TIN TÀI TRỢ.

Chia tay hay tiếp tục đây hả mọi người???? Giải cứu giúp item với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Mọi người ơi. tư vấn giúp mình với. Mình bjo không biết nên làm thế nào quyết định như thế nào? Mình và anh ý yêu nhau được hai tháng rồi, và xác định sẽ tiến tới lâu dài. Nhưng giờ mình mới biết anh ý là con người quá gia trưởng, một là một hai là hai, anh ý bảo vs mình "em đừng bao giờ hi vọng thay đổi bất cứ điều gì ở anh", anh ý bảo gì thì phải nghe nấy chứ đừng bao giờ cãi lại kể cả anh ý sai cũng vậy. rồi tối hôm qua hai đứa vào công viên chơi, ngồi tranh luận một lúc anh ý bảo mình điên à. Và cũng khá nhiều lần anh ý bảo vs mình như thế rồi. Mình bực mình quá bảo anh ý nói năng như thế là ko tôn trọng mình và bảo lần sau rút kinh nghiệm đừng nói như thế với mình nữa.
    • Nhưng rất tiếc câu trả lời của anh ý là đó là thói quen của anh rồi, anh ko thích thay đổi. và mình giận giỗi ko nói năng gì, một lúc sau anh ý bảo đi về thôi khuya rồi, lúc đấy là hơn 10h. Nhưng bực mình quá mình bảo nhà em gần đây tí em đi bộ về. Anh ý bảo "anh nói lần cuối cùng rồi đứng dậy đi về", mình vẫn ko chịu về. đang hi vọng anh ý dỗ dành ai ngờ ngy mình phóng xe về nhà anh ý luôn. Để mình ở lại công viên một mình lúc 10h đêm
    • Mình thấy quá thất vọng về con người anh ý nhưng bjo mình thực sự yêu ngy mình. các bạn tư vấn giúp mình, bjo mình nên làm thế nào đây ạ??? Nên chia tay hay tiếp tục đây mọi người???? Mình yêu anh ý nhiều nhưng với tính cách đấy trong thời gian dài mình sợ những lần cãi nhau người luôn tổn thương là mình. Bjo mới yêu được 2 tháng mà anh ý đã như vậy rồi còn sau này thì sao đây???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 87 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mới yêu nhau 2 tháng mà anh ta vậy rồi, cưới nhau về lỡ nói gì chắc anh ta cho bạn "no đòn". Biết là khó nhưng thôi bạn ạ, chia tay đi. Bạn cũng thấy không thể chấp nhận tính của anh ta còn gì.
    Đời cơ bản là buồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy a ta có yêu gì bạn đâu, để NY trong cvien 1 mình như thế mà ko thấy lo lắng j thì đúng là bó tay. Bỏ thôi bạn.mới 2 tháng chứ để 2 năm thì mệt đấy.
    Em tưởng thời gian có thể giúp em quên được 1 phần về anh.
    Nào ngờ...Em quên sạch
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thể loại đàn ông thế này mà bạn cũng chịu được, làm sao hay vậy chỉ mình với. Mới có 2 tháng bạn dứt ra vẫn được đấy, chứ để càng lâu càng khó dứt. Con gái bây giờ hiếm nên có giá lắm, bạn không phải lo không tìm được ng tốt hơn đâu. Nghe bạn kể thôi mà mình còn thấy ghét cái thể loại con trai như anh người yêu của bạn chứ đừng nói đến gặp và yêu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Loại này thà bỏ về nuôi chó sướng hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melodiesoflife Xem bài viết
    Mình thấy a ta có yêu gì bạn đâu, để NY trong cvien 1 mình như thế mà ko thấy lo lắng j thì đúng là bó tay. Bỏ thôi bạn.mới 2 tháng chứ để 2 năm thì mệt đấy.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình cũng đang choáng váng vì cách xử sự của anh ý đây. cả đêm mình ko ngủ được vì suy nghĩ k biết nên tiếp tục hay dừng lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Riêng khoản 10h đêm để người yêu ở cv mà đi về là ko chấp nhận dc rồi. Mới có 2 tháng thôi nên dừng lại đi em gái ko sau này lại dứt ko được đâu.
    • 2,617 Bài viết

• 2,581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lypt_90 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mình cũng đang choáng váng vì cách xử sự của anh ý đây. cả đêm mình ko ngủ được vì suy nghĩ k biết nên tiếp tục hay dừng lại.
    hỏi thật..... bạn bik nhục ko ??? bị đối xử thua ng dưng, phép lịch sự tối thiểu ko có "Để mình ở lại công viên một mình lúc 10h đêm" thể loại này cho xách dép cũng ko có vé mà bạn ở đó suy nghĩ tiếp hay dừng kiếm 1 ng bik nâng niu mà thương, tội tình j fai vương vấn thằng dở hơi cám nhợn này
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 833 Bài viết

• 2,466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ bạn gái ở lại công viên lúc 10 giờ đêm thì cư xử ko đáng tư cách đàn ông chứ đừng nói là người yêu. Yêu đương cái kiểu gì vậy. Sau này ko biết bạn phải chịu thêm gì nữa
    Bạn tự hiểu phải làm sao rồi đấy. Mình bỏ phiếu chia tay
    Có yêu thương nào bỗng hóa thành ngọn gió lang thang sớm khuya
    Để lặng yên theo anh
    Lặng nhìn..... Lặng thương yêu.....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 117 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

oài..dừng đi bạn. Với tính cách này tiếp tục sau bạn còn đau hơn gấp bội phần thế này.
    • 143 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

người đàn ông gia trưởng thi phải cực kỳ chú ý, nếu phụ nữ không thực sự hiểu và khéo léo thì lấy người đàn ông đó về chỉ khổ thôi. Chị nên suy nghĩ thật kỹ
    • 67 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chia tay thôi.
    Đàn ông kiểu này, họ chỉ yêu bản thân thôi, theo thì sống, chống lại là chết. Không tôn trọng phụ nữ gì cả. Bạn có chịu được như thế không? Sau này khi là vợ rồi, họ coi như là sở hữu của bản thân rồi, không lo chạy mất, họ còn cư xử tệ hơn nếu bạn không vâng lời.
    Đừng mong vì yêu mà thay đổi nhá. Định mệnh hay duyên phận gì cũng không bằng lời của họ.
    Chia tay nhanh thì may cho bạn, chứ để lâu, đến lúc bạn không chịu được đòi chia tay. Hắn không cho chia tay, đàn ông này cái tôi cao vời vợi, nó dọa nó dẫm kinh khủng lắm. Khéo léo tách đi bạn à. Ak kiểu này cũng ghen tuông lắm, bạn bè là nam, hắn cũng sôi lên mà xem.
    Biết sớm chạy sớm, cho âm cái thân
    ps. Mà sao thấy mấy tên này, thường tán, yêu, muốn cưới rất là nhanh. Mình 1 thời suýt bị lừa, may chạy cũng nhanh
    Có khi nào trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình đi lướt qua nhau
    Phút vô tình đâu ngờ ta đánh mất
    Một tâm hồn ta đã đợi từ lâu