TIN TÀI TRỢ.

Cần các chị giúp đỡ vấn đề ng iu giàu hơn ạ :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e chào các chị. E hiện nay thấy bế tắc trong chuyện tình cảm quá ạ. Giờ này e vẫn chưa ngủ đc. Muốn viết đôi dòng mong nhận lời khuyên từ các chị các mẹ có kinh nghiệm. E năm nay đã 26 rồi, trải qua 3 mối tình và đến bây giờ e hoàn toàn chẳng muốn yêu đương gì nữa. E và ng yêu hiện tại quen nhau đc 2 năm rồi. E là nhân viên bình thường, lương đủ mua sắm, gia đình cơ bản bố mẹ đều làm nhà nước, đủ ăn đủ mặc. Còn ng yêu e hiện đang là giám đốc 1 cty con của tập đoàn nc ngoài, đẹp trai, nhà rất khá giả, bố mẹ anh kinh doanh ạ. Tụi e quen nhau trong một buổi hội thảo và anh í cưa cẩm e từ lúc đó. 3 tháng sau e đổ. E thương a vì a lập nghiệp xa quê 1 thân 1 mình đại loại là nhìu lý do. Từ những ngày đầu quen nhau e đã thấy sự chênh lệch giữa 2 đứa là rất lớn. Đầu tiên là học thức (a du học còn e chỉ học đại học ở Việt Nam), tiếp theo là tài chính. Mỗi lần đi đâu ăn uống hay mua sắm gì e cũng rất khổ tâm vì anh trả thì e ngại cực kỳ mà e trả thì toi cơm ăn mày cả tháng các chị ạ. Hơn nữa e rất mặc cảm e bình thường quá k đc xinh đẹp như mấy chị hot girl, mỗi lần đi bên anh e cứ như Ô sin của lọ lem đi í, đc lọ lem cũng may. Thế nên mọi thứ e đều thuận theo ý của anh. K dám cãi lại cũng k dám ì èo gì. Như kiểu họ yêu mình là may rồi.
    Mọi việc bắt đầu khi 2 đứa cãi nhau lần đầu tiên. Phải nói 1 điều là ng yêu e thuộc loại đàn ông rất đàng hoàng, k nói nhiều chỉ im lặng làm, sau khi giận nhau thì anh có nói vs e là nếu e thấy mệt mỏi thì e bỏ anh cũng đc, vì tương lai anh chưa biết nên k hứa hẹn với e điều gì. Sau lần đó thì quay lại nhưng k bao giờ a nói a yêu e nữa, lâu lâu chỉ nói a thương e vậy thôi. Nên mặc định e k có quyền của ng yêu như ghen hay quản lý gì như những cặp đôi khác. Tụi e chỉ đơn giản là ở bên nhau, đi chơi, đi ăn, kể nhau nge mọi chuyện mỗi tối nhưng k ai nói yêu nữa. Kiểu quan hệ k tên va nhau. Trừ lần đó thì suốt 2 năm k hề có cãi hay giận nhau. Nên mới thấy anh hoàn hảo ntn. Rồi e đc a dẫn đi gặp mẹ và chị a. Cũng tốt đẹp. Anh dẫn e đi du lịch mọi nơi. Cuộc sống e hoàn hảo chẳng phải bàn cãi. Vấn đề ở đây là vì thấp cổ bé họng nên e luôn phải chịu đựng mối quan hệ k tên bây giờ. A cũng áp đặt lên e nhìu thứ dù a rất thương và làm đủ mọi chuyện cho e. E vẫn thèm đc gọi a là a yêu, thèm đc ghen, thèm đc làm nũng đc giận nhau đc cãi nhau, thèm đc tự sướng tấm ảnh chung, thèm up ảnh lên face. E lớn tuổi nhưng còn trẻ con lắm, thấy họ yêu ntn là thích nt ấy. E thì k đủ dũng cảm để bỏ a, e mệt mỏi khi tới tuổi này rồi mà quen lại yêu lại. E k dám hy vọng 1 ng như a lại cưới 1 đứa như e nên e càng chẳng dám hỏi. Mà ng yêu e có tính thương người cực kỳ, có khi e nghĩ hay a thấy bỏ e cũng tội nên a cứ duy trì ntn khi nào e chán e tự đi cho a khỏi áy náy. E lại k muốn phí hoài tuổi xuân nữa. E tuy k đẹp nhưng đc cái dễ thương, trên cty nhìu ng rất tốt tán e. Chỉ cần e đồng ý là cưới ngay. E phải làm sao bây giờ ;(( . E chẳng ham giàu gì chỉ muốn đc 1 ng đàn ông che chở những ngày nắng gió cuộc đời thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế khi nào bạn giả vờ dỗi, hc tâm sự..... Em buồn lắm, chả có ai yêu em thật lòng cả, em chả có ai để gọi là anh yêu, để hờn ghen giận dỗi.... Xem anh ý trả lời ntn?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

