Chỉ muốn lấy vợ cho xong nghĩa vụ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.96K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 532 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình đã ko còn hứng thú với chuyện yêu đương Nữa. Chỉ mong có bạn nữ nào đó cũng như mình cưới cho xong nghĩa vụ. Cho tròn chữ hiếu. Cưới giả cũng đc mà hợp đồng cũng ok

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 495 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sadlove123456 Xem bài viết
    Mình đã ko còn hứng thú với chuyện yêu đương Nữa. Chỉ mong có bạn nữ nào đó cũng như mình cưới cho xong nghĩa vụ. Cho tròn chữ hiếu. Cưới giả cũng đc mà hợp đồng cũng ok
    Sao phải khổ thế, cứ thoải mãi đi không nên ép buộc hoàn thành nghĩa vụ để rồi nhiều vấn đề đằng sau kéo theo. Cứ thoải mãi khi nào tới là nó tới. Mình cũng bị gia đình thúc ép, chỉ vâng, dạ gật thế là xong cũng chả làm gì được
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cuộc sống mà
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi, nghe giống đùa ghê
    • 532 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthao3010 Xem bài viết
    hi, nghe giống đùa ghê
    Bạn nghĩ như thế nào cũng đc .ko ai cản bạn đc
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có vẻ bi quan quá... Chúc bạn sớm tìm lại được cảm giác yêu.
    • 283 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Cậu bạn cũng nghĩ thế và kể từ ngày có suy nghĩ đó thì 10 năm sau mới lấy đx vk. Hãy để tùy duyên! Giờ hãy tận hưởng cuộc sống tự do bạn ạ!
    • 532 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoursister Xem bài viết
    Cậu bạn cũng nghĩ thế và kể từ ngày có suy nghĩ đó thì 10 năm sau mới lấy đx vk. Hãy để tùy duyên! Giờ hãy tận hưởng cuộc sống tự do bạn ạ!
    Bạn nghĩ rằng mình muốn lấy vợ sao .đến giờ này rồi thì lấy cũng đc. Mà ko lấy cũng ko sao
    • 532 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luonghuutyen Xem bài viết
    Có vẻ bi quan quá... Chúc bạn sớm tìm lại được cảm giác yêu.
    Thank bạn nhiều
    • 129 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hazzz sao phải bi quan vậy a
    mẹ tuyệt vời nhât!2Chdm4a
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn này có vẻ bi quan về cuộc sống quá nhỉ!... khi bạn gặp đúng người thì bạn sex cảm thấy cuộc sống này sẽ cho bạn đủ bao nhiêu thứ cảm xúc mà bất kỳ ai cũng có!
    • 2,452 Bài viết

• 1,294 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ khuyên bạn là lấy vợ là một kế hoạch, đừng nghĩ thế rồi có thể khổ mình, và có thể hơn là khổ vợ con và cha mẹ.
    Lập gia đình phải có kế hoạch, huống hồ bạn là đàn ông. Bạn mà thế nào cũng được thì vợ con nhờ được gì khi có biến cố đây ?
    Mình từng nghe một người chú nói rằng : Chỉ khi nào người đàn ông nghĩ được là , mình đi đâu, làm gì, quyết định cái gì cũng nhớ tới rằng Mình còn vợ, còn con, còn ba mẹ phải lo, khi nghĩ được như thế, mà tự biết điều chính hành động thì mới thật sự trụ cột được
    Đường dài mới biết ngựa hay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    Chỉ khuyên bạn là lấy vợ là một kế hoạch, đừng nghĩ thế rồi có thể khổ mình, và có thể hơn là khổ vợ con và cha mẹ.
    Lập gia đình phải có kế hoạch, huống hồ bạn là đàn ông. Bạn mà thế nào cũng được thì vợ con nhờ được gì khi có biến cố đây ?
    Mình từng nghe một người chú nói rằng : Chỉ khi nào người đàn ông nghĩ được là , mình đi đâu, làm gì, quyết định cái gì cũng nhớ tới rằng Mình còn vợ, còn con, còn ba mẹ phải lo, khi nghĩ được như thế, mà tự biết điều chính hành động thì mới thật sự trụ cột được
    Lời khuyên của bạn rất hay!... mình có vợ rồi, mình cũng thương vợ mình nữa. nhưng mình 25 tuổi mà đôi khi mình cảm thấy mình như một đứa trẻ,! có khi vợ phải đi năn nỉ mình đi ăn cơm kể cũng ngộ nhưng không hiểu sao mình cứ! :3
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 126 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

trời , em là con gái mà còn không đến nỗi như anh. Ngoài 30 tuổi rồi cũng lo, ở nhà bố mẹ cũng lo đấy nhưng biết làm sao được. Cái duyên số rồi, không phải muốn lấy là lấy được. Nên em cũng cứ kệ vậy thôi.
    • 532 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lexus93 Xem bài viết
    trời , em là con gái mà còn không đến nỗi như anh. Ngoài 30 tuổi rồi cũng lo, ở nhà bố mẹ cũng lo đấy nhưng biết làm sao được. Cái duyên số rồi, không phải muốn lấy là lấy được. Nên em cũng cứ kệ vậy thôi.
    Anh rất thương mẹ. Anh làm tất cả chỉ mong muốn mẹ anh đc vui
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại bi quan thế. Hôn nhân là trách nhiệm đấy không chỉ là thực hiện cho xong đâu bác à.
    • 532 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan160162 Xem bài viết
    Sao lại bi quan thế. Hôn nhân là trách nhiệm đấy không chỉ là thực hiện cho xong đâu bác à.
    Bạn ko biết cuộc sống thực tại nó phũ như thế nào đâu. Các ban nữ bây giờ lấy chồng đều đa số ko hài lòng về ck của mình. Khi nào bạn lấy chồng rồi sẽ biết thế nào là cuộc sống gia đình đúng nghĩa
    • 495 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ cười tươi lên, cuộc sống mà, khi tránh không tránh khỏi, mình cũng trong tình trạng như bạn nhưng nói nhiều quá thì lấy xe đi lang thang đến bờ biển ngắm cảnh của biển cả rồi về chả kêu gì nữa
    • 532 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan160162 Xem bài viết
    Nhưng mà đối với mình thì chỉ là cho xong nghĩa vụ .làm tròn chữ hiếu thôi .còn tình cảm ư .khi trái tim đã chết rồi thì lấy đâu ra tình cảm nữa
    • 253 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thế thì chẳng có ma nào dám lấy bạn đâu bạn ơi, coi thường cánh chị em quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2