TIN TÀI TRỢ.

Câu chuyện gia tình tôi : Đại gia vs "Chân dài"

• 6 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 353 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Câu chuyện của bạn thật hay. Chúc 2 bạn hạnh phúc! Mong phần tiếp theo ....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hóng quá c ơi..như trong phim í..
    • 61 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

đọc truyện hay quá cơ. Chúc anh chị hạnh phúc ^^!
    • 196 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

hihi, cuộc tình của mẹ này và ông xã cứ như truyện ngôn tình í nhỉ , thật là hạnh phúc quá đi.

trải qua 5 năm cũng là vượt qua được một mốc thời gian rồi đấy, nhưng mẹ thùy trang hãy tiếp tục vun đắp tình cảm của mình với xã nhé, xã hội giờ không biết thế nào đâu.
    em lót dép hóng tiếp câu chuyện của mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 93 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hay quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giống truyện ngôn tình, chị thật hạnh phúc Hóng phần tiếp theo
    "Tôi thích những mối tình câm, tình thầm. Tôi tưởng tượng đó là những mối tình da diết, sâu sắc. Mãi mãi chẳng dám nói thật lòng, cho đến cuối đời, tình ấy vẫn bàng bạc, rập rờn và mỗi khi có dịp đi qua chỗ ngồi cũ, con đường cũ, gương mặt cũ… ta bỗng thấy nhói ran.

Chắc là khó chịu lắm, khi yêu mà giả bộ không yêu, khi buồn cố diễn mặt vui, khi đau tình phải tỏ ra vô tình…”
    • 152 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Kế tiếp đi chị, em thích chuyện của chị . Thích cả anh xã nhà chị nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 831 Bài viết

• 1,247 Được cảm ơn

sao không thấy truyện nửa nhỉ, lót dép hóng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 197 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Ngưỡng mộ hai anh chị quá
    Trao cho ai đó cả con tim mình không đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng.
    Ðừng chạy theo bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi.
    • 177 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Xin lỗi cả nhà, công ty mình đang có dự án, dồn việc lại 1 đống nên ko thể trốn sếp viết love story được, keke...Ngày mai rảnh rồi, sẽ úp tiếp thôi ^^
    • 98 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

oánh dấu theo dõi mới được hị hị
    Gái ngoan không có quà
    • 177 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Quen nhau mới hơn 1 năm thì anh cầu hôn, xin cưới. Mình khóc vì sợ, mình chưa bao giờ nghĩ là lấy chồng sớm quá như thế, mình chưa học xong và mục tiêu là 30 tuổi mình mới cưới. Mình còn nói với anh, nếu anh muốn lấy vợ sớm thì thôi chia tay luôn đi chứ em chưa muốn lấy chồng bây giờ đâu…Ba mẹ anh cũng có ý muốn 2 đứa cưới sớm vì khi đó anh hơn 30 rồi, 2 bác cũng lớn tuổi nên mong các anh em trong gia đình ổn định sớm. Anh là thứ 2 trong gia đình, nhưng anh ế nhất, chưa có vợ.

Anh nói vậy anh nói ba mẹ đã và anh cũng đợi em tới lúc em học Đại Học xong, nhưng từ đây tới đó cấm không được bỏ anh.

Sau khi nhận bằng Tốt nghiệp Đại Học xong thì anh nhắc lại chuyện đó,mình nói để em kiếm việc làm đã rồi hãy tính tiếp. Anh nói em ở nhà thôi, anh làm đủ tiền nuôi em với mấy đứa con nữa mà. Nhưng mình nhất quyết không là không, em học 4 năm mệt lắm thì phải xài tới cái bằng chứ không lẽ treo trên tường để nhìn à! Và dù có chồng hay có mấy con thì em cũng đi làm. Đi làm thì mới ra đường học hỏi nhiều thứ, đi làm mới có động lực làm đẹp và đi làm mới có tiền để nếu chồng có bỏ thì em có tiền nuôi con. Anh phán 1 câu : Linh tinh.

Mình nhớ khi đó, anh có đề nghị mình vô làm trong công ty của anh đi, anh xin cho mình vào làm. Công ty nước ngoài, công việc nhàn hạ, lương cao, đủ điều kiện thích quá nhưng mình từ chối. Quan điểm của mình là “MẮT NHÌN THẤY THÌ TIM ĐAU”. Không phải là mình không tin anh nhưng mà với đầu óc hay suy nghĩ và trí tưởng tượng phong phú thì nếu có thấy anh vui vẻ với đồng nghiệp nữ thì mình chắc chắn sẽ tư suy nghĩ rồi tự buồn. Và mình không thích làm chung công ty với người yêu, nhất là anh làm sếp, mình làm nhân viên nữa.

