TRỢ.

Chồng ăn chả,vợ có nên ăn nem

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 624 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Không phải ông nào đi ngoại tình mà về được vợ tha thứ là cũng "cảnh tỉnh và yêu vợ hơn' đâu ạ.
    Tùy từng người thôi, quan trọng là bản thân mình sống với chồng mình, hiểu chồng mình là người như thế nào mà xử lý tình huống hợp tình hợp lẽ, không có 1 công thức chung nào cho phương án để chồng hoặc vợ hết ngoại tình. Dù sao việc trả đũa bạn đời ngoại tình = cách mình cũng đi ngoại tình không phải ý hay. Người thiệt thòi nhất ở đây là những đứa con do mình dứt ruột sinh ra.
    qXKOp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị đừng suy nghĩ thế. Lúc trc e cũng bị phản bội, đau vô cùng và ax e thì sau chuyện đó cứ như bình thường k có chuyện j xảy ra. Khi buồn, dễ trút tâm sự với ng quan tâm mình hơn. Nhiều lúc e cũng muốn đối xử với a ấy như a đã làm nhưng lại k làm đc. Đến lúc a biết thì lòng tin ở nhau đã mất rất nhiều và ảnh hưởng 2 bên gia đình nữa, chưa kể sau này nem của chị còn theo quấy rối nữa, Tốt hơn hết là vc nên tâm sự cùng nhau và đừng suy nghĩ thế nữa chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 271 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Ăn miếng trả miếng và "sự dịu dàng" k phải là cách trả thù kinh khủng nhất (xin lỗi chị j đó nha, em vội mà quote bài mãi k đc). Cách trả thù kinh điển nhất là "biến đau thương thành hành động". Hành động như nào? Luôn phải cân bằng giữa tình cảm và lý trí. Mình đã k làm j sai, trước sau vẫn 1 ty, 1 s.chung thủy, đến cả khi vỡ chuyện vẫn còn đó 1 ty đã bị tổn thương. Nhưng k phải lỗi do mình sao phải làm khổ mình? Ngoại tình của cánh đ.ông là do sinh lý, tách bạch htoàn giữa t.dục và ty. Còn pn k có tình củm mà đi ngoại tình chẳng khác j hấp diêm/ Sa đà là cái bệnh của bọn đàn ông, nên mới gieo tư tưởng khoan dung độ lượng mềm mỏng để giữ nếp nhà. Riêng cái ngữ đàn ông đã có máu buồn, thì k j ngăn đc ngựa quen đg cũ. Vậy dịu dàng có "cảm hóa" đc anh xã hay k? Và trả đũa cách này có phải gậy ông đập lưng ông k? Mình làm như vầy mình có khác j nó. Đáng nhẽ là mời anh xã về họp mặt đồng hương rồi nc như 2 ng đàn ông...mà ảnh thách "cứ thử đi ăn chả cho biết mùi", thì phải tỉnh là xã đang đổ vấy tội tình và lôi kéo đồng lõa. Mình mắc phải xương thì còn mở miệng nói ếch j đc. Nên cay cú cũng phải từ từ, góp tội lại đấy rồi nhai dần cho nhuyễn mới ngấm. "tôi là tôi cất tội của anh ở đấy nhóe, (lôi em bé ra), nhưng vì thương con, thg cháu nên tôi đang chống mắt lên xem anh hối lỗi ntn. Anh có chứng tỏ đc cho con anh thấy a là ng đàn ông xứng đáng làm ông pô ( quên, ông bố) mẫu mực hay k? Để tôi còn cam tâm tình nguyện hầu hạ bố con anh. Còn thách tôi đi đánh quả lẻ thì wtt k thiếu bom tấn nhá nhá nhá (chiêu rung cây nhát khỉ đới ;> ).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 238 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trả đũa như thế không nên, mình phải tìm mọi cách nào đó mà chồng không được cặp bồ, thế mới là tuyệt chiêu của phái phụ nữ mà không cần mình phải ngoại tình với ai cả
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đầu óc lúc này chả nghĩ dc gì hết,làm thế nào cho chồng ko ăn chả bgio,và sau này,mình sợ lại ngựa quen đường cũ mất thôi,ko nhẽ cả đời theo dõi và nghi ngờ chồng
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thang4mayman Xem bài viết
    Đầu óc lúc này chả nghĩ dc gì hết,làm thế nào cho chồng ko ăn chả bgio,và sau này,mình sợ lại ngựa quen đường cũ mất thôi,ko nhẽ cả đời theo dõi và nghi ngờ chồng
    Em chưa có kn, nhg theo em thấy, ngoài việc làm tròn nghĩa vụ thông thường (đủ chừng mực, k có nghĩa là ôm tất cả mọi công việc vào), phụ nữ nên chia sẻ với chồng nhiều chuyện, cả công việc, gia đình lẫn tình cảm. Chịu khó chú ý tới ngoại hình bản thân cũng như tạo ra một chút lãng mạn mới mẻ. Chị thử phân công cho anh chồng chị một số công việc như chăm sóc con hay mua sắm, sửa chữa đồ đạc... thậm chí nấu nh món mà anh ấy biết làm.

Rồi thủ thỉ với con cái để con luôn yêu bố và tôn trọng bố. Ngoài ra cũng đối xử tốt với gia đình chồng, chịu khó tìm hiểu về bạn bè, đồng nghiệp của chồng.

