Cần mọi người giúp đỡ chuyện tình cảm , sắp chịu không nổi nữa rồi ~~!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.79K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuyện là em với bạn gái e yêu nhau cũng được 1,5 năm rồi , từ lâu đến h e rất ức chế chuyện bạn gái lúc nào cũng bắt em nhắn tin khuya tới tận 12h đêm , em thì không thức khuya được vì phải dậy sớm , mỗi lần thức khuya sáng dậy y như người ốm chẳng làm được việc gì nên hồn . Mà mỗi hôm nào em ngủ sớm thì sáng dậy người yêu e có thề giận tới cả tuần không thèm nói năng gì , em muốn cả 2 cùng đi ngủ sớm (21h-->22h) đã nói chuyện nhiều lần có khi cãi nhau vi vấn đề này mak bạn gái e vẫn không hiểu gì và vẫn cố chấp bắt e thức khuya mà trong thời gian từ 22h tới 1h thì e như đang lơ tơ mơ trên tầng mây thức cũng như ko ! mắt nhắm mắt mở cố găng nhắn dc vài chữ ~~! . Mong được mọi người giúp e gỡ chuyện này , làm sao để khuyên dc bạn gái đi ngu sớm trước 22h . Vì em thức khuya tầm 12h đêm là sáng dậy em không làm được cái việc gì hết nên rất chán . Với lại e cũng thích đi ngủ sớm dậy sớm hơn là đi ngủ muộn dậy muôn như bạn gái em .
    Thankssssss mọi người trước..............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ko hợp thì bỏ
    Yêu thì phải biết mỗi người nhường nhau tí

Theo mình là bạn gái nên bỏ bạn sớm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hehe, topic này buồn cười nè. Tớ vừ đọc mấy bài viết trên đây, hnay thấy mọi người toàn đau khổ vật vã vì bị bỏ rơi, phản bội, lừa dối. 2 bạn mới thế này còn may chán.
    Chuyện của bạn ý, đáng ra bạn phải bắt đầu thói quen ngủ sớm ngay từ lúc mới đầu yêu. Chứ lại kiểu mới yêu thì tình cảm nồng nhiệt nt tới khuya, đến bây h lại đòi đi ngủ sớm thì cô ấy lại đặt 1 dấu ? to đùng.
    Đến tớ còn ko hiểu sao bạn ngủ sớm thế
    Thôi thì chuyện này cũng ko có j to tát, bạn nhẹ nhàng nói vs cô ấy. Cứ nói sự thật như bạn kể bên trên ấy. Nói nhẹ nhàng thôi. Xem cô ấy phản ứng ra sao. Thời điểm nói cũng quan trọng, chọn lúc nào tâm trạng cô ấy vui, hoặc lúc bạn mệt bạn ốm ấy, cô ấy yêu bạn thật lòng kiểu j chẳng thương xót bạn, nhân lúc đấy thủ thỉ vs cô ấy " có lẽ từ nay phải đi ngủ sớm thôi, sức khỏe chán quá ...blabla" . Xem thế nào rồi tính tiếp.
    Mỗi người nhường nhau tý, bạn thì thích 9, 10h cô ấy thì 12h, chia trung bình ra, 10 rưỡi 11h đi ngủ là đc rồi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 689 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

Dùng cách đặt bạn ấy vào hoàn cảnh của mình để tự cảm nhận đi bạn.
    Bạn gái bạn có thói quen thức khuya vậy thì hẳn là dậy muộn. Bạn lại hay dậy sớm, vậy thì bạn cứ nhắn tin gọi điện vào sáng sớm, để bạn ấy có thể biết được cảm giác ấy một số lần, khi nào bạn ấy không chịu nổi và lên tiếng, thì bạn nhẹ nhàng phân tích ra vấn đề. ^^
    07e7bee8-d98b-4998-8b6a-c9b361a8f72f
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,718 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Bạn cư snois thật với bạn gái là bạn cảm thấy như thế nào.
    Và mỗi người chịu đi 1 chút. Bnạ ngủ muộn hơn 1 tiếng và bạn gái bạn cũng phải ngủ sớm
    hơn 1 tiếng để tìm ra thời gian hợp lý.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 229 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Tôi tin chắc tất cả mọi thứ điều có sự bắt đầu và kết thúc, Bởi vì có sự kết thúc nên tôi tin chắc khó khăn của bạn có thể giải quyết được, vấn đề là bạn chưa tìm ra lời giải để nói thế nào cho bạn gái hiểu.

