Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

"Chẳng lẽ em ko biết: xấu cũng là một cái tội lớn của người phụ nữ à?"

• 4.33K Lượt chia sẻ
  • 67.6K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình xấu.

Xấu – hiểu theo đúng nghĩa đen của nó.
    Người thì như cái sào, gầy trơ xương. Vì gầy nên mặt mũi cũng teo tóp lại. Vòng 1, vòng 3 lép xẹp làm mình rất tự ti khi mặc đồ. Mình có tham khảo một số biện pháp để cải thiện vòng 1 như uống nhiều sữa đậu nành, bột đậu các loại nhưng không có hiệu quả.

Các cụ bảo nhất dáng nhì da, thứ 3 khuôn mặt. Mình thì mình xấu cả ba thứ
    Người thì gầy, miệng thì hô, da đã đen lại còn được khuyến mãi thêm “đốm hoa” ở chân.
    Nói thật, đến mình tự nhìn mình trong gương cũng phải công nhận là xấu chứ đừng nói là người khác. Nhân vật Huyền Diệu trong phim “Cô gái xấu xí” xấu 10 phần thì mình xấu cũng phải 8,9 phần.

Vì xấu nên đâm ra mình cũng tự ti, ngại giao tiếp, chả dám đi đâu, chả dám quen bạn trai.
    Vì xấu nên suốt những năm cấp 3 và cả 4 năm đại học mình không có một mối tình vắt vai nào.
    Vì xấu nên mình chả bao giờ nhận được những lời mời mọc, hẹn hò đi chơi, đi cà phê, hay xem phim gì cả.
    Những dịp lễ như 8/3, 20/10, 14/2 mình chưa từng nhận được một lời chúc chứ đừng nói là hoa hồng, là gấu bông, là những món quà nhỏ nhỏ xinh xinh. Những thứ ấy đối với mình thật xa xỉ. Đúng thật, phụ nữ xấu thì không có quà.
    Cuối tuần, trong khi đứa bạn gái cùng phòng trọ xúng xính váy áo đi chơi với bạn trai thì mình ở nhà làm bạn với giáo trình với tài liệu, với giấy bút. Mình cứ giả vờ như mình bận học hành lắm. Thật ra có những lúc cắm mặt vào quyển sách mà nước mắt mình lăn dài trên má. Tủi thân kinh khủng.

Nhớ hồi lớp 12, đám bạn trong lớp đã trêu đùa ghép đôi mình với một bạn nam khác. Bạn nam đó khi biết bị ghép đôi với mình đã cười cợt tuyên bố trước lớp rằng “Nghĩ sao vậy,con T xấu như vậy mà tao thèm yêu hả ?
    Lúc ấy mình cũng có mặt ở đó. Sau khi bạn trai kia nói xong, cả đám con trai còn lại quay sang nhìn mình phá lên cười. Đến tận bây giờ mình vẫn bị ám ảnh bởi lời nói và những tiếng cười vô duyên ấy.

Tốt nghiệp đại học, mình cầm tấm bằng loại ưu đi xin việc. Những tưởng có trình độ thì xin việc sẽ dễ dàng. Ngờ đâu, không ít lần mình bị từ chối vì không đạt tiêu chuẩn “Ngoại hình dễ nhìn”. Trong khi cô bạn mình, năng lực không bằng mình nhưng cao ráo, trắng trẻo thì xin cái là được ngay.

Đi làm được 1 năm, mình cũng biết sửa soạn ăn mặc hơn. Rồi mình cũng có người yêu, anh đối xử với mình rất tốt. Vì mặc cảm ngoại hình nên mình rất ngại cùng anh đến những chỗ đông người. Vì là lần đầu tiên yêu nên mình rất vui, rất hi vọng vào một cái kết đẹp.

Nhưng…
    Cuộc đời luôn có những chữ “nhưng” đầy chua xót. Yêu nhau được 3 tháng mình phát hiện ra người yêu mình có người con gái khác.Giây phút nhìn thấy anh ta tay trong tay, tình tứ cười nói với người con gái khác – xinh hơn mình, tim mình như bị ai đó bóp nghẹt. Mình đứng lặng đi, không nói lên lời.
    Hôm sau, mình gặp anh ta nói lời chia tay, anh ta không những đồng ý mà còn nhìn thẳng vào mắt mình mà nói rằng “Em không trách anh được, vì em xấu quá thôi. Em ko biết xấu cũng là một cái tội lớn của người phụ nữ à?”. Lúc đó mình đã đứng bật dậy, ném vào mặt hắn 1 câu là “Vâng tôi xấu, vì tôi xấu nên tôi xứng đáng gặp được người đàn ông khác tốt hơn anh”.
    Về nhà, mình đã khóc như mưa như gió, buồn vì kẻ lăng nhăng thì ít mà thương cho phận gái xấu thì nhiều.

