TIN TÀI TRỢ.

Cảm nắng chàng trai nhỏ hơn 6 tuổi :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 259 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    @phuongphuong_ph, nếu là e a sẽ thử đại vì du học nc ngoài có nhiều thời gian trống trải vô cùng.
    Chàng trai kia có thể kém ck e nhiều mặt, nhưng chuyện ấy thế nào phải thử mới biết ai hơn ai :-)
    A ko khuyên e làm vậy, chỉ nói a ở địa vị e có lẽ sẽ làm vậy :-).
    Đàn ông nhiều người phản bội vợ con đi với gái xấu kém hơn vợ đủ điều chỉ vì muốn đổi gió.
    Pn phương Tây hay người Nhật có lẽ nghĩ chuyện ấy chỉ là giải quyết nhu cầu trong hoàn cảnh nào đó.
    Pn Vn coi chuyện đó quá quan trọng. Vậy là đàn ông VN lợi đủ đường :-)
    Anh hiểu nhầm em rồi . Em cảm nắng không phải vì chuyện ấy, em yêu hay thích ai chỉ là vì cảm thấy họ có điểm gì đó làm mình cảm mến thôi ạ. Em cũng rất coi thường những người giải quyết nhu cầu sinh lý khi xa chồng con.
    Chị Hoamaimuaxuan, em cũng nghĩ như chị. Em cũng mong được làm bạn với cậu ấy, trò chuyện chia sẻ. Không có ý định tiến xa hơn, vì em đã có gia đình rồi, và cũng vì 2 con đường của bọn em hoàn toàn khác nhau. Kể cả khi chúng em còn độc thân, cũng không thể yêu nhau và đến với nhau lâu dài được. Chưa kể, yêu đương là vấn đề cảm xúc, kết hôn là vấn đề của lý trí. Chồng em về cơ bản là người tốt, nhưng giống đại đa số đàn ông VN, gia trưởng, bảo thủ và thiếu nhạy cảm. Em thì mặc dù cá tính nhưng bên trong luôn yếu đuối, cần được che chở, trong khi chồng không hiểu/ không có nhu cầu hiểu hoặc hiểu nhưng không quan tâm. Nên khi anh ấy làm tổn thương em, em cũng không còn nhu cầu để chia sẻ nhiều như ngày xưa nữa.

Em nghĩ research nhiều khi nhàm chán và mệt mỏi lắm chị ơi. Đôi khi có thêm động lực khác, ví dụ cưa cẩm chả hạn lại làm research nó thăng hoa lên đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,233 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    A ko hiểu người vk trước của a sau nhiều năm chung sống, vậy nên chẳng dám nói a hiểu e hay bất kỳ người pn như thế nào.
    Vậy nên a mới nói nếu a ở vào địa vị e a sẽ làm vậy.
    Khi đó e sẽ có 1 ng ck tốt về cơ bản và có 1 ng tình bù đắp phần e thấy ng ck của mình thiếu.
    E đang muốn có một mẫu người hoàn hảo mà hình như hiếm có thể tìm được ai như vậy ở đời thực.
    Với trải nghiệm cuộc sống của a thì a thấy pn VN tự mình làm mình mệt mỏi và tất nhiên ảnh hưởng cuộc sống gia đình họ.
    Ví dụ nhiều người trên đây than vãn ck họ ra ngoài với người pn khác. A mong sau khi họ ly hôn họ có cơ hội làm chuyện ấy với nhiều người đàn ông khác. Khi đó họ có thể nghĩ lại quan điểm của mình về nhu cầu td của ng ck trước đây. Tất nhiên có những trường hợp ngoại lệ. Họ đi từ thất vọng này sang thất vọng khác và xuống tóc đi tu chẳng hạn. A đã từng có những thời gian dài ko thèm để mắt tới cô nào vì lo chuyện học hành và tương lai, giờ nghĩ lại thấy sao thời đó mình sống khác đi được có lẽ tốt hơn và cái gì giúp mình sống vui vẻ thì làm, người ngoài nghĩ gì kệ xác họ. E và chủ topic làm research nhiều mà ko đc ai ôm thì nguy hiểm đấy. Thần kinh ức chế mỏi mệt khó tập trung làm tốt công việc nghiên cứu và cơ quan bên trong của chị e có thể có vấn đề lâu dài vì ko đc thăng hoa thường xuyên. Sau này muốn có con có thể gặp khó khăn. Chưa kể cơ thể già nhanh e cứ nhìn mấy bà cô ko chịu lấy ck ko chịu làm chuyện ấy với ai, tới tuổi về già nhìn họ khô héo giống mấy cái cây còi cọc thật tội.

