TIN TÀI TRỢ.

Chia tay rồi... Anh còn lại gì......

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với anh ;em chưa bao giờ là tất cả nhưng là duy nhất và quan trọng nhất
    Khi nghe được câu này của mình, em đâp: :"anh đừng như thế ,em sợ lắm"
    ......................
    Lúc này đây mình thực sự trống rỗng, chẳng biết làm gì, mà cũng chẳng muốn làm gì nữa

Mình chia sẻ với mọi người trong webtretho và mong mọi người cho mình những lời khuyên để mình biết phải làm gì nhé, cảm ơn cả nhà

Mình và Người yêu đều là dân tỉnh lẻ về HN.Cô ấy hơn mình 2 tuổi, đã đi làm, còn mình vẫn đang là sinh viên cuối ...nhưng điều ấy không gây ra cản trở gì với tình yêu của 2 đứa cả . Gia đình đủ điều kiện để mình ko cần lo lắng đến kinh tế, thậm chí còn có mức sống cao hơn nhiều người đi làm lâu năm. Cũng chính vì thế mà mình đã từng lao vào ăn chơi,yêu đương với mình chỉ là chơi bời thôi,nhưng rồi mọi chuyện thay đổi khi gặp cô ấy, mình biết thế nào là tình yêu thật sự; mình ko quan tâm đến các cô gái khác,ko cần biết rằng có ai xinh đẹp hay tài giỏi hơn cô ấy...

Yêu nhau 2 năm,mọi ngọt ngào,buồn vui, hờn dỗi của tình yêu đều đã có, mình thấy hạnh phúc vì có tình yêu này, suy nghĩ về gia đình, về trẻ con mà trước đây mình cho là điên rồ, buồn cười với 1 thằng thanh niên tuổi ăn tuổi chơi bắt đầu xuất hiện. Nhưng rồi cả 2 đưa bắt đầu thay đổi. ít lắng nghe nhau,hay cãi vã, mất tin tưởng nhau....tính cả 2 trẻ con, bướng bỉnh nên cứ cãi nhau-chia tay sau đấy lại ngượng nghịu, xấu hổ làm lành. nhưng cái j cũng chỉ có giới hạn . Suốt 1 thời gian dài chỉ là cãi vã, mệt mỏi, giờ thì cô ấy ko còn yêu mình như trước: lạnh nhạt,nổi cáu,ko còn lắng nghe lời mình nói. Mình biết đã mất cô ấy thì mình bắt đầu sợ, sợ kinh khủng. Mình xin quay lại, mình hứa sẽ thay đổi nhưng đáp lại chỉ là sự thất vọng. cô ấy ko tin....
    Viết những dòng này là ngày kỷ niệm 2 đứa yêu nhau, mình khóc khi kết thúc buổi gặp gỡ lại là 1 cuộc cãi vã. Lời yêu thương mình nói ra chỉ đc đáp lại là nhưng câu nói lạnh lùng, nhưng thạt sự là mình quá yêu, mình k tìm đc cách thoát ra khỏi tình yêu này ,ý nghĩ rằng người đang trong lòng mình,mình nhìn thấy mỗi sáng khi thức dậy ko phải là cô ấy làm mình cảm thấy cực kỳ chán ghét. sẽ ko có ngươi con gái nào khác thay thế đc cô ấy, trái tim mình cũng chỉ muốn dành cho cô ấy thôi.....
    Khi mình nói :Với anh ;em chưa bao giờ là tất cả nhưng là duy nhất và quan trọng nhất
    em đáp: :"anh đừng nói như thế ,em sợ lắm"
    Giờ đây mình còn lại gì.......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 774 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhbinh08111 Xem bài viết
    Với anh ;em chưa bao giờ là tất cả nhưng là duy nhất và quan trọng nhất
    Khi nghe được câu này của mình, em đâp: :"anh đừng như thế ,em sợ lắm"
    ......................
    Giờ đây mình còn lại gì.......
    chính xác cô ấy đúng, quan trọng gì mà cãi hoài, nhịn nhường em vài lần chết ai ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 60 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cãi nhau đôi khi ko phải vì ko hiểu nhau mà vì cái Tôi mỗi ng quá lớn.
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chuyện của bạn cũng chưa có gì nghiêm trọng mà. trong tình yêu giận hờn hay cãi nhau là chuyện bình thường mà. quan trọng vấn đề là hai bạn có yêu nhau thật sự hay không. nếu hai người thương nhau thật sự thì hãy ngồi lại với nhau nói chuyện chân tình, nếu không được thì hãy để thời gian cho cô ấy suy nghĩ. còn nếu không giải quyết được thì coi như hai bạn không còn duyên nữa, người con gái đó thấy bạn chưa phải là chỗ vựa vững chắc cho cô ấy, bạn cũng đành phải chấp nhận thôi. Trong tình cảm đừng gượng ép sẽ không có hạnh phúc đâu.
    • 47 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

JHãy cho nhau một thời gian để suy nghĩ bạn ạ, con gái da số thích những người đàn ông mạnh mẽ vi họ nghĩ rằng một người đàn ông như thế môics thể làm trụ cột cho gd trong tuong lai.hãy chúng minh cho cô ây thấy rằng bạn vẫn rất yêu cô ấy bằng những cư chỉ quan tâm nhẹ nhàng thôi.đừng vôi vàng quá có thể bạn làm nàng sợ thật. Nếu cô ấy thật sự yêu bạn thì cô ấy sẽ quay lại thôi.những lúc cãi vã thì đưng lên tranh luân tới cùng để làm tổn thươNg nhau,nhường nhịn một chut đi mình ít tuôi hơn nhưng mình là đàn ông ma.ko được nữa thì thôi, cứ ôm chặt cô ấy vào long, rồi hôn cho khỏi noi.
    [SIZE=6]Từng ngày mẹ ngóng, từng ngày mẹ chông từng ngày mẹ mong con...[/SIZE]/I][/I]