TIN TÀI TRỢ.

Cần lời khuyên ạ.. bạn trai vô tâm lạnh nhạt sau khi đã lừa tình xong :(((u

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.85K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em với bạn trai em học cùng trường anh hơn em 2 tuổi , ở tỉnh khác với tỉnh em chúng em quen nhau qua bạn ,lúc tán anh tỏ ra là người tâm lý, nhiệt tình hay nhắn tin gọi điện , rủ đi chơi, em cũng thích anh nữa nên chỉ hơn 1 tháng thì chúng em thành người yêu. Em yêu anh cũng là là người đầu tiên nên em chưa có nhiều kinh nghiệm trong chuyện yêu đương,rồi anh đòi em chuyện đó em cũng ngu ngốc đồng ý cho anh . nhưng rồi chẳng được bao lâu anh tỏ ra vô tâm lạnh nhạt với em anh dần dần ít nhắn tin ít gọi điện thoại cho em , em buồn và thất vọng nhiều lắm. tuy vậy anh cũng dẫn em gặp bạn bè anh giới thiệu là người yêu ,bạn bè anh em cũng quen và biết nhiều.em cũng dẫn anh về ra mắt gia đình, nhà có việc j lại dẫn anh về nên họ hàng hàng xóm cũng biết chúng em yêu nhau,em chưa về ra mắt gia định anh cũng vì nhà anh ở xa em ở hà nội còn anh ở ninh bình và cũng chưa có thời gian. nhiều lúc em cũng thông cảm cho anh nhiều lắm ,anh 26t nhưng vẫn chưa có j cả học hành thì vẫn chưa đâu đâu vào đâu bị nợ môn nên chưa ra được trường, sự nghiệp chưa có xe không tiền không,anh vẫn phải ăn bám mẹ anh, bố mẹ anh li hôn từ hồi anh còn bé.nhiều lúc anh buồn chán vì bản thân như vậy em cũng buồn và thương anh, động viên anh.em thương mẹ vất vả nuôi anh , bà cũng biết em và hay gọi điện cho em qua nói chuyện thì em thấy bà rất tốt và cũng quý em , bà bảo em thật lòng yêu anh thì khuyên bảo anh học hành tử tế không chơi game nữa vì anh ý ham chơi game,có khi chơi ngày chơi đêm vì game.yêu nhau cũng hơn 1 năm nhưng vui thì chẳng được mấy mà buồn thì nhiều, anh không quan tâm em là 1 người vô tâm lạnh nhạt em nói nhiều lần rùi nhưng anh nói anh là người như vậy, giờ anh thế này thôi nhưng sau nay ở với nhau em sẽ thấy anh khác, em thấy thực ra anh là người tốt những lúc ở bên nhau anh luôn quan tâm chăm sóc em nhưng khi xa nhau anh lại vô tâm như vậy chỉ ham game có khi cả tháng anh không hề liên lạc với em. thật sự em đau khổ thất vọng nhiều lắm nhiều đêm suy nghĩ rùi lại khóc lại buồn không biết nên làm sao nữa .nếu chia tay bạn bè anh đều biết chuyện 2 đứa đã ...xyz, rồi gia đình bố mẹ họ hàng làng xóm sẽ nghĩ ra sao ở quê người ta nặng nề chuyện đó lắm , em còn dám lấy ai nữa, cũng đã dự định là cuối năm nếu anh xin được việc thì cưới rùi cơ nhưng kiều này cố thì em sợ cưới rùi bỏ nhau sớm thôi. nhưng cũng vì em cũng rất yêu và thương anh nữa nhưng cứ như thế này mãi thì em không thể tập chung việc j. lúc nào cũng u sầu đau khổ thôi .... mọi người cho em lời khuyên với ạ em cảm ơn nhiều !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình thì nghĩ bạn ko nên cưới người này, con trai 26t rồi mà vẫn ko đâu vào đâu, sống bám vào mẹ như thế, bạn lấy anh ta rồi sẽ khổ thôi. manh mẽ lên mà sống vì bạn còn cả cuộc đời phía trước cơ mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 438 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

