Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cám ơn em vì đã rời xa anh :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.1K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungvu258 Xem bài viết
    nhường đồ chơi rẻ tiền cho những người thiếu điều kiện hơn mình
    nhưng cũng đừng quá đay nghiến người ta quá bạn ạ
    Mình có đay nghiến đâu . Nghĩ cũng tội mà cũng may mà. Nhỏ bạn mình thân cực kỳ với một con mà con này thì trắc nết lắm. Trước thấy nó trắc nết mà mình còn cảm thấy nghi ngờ tính tình của ex vì thân với con đó luôn . Mà sau thấy đúng là ngưu tầm ngưu mã tầm mã

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 102 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Biết là nyc k ra gi , nhưng thật sự k thể quên. Và k thể bắt đầu lại với ai ... Đong cảm với chủ top

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaoheo265
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đàn ông ai chẳng thấy đau lòng và phẫn uất khi người yêu mình thế.Mình hiểu đồng cảm chủ topic.Mình cũng có phần giống bạn nhưng cay đắng hơn.Nhưng một khi bạn bước đi là không ngoảnh mặt lại.Hãy yêu người sau đậm sâu hơn vì bạn không còn toàn vẹn về tâm hồn.Người đó sẽ thiệt thòi hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vì còn yêu nên khi người cũ có người mới bản thân vẫn thấy ghen tức thôi a ạ.
    vậy mà người e yêu cũng đã quen cô gái khác,trẻ trung,xinh đẹp hơn e khi vừa chia tay e đc 3 tháng. thấy tủi thân quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocapvuive Xem bài viết
    vì còn yêu nên khi người cũ có người mới bản thân vẫn thấy ghen tức thôi a ạ.
    vậy mà người e yêu cũng đã quen cô gái khác,trẻ trung,xinh đẹp hơn e khi vừa chia tay e đc 3 tháng. thấy tủi thân quá
    Mình nghĩ ghen tức là khi người mới đó hơn mình về mọi mặt thôi bạn à.
    Mà mình cũng gặp người con gái khác hợp tính hơn cô ấy về mọi mặt. Mình nghĩ trường hợp của mình là tổn thương nhiều quá nên tạm thời chưa muốn vậy thôi, thời gian qua đi mọi thứ sẽ ổn thôi
    • 1,071 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Mới hiểu cái cảm giác bị đâm sau lưng như thế. Cũng từ bỏ rồi, thanh thản rồi, nhưng cũng mất dần niềm tin để tiếp tục một mối quan hệ mới.
    Đồng cảm với chủ top. Hi vọng cô bạn gái cũ của chủ top sẽ không hối hận.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Crystal_plane Xem bài viết
    Mới hiểu cái cảm giác bị đâm sau lưng như thế. Cũng từ bỏ rồi, thanh thản rồi, nhưng cũng mất dần niềm tin để tiếp tục một mối quan hệ mới.
    Đồng cảm với chủ top. Hi vọng cô bạn gái cũ của chủ top sẽ không hối hận.
    Bạn ấy đọc rồi, im lặng từ bữa h . Có lẽ cũng cảm nhận được điều gì đó, nhưng ngại không dám post gì lên FB , Tại lúc mới quen khoe về người mới ghê quá mà
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung ctay rồi thì nên giữ những gì tốt đẹp nhất để nhớ. Những cái mình nghĩ nói ra sẽ tốt, mình cảm thấy cần nói nhưng bây giờ đã k còn bên nhau thì nói ra để làm gì .
    Có một số chuyện cứ im lặng theo dõi, cứ để nó tự nhiên, nếu đối mặt thì ai có thể biết sẽ sảy ra ntn?
    Lúc ctay rồi thì tốt nhất k nên nói gì.. cứ im lặng, thật ra thì mình nói cũng đc, k nói cũng được cũng đâu ảnh hưởng j .
    Con gái khi đã nói ctay thì đã chuẩn bị và suy nghĩ rất kĩ.
    Ctay lâu không muốn quen ng mới ắt hẳn là trong suy nghĩ của mình vẫn còn ng ta. vẫn còn nhớ về những cái cũ , đã quá quen với những cái cũ thôi...cứ từ từ rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi
