Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chẳng lẽ lựa chọn của mình là sai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.13K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi biết đang mang trong mình một mầm sống, cũng là lúc mình ngỡ ngàng bật khóc nức nở. Cảm giác hoang mang, sợ hãi, vô định, mất phương hướng bao trùm lấy mình. Lúc này giá như có ai đó bên cạnh để làm chỗ dựa, để cùng mình quyết định mọi thứ thì thật tốt.
    Thế nhưng “người ấy” đã rời bỏ mình, đã không thừa nhận đứa con của cả hai với lý do chưa sẵn sàng cho cuộc sống gia đình. Cứ ngỡ đó là tình yêu chân thật nên mình đã trao hết tình yêu và những gì quý giá nhất, bỏ quên cả bản thân mình để chăm sóc họ, thế nhưng cái nhận về chỉ là con số không tròn trĩnh. ​ Bao đêm không ngủ là bao đêm mình khóc đến lả cả người. Đau đớn như có hàng vạn mũi dao nhọn đâm vào lòng. Mình đã dằn vặt giữa quyết định là phá thai hay giữ lại đứa con. Cuối cùng sau hai ngày thẫn thờ ở bệnh viện mình đã quyết định giữ lại con, đồng nghĩa với chấp nhận đi vào con đường gian nan, đầy gian khó - làm mẹ đơn thân.
    Thế nhưng chẳng lúc nào mình thôi lo lắng. Một đứa sinh viên mới tốt nghiệp, ở một nơi không người thân, không bạn bè, hằng ngày đi làm thêm cũng chỉ đủ sống qua ngày với một cái thai 6 tháng. Không biết rồi sau này sẽ ra sao, con mình sẽ thế nào. Mệt mỏi, bế tắc, không biết mình sẽ cố gắng được đến bao giờ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[
    PHP Code:
    =Sanhobuon;33442426]Khi biết đang mang trong mình một mầm sống, cũng là lúc mình ngỡ ngàng bật khóc nức nở. Cảm giác hoang mang, sợ hãi, vô định, mất phương hướng bao trùm lấy mình. Lúc này giá như có ai đó bên cạnh để làm chỗ dựa, để cùng mình quyết định mọi thứ thì thật tốt.
    Thế nhưng “người ấy” đã rời bỏ mình, đã không thừa nhận đứa con của cả hai với lý do chưa sẵn sàng cho cuộc sống gia đình. Cứ ngỡ đó là tình yêu chân thật nên mình đã trao hết tình yêu và những gì quý giá nhất, bỏ quên cả bản thân mình để chăm sóc họ, thế nhưng cái nhận về chỉ là con số không tròn trĩnh. ​ Bao đêm không ngủ là bao đêm mình khóc đến lả cả người. Đau đớn như có hàng vạn mũi dao nhọn đâm vào lòng. Mình đã dằn vặt giữa quyết định là phá thai hay giữ lại đứa con. Cuối cùng sau hai ngày thẫn thờ ở bệnh viện mình đã quyết định giữ lại con, đồng nghĩa với chấp nhận đi vào con đường gian nan, đầy gian khó - làm mẹ đơn thân.
    Thế nhưng chẳng lúc nào mình thôi lo lắng. Một đứa sinh viên mới tốt nghiệp, ở một nơi không người thân, không bạn bè, hằng ngày đi làm thêm cũng chỉ đủ sống qua ngày với một cái thai 6 tháng. Không biết rồi sau này sẽ ra sao, con mình sẽ thế nào. Mệt mỏi, bế tắc, không biết mình sẽ cố gắng được đến bao giờ...
    [/QUOTE]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cố gắng đi em con đường dài đầy trông gai đang chờ em phía trước! Giờ e phải đứng thật vững! Khó khăn quá e có thể tìm đến mấy địa chỉ giúp đơ hoàn cảnh như mình! Rồi sinh con và tính tiếp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huong1702
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vâng. Em cảm ơn c! Em cũng chưa biết phải làm gì tiếp nữa...
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Từ từ đi em! Nếu cần chị gửi cho đồ sơ sinh của bé! Em nên nói với gd biết đâu mọi người sẽ tha thứ cho e! Dù sao ko ai nỡ vứt bỏ hai mẹ con e như thế đâu! Còn cái xh này thì kệ chúng nó chẳng ai nói mãi dc! Cố lên e

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huong1702
    • 122 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn ơi cố lên nha.
    Con bạn sau này sẽ là chỗ dựa cho bạn mà. Lúc bạn đau buồn như thế này thì con bạn cũng cảm nhận được hết đó. Vậy nên mình tin sau này dù là con trai hay con gái bé cũng là người mạnh mẽ để che chở cho mẹ mình. Tuy là khổ sở lúc đầu đó nhưng nhìn con lớn từng ngày, cùng với tình mẫu tử thiêng liêng bạn sẽ cám ơn vì bé con đã đến với bạn.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em ở đâu vậy? Chị cũng muốn giúp em chút xíu!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Giakhanhnguyen
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn b nhiều nhé!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm ơn mọi người nhiều nhé! E giờ ở Cầu Giấy, Hà Nội ạ. Em ko biết cách ấn trả lời từng người thế nào cả.
    Facebook của e maudon160890@gmail.com