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong_ph71090 Xem bài viết
    Anh hiểu nhầm em rồi . Em cảm nắng không phải vì chuyện ấy, em yêu hay thích ai chỉ là vì cảm thấy họ có điểm gì đó làm mình cảm mến thôi ạ. Em cũng rất coi thường những người giải quyết nhu cầu sinh lý khi xa chồng con.
    Chị Hoamaimuaxuan, em cũng nghĩ như chị. Em cũng mong được làm bạn với cậu ấy, trò chuyện chia sẻ. Không có ý định tiến xa hơn, vì em đã có gia đình rồi, và cũng vì 2 con đường của bọn em hoàn toàn khác nhau. Kể cả khi chúng em còn độc thân, cũng không thể yêu nhau và đến với nhau lâu dài được. Chưa kể, yêu đương là vấn đề cảm xúc, kết hôn là vấn đề của lý trí. Chồng em về cơ bản là người tốt, nhưng giống đại đa số đàn ông VN, gia trưởng, bảo thủ và thiếu nhạy cảm. Em thì mặc dù cá tính nhưng bên trong luôn yếu đuối, cần được che chở, trong khi chồng không hiểu/ không có nhu cầu hiểu hoặc hiểu nhưng không quan tâm. Nên khi anh ấy làm tổn thương em, em cũng không còn nhu cầu để chia sẻ nhiều như ngày xưa nữa.

Em nghĩ research nhiều khi nhàm chán và mệt mỏi lắm chị ơi. Đôi khi có thêm động lực khác, ví dụ cưa cẩm chả hạn lại làm research nó thăng hoa lên đấy
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

@ Vitothich: Anh có thế giới quan quá méo mó nên anh nhìn người khác, nhìn thế giới sai be bét. Về tâm lý và sinh lý con người anh cũng hiểu sai đó. Haizzz định nói mấy câu nữa mà lại sợ khẩu nghiệp.
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Làm bạn thì cứ làm thôi em ạ, biết đâu đó lại là một người bạn tốt của em đó. Có những mối quan hệ tốt, lành mạnh cũng là một trong những điều thành công. Chị thấy em không phải là người dễ bị cảm xúc điều khiển nên chị tin em sẽ có một tình bạn tốt với cậu ấy. Chị có ku bạn thân, nó thích chị gần 20 năm nay, chị biết nhưng lúc nào cũng chỉ coi nó là bạn. Tụi chị vẫn rất tốt, chia sẻ với nhau nhiều thứ, hiểu nhau, chỉ mỗi yêu nhau thì không .

Mọi việc đều có cách giải quyết, cứ từ từ thôi em ạ, cho chồng em thêm thời gian và em có thêm một chút cố gắng nữa, rồi sẽ ổn.