e mà nói tới mấy chuyện đó hay hờn dỗi là a í cho e ra đi luôn chị ạ. với k có tư cách để mà nói, có phải đc ng ta gọi là ng yêu đâu. e k biết có nên tiếp tục quen k nữa (
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 177 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

K phải coi bạn là người yêu thì ng ta dẫn bạn đi gặp mẹ gặp chị người ta làm gì???

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mytram124
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thế nên e k hiểu đc chị à, e đc dẫn đi gặp mẹ và chị của anh nên e cứ ôm hy vọng là anh thương e thật. Mà ng yêu e ở công ty có nhiều người thích lắm. e muốn phát điên mỗi lần mấy con bé đó nhắn tin gọi điện ngoài giờ làm mà k biết phải làm sao để ghen. nói tới thì anh lảng đi vấn đề khác
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Quen nhau cũng lâu, lớn rồi chứ có phải trẻ con đâu mà không dám thẳng thắn với nhau.

Em cứ nói chuyện thẳng thắn với bạn trai đi, định nghĩa đoàng hoàng lại mối quan hệ này chứ. Nói thẳng với bạn trai em là nếu không có ý định nghiêm túc thì giải tán, chứ đừng làm khổ nhau thế
    • 550 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi.. Mình ko biết chuyện gì chứ chuyện 2 người ko có chụp hình chung trong suốt 2 năm thì vấn đề lớn lắm bạn nhé. Khi yêu người đàn ông thường có gắng làm cho người yêu mình hạnh phúc, chủ động hơn bọn con gái mình nữa cơ.

Người yêu cũ của mình cũng thế. Một mối quan hệ ko tên mặc dù cũng giới thiệu họ hàng xa gần, bạn bè và mình hiểu đàn ông bây giờ ko phải lúc nào gioi thieu cũng chứng tỏ sự nghiêm túc đâu. Lúc đó mình cũng có gắng dối gạt mình như bạn hiện giờ nhưng khao khát lắm một cái danh phận. Sau nhiều năm tổn thương nhiều và mình cũng ko còn chịu nổi thì mình chủ động kết thúc mối quan hệ.

Hiện giờ mình làm rất nhiều tiền và bạn trai mình cũng như mình, thậm chí hơn mình. Bạn trai cũ của mình thấy vậy cũng muốn quay lại nhưng mình chẳng bao giờ làm một chuyện mình đã quyết định cả.

Người đàn ông yêu bạn thực sự sẽ chẳng bao giờ làm cho bạn cảm thấy thấp cổ bé họng khi bạn ko kiếm được nhiều tiền cả.
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E có nói rồi. Với a bây giờ sự nghiệp là quan trọng nhất chị ạ. E chỉ như của để dành thôi, cần thì mang ra dùng, k thì cứ để đấy. Khó cái ng yêu e ngoài khoản đó ra thì tội và thương e vô cùng. Điều gì cũng làm cho e. Nhưng chỉ k nói yêu e k cho e danh phận 😣
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anonymous309 Xem bài viết
    Quen nhau cũng lâu, lớn rồi chứ có phải trẻ con đâu mà không dám thẳng thắn với nhau.