Bạn thử làm theo cách tôi thế này, bạn gái của bạn thức khuya thì chắc chắn sẽ dậy muộn, một buổi sáng nào đó bạn dậy thực sớm ( 6h ) và nhắn tin gọi điện cho bạn gái, chắc chắn bạn gái của bạn sẽ cằn nhằn làm gì mà nhắn tin sớm vậy, bạn hỏi lại làm gì mà em nhắn tin khuya vậy, đừng bao giờ áp đặt suy nghĩ của mình vào suy nghĩ của người khác và bắt người khác thực hiện theo nó.

Còn bạn gái của bạn mà lằn nhằn, tỏ ra tính tình con nít nữa thì tôi khuyên bạn bỏ sắn trồng khoai đi bạn. Hãy chứng tỏ rằng mình là một người nông dân chăn rau chuyên nghiệp, chứ đừng để rau chăn lại mình, tất cả mọi thứ điều có giới hạn của nó, nếu yêu nhau mà không hiểu nhau thì thôi đường ai nấy đi.
    Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt
    Thấy tương lai lạnh toát mồ hôi
    • 689 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iGoogle Xem bài viết
    Tôi tin chắc tất cả mọi thứ điều có sự bắt đầu và kết thúc, Bởi vì có sự kết thúc nên tôi tin chắc khó khăn của bạn có thể giải quyết được, vấn đề là bạn chưa tìm ra lời giải để nói thế nào cho bạn gái hiểu.

Bạn thử làm theo cách tôi thế này, bạn gái của bạn thức khuya thì chắc chắn sẽ dậy muộn, một buổi sáng nào đó bạn dậy thực sớm ( 6h ) và nhắn tin gọi điện cho bạn gái, chắc chắn bạn gái của bạn sẽ cằn nhằn làm gì mà nhắn tin sớm vậy, bạn hỏi lại làm gì mà em nhắn tin khuya vậy, đừng bao giờ áp đặt suy nghĩ của mình vào suy nghĩ của người khác và bắt người khác thực hiện theo nó.

Còn bạn gái của bạn mà lằn nhằn, tỏ ra tính tình con nít nữa thì tôi khuyên bạn bỏ sắn trồng khoai đi bạn. Hãy chứng tỏ rằng mình là một người nông dân chăn rau chuyên nghiệp, chứ đừng để rau chăn lại mình, tất cả mọi thứ điều có giới hạn của nó, nếu yêu nhau mà không hiểu nhau thì thôi đường ai nấy đi.
    Yêu mà lại chứng tỏ này chứng tỏ kia á, thế thì nghỉ nhá, quit game.
    Mục đích giải quyết vấn đề ở đây là để hiểu nhau, biết đặt mình vào hoàn cảnh của nhau mà nghĩ, và cái gì cũng phải có thời gian và quá trình. Đố bạn tìm được người ngay từ đầu đã hiểu bạn tới từng chân tơ kẽ tóc đấy.
    Câu này dành riêng cho bạn iGoogle: bạn tham gia mạng xã hội cũng nên tỉnh táo và có suy nghĩ lập trường, và phải biết chọn lọc thông tin mà học. Đừng học mấy câu vớ vẩn của mấy kẻ có suy nghĩ vớ vẩn. Thật lòng đấy. Đừng tự làm suy nghĩ của mình trở nên xấu xí, dần dần nó trở thành lối sống và tính cách của bạn lúc nào không hay đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 229 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien_da_nho Xem bài viết
    Yêu mà lại chứng tỏ này chứng tỏ kia á, thế thì nghỉ nhá, quit game.
    Mục đích giải quyết vấn đề ở đây là để hiểu nhau, biết đặt mình vào hoàn cảnh của nhau mà nghĩ, và cái gì cũng phải có thời gian và quá trình. Đố bạn tìm được người ngay từ đầu đã hiểu bạn tới từng chân tơ kẽ tóc đấy.
    Câu này dành riêng cho bạn iGoogle: bạn tham gia mạng xã hội cũng nên tỉnh táo và có suy nghĩ lập trường, và phải biết chọn lọc thông tin mà học. Đừng học mấy câu vớ vẩn của mấy kẻ có suy nghĩ vớ vẩn. Thật lòng đấy. Đừng tự làm suy nghĩ của mình trở nên xấu xí, dần dần nó trở thành lối sống và tính cách của bạn lúc nào không hay đấy.
    Bác đúng là chúa săm xoi rồi.
    Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt
    Thấy tương lai lạnh toát mồ hôi
    • 362 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iGoogle Xem bài viết
    Bác đúng là chúa săm xoi rồi.
    Công nhận là cái đoạn "Hãy chứng tỏ rằng mình là một người nông dân chăn rau chuyên nghiệp, chứ đừng để rau chăn lại mình, tất cả mọi thứ điều có giới hạn của nó, nếu yêu nhau mà không hiểu nhau thì thôi đường ai nấy đi." nghe cũng hơi ngu thật