Chị vừa bận research, vừa nhiều kế hoạch cá nhân, rảnh ra là thể thao, đi chơi, leo núi, xuống biển nên đủ nhiều niềm vui để sống và học. Có thêm giai thì chắc tốt hơn mà không có thì cũng thấy đời vẫn vui em ạ .
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newlife-nguyen Xem bài viết
    Hihi, Hội say nắng trai trẻ không có chị đâu. “Trai” của chị tầm tuổi chị hoặc +-1 tuổi thôi. Chị cũng chưa từng say nắng 1 em trai nào hết vì chị nghĩ họ như em trai mình. Còn bác sĩ điều trị cho chị tầm 30 tuổi, đẹp trai chưa vợ, nhưng chị chỉ thích nhìn thôi������. Cũng có 1 lần bác sĩ vào khám, hỏi sáng giờ đi đâu mà không thấy, không có đại từ xưng hô gì cả. Thông thường là chị sẽ xưng chị em ngay, nhưng lúc đấy mất 2’ đứng hình vì nhìn lên thấy bác sĩ đẹp trai quá, thế là nói ủa sáng giờ ở đây mà bác sĩ������.
    Đúng như em nói, con người ta trong đời sẽ có vài lần say nắng, chị cũng đang chờ thời gian sẽ xoá dần mọi thứ.
    Phụ nữ và đàn ông cùng tuổi thì bao giờ suy nghĩ của phụ nữ cũng già dặn hơn chút, đây lại là hơn tuổi nữa thì khoảng cách suy nghĩ sẽ càng lớn. Khi quen nhau là lúc đang vui vẻ hạnh phúc thì không thấy vấn đề gì nhưng khi lấy về rồi sẽ có lúc trở thành vấn đề. Nói chung chị chia tay không phải đơn giản chỉ vì chuyện hơn tuổi. Chị cũng không muốn nói xâu chồng cũ cho dù anh ta đã gây cho chị tổn thương. Chị chọn cách im lặng và rời xa để thanh thản hơn. Dù sao chị cũng trân trọng một người đã đi chung một quãng đường đời với mình!
    Chị ơi vậy thì enjoy cuộc sống độc thân không bận rộn gì đi chị. Tự dưng quẳng gánh lo về chồng, nhà chồng và nhiều những phức tạp khác, tuy có buồn nhưng cũng không phải quá tệ đúng không ạ. Chị có niềm vui, sở thích gì thì giờ là thời gian để thực hiện đấy. Muốn đi đâu, muốn làm gì thì nên làm luôn. Cuộc sống ngắn lắm, chẳng có thời gian để buồn đâu, chị hãy làm những gì mình thích trong khuôn khổ pháp luật là được. Chúc chị vui.
    • 2,233 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamaimuaxuan123 Xem bài viết
    @ Vitothich: Anh có thế giới quan quá méo mó nên anh nhìn người khác, nhìn thế giới sai be bét. Về tâm lý và sinh lý con người anh cũng hiểu sai đó. Haizzz định nói mấy câu nữa mà lại sợ khẩu nghiệp.
    Khoảng mấy chục năm sau e nhìn lại thế giới quan và tâm sinh lý xem đúng sai tn vậy. Giờ a chào tạm biệt topic này. Chúc vạn sự tốt lành.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thích thì nhích thôi ạ. Bật đèn xanh đê đc hay ko cũng chẳng mất j chí ít là đã nói hết nỗi lòng
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em từng cảm nắng và cũng ra sức theo đuổi người em thích. Nói chung cảm giác cưa trai thích lắm ạ, cứ nghĩ người đó suốt nên em nghĩ dù ở độ tuổi nào một khi đã cảm nắng trong tình yêu thì cảm giác vẫn bay bổng khó nói nên lời.
    Nhưng sau cùng gái như em cầm cưa toàn thất bại, rồi cảm giác đó cũng qua đi.
    Người ta hay nói gái cầm cưa là không tốt, hay chuyện tuổi tác sẽ bất lợi đến cả hai nhưng em luôn tin vào những chuyện tốt đẹp và rất mong chị sẽ tìm được mẫu người lí tưởng đồng hành đến suốt đời. Có thể là anh ấy hoặc nếu không phải cũng có thể là người khác. Miễn sao chị cứ sống vui vẻ, thoải mái là được rồi^^
    • 259 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm bạn thì cứ làm thôi em ạ, biết đâu đó lại là một người bạn tốt của em đó. Có những mối quan hệ tốt, lành mạnh cũng là một trong những điều thành công. Chị thấy em không phải là người dễ bị cảm xúc điều khiển nên chị tin em sẽ có một tình bạn tốt với cậu ấy. Chị có ku bạn thân, nó thích chị gần 20 năm nay, chị biết nhưng lúc nào cũng chỉ coi nó là bạn. Tụi chị vẫn rất tốt, chia sẻ với nhau nhiều thứ, hiểu nhau, chỉ mỗi yêu nhau thì không .

