Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kỉ niệm về 1 loài hoa bạn thích.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.21K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 302 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

hehe. xin lỗi bác nhé. em bị nhầm giới tính bác tí. Cho em hỏi tí ko phải người ấy của bác họ tên là gì mà đặc biệt thế ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi truongtanthanh291184 Xem bài viết
    T là boy
    đơn giản vì người ấy mang tên và cũng yêu thích loài hoa tuyệt đẹp này
    Ngày mai,em là cô dâu mới
    Ngày mai,em mặc chiếc áo dài theo chồng
    Ngày mai,em cười thật hạnh phúc
    Ngày mai,em được ở bên người mà em yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 302 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solitary89 Xem bài viết
    Giờ mới biết hoa xoan còn có tên gọi là hoa sầu đông
    Mình cũng thích hoa xoan, mỗi lần nhìn thấy hoa xoan lòng lại thấy có cảm giác lạ la....tháng 3 hoa xoan nở, cũng là tháng mình thấy đẹp vô cùng .
    Mình đã từng ước có 1 chàng trai nào đó hái tặng mình chùm hoa xoan nho nhỏ, mình sẽ yêu đến suốt đời ... và anh đã xuất hiện, vào mùa hoa xoan luôn . Anh đã hái tặng mình chùm hoa xoan, và nhờ thế mà tình yêu của mình bắt đầu , nhẹ nhàng ... Anh nói chưa bao giờ biết hoa xoan đẹp đến thế! Hì hì!

Giờ mình và anh vẫn yêu như thế! Nhưng đã có lúc mình hỏi anh : "Sau này khi anh yêu 1 cô gái khác, mùa hoa xoan anh sẽ nhớ em chứ!?"
    mẹ em bảo hoa đó có nhiều muỗi lắm. hic. Mong ước của ny em ngày đó là sinh nhật thứ 25 của anh,anh sẽ đc ngắm hoa sầu đông cùng người con gái anh yêu. Nhưng mà anh ý sn vào tháng 10. mẹ nó cho em hỏi ở hà nội thì tìm cây hoa đó ở đâu???
    Ngày mai,em là cô dâu mới
    Ngày mai,em mặc chiếc áo dài theo chồng
    Ngày mai,em cười thật hạnh phúc
    Ngày mai,em được ở bên người mà em yêu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 81 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nói chung là loài hoa nào mình cũng thích vì mỗi loại hoa có những nét đặc trưng và ý nghĩa riêng của nó.
    • 341 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thích nhứt hoa cúc, vì giản dị mà đẹp nữa
    • 104 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chả ai thích giống em, em thích hoa giấy nhất, dễ trồng, không cần chăm sóc kì công mà vẫn cho hoa rất nhiều. Có người nói hoa giấy là loài hữu sắc vô hương, nhưng vì vậy nên rất lành tính, không gây khó chịu cho ai. Sau này có nhà riêng, nhất định em phải có một giàn hoa giấy

Em cực ghét hoa bị cắt cành, chỉ thích hoa còn nguyên trên cây, nên ai muốn tặng hoa cho em phải tặng nguyên chậu hoa mới chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 322 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình thích bông hồng xanh ^^ đơn giản vì mình thích màu xanh, ngoài ra nó còn biểu hiện 1 trong những số hiếm hoi sở thích chung của mình với <3 =.=
    • 52 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hí hí, em cũng góp vui, em thích nhất hoa sen, ước gì sen nở quanh năm để được ngắm hồ sen, em thích hoa sen nên cái gì cứ thuộc về sen là em thích hết, thích tới nỗi ngửi mùi lá sen cũng thấy thơm nữa cơ!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thích hoa hồng, đơn giản vì nó có gai.. He..he. Kỷ niệm gắn với nó nhất là trước khi chống lầy, mình đòi hỏi anh ấy tặng đủ 999 đoá hoa hồng mình mới gật đầu lấy anh. Thế nhưng, chưa nhận được tới 90 cây là mình đã bị dụ lên xe hoa rồi! Giờ nghĩ lại sao mình ngu quá thể!
    • 96 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hoa bồ công anh và mối tình đầu tan nát theo gió bay ((((((((((((((
    • 88 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

