TIN TÀI TRỢ.

Chồng ăn chả,vợ có nên ăn nem

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.07K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chồng ăn chả,vợ có nên chả thù bằng cách ăn nem,đôi khi mình muốn cho chồng bt cái cảm giác bị phản bội ,cả nhà cho ý kiến

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 267 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tư tưởng như vậy là ko tốt
    Trong cuộc đời này ... ai cũng sẽ gặp được một nửa còn lại của mình .....

Ko sớm ... ko muộn ... nhân duyên đến ... rồi sẽ đúng người .... đúng thời điểm vậy thôi ........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tại sao lại ko tốt,
    Cứ đàn ông mới dc đi linh tinh ah,còn phụ nữ ko dc đi ah,
    • 267 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thang4mayman Xem bài viết
    Tại sao lại ko tốt,
    Cứ đàn ông mới dc đi linh tinh ah,còn phụ nữ ko dc đi ah,

Tôi ko nói như vậy. Ai đi ngoại tình cũng đều ko tốt Tôi nói ko tốt ở đây là tư tưởng ăn đũa trả đũa. Nếu như vợ tôi đi ngoại tình, tôi sẽ nói chuyện với vợ tôi để biết lý do tại sao lại như vậy? Nếu vợ tôi cần giải thoát tôi sẵn sàng để cô ấy ra đi. Nếu do tôi ko quan tâm tới cô ấy để cô ấy phải đi tìm hạnh phúc ở người khác -> tuy nhiên cô ấy vẫn yêu tôi. Chúng tôi sẽ tha thứ cho nhau

Ko sớm ... ko muộn ... nhân duyên đến ... rồi sẽ đúng người .... đúng thời điểm vậy thôi ........
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải nói rằng với phần lớn người VN thì 2 chuyện đàn ông ngoại tình và phụ nữ ngoại tình được so sánh chênh lệch nhau rất nhiều. Có thể ng đàn ông ngoại tình thì cho là chuyện bình thường, còn phụ nữ là chuyện lớn. Với tôi chuyện ngoại tình của cả 2 giới đều đáng lên án. Cái tư tưởng như là: "đàn ông đc ngoại tình thì phụ nữ tại sao lại ko được?" -> Vô tình các bạn đã tự chấp nhận việc đàn ông ngoại tình là bình thường

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,432 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Theo mình thì phụ nữ và đàn ông bgio như nhau,đàn bà cặp bồ còn nhiều và đáng sợ hơn đàn ông,và khi phụ nữ cặp bồ và khi về nhà họ chiều chồng hơn,họ rất khôn khéo để chồng ko phát hiện ra,còn như bạn kangta thì cũng đúng,nhưng khi bt vợ ngoại tình thì ng chồng khó chấp nhận dc ,
    • 196 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình mà ăn nem chả hóa ra mình cũng như ông chồng ah.
    Người ngoài nhìn vào thì cười đểu "vợ chồng đc cả đôi", con cái, cha mẹ mình thì xấu hổ. Đừng nên có tư tưởng trả đũa, ko tốt đâu.
    Là phụ nữ thì nên vun vén cho gia đình êm đẹp, nếu ko thể vun vén đc nữa thì hãy thu vén cho bản thân mình và con cái 1 cuộc sống tốt nhất, đừng để con cái sock và xấu hổ vì cha mẹ chúng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,432 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Đó là cách tôt ,nhưng đôi khi trong hoàn cảnh bị phản bội thì ko sáng suốt suy nghĩ dc như mẹ vừa nói,họ chỉ cần chả đũa cho bõ tức,cho đánh đời cái thằng chồng ăn nem thôi,còn hậu quả họ ko nghĩ đến,riêng mình thì ko nên ăn nem,,,,,có ăn thì ăn vụng thôi,hihi
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhưng chồng e về còn nay đánh,mai lại đánh e,đôi khi e nghĩ chả đũa cho bõ tức,vì đàn ông sỹ diện lắm mà
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

"The man get & forget, but the women give & forgive"
    Sự vị tha của ng phụ nữ có thể là liều thuốc khiến ng đàn ông cảnh tỉnh và yêu vợ hơn bạn ạ ^^
    sigpic1225694_4 i want to write "i miss you" on a rock, and throw it at your face to show you how much it hurts sigpic1225694_4
    • 339 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Nhưng chồng e về còn nay đánh,mai lại đánh e,đôi khi e nghĩ chả đũa cho bõ tức,vì đàn ông sỹ diện lắm mà
    Đừng làm thế chị à, mặc dù cũng là phụ nữ, nhưng E vẫn độc thân, chị hãy nghĩ cho con và nghĩ luôn cho phẩm hạnh của mình. Chị đừng vì 1 người như vậy mà đánh mất mình.