Mọi việc đều có cách giải quyết, cứ từ từ thôi em ạ, cho chồng em thêm thời gian và em có thêm một chút cố gắng nữa, rồi sẽ ổn.

Chị vừa bận research, vừa nhiều kế hoạch cá nhân, rảnh ra là thể thao, đi chơi, leo núi, xuống biển nên đủ nhiều niềm vui để sống và học. Có thêm giai thì chắc tốt hơn mà không có thì cũng thấy đời vẫn vui em ạ .
    Cũng khó phết đấy chị ạ. Vì chồng em là người hơi phong kiến, cũng hay ghen. Chồng em gần như không thích em có những mối quan hệ khác giới, ngay kể thằng bạn thân chơi với nó gần chục năm mà giờ chồng em cũng ko muốn em gần gũi quan tâm tới nó :d. Nếu muốn liên lạc toàn phải giấu diếm thôi chị ơi Nhiều khi ở cạnh chồng muốn nhắn tin hỏi thăm nó mà cũng phải thò thò thụt thụt như người đang mắc tội .

Nhiều khi em cho rằng em đang không làm gì sai cả, nhưng em tin sẽ rất tệ nếu chồng em biết mối quan hệ ấy, nhất là khi biết người đó có tình cảm với vợ mình. Bọn em vẫn thỉnh thoảng nói chuyện với nhau vì cậu bạn đó cũng bận, đa phần chỉ hỏi thăm nhau trong sáng. Cũng có đôi khi cậu ấy nói với em rằng muốn gần và hiểu em hơn, em cũng vẫn tỏ ra vô tư như 1 người bạn, bảo rằng tao với mày là bạn nên có nhiều cơ hội mà. :d mà sao vẫn thấy bận tâm phết :d

Thật ra nói có giai vui chứ em thấy đau đầu phết. Học hành nghiên cứu cũng bị ảnh hưởng lắm. Từ hồi em cảm cúm bạn này thành ra nghiên cứu cứ chậm tè tè tại cứ bận suy đoán nó làm như này là sao ta, sao hôm qua không thấy nó đi làm nhỉ . Nhưng thôi coi như cũng phá bỏ được cái routine nhàm chán. Hy vọng chị có cơ hội tiếp xúc với cậu bạn kia, để cậu ấy có thời gian hiểu thêm được nhiều điều hay ho về chị. Còn ngược lại, để em và cậu kia có thể nhìn đc nhiều điều xấu xí ở nhau.
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homilanang Xem bài viết
    Em từng cảm nắng và cũng ra sức theo đuổi người em thích. Nói chung cảm giác cưa trai thích lắm ạ, cứ nghĩ người đó suốt nên em nghĩ dù ở độ tuổi nào một khi đã cảm nắng trong tình yêu thì cảm giác vẫn bay bổng khó nói nên lời.
    Nhưng sau cùng gái như em cầm cưa toàn thất bại, rồi cảm giác đó cũng qua đi.
    Người ta hay nói gái cầm cưa là không tốt, hay chuyện tuổi tác sẽ bất lợi đến cả hai nhưng em luôn tin vào những chuyện tốt đẹp và rất mong chị sẽ tìm được mẫu người lí tưởng đồng hành đến suốt đời. Có thể là anh ấy hoặc nếu không phải cũng có thể là người khác. Miễn sao chị cứ sống vui vẻ, thoải mái là được rồi^^
    Cảm ơn em. Em là cô gái đáng yêu nhỉ. Chị cũng nghĩ rằng cảm nắng hay theo đuổi ai đó cũng là những cảm xúc quý giá để mình thêm hiểu bản thân cũng như trải nghiệm những cung bậc cảm xúc khác nhau.

