TIN TÀI TRỢ.

Chỉ vì hình thức bên ngoài không đẹp thì không được phép yêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dạo qua vài topic, thấy nhiều bạn tự ti về về bản thân da xấu, k xinh sợ bị chê nên k dám quen - yêu ai, bla bla .... Nói thật là mình mặc dù k xấu (nh ng khen xinh) nhưng mình cũng tự thấy bản thân rất bình thường, trc còn mắc chứng tự ti nặng ý. Vì đột nhiên từ năm lớp 12 đến h mắt mình thâm, mà mặt thì rõ là lắm mồ mả

Hôm nay mình kể cho bạn câu chuyện của mình.
    Trc khi gặp và lấy chồng mình bh, mình yêu 1 a này gần nhà. Nhìn chung thì ngoại hình khá + thêm mồm mép dẻo hơn kẹo, nói năng ngọt ngào gái nào chả thích. Hồi gặp gỡ thì mình cũng hay makeup để trông rạng ngờim tươi tắn, với lại tính chất công việc fải makeup nên cũng quen r. Sau này quen quen r, bắt đầi trần tình a k thích makeup vì nhìn nó giả, trông như đeo mặt nạ. Bla bla. Lúc ấy có chút phật ý, nhưng vì yêu nên mình cũng nhịn và chấp nhận. Ngày đưa mình về ra mắt (mình chỉ đánh son, k make), tuy k nói thẳng nhưng mẹ a ta tỏ ra k thích luôn. Chả biết quá vô tư hay do thỏa thuận từ những ngày đầu yêu là fải thành thật k đc giấu giếm bất cứ điều j mà hắn kể hết những j mẹ hắn nói về mình. Bà ý chê mắt thâm, k xinh, k khéo (là mình ít nói), cũng k giỏi bằng con ny cũ. Mồm thì trấn an mình cùng vượt qua để mẹ đồng ý, nhưng thực chất là nó cố gắng yêu thêm mình 1 time sau đó quay về vs con nyc như lời khẩn cầu của bà mẹ. Rồi, 1th sau 2 đứa nó cũng ct vì lại bị con kia cắm sừng -> quả báo, đời có nhân quả mà
    Sau đó mất 1 time dài mình k muốn yêu cũng chẳng có tc vs ai cho đến khi gặp chồng mình. Lúc gặp anh, mình rất bất cần. Chỉ nghĩ đơn giản là gặp gỡ chứ k muốn tiến xa (vì anh là bạn của ng quen nên mình ngại từ chối nhiều lần) chính vì thế mà khi gặp mình dắt thêm 2 con bạn nữa đi cùng, mặc 1 cái váy, tóc để xõa, k make cũng chẳng son sủng j cả. Nói thêm là mặt mìh thời điểm đó rất nhiều mụn, lỗ chân lông to -> tóm lại là RẤT XẤU, nchung cũng chả tự tin đâu nhưng vì bất cần mà. Anh thì ngược lại, đẹp trai, hình thức khá là bảnh bao. Mình đã nghĩ rằng "gặp 1 lần cho xong, sau hnay chắc là cũng bai bai luôn chả thiết tha j". Buổi tối hđó về nhà, a đã chủ động nt cho mình làm mình khá bất ngờ. Rồi những ngày sau đó a thường xuyên nc, quan tâm và muốn đi chơi, gặp mình cho dù mình bảo đi vs bạn. Và bh thì HAPPY WEDDING r ^^
    Vậy nên, bạn ạ! Hãy tin vào bản thân mình. K ng này thì ng khác sẽ mang lại hạnh phúc cho bạn, giống như mình vậy. Cuộc đời cũng có nhân quả, ai đối xử với mình ntn thì ngta cũng sẽ nhận lại như vậy (giống như nyc of mình đó )
    ♫ Có những :
    • Yêu thương âm thầm...
    • Nhưng lại dai dẳng...

♫ Có những :
    • Khoảng lặng êm ái...
    • Mà lại nát lòng...

♫ Và cho dù :
    • Là tình bạn hay tình yêu...

♫ Nếu không :
    • Có niềm tin...
    • Thì sẽ không bao giờ là mãi mãi...

♫ Nếu không :
    • Có lòng chân thành...
    • Thì tất cả cũng sẽ chỉ - Bằng Không...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    xấu không phải là cái tội

hồi xưa mình quen người bạn , cô ấy mù con ông chủ mình , sống trong nhà nên thấy tội cô ấy và hay ngồi tâm sự , có 1 hôm cô ấy nói 1 câu mà mình rơi nước mắt , cũng lúc đó mình hiểu tâm sự con gái hơn bao giờ hết
    cô ấy bảo
    - 24 năm rồi em mới được chơi với con trai người ngoài gia đình em ra cảm xúc thật khác biệt , anh đứng im cho em sờ mặt anh cái xem anh thế nào , hình dáng anh ra sao em cũng không biết được
    nghe cô ấy nói mình nước mắt tràn ra không kiềm chế nổi cảm xúc .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)