TIN TÀI TRỢ.

[Canh ngọ 90] Hạnh phúc trong tầm tay

• 7 Lượt chia sẻ
  • 76.8K Lượt đọc
  • 996 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 112 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

4 năm trước, 2008
    18 tuổi, cầm tấm bằng tốt nghiệp trên tay, để lại sau lưng cô giáo xinh tươi, trường lớp mến yêu bước chân ra đời. Với lòng kiêu hãnh của tuổi trẻ, niềm tin mãnh liệt vào cuộc sống, bỏ qua nhiều cơ hội mở ra tương lai sáng lạn, bước đi trên con đường mình thích, mình cho nó là đúng.

4 năm sau, 2012
    22 tuổi, vẫn mải mê đi tìm ý nghĩa cuộc sống, mải mê theo đuổi ước mơ, mải mê kiếm tìm tình yêu và rồi, mình nhận ra: con người sống cần phải có niềm tin, còn tình yêu quan trọng nhất là chia sẻ và tin tưởng.

Mọi người hay lấy tuổi ra làm thước đo độ chín chắn. Tuổi 22 đủ để mình biết điều gì là đúng, điều gì là sai. Nhưng vẫn còn đó là cảm xúc nhất thời, hờn dỗi vu vơ, vẫn ham hố thích này thích nọ cho bằng bạn bằng bè, vẫn mải miết trà chanh chém gió với bạn bè, ngồi cả ngày lang thang trên mạng

Chàng trai, cô gái ngoài 20 tuổi khuôn mặt lúc nào cũng đăm chiêu suy nghĩ, lo lắng tình duyên lận đận thì kì lắm. Cuộc đời tuy dài nhưng tuổi xuân lại ngắn, chẳng mấy mà đến tuổi 30, dựng vợ, gả chồng.
    Đó là chuyện của tương lai, còn giờ hãy cứ sống nhiệt tình với những người yêu thương, sống hết mình với sự nghiệp, yêu thương và trân trọng những gì mình đang có … các bạn Ngọ nhé

3ed7a6620b2631360bd7f4d8df85ab6c_39268275.copyofchristmaswallpapers1920x12
    " Thiên đường ở chính trong ta. Địa ngục cũng do lòng ta mà có "

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 112 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Chúc mọi người một đêm giáng sinh ấm áp bên người thương yêu, một năm mới vui vẻ, tràn đầy hạnh phúc
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,059 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

topic mới lập ra,mong nhà Ngọ mình sẽ ngày càng hăng hái tham gia kết bạn đi off nữa nhé
    Phải chăng anh là cơn gió lạ,
    Đến bên em rồi chợt bay xa
    Em chợt nghe tim mình đau nhói
    Cơn gió ơi sao dỗi vô tình....
    color-colors-girl-inspiration-legs-nature-Favimcom-38644_large
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 560 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elaine_nguyen Xem bài viết
    topic mới lập ra,mong nhà Ngọ mình sẽ ngày càng hăng hái tham gia kết bạn đi off nữa nhé
    úi úi ngủ muộn vậy ta ?
    cute_smiley54
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Tối nay là Noel, mình nhớ đến năm học lớp 11 với mùa đông đáng nhớ.
    Lúc đó đang thi học kì 1, chuyện không vui dồn dập ập đến, cảm giác như tất cả mọi thứ đều quay lưng chống lại. Có lẽ 1 phần do tuổi Ngọ nên suy nghĩ, thức đêm nhiều hơn, chán chường, thất vọng. Trong khoảng thời gian khó khăn này, người thường xuyên bên cạnh là gia đình, bạn bè và bạn gái luôn động viên, an ủi và dần dần mình lấy lại trạng thái cân bằng.

Mùa đông năm đó rất lạnh, may là có bạn gái hay gọi dậy nên đỡ lười phần nào. Khi mình thích cô ấy, thấy tất cả mọi thứ thuộc về cô ấy đều đẹp, lung linh, là nguồn động lực giúp mình vượt khó khăn, vui vẻ hòa đồng.
    Tình yêu với sự tin tưởng, chia sẻ là điều giúp mình và bạn gái yêu nhau trong suốt thời đi học. Nghĩ lại ngày đó mình hơi ngố, mua gấu bông nhưng ko dám tặng. Giờ cô ấy đã cưới chồng, nhưng khoảng thời gian bên cô ấy, đặc biệt là mùa đông năm 2k7 thì sẽ mãi là kỉ niệm đẹp, theo mình đến suốt cuộc đời.