Hóa ra, xấu cũng là một cái tội, cái tội bẩm sinh ngay từ lúc lọt lòng mẹ mà mình dù ko muốn cũng phải nhận lấy...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình biết mình không thể khuyên bạn đừng buồn. Bởi mình cũng là người khá tự ti về nhan sắc, thật đấy. nên có lẽ phần nào mình đồng cảm với hoàn cảnh của bạn bây giờ.
    Tuy nhiên, mình lại là người khá lạc quan. Lạc quan vào cuộc sống, vào những người bạn xung quanh mình... Vậy nên mình nghĩ, điều để bạn vượt qua được trở ngại về hình thức chính là bạn phải lạc quan. Tin rằng mình có những người bạn tử tế, người thân tuyệt vời.. Những người mà dù bạn có xấu hay như thế nào cũng luôn ở bên bạn.
    Khi vấn đề về suy nghĩ, về tư tưởng của bạn được giải quyết. Những việc khác tự khắc có cách giải quyết bạn à.
    Ở thời buổi mà cái nết chưa chắc đã đánh chết cái đẹp như bây giờ, mình không dám cổ vũ bạn cứ giữ nguyên bản sắc của mình, thà xấu tự nhiên còn hơn đẹp nhân tạo hay gì gì đó đại loại thế. Cuộc sống bận rộn, người ta đi qua nhau nhanh lắm, chẳng ai đủ kiên nhẫn để đào sâu đến tận tâm hồn của 1 người mà ngta cảm thấy không vừa mắt cả (mình không nói đến việc 2 bạn làm việc cùng nhau 1 tg sau đó nảy sinh tỉnh cảm nhé).
    Vì vậy để cải thiện bản thân bạn cần làm dần dần từng bước. Suy nghĩ tích cực, sống lạc quan. Điều rất quan trọng nữa là cần chuẩn bị kinh tế để thay đổi hình thức. Răng xấu có thể niềng, da đen có thể dưỡng, gầy có thể có chế độ ăn để mập lên.. Cái gì cũng có cách giải quyết mà.
    Để mình nói cho bạn nghe. Từ khi dậy thì, da mình bắt đầu có mụn. Thay răng xong thì hàm răng đều tăm tắp cũng thay bằng hàm răng khấp khểnh không đều. Dáng cũng chẳng đẹp. Nhưng vì mình lạc quan nên lúc nào cũng vui vẻ. Có chẳng may nghe ai chê, mình cũng buồn chứ, nhưng vẫn cố lấy lại tinh thần ngay lớn dần thì mình học cách chăm sóc bản thân hơn. Thay đổi phong cách 1 chút, quần áo, đầu tóc... Mỗi thứ thay đổi 1 chút để thấy bản thân không nhàm chán là được. Mình có răng cửa khá to lại hay cười nên ở chỗ làm mọi người hay gọi là Thỏ Có người còn trêu nhìn thấy mình lúc nào là thấy cười lúc đấy cơ
    Giờ đi làm rồi thì nghĩ đến việc để tiền để đi chữa da này, niềng răng thì lúc nghĩ đến lúc không vì mong muốn lớn nhất của mình bây giờ là có 1 làn da đẹp hơn đã
    Chúc bạn thành công trong công cuộc thay đổi bản thân
    • 754 Bài viết

• 5,192 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngồi đấy mà than thì vô ích lắm.

Mình béo và mình đi tập gym để giảm béo thì bạn gầy bạn cũng nên đi tập và ăn uống để tăng cân. Đi tập về là bạn chịu khó nạp đồ ăn vào liền, uống sữa. 1 khi lên cân rồi thì bạn sẽ có vòng 1 lớn hơn vì có mô mỡ thì vòng 1 nó mới bự lên được. Riêng mới vòng 3 thì bạn tìm mấy bài tập trên mạng đó, họ có bài tập riêng để làm lên cơ mông và hiệu quả chỉ sau tầm 2 tháng thôi. Và ngay cả khi ko lên cân được thì người bạn cũng sẽ khỏe mạnh, hoạt bát và yêu đời hơn.