Chị nên giữ bình tĩnh vì nhiều khi dấu hiệu nvay nhg mọi chuyện có mức độ vẫn còn có thể cứu vãn được Mà đôi khi cũng thử dậm dọa chồng kiểu 'Vợ là cơm nguội nhà ta, nhg là đặc sản của thằng cha láng giềng', cũng dễ mất nếu chồng không chú ý giữ đấy. Thay vì 'giữ' chồng, hãy để cả 2 cùng 'giữ' nhau xem sao?

Em mới nghĩ được vài điều đó thôi. Nói lúc nào cũng dễ hơn làm. Nhg dù sao 'phòng bệnh hơn chữa bệnh', chị nhỉ?
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 6,535 Bài viết

• 11,752 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng ăn chả thì vợ cho ăn roi, chứ lại đi ăn nem thì bạn cũng chỉ bằng chồng bạn thôi àh. Phụ nữ là ng giữ lửa sưởi ấm gia đình, bạn nên cố gắng để giữ lại gia đình nhé. Chúc bạn sớm vượt qua tình huống khó này và chung sống hạnh phúc trong nhữgn ngày tháng tiếp theo
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chồng ăn chả,vợ có nên chả thù bằng cách ăn nem,đôi khi mình muốn cho chồng bt cái cảm giác bị phản bội ,cả nhà cho ý kiến
    Mấy cách trả thù như ăn nem hay ăn roi hoặc ngồi tâm sự bình thường quá. Tìm cách nào sốc hơn vào. Ví dụ như mua thêm chả cho chồng ăn, hoặc cùng ăn chả như chồng (ăn chung luôn) thế nó mới sốc
    • 123 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

@^ =)). Có luôn, nhớ ngày trước đọc bài báo, có cái bà j, phát hiện chồng ngoại tình. Thế là nảy ra cái trò khủng bố tinh thần.

Thuê 1 con cave về, bắt làm trước mặt mình, làm đc thì mới tha thứ. Ông chồng nhục nhã ê chề. ^^. Em là em ngán.
    Hiền lành, ngoan ngoãn, trong sáng .... không phải tui.
    • 624 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incontrol Xem bài viết
    @^ =)). Có luôn, nhớ ngày trước đọc bài báo, có cái bà j, phát hiện chồng ngoại tình. Thế là nảy ra cái trò khủng bố tinh thần.

Thuê 1 con cave về, bắt làm trước mặt mình, làm đc thì mới tha thứ. Ông chồng nhục nhã ê chề. ^^. Em là em ngán.
    Mình nghe mà đã thấy shock, không chịu nổi rồi. Gan mình bé tí, chồng mà ăn chả thì mình không biết sẽ ra sao, vì mình yêu chồng lắm và không bao giờ nghĩ là chồng mình có thể ăn chả. Đàn bà khổ thế chứ!!!
    qXKOp7
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị ơi,đừng bgio tin vào ng khác,nhất là chồng mình,vì e tin chồng quá mới thế đấy,hihi,bgio thì chả tin ai nữa,
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Chị ơi,đừng bgio tin vào ng khác,nhất là chồng mình,vì e tin chồng quá mới thế đấy,hihi,bgio thì chả tin ai nữa,
    Đúng rồi chị ơi, bí quyết để hạnh phúc mà em học được từ soulmate khác giới: Tin vào chính bản thân mình thôi. Hạnh phúc là do mình tạo ra và cách mà nhìn nhận nó. Trên đời này k có gì là hoàn hảo cả.

Theo em nghĩ, chị em mình đừng tô hồng, cũng đừng bôi đen các ông chồng, mình nên duy trì sự độc lập, chủ động và tự tin ở 1 chừng mực nhất định. Như vào trường hợp của chị, chị cũng đừng buồn đau hay dằn vặt gì, vì chị còn công việc, bạn bè, các sở thích riêng... thậm chí các mối quan hệ khác trong gia đình như với cha mẹ, con cái, họ hàng... chứ chỉ đâu có mình chồng. Cuộc sống vẫn tươi đẹp, đúng k chị?
    Don't make me sad, don't make me cry...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng đàn ông nào mà đã ăn chả rồi thì không bỏ được tính đó đâu. Bạn lại còn bị chồng đánh mà vẫn chịu đựng được, mình phục bạn quá.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sự vị tha...., em đã tha thứ rất nhiều tại sao k thấy anh thay đối (((((((((((((
    • 458 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Hoi truoc mình tự nhủ sẽ o bao gio mình sẽ vào đây, thế mà giờ phải thế này, o biết nên cười hay khóc đây. Mọi người hãy cho mình biết, bao nhiều người phụ nữ khi biết chồng ngoại tìn vẫn tha thứ và xem như o có chuyện gì xảy ra?
    Trang cá nhân của mình
    https://www.facebook.com/pham.diep.395
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamdiep82 Xem bài viết
    Hoi truoc mình tự nhủ sẽ o bao gio mình sẽ vào đây, thế mà giờ phải thế này, o biết nên cười hay khóc đây. Mọi người hãy cho mình biết, bao nhiều người phụ nữ khi biết chồng ngoại tìn vẫn tha thứ và xem như o có chuyện gì xảy ra?
    90/10o sẽ tha thứ bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 693 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Toàn chuyện vớ vần,không thích nhau thì ra tòa chứ làm viêc trả thù nhau chẳng hay ho gì.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2