Chị hãy nhờ pa mẹ chồng can thiệp, nếu mọi cách mềm mỏng, cứu vãn đều không thành thì chị hãy tìm lối thoát riêng cho mình. E nghĩ đó là cách tốt hiện giờ. Suy nghĩ cho thấu đáo chị nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,571 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng ăn chả,vợ có nên chả thù bằng cách ăn nem,đôi khi mình muốn cho chồng bt cái cảm giác bị phản bội ,cả nhà cho ý kiến
    Chỉ có tình yêu mới chiến thắng được lòng hận thù ^^, chồng đã đi ăn chả mà vợ có suy nghĩ đi ăn nem để thử lòng chồng thì đấy là một cách làm tệ hại
    Thay vì trả thù, ta nên làm mới lại bản thân vì bản tính đàn ông con trai thường hay hám cái mới cái lạ
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,465 Được cảm ơn

Mợ đi ăn nem rồi quyến luyến thằng phi công hay nông dân đó thì sao ?
    Có đủ khả năng tài chính tự lập và xác định tư tưởng sẵn sàng ly dị thì vote ăn nem thôi
    Chuyện này mợ nên sang Liên Xô xem các report "Bắn hạ máy bay..." rồi hãng quyết định , thời nay ăn nem 1 lần rồi quit không dễ đâu
    • 1,366 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

bít chồng hay bạn trai có ngủ với người khác. là mình bỏ luôn, ko lại ám ảnh cả đời. sao mà tha thứ hay quên đc .. hic nghĩ đến là thấy đau tim rồi, huống chi nó là sự thật
    • 18 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Không nên làm như vậy bạn à.

Đối với phụ nữ, thì sự dịu dàng chính là cách trả thù kinh khủng nhất. Đương nhiên cái gì quá cũng không tốt, nếu quá nhịn thì sẽ thành cam chịu. Bạn hãy thử tìm cách giải quyết nhẹ nhàng êm thấm nhất, từ người lớn tuổi can thiệp đến nói chuyện riêng. Sau đó hãy mạnh tay, nhưng đừng để hỏa bốc lên đầu mà làm liều như tên topic nhé ^^! sẽ phản tác dụng đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 110 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Kiểu nó ăn k' thì mình cũng phải ăn k', chả nhẽ lại thua nó. :-w Trong đầu cũng thèm xuất chuồng lắm, bây giờ mới có cơ hội chẳng nhẽ bỏ. :">
    • 123 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me&con09 Xem bài viết
    Theo mình thì phụ nữ và đàn ông bgio như nhau,đàn bà cặp bồ còn nhiều và đáng sợ hơn đàn ông,và khi phụ nữ cặp bồ và khi về nhà họ chiều chồng hơn,họ rất khôn khéo để chồng ko phát hiện ra,còn như bạn kangta thì cũng đúng,nhưng khi bt vợ ngoại tình thì ng chồng khó chấp nhận dc ,
    Phụ nữ cặp bồ nhiều hơn đàn ông như nào đc hả chị ^^. Ngoại tình thì cũng phải 1 nam/ 1 nữ. Thì số lượng zai ngoại tình và gái ngoại tình nó phải như nhau chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 271 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incontrol Xem bài viết
    Phụ nữ cặp bồ nhiều hơn đàn ông như nào đc hả chị ^^. Ngoại tình thì cũng phải 1 nam/ 1 nữ. Thì số lượng zai ngoại tình và gái ngoại tình nó phải như nhau chứ.
    có thể chị ấy đang k nói về số lượng mà là tần suất chăng? Các quý bà bây h cũng "rửng mỡ" lắm
    • 485 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

thấy tởm tởm thế nào í, trù cho mí ng ngoại tình rước bệnh vào ng
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Cái này là tùy trường hợp xem chồng 'ăn chả' kiểu gì và còn trách nhiệm cho gia đình không. Đàn bà thường thiên về tình cảm, nếu bị chồng bỏ rơi, li thân, gia đình chồng lạnh nhạt mà lại gặp ng đàn ông khác yêu thương, có thể tiến tới tập 2, bản thân độc lập thì cứ dùng dằng 'ăn chả' rồi ly dị cũng đc.

Bản thân mình k nghĩ mình sẽ là ng phản bội trc', nhg nếu ngy/chồng mà phản bội thì mình cũng k thiếu cách để 'trả thù'

Còn gia đình mà 1 trong 2 ng bố/mẹ lăng nhăng dù ở với nhau con cái đã k hạnh phúc rồi. Nhg thời buổi bây giờ chuyện này chả hiếm
    Don't make me sad, don't make me cry...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2