Chị già rồi, chàng kia lại nhỏ tuổi quá nên chị không thể theo đuổi người ta lộ liễu được. Chị đang tìm cách tiếp cận từ từ thôi. Mà chàng hiện còn bận hơn cả chị nữa nên có rủ đi đâu cũng không được. Thôi lại đóng vai học sinh kém, cần chàng hỗ trợ vậy .
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

@ Phuongphuong: Chồng em còn trẻ mà gia trưởng và ghen tuông quá, cải thiện từ từ em ạ. Em cứ nhớ câu: Không gì là không thể, rồi sẽ cải thiện được cậu ấy.

Cậu bạn em đang cảm nắng làm cùng lab em mà, chả lẽ cả chồng em cũng làm ở đó mà lo lắng gì. Đi học thì ai cũng phải có bạn, có group của mình chứ nhỉ. Mình coi người ta là bạn thì chị thấy cũng không vấn đề gì cả.

Công nhận cảm nắng cảm gió nhiều khi cũng vui mà đôi khi cũng phải thở dài. Mấy hôm trước chị bận nên ít nghĩ đến cậu ấy, giờ đỡ hơn bắt đầu nghĩ về người ta xong đặt các câu hỏi như em vậy đó. Chàng trai trẻ mà như ông cụ non, suốt ngày chỉ lo research. Cậu ấy khép kín quá khiến chị không phá được "bức tường băng" để tìm hiểu về cậu ấy cũng như cho cậu ấy thấy chị đây rất nhiều điểm tốt đẹp . Ôi nhưng chị lại thích mấy "cụ non" kiểu này mới khổ cơ hic
    • 259 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Phuongphuong: Chồng em còn trẻ mà gia trưởng và ghen tuông quá, cải thiện từ từ em ạ. Em cứ nhớ câu: Không gì là không thể, rồi sẽ cải thiện được cậu ấy.

Cậu bạn em đang cảm nắng làm cùng lab em mà, chả lẽ cả chồng em cũng làm ở đó mà lo lắng gì. Đi học thì ai cũng phải có bạn, có group của mình chứ nhỉ. Mình coi người ta là bạn thì chị thấy cũng không vấn đề gì cả.

Công nhận cảm nắng cảm gió nhiều khi cũng vui mà đôi khi cũng phải thở dài. Mấy hôm trước chị bận nên ít nghĩ đến cậu ấy, giờ đỡ hơn bắt đầu nghĩ về người ta xong đặt các câu hỏi như em vậy đó. Chàng trai trẻ mà như ông cụ non, suốt ngày chỉ lo research. Cậu ấy khép kín quá khiến chị không phá được "bức tường băng" để tìm hiểu về cậu ấy cũng như cho cậu ấy thấy chị đây rất nhiều điểm tốt đẹp . Ôi nhưng chị lại thích mấy "cụ non" kiểu này mới khổ cơ hic
    Chồng em, cậu bạn ấy và em không liên quan gì tới nhau chị ơi. Cậu bạn đó làm cùng chỗ làm thêm của em thôi ạ . Chồng em quan niệm nam nữ đi cà phê riêng 2 người với nhau là không được . Em cũng muốn cải thiện nhưng không đủ kiên nhẫn nữa, nhiều khi nghĩ 30 năm nữa mình sẽ sống thế này mãi sao, nhưng đâu có lựa chọn khác phải không hả chị?
    Càng khép kín chị lại càng phải cho cậu ấy vào đời đi chị ạ . Suốt ngày lo research chẳng qua vì chẳng có cái...khác để lo thôi. NHư ngày xưa em cũng chỉ nghĩ tới chuyện học hành không, nấu cơm cho chồng cũng nghĩ tới research mà giờ có tý nắng vào nhiều khi lại bất chợt cười 1 mình, hát vu vơ .
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hội thoại của mình và cậu ấy đây (có lược giảm )

- Hi em, chị mời em đi cà phê nhé!
    .....(đợi cả ngày ko nhắn lại)
    - Em ngại à, ngại thì thôi vậy . Chị đang bị mắc cái A, hôm nào rảnh em chỉ cho chị được ko?
    - Sorry chị em đang rất bận, khi nào rảnh và tâm trí thoải mái em mới đi cafe được. Còn cái A em có thể tranh thủ giúp chị.