Răng hô thì niềng răng. Có người còn phải đập cả hàm đi để cho đẹp thì bạn niềng răng tầm 2 năm cũng có vấn đề gì đâu, dì của mình năm nay 36 tuổi rồi vẫn đi niềng răng kìa. Răng đều rồi thì bạn tự tin cười và gương mặt sẽ tươi tắn lên ngay ấy mà.

Chân có đốm hoa thì thử mua thuốc làm mờ vết thâm hay trị sẹo bôi thử coi sao.

Riêng về làn da, mình chân thành khuyên bạn đừng ham hố đi tắm trắng hay xài mấy loại kem trộn vì nó rất hại da, lợi bất cập hại. Tạm thời bạn cứ thử mấy biện pháp tự nhiên như tắm bột đậu đỏ, đắp mặt nạ khoai tây sữa chua, trước khi ra đường thì bôi kem chống nắng cho cả mặt lẫn toàn thân, ra đường thì bao bịt thật kín vào, 2 lớp khẩu trang + 1 lớp áo khoác + bao tay + tất chân.

Nếu thử 3,4 tháng mấy biện pháp dưỡng da mà ko trắng lên thì cũng đừng buồn, vì da đen cũng có nhiều loại đen khác nhau, có người nâu bóng khỏe mạnh, có người đen và trông bẩn bẩn. Nếu sắc tố da của bạn là sẫm màu rồi thì hãy biến nó thành nâu bóng bằng cách bôi dầu olive nguyên chất và massage chừng 2 lần/ tuần. Vì dù da có tối màu 1 chút nhưng sáng bóng khỏe mạnh, mịn màng thì vẫn rất sexy.

Nhân tiện, tâm sinh tướng á. Bạn tự ti quá, nhìn đời tiêu cực quá thì cũng đánh mất 1 phần vẻ đẹp trên gương mặt bạn, làm cho người khác cũng ko thấy thoải mái khi tiếp xúc với bạn. Chốt lại, đừng ngồi đây kể lể nữa, bắt đầu vận động đi.
    • Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 376 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bạn không có vẻ bề ngoài đẹp, nhưng bạn sống tốt với mọi người, chăm sóc bản thân không đau ốm và quan tâm đến gia đình. Bạn gầy yếu, béo ú, lùn tịt không quan trọng khi bạn là chính bạn. Bạn sống thật với chính những gì mình có và tự hào vì những điều tốt đẹp ở mình chứ không chỉ mãi ngồi ngắm mình trong gương rồi tự ti vì không-đẹp-như-ai. Bạn nên biết rằng, cuộc sống này còn có nhiều điều ý nghĩa hơn vẻ bề ngoài và có những việc cần bạn làm đẹp hơn là những đường nét bạn cho là không đẹp của mình – đó là làm đẹp cho đời bằng chính những hành động mỗi ngày của bạn. Sống có ý nghĩa cũng chính là vẻ đẹp ai cũng muốn có nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thiếu gì cách để làm đẹp. Bạn có thể xin tư vấn bởi các chuyên gia. Nhưng quan trọng là ko được đánh mất mình. Lúc nào cũng tự ti thì ko bao giờ thay đổi được gì đâu. Rồi sẽ tìm được người yêu bạn vì chính con người của bạn thôi.
    Còn về vấn đề niềng răng thì mình nghĩ bạn nên làm. Còn trẻ và có điều kiện thì cứ làm. Có khó chịu đó, đau đó nhưng kết quả sẽ khác hẳn. Nó không chỉ về thẩm mỹ mà còn về chức năng nữa. 1 hàm răng đẹp sẽ làm bạn tự tin hơn rất nhiều.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thấy ý kiến của bạn này rất đúng và đủ đấy! Bạn nên cố gắng sống tự tin và lạc quan, thần thái rất quan trọng, lập một thời gian biểu sinh hoạt ăn uống điều độ, đi tập gym, chăm sóc da, tìm ng có gu thẩm mỹ tư vấn ăn mặc phù hợp,... Dần dần bạn sẽ xinh hơn, điều này ko thể vội vàng dc nên hãy kiên nhẫn! Còn một vấn đề nữa, nếu bạn tự ti thì nhiều khi giao tiếp cũng ko tốt, nên có nhiều kiến thức xã hội chứ ko p sách vở, học cách giao tiếp và khi bạn tự tin, giao tiếp tốt, ng khác sẽ nhìn thấy cái duyên thầm của bạn! Nếu bạn cố gắng mình tin càng ngày bạn sẽ càng đẹp hơn! Chúc thành công!
    • 333 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summertran Xem bài viết
    Ngồi đấy mà than thì vô ích lắm.

