Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chật vật với bản thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 719 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người! Em biết web này và thích và tin nên e lên đây viết nhăng cuội.
    Em đang cố gắng đi du học để trả đỡ bố mẹ 18 năm nuôi nấng. Nhưng e đã tự tay huỷ diệt mình khi lao vào yêu đương ở trời Tây, ở Nga. Em phải thi qua với điểm cao trong các học kì (6 tháng) thì có học bổng Chính phủ cấp toàn phần cho. Giờ đây hội người Việt trong thành phố, cụ thể là cái ký túc e ở rất buồn và chán nản với em. Còn em thì chật vật với bản thân mình, với mối quan hệ không tên với người yêu cũ, với những hằng hà sa vô số lần chạm mặt nhau, cay đắng lắm mọi người ạ. Ở Việt Nam ai biết đấy là đâu, mày k được bỏ về, lời bố e nói; còn mẹ e thì hết sức bảo nếu con chán quá rồi thì bỏ học về. Nhưng e bỏ về nước làm sao được. Bao nhiêu người mơ đi du học toàn phần học bổng mà k có, vậy mà em? Em bỏ học chỉ vì chạm mặt người cũ suốt và không thể có người mới sao? Em buồn nhiều lắm. Em hứa sẽ qua được kì thi lần này và tập trung chuyển phòng, đi gặp một số bạn trong cố gắng. Tất nhiên, trong cố gắng!!! 13/2/2020

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cố lên em gái. Đời luôn vùi chúng ta xuống bằng những thứ không đâu, đừng né tránh, cứ để chúng rớt xuống chân em và bước đi.
    Cô đơn ly cà phê.......................
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn quan tâm người khác nghĩ gì về mình quá nhiều, bây giờ bạn chỉ cần tập trung vào điều bạn muốn làm là xong, tôi trước đây cũng thế, đến giờ thấy tất cả đều là nhảm nhí vì đơn giản không ai sống thay cuộc đời của bạn được

Bạn có người yêu cũ hay có drama gì tôi chả quan tâm, bởi 3 cái thứ tình yêu tan vỡ này lúc vượt qua được rồi mới thấy phí thời gian, tất nhiên tôi cũng từng như thế nên tôi ko dám phê phán bạn, nhưng nếu bạn đã được nghe lời khuyên từ 1 người từng trải hơn rồi vẫn đi theo vết xe đổ thì chứng tỏ bạn quá yếu kém, sau này thành loser cũng xứng đáng, hihi

Tập trung vào việc học đi, ra trường đi làm rồi thấy đầy lựa chọn tốt hơn, và cuộc sống này cũng ko chỉ xoay quanh tình yêu đâu, còn trăm ngàn thứ bạn có thể làm được cũng như có thể trải nghiệm, chết dí trong quá khứ thì sau này tương lai chả ra gì đâu
    • 499 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tập chung vào học hành, bớt suy nghĩ linh tinh và coi người cũ là bạn là xong, sao phải ái ngại gì, đã đi xa nhà như vậy còn chịu đựng được huống chi chỉ là chạm mặt người cũ mà đã bỏ cuộc thì tương lai làm lên được điều gì