Đấy cứ nhờ vả thì đồng ý, còn cái gì không liên quan tới "giúp đỡ" là không chịu cơ, bảo mình làm sao mà cưa đây hic.

@ Phuongphuong: Cuộc sống của em buồn tẻ vậy. Cứ thử làm trái ý chồng vài lần đi, cho cậu ấy nhận ra vấn đề. Em cứ sống chịu đựng chồng như vậy không phải là cách hay đâu.

Chị chưa có đủ trình để làm "vẩn đục" ông cụ non kia em ơi. Thôi cứ enjoy cảm giác tương tư một người đi vậy, cả em nữa nhé
    • 259 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hội thoại của mình và cậu ấy đây (có lược giảm )

- Hi em, chị mời em đi cà phê nhé!
    .....(đợi cả ngày ko nhắn lại)
    - Em ngại à, ngại thì thôi vậy . Chị đang bị mắc cái A, hôm nào rảnh em chỉ cho chị được ko?
    - Sorry chị em đang rất bận, khi nào rảnh và tâm trí thoải mái em mới đi cafe được. Còn cái A em có thể tranh thủ giúp chị.

Đấy cứ nhờ vả thì đồng ý, còn cái gì không liên quan tới "giúp đỡ" là không chịu cơ, bảo mình làm sao mà cưa đây hic.

@ Phuongphuong: Cuộc sống của em buồn tẻ vậy. Cứ thử làm trái ý chồng vài lần đi, cho cậu ấy nhận ra vấn đề. Em cứ sống chịu đựng chồng như vậy không phải là cách hay đâu.

Chị chưa có đủ trình để làm "vẩn đục" ông cụ non kia em ơi. Thôi cứ enjoy cảm giác tương tư một người đi vậy, cả em nữa nhé
    =)))))))))))))))))))))))))))))))))). Chị ơi, em đọc tin nhắn của anh chàng này thấy cậu ấy đúng kiểu người chỉ biết tới công việc, nguyên tắc và chỉn chu quá mức. Theo thiển ý của em, những người kiểu như này thường bị hấp dẫn bởi những người trẻ con, phiền nhiễu ý )). Có thể ban đầu cậu ta sẽ né tránh, sẽ khó chịu vì bị quấy rầy, nhưng dần dần sẽ bận tâm suy nghĩ. Em nghĩ đã là con người thì ai cũng có nhu cầu tình cảm, chia sẻ. Họ chưa đồng ý cà phê vì họ cảm thấy mình chưa đủ hấp dẫn thôi, chứ làm gì mà không có thời gian tâm trí đi cà phê (chỉ là cà phê thôi mà , có cần phải chuẩn bị thời gian tâm trí ghê gớm vậy không ))) ). Nghe đã thấy ông này đúng kiểu ông cụ non, chắc đời sống tình cảm cũng nhạt nhẽo lắm đây ).
    Em không hiểu em có khác người khác không. Chứ như lúc đầu em bị cậu bạn kia để ý quan tâm cũng cảm thấy vô cùng khó chịu, ...Nhưng sau một thời gian dài nhận được sự quan tâm như vậy mình cũng bắt đầu bận tâm, suy nghĩ. Con người mà chị . Tuy nhiên, chị em mình cũng đâu còn trẻ để mất thời gian theo đuổi một thứ không chắc đã thuộc về mình chị nhỉ :d. Khéo mình lại bỏ cuộc trước khi người ta mở lòng í chứ .
    Còn chồng em, em cũng làm trái ý nhiều lần rồi và lần nào cũng cãi nhau rất to, gần như cảm tưởng ko thể hàn gắn đc. Cuộc sống đôi khi buồn phiền và mâu thuẫn như vậy đấy chị.
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

=)))))))))))))))))))))))))))))))))). Chị ơi, em đọc tin nhắn của anh chàng này thấy cậu ấy đúng kiểu người chỉ biết tới công việc, nguyên tắc và chỉn chu quá mức. Theo thiển ý của em, những người kiểu như này thường bị hấp dẫn bởi những người trẻ con, phiền nhiễu ý )).
    Có em nói chuyện cùng chị vui lắm đó .

