Chia sẻ của những người mới hoặc sắp chia tay người yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.5K Lượt đọc
  • 430 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 210 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Ừh, yêu đấy nhưng sau mỗi lần đổ vỡ tự nhiên thấy niềm tin dành cho tình yêu cứ vơi dần đi mà chẳng định nghĩa đc, không còn ngây thơ mù quáng hết mình vì tình yêu nữa mà trong lòng luôn có những băn khoăn gợn sóng dù tình yêu bây giờ là rất đẹp. Thế mới thấy yêu nhau là cái duyên, đến với nhau là cái số, phải gặp đúng người đúng thời điểm.
    La vie, c'est comme une bicyclette, il faut avancer pour ne pas perdre l'équilibre.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Buồn nhất là yêu thương thật lòng nhưng lại chọn nhầm người, haizzzzzzzzzzzz.
    Người ta bảo: Yêu nhầm còn hơn bỏ xót.
    Còn tôi giờ đây: Thà bỏ xót còn hơn yêu nhầm.
    Đau thương ai chịu thay mình đâu............
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Buồn quá là buồn đau quá là đau mọi người ạ! Cảm giác k đứng dậy nổi nữa!
    Mọi người hay làm gì để vơi đi nỗi buồn vậy???
    • 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucpong Xem bài viết
    Buồn quá là buồn đau quá là đau mọi người ạ! Cảm giác k đứng dậy nổi nữa!
    Mọi người hay làm gì để vơi đi nỗi buồn vậy???
    Cố gắng lên chủ thớt....mình cũng từng bị phản bội, bị phản bội 1 cách trắng trợn, cũng yêu xa, cũng cùng nhau vượt qua bn khó khăn, gian khổ..để đến lúc thành công, họ dứt áo ra đi...mình hiểu, hiểu hết mà....vậy nên bạn hãy cố gắng thật nhiều lên...sau hơn 1 năm chia tay, mình cũng tìm đc ng mới, những tg sẽ hp nhưng....mình lại iu phải 1 ng vô tâm, chẳng qtâm j đến mmình cả, hời hợt, lạnh nhạt...bạn bè của hắn mới là tất cả..bùn lm..mình cũng ccó ý định dừng lại cho đỡ mệt
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ngày mai đám hỏi rồi mà, giờ chỉ muốn chia tay ....
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xảy ra chiện gì mà sắp đám hỏi rồi mà còn muốn chia tay vậy bạn?mình cũng vừa ctay mối tình thứ 2......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhquocbi Xem bài viết
    Xảy ra chiện gì mà sắp đám hỏi rồi mà còn muốn chia tay vậy bạn?mình cũng vừa ctay mối tình thứ 2......
    Có điều j đó khiến mình ko cảm thấy an toàn trong tình cảm ngta dành cho mình....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới chia tay các bác ạ. Yêu nhau được 11 tháng, từ hồi em còn ở Nhật. Em biết nó yêu em nhiều lắm. Nhà cũng chẳng phải giàu có gì, nhưng nó với chị còn làm tour sang tận Nhật để chơi với em cơ. Nhiều lúc nghĩ, nó yêu xa chịu thiệt thòi, mình sẽ cố gắng bù đắp lại. Những lúc đi làm đêm, ốm đau, khó khăn, nó ở bên em, hỏi han mình. Nghe thì đơn giản, nhưng với sinh viên xa nhà, không bạn bè người thân, ấm áp lắm.

Em cũng yêu nhiều rồi, nhưng chẳng có đứa nào được quá 6 tháng. Lần này em yêu nó lắm, nó đến với mình khi mình chẳng có gì, 2 đứa yêu xa, đứa Hà Nội đứa Tokyo. Hồi tháng 4, em quyết định về nước, thôi làm ở trong nước cũng được, còn người yêu mình hợp với mình, biết bao giờ mới tìm được lần 2. Thế đ*o nào...

