Chia sẻ của những người mới hoặc sắp chia tay người yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.5K Lượt đọc
  • 430 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đọc xong thấy thấm thía quá
    IN áo thun gia đình, áo thun nhóm, áo lớp, áo đồng phục tài Bình Dương và các tỉnh thành khác. Đảm bảo đẹp, bền rẻ, giá chỉ từ 60 - 100k/1 cái áo. zalo/FB: 0907 74 14 14. Hoặc tham khảo thêm tại đây: https://www.facebook.com/DongPhucThun.BinhDuong.0907741414/ oR https:https://dongphucthunbinhduong.com/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chia sẻ với m nhé cố lên
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình phát hiện ra bị lừa dối cách đây 1 tháng. Cho dù được giải thích như nào, lý do là gì thì mình cũng không thể tin được nữa. Mình đã rất shock. Đến giờ mình vẫn không biết sẽ phải làm thế nào với những ngày tháng tiếp theo. Mình đã khóc nhiều quá, mình mệt lắm lắm... Yêu nhau từ 4 năm trước, 1 năm yêu xa, 3 năm yêu gần thì đúng là 3 năm mình đã ngây thơ luẩn quẩn trong lòng bàn tay toan tính của người ấy. Tình yêu thật sự nhiều đau đớn vậy sao? Hôn nhân là điều đáng sợ vậy sao? Làm thế nào để có thể tìm thấy được niềm tin vào những điều đó nữa đây...
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chia tay anh một tháng mình quen ngưới mới, cốt để quên anh. Nhưng ông trời đang giễu cợt mình. Người thứ hai này tệ hơn anh rất nhiều lần. Im lặng và cứ thế đường ai nấy đi, để lại mình nhiều thắc mắc không giải đáp được. Bèn nhắn tin hỏi anh sau 6 tháng "Anh khỏe không?". Không một lời đáp lại. Mình mất anh thật rồi. Chán yêu.....
    • 1,751 Bài viết

• 6,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khoác cho nhau cái áo đẹp quá nên chia tay sốc , buồn thôi. Đến khi lột cái lớp áo ngoài ra, hiểu rõ về nhau thực sự sẽ thấy ko tiếc như vậy.

Nói chung mình nghĩ chia tay, ko ai sai cả. Do quá trình sống vs nhau ko làm nhau hạnh phúc nên dần dần nghĩ ra cách lừa dối nhau hoặc tìm cớ để bỏ nhau cho dễ. Hết duyên nên vậy
    • 1,751 Bài viết

• 6,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường hợp của mình dùng từ yêu cũng là không đúng.

Mình gặp ex thời điểm đúng lúc mình đang cực kỳ đau khổ trong tình cảm. Mình âm thầm yêu 1 anh có gia đình, ngay cả khi anh tỏ tình với mình, mình cũng không dám đáp lại, ko dám nhận lời, ko dám công nhận, vì mình biết thế là sai trái.
    Lúc đó, Ex đã theo đuổi mình quyết liệt. Trong mối quan hệ đó, ex đã luôn muốn một cuộc chơi sòng phẳng rằng : ex không yêu mình, đến với mình 80% vì tình dục, chấm hết.

Nhưng khi ex nói ra điều đó thì mình quyết chia tay. Lúc đó quen nhau dc tầm 2 tháng. Ex không muốn vuột mất mối quan hệ này nên dùng mọi cách bủa vây lấy mình, ko cho thoát. Tỏ ra nước đôi rằng : có tình cảm với mình nhưng chưa xác đinh được đó là tình gì.

Tình trạng đó kéo dài 5 năm. Ex luôn tạo cho mình 1 suy nghĩ là có tình cảm với mình , và để mình ko hiểu ra dược rằng mqh này chỉ thuần SE X. Thực ra do mình ko thông minh và ex đã rất muốn sòng phẳng trong quan hệ vs mình nhưng mình lại ảo tưởng, m ko hiểu ý.

Đến tận bây h. Khi mqh 5 năm chấm dứt, mình mới như ng bước ra từ bóng tối. Nhận ra ex ko yêu mịn mà duy nhất chỉ tạo ra tình cảnh mập mờ, nhiều năm tỏ ra quan tâm, tỏ ra đau khổ... để xx. Hoặc cũng có lần ex đã muốn nói rõ điều đó nhưng lại sợ mất nguồn cung cấp xxx an toàn , miễn phí nên ex đành im lặng. Là tại mình k phải tại ex.

Đến giờ mình chỉ nhớ duy nhất 1 người thôi.
    • 255 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Uh dung roi, cai cam giac tu nguoi la thanh nguoi quen roi sau do lai tu nguoi quen tro thanh nguoi la,,, that la buon dung ko cac ban. Nhung cuoc doi ma, ko co j co the noi truoc, tinh iu cung vay... Thoi thi hay khien ban than tro nen manh me va kien cuong de song tiep
    • 1,751 Bài viết

• 6,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ko nhớ chính xác đã chia tay ex đc bao lâu nhưng cũng mới đây thôi. Hiện mình ăn ngon miệng, ăn vặt nhiều, ngủ ngon, cảm thẤy thoải mái và năng lượng dư thừa.

