TIN TÀI TRỢ.

Cần tư vấn... Cảm ơn các mẹ các chị ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị các mẹ có ai từng trải qua trường hợp của em không ạ? giúp e với huhuhu
    e ở xa người yêu, cuối tuần trước nữa mới đc gặp nhau, mà e thì đang trong kì kinh, ngày thứ 2 của kỳ kinh có quan hệ mà ngyêu e có lỡ vào trong... e nghe mn nói đang đèn đỏ nên chắc k dính bầu đâu, nên k uống thuốc. mãi 4 ngày sau vì k yên tâm nên e đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp 120 giờ. sau gần 2 tuần thì bị ra máu...
    Các mẹ các chị cho em hỏi vậy có bị gì k ạ??? huhu e đang lo quá. Vì em mới bắt đầu quan hệ, còn ngại nói về vấn đề này nên chưa đến các phòng khám gặp bác sĩ tư vấn. MỌi người giúp đỡ em với ạ, e xin cảm ơn ToT

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    - Thứ nhất em uống thuốc tránh thai sau 120 giờ là ko có tác dụng ngừa thai (lần sau nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng nhé) nhưng vẫn có thể có tác dụng phụ...
    - Thứ hai tuyệt đối tránh quan hệ trong thời kỳ hành kinh vì có quá nhiều nguy cơ trong đó phải kể đến nhiễm trùng và các bệnh lây lan qua đường tình đục.Lúc này kể cả nam có dùng bao cao su thì nguy cơ nhiễm vẫn cao nên ...có ham vẫn phải biết kiềm chế nhé.
    - Thứ ba thì theo lý thuyết trong thời kỳ hành kinh thì quan hệ tình dục khó có khả năng thụ thai..
    Qua cách e chia sẻ a thấy chắc e ít tuổi,lại ko chịu khó tìm hiểu về vấn đề này nên...nguy hiểu đấy, hiện nay tỷ lệ vô sinh ngày càng cao...nên thiết nghĩ em bị ra máu như vậy thì đến cơ sở y tế chuyên khoa ...càng sớm càng tốt nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,017 Bài viết

• 4,497 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chờ sạch kinh và sau QH 2 tuần thì mua que thử thai ở nhà thuốc về thử

Chắc ăn hơn thì nên đi khám bác sĩ, thuốc tránh thai ko phải biện pháp an toàn để sử dụng thường xuyên đâu, nhất là những người chưa lập gia đình như e càng nên cẩn thận.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ e thấy ra máu nên e xem thử nó như 1 chu kì hành kinh bt hay như thế nào? Nếu như bt thì đợi nó hết, nếu nó ko ổn thì em nên đi bác sĩ sớm. Còn nếu nó hết thì em mua que thử thử xem nha em.
    • 762 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Em quan hệ giao đoạn có kinh thì rất khó thụ thai mà em quá cẩn thận đi uống thuốc tránh thai 120 giờ nữa. Do vậy chắc chắn 100% là em không có thai rồi. Nhưng sau 2 tuần em ra máu là do tác dụng phụ của thuốc tránh thai mà thôi. Em theo dõi xem thời gian ra máu bao lâu, nếu ra ít thì không sao, nếu ra máu nhiều phải đi bác sỹ em à. Có bệnh thì đi bác kỹ, nếu bác sỹ gần ngại thì chị khó đến bác sỹ xa xã vậy em à.
    Một điều quan trọng chị muốn nói với em là; Quan hệ ngày có kinh dễ bị viên nhiễm và bị bệnh phụ khoa em à, do vậy nên tránh chuyện quan hệ vào ngày đó.
    Không biết em và người yêu em bao lâu, mức độ yêu thế nào? yêu xa như vậy có đủ tin tưởng và có xác định cưới hay không mà vội vàng quan hệ vậy em? Đến mức ngày đèn đỏ anh ta vẫn quan hệ chứng tỏ người con đó có điều gì đó nguy hiểm đó em à, có vẻ anh ta yêu không chân thành và muốn lợi dụng em đó. Người con trai yêu thương thật lòng, xác định lâu dài thì không ép buộc em quan hê như vậy đâu, dù lâu mới gặp đi nữa thì cũng đâu đến mức phải làm như vậy chứ. Em không cẩn thận hậu quả em phải chịu hết em à.
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nên tìm hiểu về chuyện này kĩ chút nha e, đừng thiếu hiểu biết mà làm hại mình.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đợi mấy ngày xem đó có phải là kì kinh bt ko, nếu nó vẫn ko hết có dấu hiệu lạ thì nên đi khám bs sớm, còn hết thì bạn dùng que thử thử xem nha, sau này nhớ chú ý cẩn thận chuyện này, tìm hiểu kĩ về sức khoẻ sinh sản là cách tốt nhất để bảo vệ bản thân nha.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng ạ, e cảm ơn lời chia sẻ của a ạ. e 18t ạ >.<
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng ạ em cảm ơn về lời chia sẻ của rby168 ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng ạ em cảm ơn ạ <3
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:< vâng ạ em cảm ơn chị nhiều lắm