Với lại, cái kiểu thích đâm đầu vào khó khăn của mình nên mình quyết định tự xin việc làm. Chỉ khổ cho anh, là cứ đi phỏng vấn công ty nào mà không được là anh sẽ được nghe 1 bài ca tự kỷ của mình là : em ngu quá, em dở quá, em kém quá nên người ta không chịu nhận em vào làm, huhu. Anh thì cứ luôn miệng : em giỏi mà, em năng động nè, từ từ cũng xin được mà. Rồi mình tiếp tục than tiếp tới mức anh điên lên anh nói : nếu em không xin được việc thì về nhà anh làm vợ anh đi,anh trả lương cho.

Chỉ cần nghe tới câu đó là mình im bặt và quyết tâm đi xách hồ sơ đi tìm việc làm tiếp.

Con bạn thân mình khi đó đã nói là với những đứa dở hơi như mày thì cần những người nói phũ như anh Q thế mới là hiệu quả!

Cuối cùng, 1 tháng tìm việc thì mình cũng được nhận vào làm trong 1 công ty đúng ngành mình học. Lương không phải là cao, nhưng công việc thú vị và mới mẻ, khiến mình rất đam mê.

Và đây cũng là lý do mà mình với anh cãi nhau như cơm bữa. Ba mẹ anh hối, anh hối cưới,mình cứ hòa hoãn đủ mọi lý do. Mẹ anh bệnh bất ngờ, được chẩn đoán là khá nguy hiểm và lúc đó thì mẹ anh lại tạo thêm áp lực cho việc 2 đứa. Khi đó, mình lo sợ nhiều thứ, mình còn quá trẻ để lấy chồng, mình chưa có kinh nghiệm trong cuộc sống và trong gia đình, và quan trọng nhất là mình sợ đổ vỡ nhưng các cô của mình. Các cô của mình lấy chồng từ rất sớm nên đổ vỡ rất nhanh, mình thật sự không muốn như vậy.

Đỉnh điểm 1 lần, 2 đứa cãi nhau rất to về vấn đề này vì anh không muốn mẹ lo lắng nhiều, anh trách mình ích kỷ. Hix, và 2 đứa quyết định chia tay để anh tìm được 1 người phụ nữ khác có thể sẵn sàng làm vợ anh.

Mà chuyện đó thì rất dễ, 1 người đàn ông thành đạt như anh thiếu gì mối để anh cưới làm vợ.

Người ta có câu nói, cái gì mất rồi mới thấy tiếc. Cảm giác buổi sáng thức dậy sau ngày 2 đứa chia tay, thấy giống nhu trong lòng có bị mất đi thứ gì đó, rất đau và nặng nề. Thật sự là tim thấy đau! Ngay cả bây giờ mình type kể lại thôi mà vẫn còn thấy rùng mình vì cảm giác khi đó.

Nhớ anh kinh khủng, nhưng mình khi đó rất ương bướng, mình xóa tất cả thông tin của anh, chăn số điện thoại của anh luôn,mình xin làm tăng ca, gặp bạn bè, đi ăn với gia đình. Tất cả thời gian của mình đều cố gắng sử dụng cho hết, để tối về không đủ sức khóc nữa.

1 tuần trôi qua, mình hốc hác thấy rõ. Chính mình còn ngạc nhiên là mất anh sao mà mình có thể xấu đến như vậy. Trong 1 buổi chiều, anh xuất hiện trước cửa công ty mình. Nhìn anh khi đó, mình òa khóc luôn. Anh cũng tơi tả không thua gì mình. Trong nước mắt thì anh nói gì mình cũng ừa, ok, đồng ý, kể cả anh kêu : Cưới anh nhé!

Việc chuẩn bị đám cưới, anh chuẩn bị rất nhanh và chu đáo. Gia đình anh và gia đình mình cũng thân thiết nên mọi thứ đều rất nhanh chóng. Và điều vui nhất là sức khỏe mẹ anh biến chuyển rất nhanh, mẹ anh khỏe mạnh lại như xưa để 1 tay chăm lo cho mọi thủ tục cưới xin cho anh chu đáo.

Khi đó mình hỏi “đểu” anh:
    Bộ anh thèm vợ lắm hả?
    Anh kêu: Ừa! Với lại gối ôm của anh cũ rồi, anh cần thay cái khác!

Mình nín luôn, hết dám hỏi anh nữa…
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E cũng m53 liệu e có tìm được đại gia đáng yêu như ck chị không nhở..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 652 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Oánh dấu ^^
    1/1/2013 Chờ mong điều kì diệu ...
    17/4/2013 Niềm vui vỡ òa , con yêu đã về , cám ơn con - thiên thần của ba mẹ ...
    28/4/2013. Con yêu bỏ ba mẹ mà đi, mong ngày con lại về bên ba mẹ, mãi mãi yêu con...