Em cứ nói chuyện thẳng thắn với bạn trai đi, định nghĩa đoàng hoàng lại mối quan hệ này chứ. Nói thẳng với bạn trai em là nếu không có ý định nghiêm túc thì giải tán, chứ đừng làm khổ nhau thế
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ơi đọc cmt bạn xong m thật sự là muốn buông xuôi lắm. Cái tuổi này rồi m chỉ muốn quen rồi cưới thôi. M ngại khoản làm quen và yêu lại. Chính vì đã quen 2 ng rồi nên m biết đàn ông khi thương yêu ai đều nghĩ chuyện tương lai cả. Tụi mình bây giờ có facebook nhau nhưng chỉ để ngắm. 2 năm k một hình chụp nào up nên nhìu ng nghĩ mình ế 😣 nhưng ng yêu mình tội lắm b ah. Thương mình cực, m đòi gì cũng chiều hết. Có tgian m bị tai nạn k đi lại đc gần 3 tháng ròng a vẫn chăm và lo cho m. Mặc dù với cái khoản đi ô tô xịn và là giám đốc như a gái k thiếu. Vậy mà a vẫn k chịu bỏ mình. Thương anh quá mà sợ bản thân chạy theo a mãi sẽ khổ, k biết đi tới đâu...,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoihihihi Xem bài viết
    Bạn ơi.. Mình ko biết chuyện gì chứ chuyện 2 người ko có chụp hình chung trong suốt 2 năm thì vấn đề lớn lắm bạn nhé. Khi yêu người đàn ông thường có gắng làm cho người yêu mình hạnh phúc, chủ động hơn bọn con gái mình nữa cơ.

Người yêu cũ của mình cũng thế. Một mối quan hệ ko tên mặc dù cũng giới thiệu họ hàng xa gần, bạn bè và mình hiểu đàn ông bây giờ ko phải lúc nào gioi thieu cũng chứng tỏ sự nghiêm túc đâu. Lúc đó mình cũng có gắng dối gạt mình như bạn hiện giờ nhưng khao khát lắm một cái danh phận. Sau nhiều năm tổn thương nhiều và mình cũng ko còn chịu nổi thì mình chủ động kết thúc mối quan hệ.

Hiện giờ mình làm rất nhiều tiền và bạn trai mình cũng như mình, thậm chí hơn mình. Bạn trai cũ của mình thấy vậy cũng muốn quay lại nhưng mình chẳng bao giờ làm một chuyện mình đã quyết định cả.

Người đàn ông yêu bạn thực sự sẽ chẳng bao giờ làm cho bạn cảm thấy thấp cổ bé họng khi bạn ko kiếm được nhiều tiền cả.
    • 550 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn trai cũ của mình cũng có chịu bỏ mình đâu...Có những lúc chúng ta nên ích kỉ, quan trọng cảm xúc của mình hơn là tìm hiểu vì sao người đàn ông làm này làm nọ. Bạn có thấy tương lai ko? Bạn có thấy thương bản thân mình ko, bạn có muốn được yêu thương theo đúng nghĩa hay ko? Bạn à, nếu bạn thấy khó nói bạn hãy thử viết 1 lá thư cho anh ta để làm rõ mọi chuyện xem sao. Nếu anh ta ko nghiêm túc thì môt lúc nào đó anh ta lấy vợ người đau khổ là bạn và lúc đó bạn cũng ko còn quá trẻ và còn quá nhiều thời gian để bắt đâu lại.
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tình cảm mà ko rõ ràng vầy thì sao dám ngồi đợi anh ta để xem anh ta có ý với mình ko nhỉ. Đợi hoài vài năm anh ta đưa thiệp mời mình đi ăn cưới thì toi.
    • 432 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi ăn, đi chơi, gặp gỡ gia đình... mọi thứ sẽ ổn thôi, chuyện của bạn rất bt
    • 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế rốt cục giờ chú đó có yêu em không.Nếu yêu thì theo sách vở thì nên lấy người yêu mình.Còn cuộc sống có nọ có kia nhưng cũng đừng nghĩ mình lấy nhà giàu mà được ăn sung mặc sướng.Tự lo cho chính mình trước khi có người lo cho mình
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E đã nói chuyện thẳng thắn và kết quả là e bị lơ đẹp 3 hôm rồi, k liên lạc. Thôi chắc e kết thúc ở đây.... Cảm ơn mọi ng cho e lời khuyên. E đọc thấy đc an ủi lắm ....
    • 550 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố gắng vượt qua nỗi buồn nhé bạn. Thà độc thân chứ đừng nửa thịt nửa mỡ thế. Dù có cưới cũng ko ai coi mình ra gì cả. Chúc bạn sẽ tìm được một tình yêu thật sự!
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E biết. Mà ngày nào đi làm về cũng ôm điện thoại đợi 1 tin nhắn hay 1 cuộc gọi. E nhớ lắm. Đến đêm lại k ngủ đc. E đã chia tay 2 người rồi. Cực kỳ sợ cảm giác này. Bình thường e đã chạy ra đường đi với bạn bè cho hết tgian rồi. Nhưng e mới bị tai nạn gãy chân vừa lành k đi đc. Ở nhà thì k đam khóc sợ ba mẹ thấy thì ba mẹ e buồn lắm. Chẳng ctay cũng chẳng liên lạc gì làm e cứ cố bấu víu hy vọng gì đó
    • 550 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một thằng đàn ông nếu yêu bạn thực sự ko bao giờ để bạn như vậy đâu. Bạn lên mạng tìm người nói chuyện thử xem. người mới tình cảm mới.
    • 20 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ủa chị? Sao chị lại tự hạ thấp bản thân mình vậy?
    Sao chị lại tự nghĩ mình thua kém rồi phải cam chịu, phải im lặng chịu đựng. Chị phải nghĩ lạc quan lên chứ. Ở đâu lại có kiểu suy nghĩ ấy. Thật em buồn cho chị quá, cứ nhue vậy thì phụ nữ bao giờ mới hết khổ hả chị.
    Chị cứ vậy rồi mai mốt cưới về, ảnh đi cặp bồ ba lăng nhăng, chị vẫn nít nhịn à (chị đừng nói với em là ảnh k phải ng như vậy đâu, ảnh k ăn phở ăn chả đâu, ở đời k ai biết trc được điều gì cả).
    Mình là phụ nữ, là mình đã hơn đàn ông rồi. Mình có nhiều đặc quyền hơn, nên chị đừng hạ thấp bản thân như thế, nhục lắm. Bố mẹ chị biết chị như thế chắc rớt nước mắt. Hãy nghĩ tới bản thân và gia đình mình trước chị à.
    Mình là phụ nữ, hiển nhiên mình nên thua chồng mỗi thứ 1 tí rồi chị ạ. Thua tiền, thua những thứ khác là hiển nhiên. Đàn ông họ phải hơn mình, họ mới cảm thấy hãnh diện chứ. Sao lại cứ nghĩ theo hướng tiêu cực.
    Hãy sống thật, sống thẳng thắn, và sống tự tin lên chị nhé. Chúc chị hạnh phúc.
    À hãy buông bỏ và mở lòng tiếp nhận mqh khác chị nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