Mình béo và mình đi tập gym để giảm béo thì bạn gầy bạn cũng nên đi tập và ăn uống để tăng cân. Đi tập về là bạn chịu khó nạp đồ ăn vào liền, uống sữa. 1 khi lên cân rồi thì bạn sẽ có vòng 1 lớn hơn vì có mô mỡ thì vòng 1 nó mới bự lên được. Riêng mới vòng 3 thì bạn tìm mấy bài tập trên mạng đó, họ có bài tập riêng để làm lên cơ mông và hiệu quả chỉ sau tầm 2 tháng thôi. Và ngay cả khi ko lên cân được thì người bạn cũng sẽ khỏe mạnh, hoạt bát và yêu đời hơn.

Răng hô thì niềng răng. Có người còn phải đập cả hàm đi để cho đẹp thì bạn niềng răng tầm 2 năm cũng có vấn đề gì đâu, dì của mình năm nay 36 tuổi rồi vẫn đi niềng răng kìa. Răng đều rồi thì bạn tự tin cười và gương mặt sẽ tươi tắn lên ngay ấy mà.

Chân có đốm hoa thì thử mua thuốc làm mờ vết thâm hay trị sẹo bôi thử coi sao.

Riêng về làn da, mình chân thành khuyên bạn đừng ham hố đi tắm trắng hay xài mấy loại kem trộn vì nó rất hại da, lợi bất cập hại. Tạm thời bạn cứ thử mấy biện pháp tự nhiên như tắm bột đậu đỏ, đắp mặt nạ khoai tây sữa chua, trước khi ra đường thì bôi kem chống nắng cho cả mặt lẫn toàn thân, ra đường thì bao bịt thật kín vào, 2 lớp khẩu trang + 1 lớp áo khoác + bao tay + tất chân.

Nếu thử 3,4 tháng mấy biện pháp dưỡng da mà ko trắng lên thì cũng đừng buồn, vì da đen cũng có nhiều loại đen khác nhau, có người nâu bóng khỏe mạnh, có người đen và trông bẩn bẩn. Nếu sắc tố da của bạn là sẫm màu rồi thì hãy biến nó thành nâu bóng bằng cách bôi dầu olive nguyên chất và massage chừng 2 lần/ tuần. Vì dù da có tối màu 1 chút nhưng sáng bóng khỏe mạnh, mịn màng thì vẫn rất sexy.

Nhân tiện, tâm sinh tướng á. Bạn tự ti quá, nhìn đời tiêu cực quá thì cũng đánh mất 1 phần vẻ đẹp trên gương mặt bạn, làm cho người khác cũng ko thấy thoải mái khi tiếp xúc với bạn. Chốt lại, đừng ngồi đây kể lể nữa, bắt đầu vận động đi.
    Công nhận, tự ti không những không làm ta đẹp hơn mà còn làm ta xấu đi ^^
    Nhưng nếu đẹp thì mới tự tin khỏe
    Tớ là Gấu Hung bạo, tớ đang tìm Shin Mũi Dài
    Cả nhà có biết Shin nhà tớ ở đâu không?
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng như chị, ngày trước tự ti bản thân xấu lắm. Em chẳng biết giống ai mà xấu, bố em đẹp,mẹ cũng đẹp, nhưng cái gì xấu nhất thì e nhặt vào người em cả T.T
    Nhưng e cũng biết cách sửa soạn bản thân, em thay đổi hơn 4 năm nay rồi. Chị muốn đc tư vấn chăm sóc da thì bảo e, e hướng dẫn cho chị, Đảm bảo c sẽ đẹp hơn khi chăm sóc da kỹ càng và có phương pháp c nhé.
    Chăm sóc cơ thể c có thể tập Squat, e đang tập và thấy hiệu quả lắm. À, con gái k pải mộc mà đẹp đc hết đâu c nhé, còn phải makeup nữa ... E ăn điểm bên ngoài hầu hết nhờ makeup và chăm sóc bản thân kỹ càng
    • 53 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cuoc doi nay rat cong bang. Ban cu song dung voi minh. Thi thieu gi nguoi yeu ban. Tai duyen ban chua toi thoi. Minh cug chang dep nhung minh cung tim duoc nguoi yeu thuong minh het long ma con dep trai nua chu. Qua bao song gio bay gio vo chong minh hanh phuc lam
    • 31 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng bị người yêu bỏ vì xấu. Xấu nhưng mà mình học giỏi, chắc giống chủ top, chỉ muốn học để quên. Mình cũng có nhiều người theo lắm đó, nhưng họ theo mình vì thách đố, vì mình xấu lạ. Mình cũng chảnh vì biết họ chẳng yêu gì mình, tội gì ko chảnh. Rồi mình gap chồng mình, ngưoi biết trân trọng mình, biết chỉ cho mình cách làm dẹp mình, ko tiếc gì chi cho mình làm đẹp, mới đầu mình cũng giận anh vì nghĩ anh cũng giống những thằng trai khác, nhưng sau rồi mình cũng hiểu vì anh yêu mình nhiều nên mới thế. Ai cũng kêu mình gái phải hơi zai, đẹp mã, đến nỗi người cũ tiếc ngẩn ngơ, chết cha nhà nó đi ai biểu. Giờ mình đang có bé yêu, chờ sinh xong mình sẽ tút lại nhan sắc vì tình yêu của chồng
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 406 Bài viết

