Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kỉ niệm về 1 loài hoa bạn thích.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.2K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nhớ lần em mới lập yahoo mới, chọn luôn ảnh làm avatar có sẵn trong máy là hình bông hướng dương, và sau câu hỏi "em thích hướng dương à" thì ngay hôm sau nhận được một bó 7 bông.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tất cả hoa mình đều thích cả nhưng hoa có ý nghĩa với mình nhất đó là hoa sứ trắng. Giờ ngồi viết những dòng chữ này mình như nghe thoang thoảng đâu đó mùi hương sứ trắng dịu nhẹ, ấm áp và tràn ngập kỷ niệm giữa mình với anh ấy. Nhớ vào một buổi chiều trong nội thành Huế, chúng mình ngồi dưới gốc cây hoa sứ và anh ấy hái bông hoa sứ trắng tinh và mùi hương ngọt ngào cài lên mái tóc mình và thì thầm: anh nhớ em rất nhiều, anh yêu em.... . ôi, tình yêu đầu đời của tôi như bông hoa sứ trắng ấy, trắng trẻo và thơm dịu đến dường nào!!!
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình thích hoa xương rồng,nhưng trồng xương rồng thì ít được thấy hoa lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Ui, ít ra thì mọi người ai cũng biết được tên của loại hoa mà mình yêu thích. Còn mình thì chết ngẩn chết ngơ trong một lần đi công viên gần nhà chỉ vì một loại cây nhỏ có hoa tí ti màu trắng rất duyên khiêm tố nép mình bên vệ cỏ ...mà không biết tên hoa ấy là gì. Buồn! Thế là hôm sau quay lại... nhổ trộm một khóm đem về trồng bên bục cửa sổ nhà. Đã gần 2 năm nay mình tự gọi hoa ấy là "snow white" theo ý mình vì cành lá nhỏ nhắn, xanh rất nhạt, có lông tơ trắng mịn và hoa nhỏ trắng muốt...Và nung nấu ý chí một ngày nào đó sẽ tìm ra đúng tên cho em ý ^-^
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 10 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình thích Hoa cúc trắng, vẻ đẹp thanh khiết, ngắm mãi không thôi!
    • 44 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Mình thích hoa trà mi. Thanh khiết từ cánh hoa đến mùi hương.
    Ngắm trà mi vào 1 đêm trăng sáng mới thấy hết vẻ đẹp của nó. Mong manh, thanh tao, bí ẩn như hóa thân của những nàng tiên đang dạo chơi trong vườn.
    Tiếc là bây giờ chẳng đâu thấy trà mi! Mình chỉ gặp trà mi duy nhất trong vườn ông lão hàng xóm, cả 1 khu vườn trà mi mọc lan khắp nơi. Khi ông lão mất vườn trà mi tàn lụi dần rồi chẳng bao lâu hoàn toàn biến mất.
    Tiếc khu vườn đó!
    • 44 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Kỷ niệm "đau thương" nhất của mình là ngày 14/2 người mà mình thầm yêu nhờ mình tìm hoa hồng trắng tặng cho cô bạn thân của mình - là cô gái mà cậu ấy si mê (cậu ấy học ở SG, ko trực tiếp tặng dc)
    Quê mình ngày ấy ko có bán hoa cho mấy dịp này và ít nhà trồng hoa. Hồng trắng càng ít, đi mãi mới gặp một nhà có hồng trắng liền ghé vào xin (nhà người lạ). Hái hoa mà tay nhói đau như bị gai đâm, tặng hoa mà tim buốt nhói
    Ôi cái thời trẻ dại!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5,092 Bài viết

• 5,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thích nhất là Lavender và cả mùi hương của nó, chẳng hiểu sao lại thích... Cũng chưa từng được ai tặng Lavender. Nhớ ko nhầm thì hình như một lần kể với anh là: em thích nhất Lavender.
    Một ngày nhận được từ anh một hũ thủy tinh bên trong có một mảnh giấy cuộn tròn buộc bởi sợi dây kim tuyến và 2 cành Lavender nhỏ xíu đi kèm, một hộp gỗ sơn màu tím với họa tiết trang trí là những cành Lavender tím biếc... Lại càng thích Lavender nhiều hơn và cũng yêu anh nhiều hơn .
    Ps: Tặng cả nhà...

6585_1378268132387156_2003028634_n

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 617 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích mỗi hoa này thôi

9253053084_a4463e8283_o
    How many roads must a man walk down, before they call him a man ???
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3