    P/s vừa mới ctay 1 cuộc tình 6 năm vì lý do lãng xẹt Ctay cũng chả nói lý do, cũng chả nói còn yêu hay hết yêu =)) cứ im lặng và rời xa nhau vậy thôi.... có những lúc mình say thì lại nhớ nhưng sau đó lại ngủ mất. Muốn dứt khoát thì chỉ cần 1 suy nghĩ: mình không đủ tốt để ng ta có thể tin tưởng, vậy nên ng ta mới đi.
    Mình thì ctay xong tập thể hình, cơ thể k còn mệt mỏi, bia bọt thì thỉnh thoảng, bạn bè thì cũng có. gái thì nhiều nhưng cơ bản là k muốn quen hẳn 1 ai, k phải là chưa quen, chỉ là muốn sống nhẹ nhàng, khi nào muốn cưới thì trong thời gian ngắn sẽ cưới luôn.
    Hôn nhân cũng như 1 canh bạc thôi ...=))
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ex mình thì không kỹ đâu bạn . Thằng kia cũng dẻo miệng quá mà . Nghĩ mà buồn nhưng thôi, nhờ bạn kia mà mình hiểu rõ được cách cư xử của ex, mới thấy chia tay là đúng
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy bạn thật xấu..nếu ngđó đy roỳ..bạn cũng có cuộc sông tốt đẹp s k thật lòng mà chuc phúc ngta..s phải noi nhung loi như z chứ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daibang91 Xem bài viết
    mình thấy bạn thật xấu..nếu ngđó đy roỳ..bạn cũng có cuộc sông tốt đẹp s k thật lòng mà chuc phúc ngta..s phải noi nhung loi như z chứ...
    Chuyện kia là thật mà ? mình có bịa đâu!, đứng ngoài cuộc thì nhìn mọi chuyện nó đơn giản hơn mà .
    Thằng kia là nông dân bạc nhược, ăn chơi, ghiền cá độ.... tất cả đều là thật !. Mình có chúc phúc thì cũng đâu tốt bằng làm ntn,
    Thằng kia mượn tiền ex, mà khả năng là nó nướng hết vô cờ bạc kìa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc xong bài này lại thấy nỗi đau thất tình cách đây 1 năm trở về...
    hơi bị tê tái
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để đi tới được cái đích của hp mấy ai tránh khỏi vấp vào đau đớn ít nhất 1 lần! Chúc bạn sớm tìm được hạnh phúc thực sự.
    • 1,071 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MJ198890 Xem bài viết
    Bạn ấy đọc rồi, im lặng từ bữa h . Có lẽ cũng cảm nhận được điều gì đó, nhưng ngại không dám post gì lên FB , Tại lúc mới quen khoe về người mới ghê quá mà
    Sự thật là nhiều khi người ta bỏ xong lại dễ ăn năn hối hận lắm. =)) Nói chung nhân nào quả nấy, mình nghĩ chủ top tới đây là được rồi, cứ coi như là người qua đường thôi.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • 82 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đừng vì người không xứng đáng mà bỏ qua 1 người đang hướng về mình. Như vậy sẽ tội cho cô gái đến sau.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 173 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thì thấy bạn chủ top có vẻ không đc "đàn ông" lắm, chắc ex của bạn cũng không cám ơn bạn khi bạn kể nể mấy cái xấu của người mà bạn ấy đã chọn đâu ạ. Như thế cũng k hay đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngan_65 Xem bài viết
    Mình thì thấy bạn chủ top có vẻ không đc "đàn ông" lắm, chắc ex của bạn cũng không cám ơn bạn khi bạn kể nể mấy cái xấu của người mà bạn ấy đã chọn đâu ạ. Như thế cũng k hay đâu
    Hị hị, thứ nhất, chuyện mình kể là thật, mình là bạn của vợ cũ của thanh niên kia, cũng quen biết bạn bè trên đó. Một người như vậy rõ ràng chọn lựa cũng không phải sáng suốt, nên dù cám ơn hay không thì suy xét lại quyết định hẳn cũng là việc của một người thông minh nên làm.