Về được 3 tháng thì chia tay. Ở bên nhau, tình cảm phai nhạt dần. Tính em thì cũng vô tâm, hay quên nhắn tin gọi điện cho nó. Đợt vừa rồi, Hà nội ban ngày thì nóng chẳng đi chơi được, tối thì em hay ra net với bạn bè, toàn quên không rep sms của gấu. Rồi em đi xin việc, fail hết lần này đến lần khác... chán nản, gấu là người duy nhất ở bên cạnh mình lúc ấy, em lại bực bội cáu gắt và hay mắng nó. Hứa hẹn đi chơi vs nhau xong toàn thất hứa, có mỗi cái vụ 2 đứa đi tam đảo mà mình cũng bùng của nó. Để rồi chẳng bao giờ đi được nữa

2 tuần nay, em như người mất hồn. tối đến bạn bè ra net hay đi chơi thì mình nằm nhà, đến đêm lại lấy xe ra, cố gắng đi hết những con phố 2 đứa từng đưa nhau qua. Các bác ạ, cảnh vật thì vẫn thế, nhưng cái sự cô đơn, đêm về nó thấm qua từng đoạn đường. Thất nghiệp nằm ở nhà, mọi thứ trở nên trống rỗng. Em nhớ nó, gọi điện, nhắn tin... Làm phiền nó tới mức bị sinh ghét. Em chẳng còn làm được gì, đêm đến gần như không ngủ được, xem phim mà chẳng biết mình đang xem gì, đốt thuốc như bát hương, mặc dù trước đây em không hút. Đêm dài, một chén rượu, vài điếu thuốc, qua được đêm nay, biết đêm mai thế nào, rồi sau thế nào?...

em xin lỗi rồi các bác ạ, không chỉ 1 lần mà 3 4 lần, nó bảo hết kiên nhẫn rồi, và cũng không cách nào thay đổi cách nhìn về mình, nói chung là hết cách rồi... chẳng quá lâu như những người yêu vài năm, nhưng, dù chỉ trong phút chốc, mất đi người mình yêu, cả thế giới cảm thấy vắng hơn
    • 242 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlac2007 Xem bài viết
    Em mới chia tay các bác ạ. Yêu nhau được 11 tháng, từ hồi em còn ở Nhật. Em biết nó yêu em nhiều lắm. Nhà cũng chẳng phải giàu có gì, nhưng nó với chị còn làm tour sang tận Nhật để chơi với em cơ. Nhiều lúc nghĩ, nó yêu xa chịu thiệt thòi, mình sẽ cố gắng bù đắp lại. Những lúc đi làm đêm, ốm đau, khó khăn, nó ở bên em, hỏi han mình. Nghe thì đơn giản, nhưng với sinh viên xa nhà, không bạn bè người thân, ấm áp lắm.

Em cũng yêu nhiều rồi, nhưng chẳng có đứa nào được quá 6 tháng. Lần này em yêu nó lắm, nó đến với mình khi mình chẳng có gì, 2 đứa yêu xa, đứa Hà Nội đứa Tokyo. Hồi tháng 4, em quyết định về nước, thôi làm ở trong nước cũng được, còn người yêu mình hợp với mình, biết bao giờ mới tìm được lần 2. Thế đ*o nào...

Về được 3 tháng thì chia tay. Ở bên nhau, tình cảm phai nhạt dần. Tính em thì cũng vô tâm, hay quên nhắn tin gọi điện cho nó. Đợt vừa rồi, Hà nội ban ngày thì nóng chẳng đi chơi được, tối thì em hay ra net với bạn bè, toàn quên không rep sms của gấu. Rồi em đi xin việc, fail hết lần này đến lần khác... chán nản, gấu là người duy nhất ở bên cạnh mình lúc ấy, em lại bực bội cáu gắt và hay mắng nó. Hứa hẹn đi chơi vs nhau xong toàn thất hứa, có mỗi cái vụ 2 đứa đi tam đảo mà mình cũng bùng của nó. Để rồi chẳng bao giờ đi được nữa