Trong thgian cạnh ex , mình ko đầu tư nhiều cho đồ lot nhưng sau khi chấm dứt thì mình mua liền 4 triệu tiền đồ lot mới, vất hết những thứ cũ để baoe vệ sức khoẻ. Đi khám, làm các xét nghiệm cần thiết, dùng thuốc để đảm bảo rằng cơ thể ok.

Mình ko chú trọng shopping hay mua sắm trang bị vẻ ngoài vf giai đoạn này tới cuối năm, chủ yếu mình tập trung làm ăn. Chỉ có dưỡng da là vẫn dưỡng đều đặn. Tóc sẽ thay đổi một chút, nuôi dài và để đen óng ả, thẳng tự nhiên thay vì nhuộm hay làm xoăn như sồn sồn. Mình ko thích hình ảnh cũ của bản thân - vì nó gắn liền với quãng tgian sai lầm trong cuộc đời mình.

Mọi vật dụng ex đã từng cho, mình ko vất bỏ đi mà cho những người nghèo xung quanh. Tất cả những lối đi có nguy cơ phải nhìn thấy ex, mình đều tránh. Dù cho sống chung 1 thành phố nhưng tự dưng mình bị hội chứng có cảm giác khó chịu khi phải hit chung 1 bầu khí quyển nơi đó.

Nó y như cảm giác sau khi mình bỏ chồng cũ. Mình mất 4 năm ám ảnh cái ánh đèn và hình dáng những viên gạch lát trong phòng ngủ vợ chồng. Dù ko hề yêu nhé, nhưng nó ám ảnh như kiểu bạn ăn 1 quả mận bị sâu và từ đó bạn sợ mận ấy.
    Đến nỗi 4 năm liền mình ko dám đưa con về thăm bà nội vì ám ảnh căn phòng đó. Mãi sau này, khoảng 6 năm sau mình mới dũng cảm bước chân lên cầu thang cũ , đứng nhìn lại căn phòng cũ khi về thăm mẹ chồng ốm.

Mình đặt ra các mục tiêu kiếm tiền và hưởnh thụ trong năm mới. Có 1 câu nói: " người đàn bà chỉ có thể quên người đàn ông khi cô ta nằm dưới một người đàn ông mới".
    Mình thì ko có dự định sẽ tìm kiếm hoặc kết nối một mối quan hệ mới , trong tương lai gần. Vì cảm xúc là điều ko dễ dàng, nếu lại gặp phải kẻ "hào nhoáng bên ngoài nhưng bản chất giả tạo, ngu muội " thì càng thấy thất vọng hơn về cuộc sống này.

Chính thức là cách đây 2 tháng, mình vô tình găp lại 1 anh mà trước khi quen ex - mình yêu anh đơn phương , trong đau khổ - vậy mà sau 5 năm gặp lại, mình ngạc nhiên không hiểu tại sao ngày đó mình có thể thích anh ấy được và trí nhớ mình kém đến độ mình định thần mãi vài phút mà không thể nhớ ra tên anh ấy.

Ex thì vốn dĩ lúc khởi điểm ko phải thuộc gout đàn ông mình mê. Nhưng sở dĩ mqh đó kéo dài được vì mình nghĩ mình cần 1 người chân thật với mình. Đến phút cuối cùng khi hiểu ra ex sống không tốt với mình nên nền tảng duy nhất tạo dựng nên mqh đó bị phá vỡ. Mình cân bằng và trở lại cuộc sống hàng ngày nhanh hơn mình nghĩ.

Ngày xưa mình thích người thông minh, giàu có nhưng bây h mình thích đàn ông biết cách cư xử, chân thật, hào phóng. Khi đã hiểu ra vấn đề thì mọi thứ sẽ ổn !
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhanh thật ấy, mình đã chia tay người yêu được 2 tháng rồi. Có khi bây giờ người ta đã có người mới và chẳng nhớ đến mình là ai ấy chứ. Nhưng mình vẫn thấy hơi buồn vì cs của mình chưa hoàn toàn lấy lại được cân bằng. Mặc dù mình biết chia tay thằng dở hơi đấy là quyết định sáng suốt & nếu có quay lại cũng không bao giờ hạnh phúc được. Thường sự đời tréo ngoe lắm, những người vô cảm, máu lạnh, vô đạo đức ( như mấy ex của mình) lại thường rất may mắn trong nhiều mặt. Âu cũng là phúc bọn nó được hưởng trong kiếp sống này.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko yêu hết mình, chỉ 1 nửa thôi, đỡ đau, mà có đau cũng ko khổ vì zai )
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng người nhưng không đúng thời điểm, yêu người k nên yêu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Rubyko