Chúc cả nhà mọi điều tốt lành
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

1 clip dễ thương dành tặng cho ai cô đơn đêm Giáng sinh, vui vẻ lên nhé
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 258 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

ơ ơ , mềnh cũng có tên trong hội này àh thôi thì không = tuổi các bạn nhưng gia nhập tí cho vui vậy ^^~ nhà mềnh cũng toàn người Canh ngọ ạh
    • 24 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Tớ thấy tuổi canh Ngọ bọn mình lận đận trong chuyện tình duyên lắm ý..Đi đâu người ta cũng nói vậy..Phải ngoài 25 tuổi mới ổn định chuyện tình cảm đc.Tớ là một ví dụ luôn...4 năm đại học trôi wa đến giờ vẫn chẳng có ai...Không biết đến cảm xúc đi chơi với bạn trai ngày Noel nó ntn nữa.Năm nào cũng vậy k ở nhà nằm nghe nhạc thì lại đi tụ tập với mấy đứa bạn trong hội độc thân....Nhiều khi mình muốn không có những ngày Lễ ntn để m đỡ phải suy nghĩ, thấy tủi thân, thấy chạnh lòng...
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 758 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Xmas năm 19 tuổi mình có tình yêu
    Xmas năm 20 tuổi, tuy single nhưng mình có 1 công việc thành công, đại loại là có $
    Xmas năm 21 tuổi, mình vẫn single, vẫn làm công việc đó, nhưng sao thấy không còn vui như năm ngoái nữa, thấy nhạt nhòa quá
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

xmas 2011: 20 tuổi: đi nhà thờ 1 mình rồi về đi ăn 1 mình, chỉ muốn khóc, bạn bè thì đi với trai hết, mình thì alone, đơn giản vì tuy nhiều người muốn ở bên mình nhưng mình lại chỉ muốn ở bên 1 người k muốn ở bên mình... đi ngoài đường nhìn người ta ấm áp mình hơi bị chạnh lòng đấy ợ
    xmas 2012: 22 tuổi: ấm áp hơn tý vì có người thương ở bên, vì đang được làm những gì mình muốn, vì được ở 1 nơi có thời tiết noel tuyệt vời [gần đà lạt]
    xmas 2013: dự đoán sẽ k còn như năm nay nữa, vì thấy bản thân mình quá tham vọng, quá thích thay đổi và thích bay nhảy [ngọ mà còn có 2 nút ruồi ở chân nữa chứ]
    ôi năm sau mình sẽ thế nào nhỹ?
    hồi hộp quá cơ
    cuộc đời dài bao lâu mà cứ dành những gì ngọt ngào nhất cho giây phút sau cùng ?

hãy sống như ngày mai là tận thế
    để hôm nay đừng tiếc lời yêu thương!

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hồi nhỏ nghe mọi người nói rằng "canh cô mậu quả". Canh ngọ là đất ngoài đường, cô độc suốt đời; thấy cũng lo lo.
    2009: Sống 19 năm trên đời chưa biết tình yêu là gì, chỉ biết học và học. Những tưởng rằng người ta nói đúng; số mình là số cô độc.
    Một tối mùa đông 2009; em đã gặp anh! Người đã mang đến cho em thật nhiều niềm vui và nước mắt.
    Mùa đông 2010: em hạnh phúc biết bao khi có bàn tay anh sưởi ấm bàn tay em.
    Mùa đông 2011, một mình em giữa mùa noel nhưng em biết, trái tim ta luôn hướng về nhau, thế là đủ rồi...