• 2,547 Được cảm ơn

Trước kia mình rất gầy, y như bạn đó. Vậy mà mình tham gia một lớp thể dục thẩm mỹ tuần 3 buổi, điều quan trọng là việc ăn sau khi tập nhé bạn: Lớp chia làm 2 nhóm: nhóm muốn mập ăn 2-3 quả chuối sứ (ngoài Bắc gọi là chuối tây), nhóm muốn ốm tập thêm một phần nữa và chỉ uống nước lọc thôi. Chỉ sau 2 tuần mình bắt đầu tăng cân, da dẻ sáng hồng lên, dáng đi thẳng thớm tự tin. Nhớ là tập thể dục và ăn chuối sứ hàng ngày nha. Con bé cháu mình tn ĐH, xin việc đâu cũng ko được vì gầy yếu quá, ngực lép kẹp à. Vậy mà nghe lời mình nó đi tập và ăn chuối sứ hàng ngày, mập lên thì đẹp ra, được tuyển vào làm giảng viên trường Cao Đẳng
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng mình k đều lắm. Hồi học c3 mẹ cũng bảo niềng răng nhưng ngại đi học mà giờ học đại học rồi niềng cũng ngại ngại...k biết tính sao. Công nhận răng đều cười tươi hơn hẳn 😊😊
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 406 Bài viết

• 2,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi edina Xem bài viết
    Trước kia mình rất gầy, y như bạn đó. Vậy mà mình tham gia một lớp thể dục thẩm mỹ tuần 3 buổi, điều quan trọng là việc ăn sau khi tập nhé bạn: Lớp chia làm 2 nhóm: nhóm muốn mập ăn 2-3 quả chuối sứ (ngoài Bắc gọi là chuối tây), nhóm muốn ốm tập thêm một phần nữa và chỉ uống nước lọc thôi. Chỉ sau 2 tuần mình bắt đầu tăng cân, da dẻ sáng hồng lên, dáng đi thẳng thớm tự tin. Nhớ là tập thể dục và ăn chuối sứ hàng ngày nha. Con bé cháu mình tn ĐH, xin việc đâu cũng ko được vì gầy yếu quá, ngực lép kẹp à. Vậy mà nghe lời mình nó đi tập và ăn chuối sứ hàng ngày, mập lên thì đẹp ra, được tuyển vào làm giảng viên trường Cao Đẳng, giờ lấy chồng mới có con rồi đấy.
    mình viết thêm vì tự nhiên chạy bài. Kinh nghiệm 30 năm rồi đấy, năm nay mình gần 60 rồi nha. :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 406 Bài viết