không biết bạn bao nhiêu tuổi nữa, mà anh người yêu của bạn 26 tuổi là sinh năm 88 mà con chưa ra trường nữa cơ á nói thật 91 đã ra trường tư lâu và khối người có công việc ổn định hết rồi, người iu bạn 26 tuôi mà chưa có gì trong tai, tương lai mù mịt, gia cảnh cũng ko khá giả gì vậy bạn lấy gì đảm bảo lấy anh đó bạn sẽ hạnh phúc. Người đàn ông nghèo không phải tội nhưng không có chí tiến thủ thì bạn nên suy nghĩ lai, lơn rồi không ra được trường mà còn chơi game nưa thì bó chân luôn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang quen một người như vậy đấy bạn ạ. Đọc bài bạn mà cứ như là những dòng tự mình nói với mình vậy. Người mình quen cũng chưa ra trường, cũng ham chơi game, khác là không ăn bám ba mẹ thôi. Vì người ta cũng có đi xin việc rồi. Công việc thì không ổn định, cứ chạy nhong nhong ngoài đường. Bản thân mình thấy người ta rất tốt, rất quan tâm. Ban đầu cũng thích thích. Nhưng về đường sự nghiệp thì không ổn, không có chí tiến thủ. Nên quen nhau một thời gian, chưa ngỏ lời yêu gì hết, xong mình tự động chấm dứt không liên lạc, không quan tâm nữa. Cố lên bạn nhé! Hãy nghĩ đến tương lai của bạn nữa
    Cuộc đời ta là một con đường, hành trình chúng ta đang đi, đích đến chính là cái chết
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Sở thích người ta đó, chớ có đụng vào, để người ta tự cai game

Cá nhân tôi, tôi rất sợ những gia đình có bố mẹ đã li dị...Vì kiểu gì đời con cháu cũng có đứa li dị
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    người như này thì nên chia tay đi bạn, dù nói là lỡ cho đi cái quí giá nhất nhưng mà cuộc đời bạn sau này còn quí giá hơn. đàn ông mà 26t còn ăn bám mẹ, mẹ lại 1 thân 1 mình cày nuôi thằng con như vậy. Lại còn học hành ko ra gì, tương lai chẳng có gì mà ko có chí tiến thủ nữa chứ. tốt nhất nên chia tay đí bạn ơi.
    <Ngốc xít ku te>
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bỏ thằng đó đi, đời còn nhiều thằng đàng hoàng, rồi em sẽ gặp được thôi. Đời ai cũng mắc sai lầm, điều đó không có nghĩa là không mắc tiếp sai lầm, cuối cùng thì chỉ có em sống với những quyết định của em thôi, hãy cẩn thận suy nghĩ, rồi quyết định thôi em. Chúc em may mắn!
    [Easy come, easy go]
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 68 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông ko có chí tiến thủ, 26t còn ăn bám mẹ, vậy sao mà có tương lai, dù có yêu em đi chăng nữa thì sau này cũng chẳng làm được gì cho đời em đâu, vậy nên chia tay đi, lỡ rồi thì tìm cách giải quyết, chừng đừng để mất cả cuộc đời vì người đàn ông như vậy. cố gắng lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bỏ đi cho xong bạn ơi, người như vậy không nên vướng vào mệt lắm, nghèo vật chất thì không là vấn đề nhưng ý chí mà nghèo thì là một vấn đề hết sức lớn, 26t mà còn ăn bám bố mẹ thì .... hết biết nói gì. Ai mà không có sai lầm hả bạn, bạn hãy sống thật tốt sẽ có rất rất nhiều người hiểu và thông cảm cho bạn. Thân !...
    問世間、情是何物 - Vấn thế gian tình thị hà vật.
    直教生死相許 - Trực giao sinh tử tương hứa.
    • 39 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Anh ta đang giả tạo với bạn đấy,xem bạn nhưu món đồ chơi thôi.Con trai đa số đều mê game,chồng mình cũng vậy.Mình không đụng vào vì đó là sở thích cũng như cái để giải trí của anh ấy.Nghe bạn kể thì mình nghxi bạn nên bỏ người đó đi,26t rồi vẫn như vậy.Tương lai bạn sẽ khổ đó.2014 rồi trinh tiết chả còn là gì đâu.Nếu như sau này mình lấy con dâu,dù cho không còn trong trắng cũng được.chủ yếu là cách sống và chăm sóc cho con trai mình như thế nào.Bạn đừng buồn,bạn càng níu kéo mối tình này thì bạn sẽ đau khổ,thậm chí còn đau khổ cả đời
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng là Boy nhưng mình thấy như vậy là không chấp nhận được, 26 tuổi mà còn chưa học xong lại còn ham game quên cả ny, lấy ông này về thì chỉ có khổ , 26 tuổi rồi không bị tật nguyền mà còn không có cái gì , chẳng lẽ không có lòng tự trọng, với mình thì không thể chấp nhận được ,Chúc bạn có 1 cs tốt hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ko biết đến nay bạn ấy sao rồi nhỉ? Mình thấy thà là ko cưới chứ cưới xong có con rồi bỏ nhau còn đau khổ hơn nhiều.
    • 87 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Tốt nhất là không nên cưới anh chàng này nha bạn, sau này khổ rồi lại thấy hối hận đấy à.