Không phải cái tuổi mà là do chính chúng ta quyết định cuộc đời mình.
    Những bạn canh ngọ ơi, rồi tình yêu sẽ đến. Mình đã tìm được và các bạn cũng vậy.
    Hãy cười lên vì người yêu đang chờ các bạn phía trước đấy!
    Giáng sinh vui vẻ nhé!
    • 218 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Xmas 2010: ốm bẹp giường
    Xmas 2011: rượu ốc ấm nóng với bạn bè...nhìn dòng người trên đường, kẻ ôm người ấp cũng thấy chạnh lòng đôi chút...
    .......Đôi khi bên anh em mong được gần anh mãi.........
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 560 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

năm 18t khăn gói đi thi. may mắn đỗ lại đi học tiếp
    christmas 18 single ,có biết iu là gì đâu, hí
    christmas 19 single , vẫn chưa biết iu
    christmas 20 single . tán mãi không được ai
    christmas 21 single , đã ghi tên trông danh sách ê ê ê ế , online mà tay run cầm cập ,hì.
    chúc cả nhà một mùa đông ấm áp
    MERRY CHRISTMAS 2011
    cute_smiley54
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Xmast 2009 seven love part 1 với 1 người hơi pùn --> alone
    Xmast 2010 seven love part 2 với 1 ng # pùn nhìu hơn chút --> alone
    Xmast 2011 alone, đi nhậu với hội bạn, nhìn cặp đôi đi trên đường phố --> thấy bình thường
    cũng có 1 gã tài xế chẹp chai cho bản thân nhưng ko phải bạn trai
    dù sao thì những ngày lễ cũng luôn có tài xế rồi nhìn bên ngoài cũng giống cặp đôi -->> lừa tình thiên hạ tý =))
    Hiện cũng có cảm tình với 1 ng nào đó nhưng kệ, chả bận tâm đến việc bao h mới có ng yêu mặc dù 23 tuổi, già lắm rồi =))
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,059 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khep_Doi_Mi Xem bài viết
    Tớ thấy tuổi canh Ngọ bọn mình lận đận trong chuyện tình duyên lắm ý..Đi đâu người ta cũng nói vậy..Phải ngoài 25 tuổi mới ổn định chuyện tình cảm đc.Tớ là một ví dụ luôn...4 năm đại học trôi wa đến giờ vẫn chẳng có ai...Không biết đến cảm xúc đi chơi với bạn trai ngày Noel nó ntn nữa.Năm nào cũng vậy k ở nhà nằm nghe nhạc thì lại đi tụ tập với mấy đứa bạn trong hội độc thân....Nhiều khi mình muốn không có những ngày Lễ ntn để m đỡ phải suy nghĩ, thấy tủi thân, thấy chạnh lòng...
    mình thấy bạn ko có ai là sung sướng đó,ko phải đau khổ vì tình yêu,cứ yêu rùi thì biết nó đau khổ tới mức nào,thà cứ sống thoải mái,vô tư,tuy bùn và cô đơn 1 chút nhưng sẽ ko khiến mình lo nghĩ nhiều
    Phải chăng anh là cơn gió lạ,
    Đến bên em rồi chợt bay xa
    Em chợt nghe tim mình đau nhói
    Cơn gió ơi sao dỗi vô tình....
    color-colors-girl-inspiration-legs-nature-Favimcom-38644_large
    • 78 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Không tin lắm cách nói Canh là cô độc, Canh Ngọ là lận đận tìng duyên, mình tin vào cung hoàng đạo hơn, vì ko lẽ tất cả ai sinh năm đó đều có cùng vận mệnh?????? Đã sắp qua 4 năm đại học nhưng mình vẫn single, sắp 22t mà chưa một lần có ai đó cầm tay đêm giáng sinh, tim có chạnh và lòng có nhói khi thấy bạn bè có đôi có cặp. Nhưng mình tin là sẽ tìm ra đc anh ấy, dù có chờ đợi bao lâu thì mình cũng sẽ đợi anh ấy- ng mình yêu!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 560 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhthuy1990 Xem bài viết
    Không tin lắm cách nói Canh là cô độc, Canh Ngọ là lận đận tìng duyên, mình tin vào cung hoàng đạo hơn, vì ko lẽ tất cả ai sinh năm đó đều có cùng vận mệnh?????? Đã sắp qua 4 năm đại học nhưng mình vẫn single, sắp 22t mà chưa một lần có ai đó cầm tay đêm giáng sinh, tim có chạnh và lòng có nhói khi thấy bạn bè có đôi có cặp. Nhưng mình tin là sẽ tìm ra đc anh ấy, dù có chờ đợi bao lâu thì mình cũng sẽ đợi anh ấy- ng mình yêu!!!!!!!!!!
    hí. mình cũng vậy năm nay bước sang 22 rùi mà chưa đi chơi noel bao giờ
    nhìn thấy bạn bè có ny đi chơi cùng mà cũng chạnh lòng
    có ý định tán 1 bạn cũng 90 nhưng chắc thôi mất, không tán nữa, vốn dĩ có biết tán gái đâu,
    cứ chờ duyên tới
    có gặp 1 em , gặp 1 lần nhưng giờ vẫn hy vọng có duyên gặp lại bạn ấy
    cute_smiley54
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 468 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Mong topic nhà Ngựa chúng mình hoạt động rầm rộ trên này.
    Sao cái số bọn mình nó lận đận tình duyên thế nhỉ,cứ tưởng mình mình hóa ra mấy bạn Canh Ngọ cũng giống mình.Đúng là căn cao số nặng.
    Năm 2008 : hí hửng cầm tấm bằng tốt nghiệp loại giỏi duy nhất ra trường + Đỗ vào trường và khoa mình mơ ước.