Cái đoạn bôi đậm này đánh đố chị quá, chị đang nhiều tuổi hơn người ta mà. Đoạn hội thoại thực ra chị có lược bớt. Cậu ấy nói là đang bị trục trặc research nên rất căng thẳng. Cậu ấy có lẽ đúng như em nhận xét, người chỉ biết công việc và nguyên tắc. Gặp chị mà không bao giờ hỏi được một câu nào về bản thân chị, không nói thừa lấy một lời, chủ yếu là chị hỏi. Kiểu nhát nhát rụt rè trong giao tiếp nhưng lại tự tin về kiến thức ấy. Đời sống tình cảm thì chị không rõ, chỉ nghe mấy đứa em đồn đại là từ rất lâu rồi không có bạn gái, chỉ biết có công việc .

Chị còn không cả có cơ hội mà quan tâm đến người ta như anh chàng cảm nắng em cơ hic. Không biết chị có thể kiên trì với tình cảm này đến bao giờ. Chị đang chuẩn bị bài để nhờ người ta help đây ahihi
    • 149 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Nếu xác định được tình cảm của mình với cậu ấy rồi thì cứ tiến lên thôi em . Chị thấy em khá hiểu cuộc sống, cũng vui vẻ và chắc nhiều đam mê. Những điều này là điểm hấp dẫn đó, em phát huy để cưa chàng cho đổ. Chúc em thành công.
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cập nhật tình hình là mình mới nhờ vả cậu ấy giúp vài việc. Cậu ấy vẫn nhiệt tình giúp dù đang rất bận. Tiện thể mình cũng nhắn vài ba câu cảm ơn, hỏi han thì cậu ấy tuyệt nhiên không trả lời gì hết, chỉ mỗi nhấn like. Biểu hiện này là không thích nói chuyện với mình rồi .

@ Cảm ơn chị Autumn, em đang thử hihi. Cảm giác thích ai đó cũng hay hay.
    • 259 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :P Chị hoamaimuaxuan
    Haha, khổ nỗi càng bí ẩn thì lại càng quyến rũ chị nhỉ. Em không biết đó có phải là đặc trưng của người làm nghiên cứu hay không, nhưng với em càng khó thì lại càng muốn ...thử tiếp. . Nhiều khi cũng nghĩ nhẹ nhàng chỉ như là một hành trình chinh phục cho vui (mặc dù mục đích thì rất nghiêm túc). Chị em mình tuổi này rồi cũng có nhiều việc khác để làm, thế giới đâu phải quay xung quanh mỗi chuyện tình yêu. Nhiều khi bị phũ lắm nhưng cũng không buồn bằng thời trẻ trâu , vì mình lại bận quay đi làm việc khác. Thôi thì với cậu bạn này, cứ nghĩ chinh phục cho ....vui đi . Được thì coi như trúng độc đắc, không được thì coi như có thêm trải nghiệm
    Cập nhật tình hình của em thì em và cậu bạn đó có nói chuyện và chat trên fb. Trước đây khi còn làm chung cậu ấy rất hay nhìn em và cũng cố muốn nói chuyện nhưng em khong được thoải mái . Giờ cậu ấy nghỉ làm em lại thấy...thiếu thiếu. Bọn em chat nhưng không thường xuyên, mỗi lần chat cậu bạn đấy đều thể hiện tình cảm nhưng em không đáp lại, tuy nhiên nếu em chủ động hỏi thăm thì đa phần chỉ seen chứ không reply y như cậu bạn của chị đấy. . Em nghĩ có lẽ có những mối quan hệ chỉ nên đứng nhìn từ xa sẽ...đẹp hơn là gặp gỡ nói chuyện với nhau . Thôi thì em lại quay về chấp nhận chồng mình và tự nhủ lòng đàn ông thằng nào cũng như nhau vậy )))))))))))
    • 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