• 2,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi edina Xem bài viết
    Trước kia mình rất gầy, y như bạn đó. Vậy mà mình tham gia một lớp thể dục thẩm mỹ tuần 3 buổi, điều quan trọng là việc ăn sau khi tập nhé bạn: Lớp chia làm 2 nhóm: nhóm muốn mập ăn 2-3 quả chuối sứ (ngoài Bắc gọi là chuối tây), nhóm muốn ốm tập thêm một phần nữa và chỉ uống nước lọc thôi. Chỉ sau 2 tuần mình bắt đầu tăng cân, da dẻ sáng hồng lên, dáng đi thẳng thớm tự tin. Nhớ là tập thể dục và ăn chuối sứ hàng ngày nha. Con bé cháu mình tn ĐH, xin việc đâu cũng ko được vì gầy yếu quá, ngực lép kẹp à. Vậy mà nghe lời mình nó đi tập và ăn chuối sứ hàng ngày, mập lên thì đẹp ra, được tuyển vào làm giảng viên trường Cao Đẳng, giờ lấy chồng mới có con rồi đấy.
    Kinh nghiệm 30 năm trước của mình đấy , năm nay mình gần sáu mươi rồi..hehe. Chúc bạn gạt bỏ mặc cảm, tự tin yêu đời lên nhé.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cố gắng lên bạn ơi. Mình nhiều khi đi ngoài đường, gặp người vô duyên chê con này sao xấu dữ. Nhưng những lời nói đó chỉ giúp mình hiểu ra người đó là người ntn. Có thể hôm nay, bạn rất buồn khi bị người yêu chia tay vì mình xấu xí. Nhưng bạn hãy nhìn ở khía cạnh khác, nhờ vậy mà mình biết rõ bản chất của người đó ra sao. Như bạn nào đó đã nói ở trên tinh thần rất quan trọng và không nên chỉ ngồi đó mà kêu than. Mình cũng không may mắn được xinh ra xinh đẹp. Mặc dù nhà mình bố mẹ đẹp, chị gái cũng đẹp. Mọi người còn bảo có cái gì đẹp chị lấy của mình hết rồi. Nghe vậy mình chỉ cười với mọi người thôi. Có thể mọi người thấy mình xấu nhưng tuyệt đối đừng bao giờ nghĩ bản thân mình xấu xí, tồi tệ. Biết mình không xinh là đủ rồi, đừng tự chê mình xấu xí. Bởi mình không yêu bản thân mình, thì còn ai có thể yêu mình được. Nhiều khi nghe mọi người chê và nhận những thiệt thòi vì xấu xí, mình lại tự nhìn vào những người tật nguyền để thấy mình hãy còn may mắn hơn họ nhiều. Nên việc của bạn là phải hành động chứ đừng kêu than nữa. Hành động thay đổi từ bên trong ra bên ngoài. Bên ngoài thì cần thời gian và tiền bạc. Mình có thể đầu tư từ từ. Còn bên trong thì chẳng mất gì cả chỉ cần thay đổi cách suy nghĩ. Và khi suy nghĩ lạc quan, tích cực mình sẽ yêu đời hơn, gặp được những người bạn tốt, người biết trân trọng mình. Bạn hãy khoan đừng thấy người ta có người yêu, nhiều người theo đuổi trong khi mình hẩm hiu mà chạnh lòng. Hãy đặt mục tiêu tìm hiểu 1 lĩnh vực mới nào đó, học thêm về điều gì đó, nấu ăn, may vá, đọc sách, làm thiệp... Bạn thích cái gì thì học cái ấy. Hãy chuyển mục tiêu sang khám phá cuộc sống này. Khi bạn thực sự không mong chờ mà dấn thân vào việc khác thì bạn sẽ nhận được tình yêu đó. Bởi người ngoài nhìn thấy sự yêu đời của bạn thì họ mới thích đến bên bạn. Không ai thích đến gần một người suốt ngày ủ dột đâu bạn à. Mình có thể không may mắn có ngoại hình đẹp do trời không thương. Nhưng mình có thể tự thương mình bằng việc bồi đắp tâm hồn mình đẹp. Tâm hồn đẹp không phải để người ta yêu mà để chính mình luôn thanh thản, yên vui. Rồi mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến bên mình. Mình luôn cảm ơn vì sự xấu xí của mình mà mình đã tìm được người thật lòng yêu mình vì chính bản thân mình. A cũng luôn góp ý mình nên làm thế này, thế kia để đẹp hơn. Mình mà lôi thôi anh cũng thẳng thừng chê mình xấu để mình biết mà sửa soạn. Và anh đã là chồng mình. Tụi mình lấy nhau cũng được 6 năm rồi. Khi mình gặp anh cũng là lúc mình biết bỏ qua sự mặc cảm của bản thân để tìm nhiều thú vui khacs trong cuộc sống, không quan tâm đến việc có cần phải có người yêu hay không. Và ông trời đã không phụ lòng mình khi để mình gặp anh. Khi mình về quê chồng, cũng nhiều người chê mình xấu lắm. Nhưng mình cũng may mắn khi gặp mẹ chồng cũng rất tốt. Mẹ bênh mình, nói với những bà hàng xóm vô duyên là tôi không cần con dâu đẹp, con dâu tôi không đẹp nhưng nó tốt bụng, rất thương yêu chồng và gia đình chồng, sống thật thà, tình cảm là tôi rất hài lòng rồi. Đấy, cũng nhờ xấu mà mình lại biết thêm lòng tốt và tình cảm của mẹ chồng. Chứ bình thường thì có khi bà lại chẳng có cơ hội nói ra. Nên bạn đừng quá bi quan vào cuộc sống. Đừng nghĩ là mình mất công rèn luyện tâm hồn làm gì. Người ta nhìn vào vỏ trước rồi mới nhìn vào ruột. Hãy dẹp các tư tưởng tiêu cực ấy đi dù nhiều khi cũng chạnh lòng trước thực tế. Nhưng hãy cứ cố gắng hoàn thiện bản thân cho mình, vì bản thân mình chứ không cần vì bố con thằng nào cả. Cứ gõ rồi cửa sẽ mở. Không cửa này thì còn rất nhiều cửa khác. Cố gắng rèn ý chí và nghị lực của mình bạn nhé. Còn sửa đổi bề ngoài thì bạn hãy đọc các mục làm đẹp, chăm sóc da. Lên kế hoạch tiết kiệm tiền để có thể sửa chữa răng miệng nếu cần thiết. Làm đẹp vì sở thích, niềm vui của mình nhé. Mà không phải những người đẹp họ lười biếng mà được đẹp đâu bạn à. Mình nhờ ở cùng con em chồng cũng xinh đẹp, thấy nó rất chăm chút cho bản thân nên mình cũng học theo, và giờ lâu lắm rồi không thấy chồng nhắc nhở phải làm đẹp, hay chê mình xấu như lúc xưa nữa. Hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phktrang008
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cố lên bạn phải lạc quan lên chứ hjhj đưng để tâm đến lời nói của n khác hãy sống là chính mình
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bác cho cháu hỏi thêm về cách tăng kg nhé, chi tiết ấy ạ, cháu thì hơi gầy, mà muốn tăng kg khó quá
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