2 tuần nay, em như người mất hồn. tối đến bạn bè ra net hay đi chơi thì mình nằm nhà, đến đêm lại lấy xe ra, cố gắng đi hết những con phố 2 đứa từng đưa nhau qua. Các bác ạ, cảnh vật thì vẫn thế, nhưng cái sự cô đơn, đêm về nó thấm qua từng đoạn đường. Thất nghiệp nằm ở nhà, mọi thứ trở nên trống rỗng. Em nhớ nó, gọi điện, nhắn tin... Làm phiền nó tới mức bị sinh ghét. Em chẳng còn làm được gì, đêm đến gần như không ngủ được, xem phim mà chẳng biết mình đang xem gì, đốt thuốc như bát hương, mặc dù trước đây em không hút. Đêm dài, một chén rượu, vài điếu thuốc, qua được đêm nay, biết đêm mai thế nào, rồi sau thế nào?...

em xin lỗi rồi các bác ạ, không chỉ 1 lần mà 3 4 lần, nó bảo hết kiên nhẫn rồi, và cũng không cách nào thay đổi cách nhìn về mình, nói chung là hết cách rồi... chẳng quá lâu như những người yêu vài năm, nhưng, dù chỉ trong phút chốc, mất đi người mình yêu, cả thế giới cảm thấy vắng hơn
    phải chi bạn biết quan tâm ng yêu thì sự việc đã không như vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình có một kinh nghiệm muốn chia sẻ với mọi người cùng cảnh ngộ! Hôm qua mình đã đi gặp bác sỹ tư vấn tâm lý, sau 1 giờ trao đổi, m được giác ngộ ra 1 số điều, và m cũng cảm thấy thanh thản hơn! M chia sẻ hết những khúc mắc trăn trở trong lòng, và bác sỹ giải đáp từng vấn đề một! Sau cùng m nhận ra 1 điều là anh ta thực sự k tốt như m tưởng, ko quá hoành tráng để m phải hối tiếc nhiều như thế, cái gì cũng có 2 mặt của nó, và tình yêu đến rồi đi là một lẽ bình thường k đến nỗi nặng nề như m đag chịu đựng! Dù vẫn còn buồn vẫn còn nhớ,đêm vẫn nằm mơ và giật mình thảng thốt, nhưg lý trí đã cảm thấy thông suốt hơn nhiều!
    Giờ m thưc sự muốn bỏ lại cái quá khứ ấy sau lưng và tiếp tục bước tiếp, trong đầu đang có nhiều dự định để thực hiện! Hy vọng m sẽ vượt qua thử thách này một cách nhanh chóng!
    Mọi người căng thẳng quá thì tìm đến phương pháp trị liệu giống m nhé! Sẽ hữu ích đó!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình vừa chia tay mối tình đầu được 1 tuần. Yêu nhau chưa 1 lần cãi vã, giận hờn. Trước đó mấy hôm 2 đứa còn dự tính rất nhiều chuyện. Vậy mà chỉ sau 1 câu nói:"do anh ngộ nhận", chúng mình đã k còn chung đường nữa. Hằng ngày vẫn phải gặp mặt, làm việc với nhau và cố tỏ ra bình thường như với những đồng nghiệp khác. Đau lắm!!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trời ơi, đúng vấn đề em day dứt bây giờ
    em và anh ấy yêu nhau, lúc em chuyển việc thì cũng chính là lúc ngỏ lời, rồi yêu xa. Chúng em tính chuyện lâu dài nhưng vì mỗi người 1 nơi nên gia đình anh ấy không đồng ý. Trong lúc căng thẳng và áp lực thì anh ấy nói chia tay nên em bị mất niềm tin 1 phần.
    Chúng em yêu xa, nhiều lúc em thấy chưa tin tưởng vào tình yêu của anh ấy, Giờ lại tính chuyện bỏ việc ở quê (lương trên dưới 7tr) để lên Hn cùng nhau mà em thấy hoang mang quá. Các chị cho em lời khuyên đi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muachieuhe Xem bài viết