@ Phuongphuong: Em đúng là theo tình tình chạy, chạy tình tình theo đó . Lúc người ta còn làm cùng thì không có cảm nắng cảm gió, đi rồi mới thấy thiếu. Nhưng có lẽ vậy mới đúng là tình cảm, lúc bên cạnh lại không nhận ra mình thích người ta nhỉ. Mà chị cũng thắc mắc anh chàng ấy, thích em mà em hỏi han thì lại không nói gì. Có lẽ không phải phụ nữ mình mới khó hiểu nhỉ . Haizz mấy ông cụ non ấy nhắn vài câu sợ giảm mất vài kg hay sao ấy nhỉ

Chị biết em đang động viên chị, nhưng mà cưa trai khó hơn cả research đó. Ít ra thì research còn có cơ sở khoa học, có các nghiên cứu đi trước để mà tham khảo, biết gap ở chỗ nào mà tìm ra, có chuyên gia để mà tham khảo. Còn cưa trai mông lung không biết đâu là bến là bờ. Chị tưởng cảm xúc của mình đã ổn định lắm rồi ấy, vậy mà gặp cậu này tình cảm cũng lên xuống thất thường như ai hehe. Cứ kệ tình cảm này, kệ cậu ấy bơ mình nhỉ, chị cứ cưa đấy, cưa mãi cây không đổ thì cũng có ít mùn cưa về bón vườn .
    • 259 Bài viết

• 2,262 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :P Hihi, chị em mình cũng đâu phải trẻ trâu mà bao biện nữa chị nhỉ . Không nhắn thì chỉ có thể là không thích, không có hứng thú thôi . Cậu ấy bảo bận lắm, nhưng bận tới mức không reply được dù người ta đã hỏi thăm thì là do không có tình cảm hoặc nhiều có mối quan tâm khác lớn hơn thôi . Hehehe
    Suốt thời gian "tương tư", em cũng cảm thấy dằn vặt với chồng mình. Chồng em chưa tốt, nhưng chỉ yêu vợ (ít nhất là hành động của chồng luôn quang minh chính đại), không giấu diếm em điện thoại hay gì bao giờ. Trước đây khi tình cảm còn tốt, em cũng như vậy với chồng. Có lẽ thời gian này em đã cho mình không gian riêng hơi nhiều. Em vừa muốn nói chuyện vs cậu bạn kia, nhưng cũng sợ chồng biết được sẽ tổn thương ghê lắm (vì chồng em rất tin em, có nằm mơ chồng em cũng k nghĩ rằng em có thể say nắng). Chồng em là người đơn thuần về tình yêu, lấy vợ là chỉ có 1 vợ 1 chồng, không tiêu hóa được các cụm từ "say nắng", "ngã lòng". Thôi thì cậu bạn ấy ko reply em cũng tốt, có lẽ cũng là cách để em nhìn nhận lại tất cả những người đàn ông khác khi tán tỉnh đều có thể nói hươu nói vượn, nhưng không phải ai cũng nói những điều thật lòng
    PS: research nào thì cũng phải có người bắt đầu mới có thành tựu để người khác kế thừa mà chị . Em thấy tình cảm của chị chẳng có gì sai trái, nên chị chiều chuộng cảm xúc của mình 1chút cũng chẳng sao. Thích thì nhắn tin, nhớ thì rủ đi uống nước, cần thì gọi trai hỗ trợ research tý . Chàng thích thì đi, không thích thì...chờ dịp khác rủ tiếp . cậu này em đoán máu cũng chưa lên não để biết chị đang cưa đâu. CHỉ nghĩ là khiếp, giúp cho 1 tý mà bà này khách sáo vãi, phải mời đi uống nước để cám ơn nữa. Đang bận thôi dẹp đi , có gì đâu mà phải cảm ơn Kiểu vậy đó
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4