CÒn chuyện của chủ top thì làm gì cũng chẳng có kết quả đâu, chấp nhận đi

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunshine2410 Xem bài viết
    hehe, topic này buồn cười nè. Tớ vừ đọc mấy bài viết trên đây, hnay thấy mọi người toàn đau khổ vật vã vì bị bỏ rơi, phản bội, lừa dối. 2 bạn mới thế này còn may chán.
    Chuyện của bạn ý, đáng ra bạn phải bắt đầu thói quen ngủ sớm ngay từ lúc mới đầu yêu. Chứ lại kiểu mới yêu thì tình cảm nồng nhiệt nt tới khuya, đến bây h lại đòi đi ngủ sớm thì cô ấy lại đặt 1 dấu ? to đùng.
    Đến tớ còn ko hiểu sao bạn ngủ sớm thế
    Thôi thì chuyện này cũng ko có j to tát, bạn nhẹ nhàng nói vs cô ấy. Cứ nói sự thật như bạn kể bên trên ấy. Nói nhẹ nhàng thôi. Xem cô ấy phản ứng ra sao. Thời điểm nói cũng quan trọng, chọn lúc nào tâm trạng cô ấy vui, hoặc lúc bạn mệt bạn ốm ấy, cô ấy yêu bạn thật lòng kiểu j chẳng thương xót bạn, nhân lúc đấy thủ thỉ vs cô ấy " có lẽ từ nay phải đi ngủ sớm thôi, sức khỏe chán quá ...blabla" . Xem thế nào rồi tính tiếp.
    Mỗi người nhường nhau tý, bạn thì thích 9, 10h cô ấy thì 12h, chia trung bình ra, 10 rưỡi 11h đi ngủ là đc rồi
    từ khi mới yêu mình đã ngủ sớm rồi và cô ấy chả nói gì tự nhiên mấy tháng nay giở chứng v ! mình ngủ sớm từ bé nên vậy bạn ak` , từ lúc mới yêu cố ấy cũng thắc mắc nhưng mình giải quyết luôn rồi ok rồi , mấy tháng nay mới bị vậy thôi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhắn tin cho cô ấy vào buổi sáng thì chả bao h thèm dậy nhắn lại cho mình 1 tin ! khi nào dậy hẳn r cô ấy mới nhắn hj ! cái này thì con gái nào ham ngủ chả v nên mình cũng chả trách !

Nhưng ghét cái là ngủ muộn để làm gì rồi sáng phải dậy muộn trong khi xã hội người ta đi làm ầm ầm rồi mà mình vẫn nằm trong chăn thì ko dc ! e thì phải đi làm sớm 4h30 là phải dậy rồi ko ngủ sớm thì chả biết làm sao
    • 689 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honnhiendy Xem bài viết
    nhắn tin cho cô ấy vào buổi sáng thì chả bao h thèm dậy nhắn lại cho mình 1 tin ! khi nào dậy hẳn r cô ấy mới nhắn hj ! cái này thì con gái nào ham ngủ chả v nên mình cũng chả trách !