18t : có mỗi tình đầu tiên,rất ngây thơ,trong sáng.Nghĩ lại thấy thích thế.Sau đó giận nhau vu vơ -> chia tay
    19t: năm 2 đại học bắt đầu yêu mối tình thứ 2,năm đầu thì rất vui,đến năm thứ 2 chỉ suốt ngày khóc.
    20t : Quyết định du học 1 năm về chuyên ngành ngôn ngữ .10/10/2010 chia tay mối tình thứ 2.Ko buồn,ko khóc,thấy lòng nhẹ tâng.
    1 năm sống bên nước ngoài,đã từng cảm nắng 1 chàng trai bản địa nhưng kéo dài có 2 tuần.Sau đó mất cảm giác thích 1 ai đó,chỉ đam mê tiểu thuyết Trung Quốc,quần áo,nước hoa....
    21t: về nước nghỉ hè ...chuẩn bị hồ sơ sang học chuyển ngành...đánh đùng thích 1 anh bộ đội + nhà con 1 -> quyết định ko đi nữa.
    2 tháng sau hết thích ngta...lại bấn loạn với quần áo...điên cuồng click click order trên web nước ngoài đợi ngày hàng về.
    tháng 10...đánh đùng dính vào trai có vợ sn 74.Giờ dứt ra thấy khó quá.Có lẽ phải đi để quên đi thôi.

Giờ đi đâu ghét nhất bị hỏi câu cháu có người yêu chưa?sao ko dẫn về giới thiệu? knao cưới?
    Mình nói chưa có thì ko 1 ai tin,nói mình như thế này mà chưa có thì nói dối rồi.Mẹ đã phải đi cắt duyên âm cho mình,thực ra có nhiều ng đến nhưng sao thấy toàn thằng dở hơi ko à.Mình có kén cá chọn canh j đâu..buồn quá.Giờ mấy con 90 hội bạn mình cũng vậy,chưa đứa nào ra hồn.Sao cái số chúng ta lận đận tình duyên vậy nhỉ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Bạn QuynhThuy1990 khiến mình thấy lạ, bạn không tin vào năm tuổi mà tin vào cung hoàng đạo?? Chẳng lẽ tất cả những ai có cùng cung hoàng đạo thì cùng số mệnh???
    Thật ra bói toán chỉ là để xem cho vui, vận mệnh của mỗi người là do tự mình nắm lấy. Hãy thử mở lòng biết đâu sẽ gặp được anh ấy các bạn nhỉ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình k hiểu sao, nhưng những lúc mình có NY thì ko bao h trùng vào ngày lễ tết j, còn những lúc chia tay rồi thì sầm sập ngày nọ ngày kia. Thế nên 4 năm đại học, cũng có yêu linh tinh 1 vài người , nhưng chẳng biết cảm giác ngày đặc biệt bên cạnh người đặc biệt là thế nào. Năm nay Noel chán vô cùng, mình đi chơi với papa Nhưng nói chung vẫn lạc quan lắm các bạn ạ, năm sau Canh Ngọ ra trường rồi, Noel 2012 hy vọng là sẽ ko có bạn nào lên đây than thờ vs nhau nữa