    Trời ơi, đúng vấn đề em day dứt bây giờ
    em và anh ấy yêu nhau, lúc em chuyển việc thì cũng chính là lúc ngỏ lời, rồi yêu xa. Chúng em tính chuyện lâu dài nhưng vì mỗi người 1 nơi nên gia đình anh ấy không đồng ý. Trong lúc căng thẳng và áp lực thì anh ấy nói chia tay nên em bị mất niềm tin 1 phần.
    Chúng em yêu xa, nhiều lúc em thấy chưa tin tưởng vào tình yêu của anh ấy, Giờ lại tính chuyện bỏ việc ở quê (lương trên dưới 7tr) để lên Hn cùng nhau mà em thấy hoang mang quá. Các chị cho em lời khuyên đi ạ
    Yêu xa khổ lắm e ạ, mà lại k tin tưởng nhau nữa thì lại càng khó có thể giữ đc. E nên có quyết dịnh cho m. Mà c thấy lên HN tìm cv có mức lương 7 tr đâu có khó j đâu! Nếu e vẫn muốn yêu thì nên tìm việc trc , tìm vc đc r thì sẽ đc ở gần nhau. Mọi thứ sẽ dễ dàng hơn nh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vâng, em cảm ơn chị ạ,
    Ý em là mức lương như vậy ở quê sống thì thoải mái chứ trên HN thì cũng phải tính toán, mà em học khối ngành Nông nghiệp lên ấy chắc làm trái ngành. quan trọng hơn là sống trên Hn chật hẹp bon chen chị ạ. haizz
    Thôi thì em cũng đang tìm kiếm công việc trên ấy ạ. công việc ổn định rồi tính chuyện lâu dài. Mong mọi chuyện sẽ ổn
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vâng, em cảm ơn chị ạ,
    Ý em là mức lương như vậy ở quê sống thì thoải mái chứ trên HN thì cũng phải tính toán, mà em học khối ngành Nông nghiệp lên ấy chắc làm trái ngành. quan trọng hơn là sống trên Hn chật hẹp bon chen chị ạ. haizz
    Thôi thì em cũng đang tìm kiếm công việc trên ấy ạ. công việc ổn định rồi tính chuyện lâu dài. Mong mọi chuyện sẽ ổn
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mới chia tay ngày hôm qua....còn đau nhiều lắm...cứ nghĩ đến là khóc....làm sao để vượt qua được giai đoạn này đây????
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang trong tình trạng bị gia đình ny cấm dữ dội bọn mình đã yêu nhau đc 4 năm r. Mình thấy cô ấy đang rất đau khổ và ko biết phải làm thế nào cả
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một người vô tâm không thể là bờ vai cho tụi mình được cậu nhỉ. T cũng thế. Chấp nhận, làm quen, học cách thích ứng những vô
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một người vô tâm không thể là bờ vai cho tụi mình được cậu nhỉ. T cũng thế. Chấp nhận, làm quen, học cách thích ứng nhưng vô vọng. Rồi sẽ tìm được ng bạn cần tìm thôi. Cố lên nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Socmon1312 Xem bài viết
    Mới chia tay ngày hôm qua....còn đau nhiều lắm...cứ nghĩ đến là khóc....làm sao để vượt qua được giai đoạn này đây????
    Cố gắng lên bạn! Mới mấy tuần trc m cũng như bạn, khóc ròng rã hơn 2 tuần trời! Nhưg giờ mch đã ổn hơn, và m hoàn toàn có thể đối mặt và ngẩng đầu bước tiếp! Hãy cứ khóc đi, khi nào thấy ổn hơn thì hãy chia sẻ và tìm đến nhưg bác sỹ tâm lý!