èo ôi,k hỉu sao chủ top lại bi quan thế nhỉ?có nhìu bạn k đc như bạn,nhưng ngta vẫn có quyền đòi hỏi ,đúng là tình yêu k có sự đòi hỏi 2 từ "công =" nhưng ,1 mối qhe k tên như vậy chỉ phí time thôi,
    e với a ny cũng quen,gd bên ấy khá giả hơn gđ bên e,cv của e lương chỉ = 1/5 của a ny,nhưng e vẫn đòi hỏi đc qtam,chìu chuộng,nhưng mà k dẫn e về ra mắt,hứa rồi hoãn k dẫn e về,(về đẻ ng ta thấy sự vụng về của e,chấp nhận đc thì tiến tiếp,k thì mình còn biết mà tính )e làm ùm lên,ròi out lun,e cũng lớn tủi rồi,k thix phí time vào mấy ng họ "hứa" ,e cũng chán iu đương,k còn niềm tin,giờ mà bắt đầu lại cũng oải lắm,nên cứ ê a dây dưa hoài ,(đúng là ng ngoài nhìn sáng hơn ng trong cuộc,nói ra thì dễ,mà làm mới khó)
    so ra chủ top có đìu kiện hơn e mà,sao phải bùn như vậy dẫn gặp ng nhà k nói lên điều gì cả,bạn bè gặp mặt cũng đc ,k nhất thiết là ra mắt là ng iu đau chủ tóp.
    nói thật nếu có ng iu kinh tế vững là con gái mình cũng sướng ,nhưng tùy người,tùy cách ng ta cư xử với mình,nếu thương iu thật lòng thì ng ấy sẽ k để ý chuyện của chủ tóp đang lo đâu.
    chúc chủ top mau có hp nhé ^_^
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề là phải giải quyết chuyện khoảng cách và cách sống chứ chưa gì đã nghĩ vì người yêu giàu hơn này nọ nên vậy thì sẽ khó giải quyết.