28/11/2013 Con yêu về là món quà sn hạnh phúc nhất dành cho Ba
    5/12/2013 Con yêu đã ngoan ngoãn về nhà , 4w4d - GS = 6mm , ở bên Ba Mẹ mãi mãi con nhé , yêu con ...
    16/12/2013 Cám ơn con iu vì món quà SN to bự , 6w2d con iu đã có tim thai 140n/p , CD ~ 5mm , mẹ con mình cùng cố gắng nhé !
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mới đọc 1 khúc thôi mà thấy thắm thiết lắm, oánh dấu theo phong trào nè.
    • 211 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chuyện của e thú vị quá
    Làm chứng từ xnk
    • 177 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dream... Xem bài viết
    E cũng m53 liệu e có tìm được đại gia đáng yêu như ck chị không nhở..
    Được em ạ, cứ sống thật với bản thân em thì sẽ có 1 đại gia tới và yêu em thôi. Chị gặp nhiều bà vợ của bạn bè chồng chị nè, thì các chị ấy rất là giản dị, "chân dài" giống chị nè nhưng tính tình thì dễ thương kinh khủng. Chị là phụ nữ mà mới nói chuyện 1 lần là mê tít nữa mà , hihi, tự tin lên em ^^
    • 177 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Lấy chồng xong thì cũng có hơi chút tủi và quê với bạn bè.

Thấy tụi nó còn tung tăng trong khi mình đã có chồng rồi. Thêm việc là hồi xưa, cái tội hay nói cứng là đến 30 tuổi tao mới lấy chồng nhá á á…Nên lúc nhận được thiệp cưới thì đứa nào cũng há hốc và giương mắt mà nhìn mình, rồi còn len lén nhìn bụng mình nữa chứ vì suy nghĩ là mình rơi vào trường hợp bác sĩ bảo cưới. Khổ tâm thật đó!

Lấy anh xong thì ba mẹ chồng cho ở riêng. Bố mẹ chồng mình rất teen, thích ở riêng tư 2 ông bà cho tình cảm vậy đó. Quan trọng là thứ 7 và Chủ Nhật, mọi người tập trung đông đủ ăn cơm chơi với nhau là đầy đủ tình cảm rồi. Mẹ chồng thì hồi xưa làm dâu cũng cực khổ nên thương con dâu lắm. Trong 3 con dâu thì mình nhỏ tuổi nhất và hậu đậu nhất. Do hồi xưa,đi học đi làm thêm nhiều, có thời gian ở nhà học nấu ăn đâu mà không vụng về cơ chứ.

Nhưng mẹ chẳng bao giờ nói nặng gì hết, chỉ nhắc nhở thôi. Mình nhớ lúc tuần thứ 2 về nhà anh chơi cuối tuần, mình giành nhiệm vụ soạn chén, đang ôm 9 cái chén lên phòng ăn thì bị té, hehe, khỏi nói thì biết là chén bể tan tành mà mặt mình thì xanh như tàu lá chuối, nhục không biết để đâu cho hết và sợ ai là sợ. Mẹ chạy xuống nói đúng 1 câu rất tỉnh: " Bể hết rồi à, vậy thì mẹ được ăn chén mới mà hôm bữa thằng Q mua về tặng mẹ rồi! " Ba chồng thì nói : " Mẹ muốn đổi chén mới lâu rồi mà tiếc mấy cái chén cũ không dám bỏ, có con T về giúp mẹ thực hiện ước nguyện rồi nhé!" Chồng mình vừa cười vừa lắc đầu theo kiểu potay.com đó.

Từ đó, mình hiểu cách nói chuyện và đón nhận sự việc bình tĩnh tới mức đáng kinh ngạc của chồng mình là duy truyền từ ai rồi. Mình hay hỏi chồng mình là sao mẹ anh hiền quá, em thấy mẹ chồng trên mạng hay hung dữ , khiếp lắm! Anh nói tại mẹ lỡ cưới em cho anh rồi, nên mẹ phải cố gắng chịu đựng thôi chứ sao.
    • 237 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nhớ kể chuyên thường xuyên nhé. Ngày nào mình cũng vào topic để xem có truyện mới chưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 142 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

duyên phận của bạn rất tốt khi được cả chồng và mẹ chồng đều đáng yêu, bạn thật may mắn, người ta thường nói được mẹ chồng yêu thương là phúc mấy đời. Ngóng chuyện của bạn ^^
    KHÔNG GÌ LÀ KO THỂ, mọi việc đều có thể xảy ra, cho nên chỉ có sự tương đôi mà thôi, ko có sự tuyệt đối
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7