Nhưng ghét cái là ngủ muộn để làm gì rồi sáng phải dậy muộn trong khi xã hội người ta đi làm ầm ầm rồi mà mình vẫn nằm trong chăn thì ko dc ! e thì phải đi làm sớm 4h30 là phải dậy rồi ko ngủ sớm thì chả biết làm sao
    Bạn phải làm sớm thế sao, thế thì phải thức khuya thế tội bạn ghê.
    Nếu mình là bạn gái bạn thì mình còn thương không hết í chứ ^^
    Bạn gái bạn bao tuổi rùi? chắc chưa tới tuổi nhan sắc xuống dốc nên chưa biết thức khuya nó tàn phá dã man thế nào. Bạn bảo bạn ấy là "em ngủ sớm đi cho nó xinh". hihi..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 189 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Thấy bạn gái bạn hơi ích kỷ, biết ny phải dậy sớm rồi còn không cho ngủ, trẻ con quá à, nhưng không phải không giải quyết được. Thử ngồi lại nói chuyện với nhau xem sao, thử hỏi cô ấy là ngủ 4-5 tiếng xem có dậy được không, phải đặt mình vào trường hợp người khác chứ :P
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn gái bạn chắc là học sinh rồi. teen quá. rất trẻ con
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honnhiendy Xem bài viết

Nếu nhắn tin cho em nó sáng sớm mà e ý ko nhắn lại thì bộp vào mặt em ý là anh nhắn cho em thì em ko trả lời, e bận ngủ, vậy sao lúc a cần ngủ e nt a ko trả lời e lại giận dỗi! Em thử đặt mình vào vị trí của anh mà nghĩ cho anh!
    Ny bạn trẻ con nên thích kiểu lãng mạn này nọ, nhưng trẻ con có phần ích kỷ, thích hình thức mà ko nghĩ đến cho người khác, ko thương ny. Bạn cần nói thẳng là anh cần ngủ sớm vì sáng a phải dậy sớm để đi làm chứ ko phải đi chơi. Nếu e ko chấp nhận nổi thì tùy e, a ko muốn yêu 1 ng tính trẻ con, ích kỷ, ko biết thương ny đâu. Nếu em ý vẫn ko chịu thay đổi thì khuyên bạn nên suy nghĩ lại mối quan hệ. Bạn sẽ ko muốn lấy 1 người vợ ko biết chăm sóc lo lắng cho mình đâu, nếu b có ý định lâu dài!
    Thời trang teen Rẻ- Đẹp- Độc
    www.facebook.com/chiesh0p

• 95 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jinying Xem bài viết
    Nếu nhắn tin cho em nó sáng sớm mà e ý ko nhắn lại thì bộp vào mặt em ý là anh nhắn cho em thì em ko trả lời, e bận ngủ, vậy sao lúc a cần ngủ e nt a ko trả lời e lại giận dỗi! Em thử đặt mình vào vị trí của anh mà nghĩ cho anh!Ny bạn trẻ con nên thích kiểu lãng mạn này nọ, nhưng trẻ con có phần ích kỷ, thích hình thức mà ko nghĩ đến cho người khác, ko thương ny. Bạn cần nói thẳng là anh cần ngủ sớm vì sáng a phải dậy sớm để đi làm chứ ko phải đi chơi. Nếu e ko chấp nhận nổi thì tùy e, a ko muốn yêu 1 ng tính trẻ con, ích kỷ, ko biết thương ny đâu. Nếu em ý vẫn ko chịu thay đổi thì khuyên bạn nên suy nghĩ lại mối quan hệ. Bạn sẽ ko muốn lấy 1 người vợ ko biết chăm sóc lo lắng cho mình đâu, nếu b có ý định lâu dài!
    Dài thế này chưa nói hết thì bạn gái đã tính chia tay rồi. Bạn chủ top thử xem dạo này bạn gái có gì bất thường ko mà lại thay đổi thói quen sinh hoạt ?
    • 160 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

"yêu nhau mà không hiểu nhau thì đường ai nấy đi" like câu này.