với em thì hoa nào cũng thấy đẹp hết, mỗi hoa có một nét đẹp riêng. Thích nhất là có góc vườn nhỏ để trồng hoa
    Và đặc biệt em bị dị ứng với hoa Ly
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình và bạn gái đang trồng hoa hướng dương và hoa baby, cả 2 đều đã nảy mầm. Bọn mình còn dự định làmùa thu hoặc đầu đông sẽ trồng thêm hoa cát tường và tulip. Mong là bọn mình sẽ có những kỉ niệm đẹp với những ý tưởng này!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 768 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoa Bách Hợp, mình & mẹ trẻ đều thích và chỉ thích loại hoa này.

Ở nhà, đến cái giẻ rửa bát cũng mang đi in hình hoa này vào.
    " Tôi mơ mình vẽ, và rồi tôi vẽ giấc mơ "
    " I dream of painting, and then I paint my dream "
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 354 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mình thích hoa Sen.Mà Hoa Sen chỉ có vào mùa hè,sáng sớm mà được đứng giữa 1 hồ sen cảm thấy bình yên hơn bao giờ hết...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,045 Bài viết

• 1,585 Được cảm ơn

Còn mình thì thích hoa dạ yên thảo, vì đẹp, nhiều màu và ... !!!
    "Hạnh phúc của anh là được thấy em vui mỗi ngày.
    Hạnh phúc của anh hát em nghe một ngày đang đến
    Được ôm lấy em, nghe em khóc mỗi khi em buồn.
    Giọt nước mắt khi em dỗi hờn.
    Để thấy mình như bé lại.
    Ngoài kia chỉ có anh và em."
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 99 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Sen trắng, loa kèn, lan vàng.
    • 361 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

hihi chả hiu sao m lại thíc những bông hoa nở ra rồi kết trái mà mình ăn dc nào hoa xoài, nào hoa mận, nào hoa chanh dây ngày xưa ở trước nhà có cây xoan mỗi lần nở hoa là thôi rồi xao xuyến mỗi tội m lỡ tuyên bố là m ghét màu tím ( sến rện ) nên bi giờ ko dám nói là yêu hoa xoan. Ngày hôm qua về nhà ăn đám cưới thèng bạn đi ngang qua mấy cây hoa phượng trong trường cấp II của m, mưa đầu mùa + màu hoa phương đỏ rực rỡ một góc trường tự nhiên kỉ niệm ùa về... làm tim ta đau nhói .... ko thíc zậy đâu
    Em là cô gái mặc áo đỏ
    Bỏ thế giới nhỏ để yêu anh ...

• 76 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình thì hoa cẩm chướng. Chỉ là thích hơn chứ không phải là đặc biệt yêu thích hơn các loài hoa khác. Vì thật sự mình không thích hoa lắm, dù vẫn thi thoảng cắm hoa khi hứng khởi hoặc buồn.

Chống chỉ định với các bạn cưa cẩm mà tặng hoa hồng . Có lẽ mình dị hợm quá chăng :v ?. Món quà nhớ nhất là của một người đã tặng một bó hồng trắng, sau khi chúng mình chia tay một thời gian. Rất cảm động, vì không phải đàn ông ai cũng tinh tế và hiểu ý nghĩa các loài hoa như vậy. Nhưng cuối cùng, có lẽ có duyên - không nợ, nên cũng đành đường ai nấy đi. Bó hoa khô giờ chỉ còn là 1 kỷ niệm vừa đẹp, vừa buồn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy tên loài hoa này có ý nghĩa đặc biệt, sum họp lẫn chia ly :P
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thích nhất là hoa loa kèn, có một kỷ niệm rất sâu sắc mà mình nhớ mãi về ông xã.hi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thích hoa hướng dương từ xưa, h thì ko muốn thích nữa vì nó gắn với mình toàn kỷ niệm buồn, kỷ niệm về 1 người bạn chân thành thường tặng hoa hướng duơng cho mình nhưng h người đó ko còn nữa, và những lần mơ ước được người yêu tặng hướng dương nhưng chưa bao h thành hiện thực....