À, ngày xưa lúc yêu chồng mình cũng có nhiều lúc chọc mình là Huyền Diệu đấy. Lúc đó tức lắm, nhưng mình cứ chọc bảo xấu vậy mà có anh người yêu đẹp trai, tài giỏi vậy là không phải tầm thường đâu nhé. Mà không biết ai cứ đòi theo Huyền Diệu cho bằng được ấy nhỉ. được khen đẹp trai, chồng mình lại cười hí hí. Lại ôm mình âu yếm. Mình biết mình không đẹp nên ai khen đẹp biết ngay nói đểu. Cứ thật lòng vậy mà mình lại yêu chồng mình rất nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phktrang008
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Người đẹp vì lụa, chỉ cần chị có thể dành chút thời gian chăm chút bên ngoài, dưỡng da trắng lên một chút. có thể không đẹp rực rỡ nhưng sẽ sáng sủa và nổi bật hơn. và đừng tự ti về bản thân nó chỉ khiến mình thêm tăm tối, nhụt chí và để mọi người nghĩ mình thêm tệ hại. e từng thấy nhiều ng phụ nữ k đẹp nhưng họ chịu khó chăn chút vẻ ngoài như quần áo, kiểu tóc, màu da nhìn khác hẳn. và chị chị cứ tự hào minh k đẹp nhưng vẫn tốt hơn khối người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Người đẹp vì lụa, chỉ cần chị có thể dành chút thời gian chăm chút bên ngoài, dưỡng da trắng lên một chút. có thể không đẹp rực rỡ nhưng sẽ sáng sủa và nổi bật hơn. và đừng tự ti về bản thân nó chỉ khiến mình thêm tăm tối, nhụt chí và để mọi người nghĩ mình thêm tệ hại. e từng thấy nhiều ng phụ nữ k đẹp nhưng họ chịu khó chăn chút vẻ ngoài như quần áo, kiểu tóc, màu da nhìn khác hẳn. và chị chị cứ tự hào minh k đẹp nhưng vẫn tốt hơn khối người. chúc chị vui vẻ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4