Với cả nếu không trải qua những gì mình trải qua thì đứng ngoài phán xét nó dễ hơn nhiều lắm.
    Bạn ấy là mối tình đầu của mình, mình cũng yêu nhiều lắm, lúc mình gặp rắc rối ( chuyện gia đình, chuyện tiền bạc ). Bạn ấy trách móc mình suốt, rồi âm thầm tìm hiểu thằng khác.
    Qua đêm với thằng đó sau 2 lần gặp, ngày hôm sau còn vênh mặt khoe với mình nữa. Lúc tưởng chừng như còn chỗ dựa tinh thần duy nhất ấy gặp chuyện như vậy hẳn là sốc rồi.
    Tiếp đó mình chia tay, bạn ấy nói tạm thời không muốn quen ai hết, rồi hôm sau quen người kia.
    Mình chỉ yêu cầu một việc rất nhỏ là vừa chia tay đừng post gì lên FB về người mới hết. Nhưng cả ex lẫn bạn kia post statut chơi bời với nhau rất nhiều lên FB, tụi mình có rất nhiều bạn chung. Bạn nghĩ sao khi vừa gặp tụi bạn cả đám hỏi ê Hưng bạn gái mày hôn thằng nào ở bar vậy ?

Rồi sau đó thằng kia lên FB chửi mình ? Rồi sau đó ex dẫn thằng kia gặp mình rồi sỉ vả mình cho thằng kia thấy là đã dứt tình với mình ? Lúc này bạn ấy còn mạnh miệng sau này sẽ không bao giờ để statut tình cảm bên người mới nào nữa . Những sau đó vẫn tiếp tục đó thôi. Sau đó bạn ấy lại tiếp, lời tui nói chỉ có giá trị lúc đó thôi

Rồi lại khoe là người kia thế này thế nọ....

Bạn nên nhớ lúc chia tay mình cũng không làm phiền, không khủng bố gì cả nhóe .

Còn nhiều chuyện khác nữa, nhắc lại là thấy thất vọng . Thất vọng vì mình nhận ra người như vậy quá trễ.

Nên cũng cám ơn bạn thanh niên kia .
    • 127 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái gì đáng từ bỏ thì nên bỏ thớt ạ! Mình đoán chủ thớt rất buồn trong lời nói của thớt có chút gì đó cay đắng.Sống tốt thớt nhé. Từ bỏ để tìm đến cái hạnh phúc to lớn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn ấy nói lúc mình trục trặc là đã muốn chia tay rồi nhưng thấy tội nghiệp, biết tội nghiệp người khác thì sao lại đẩy mình xuống tận đáy khi mình thảm nhất ? sao không nói là vì lúc đó chưa có ai, như vậy có phải dễ nghe hơn không ?
    Mình có yêu cầu gì quá đáng đâu ! chỉ cần vừa chia tay xong quen ai đừng post lên fb này kia, phần vì mình đau, họ hàng, bạn bè chung trên đó cả mà . Không những mình đau mà bạn ấy còn bị đánh giá nữa . Bạn ấy chỉ nói FB tui tui muốn post cái gì thì post.
    Bạn ngây thơ quá, không biết lẽ sống ở đời ... không mạnh mẽ, không bản lĩnh như người mới ....
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi ông a ơi.e nói có thể a ko thik nghe nhưng a sai thật rồi đấy.
    a đang vì cái sĩ diện của mình mà tức tối với những con người làm tổn thương a.
    e ko nói hay vì e cũng rơi vào hoàn cảnh như a. bọn e có ti tỉ bạn chung,học cùng cấp 3 mà.lúc yêu nhau up stt,up ảnh fb thắm thiết lắm.ai cũng ngưỡng mộ.giờ chia tay rồi,e xóa hết,ẩn hết,thậm chí block luôn.mình chả có quyền gì nữa mà yêu cầu người ta phải làm thế này,thế kia dù là 1 yêu cầu rất nhỏ như a muốn.
    chuyện xấu tốt gì giữa bọn e trừ 1 vài người bạn thân thiết biết rõ sự tình ra thì ko ai biết.e cũng chẳng nói,người kia có kể lể gì ko e ko quan tâm.mặc dù e biết thừa là có nói,nói nhiều là đằng khác.người ngoài ko thông cảm đâu,họ sẽ xem chuyện của a như theo dõi 1 vở kịch,đứa nào ko ưa nó còn nghĩ thầm chúng m bỏ nhau t thấy hả lòng,hả dạ lắm.
    nói chung e thấy a còn sai vì cứ im lặng với tất cả mọi người,thay vì trách ex đăng stt các kiểu thì a cũng có fb.a nhẹ nhàng thông báo bằng 1 cái stt lịch sự,nhã nhặn rằng đã chia tay,chúc người ta hp chẳng hạn.mọi người hỏi bao giờ cưới,ko đi cùng nhau,cứ hỏi e người kia đâu,e trả lời là chia tay rồi.thế là xong,ko ai hỏi thêm đến câu thứ 2,ví như làm sao mà chia tay,ai bỏ trc,lâu chưa,...ko ai để ý đâu a nhé.
    và điều nữa là tại a dại dột tin lời ex nói sẽ ko yêu ai,sẽ tạm thời muốn thoải mái 1 mình. e cũng từng tin vào lời ex bảo sẽ ko yêu ai,vẫn còn yêu e,trong thời gian 1-2 năm tới ko yêu ai.cuối cùng thì sao?.3 tháng chia tay người ta quen đc ối người.thấy thích thích,chưa yêu nhưng cũng là phũ với e rồi.
    đấy người ta có người mới trc.thế mà e vẫn hi vọng,trông ngóng như 1 con ngu.đến lúc biết hết mọi chuyện e ko có ý định lên tiếng,cũng sợ đến 1 ngày yêu người khác rồi sẽ bị đánh giá à con này nó bội bạc,nó phản bội,nó có người khác.nên điều tốt đẹp nhất e sẽ làm cho bản thân là sớm cho các bạn chung biết bọn e đã chia tay.hạn chế post biếc các kiểu lên fb,nó 2 mặt lắm.
    cứ sống tốt là đc.chẳng ai lôi chuyện của mình ra nói và bàn tán mỗi ngày đâu.
    mong a sớm gỡ bỏ đc cục tức ra khỏi người.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4