Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cái gai...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm nay là thứ 7...bình thường em sẽ được anh chở đi chơi...
    Nhưng xa rồi...giờ anh cũng đi chơi...nhưng đi với người mới...
    Mình chia tay rồi..là sự thật...
    Em chẳng cần biết lỗi của ai...
    Em chẳng cần anh làm điều gì cho em...
    Em chẳng cần gì cả...
    Có lẽ em còn yêu...nhưng là anh của ngày đầu tiên...là anh với trái tim ấm áp...chứ chẳng phải là anh bây giờ..lạnh lùng..và bước qua nỗi đau, nước mắt của em...thật dễ dàng...
    Em cảm thấy phục anh lắm vì anh làm đc điều đó...mà cũng dễ hiểu thôi, vì anh nhanh chóng có người mới...thì còn thời gian đâu mà nghĩ rằng mình có đang bước qua nỗi đau của người khác...
    THÔI KỆ...ĐÊM CÓ DÀI MẤY THÌ NGÀY CŨNG SANG...
    NỖI TUYỆT VỌNG SẼ LÀM EM VỮNG VÀNG HƠN...

......
    Em chả cần biết giờ anh đang làm gì, vì 4 năm yêu anh cũng quá đủ rồi...nước mưa, nước mắt...hòa vào nhau...chỉ để bây giờ..thấy anh cười và hôn người mới...vậy nên...dành cho anh như thế là đủ rồi, phải o anh?
    Em chẳng thể cân đo đong đếm chính xác em yêu anh bao nhiêu..nhưng khi người ta có thể tha thứ tất cả lỗi lầm...có nghĩa là...người ta đã "cho" , và "cho hết" rồi đó anh...còn gì để cho nữa đâu...
    Mỗi đêm giật mình..em vẫn nhớ rõ như in tấm hình anh và cô ấy...rồi khóc...trùm mền...nấc từng tiếng 1...tội nghiệp em nhỉ...nhưng thôi...đời mà...ĐÊM CÓ DÀI MẤY THÌ NGÀY CŨNG SANG...
    Từ ngày nhìn thấy tấm ảnh đó....trong giấc mơ của em thường xuyên có mặt anh...và cô ấy..em chả ghét ai cả anh àh...nhưng thôi tha cho em...đừng ám ảnh em nữa...anh với ng ta có vui ở đâu thì vui đi, đừng đi vào giấc mơ của em nữa, đừng vô tình (hay cố ý) cho em thấy những điều đó nữa...để rồi đêm đó... em như người mộng du...
    Em chẳng cần anh nữa...thật đấy...

Nhưng...luôn có 1 cái gai...nó nằm ở góc nào đó trong tim em...để những lúc vô tình thấy đc những điều o nên thấy...em trở mình...và nó đau...âm ỉ...đến nghẹt thở...
    Trong từng ngóc ngách của tâm hồn, em xin Trời cho em có đủ sức mạnh để lấy cái gai đó ra...tình yêu thì quý thật nhưng phải trao cho đúng người...em o níu anh lại...nên anh muốn đi đâu thì đi đi...và nhớ đó...đừng đặt thêm cái gai nào vào tim em nữa...
    ........
    Cái gai...đôi lúc chẳng phải là tình yêu....chỉ đơn giản là cái gai...âm ỉ...nghẹt thở....
    Cuộc đời đó....có bao lâu...mà hững hờ .....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 150 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuki165 Xem bài viết
    ĐÊM CÓ DÀI MẤY THÌ NGÀY CŨNG SANG...
    [/B][/COLOR]
    Câu này hay
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

buồn, chả biết nói gì, mình cũng có 1 cái gai :Sad:
    • 167 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Cố lên yuki à. Qua mùa đông sẽ là mùa xuân đẹp đẽ.
    • 348 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Cái gai...đôi lúc chẳng phải là tình yêu....chỉ đơn giản là cái gai...âm ỉ...nghẹt thở....[/B][/COLOR]
    Quá đúng

Nhiều nỗi đau còn lại ko phải vì còn yêu
    • 1,854 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Cái gai này rồi sẽ theo em suốt cuộc đời đó em.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi March 1976 Xem bài viết
    Cái gai này rồi sẽ theo em suốt cuộc đời đó em.
    Đừng hù em nha...em mệt mỏi quá rùi...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

ngày mai trời lại sáng thôi em..vui vẻ lên nào...đời là cái đinh tình là cái que người yêu là con vịt què...
    ...hanhngodn.....
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con Rua Xem bài viết
    ngày mai trời lại sáng thôi em..vui vẻ lên nào...đời là cái đinh tình là cái que người yêu là con vịt què...
    nói thì dễ, làm mới khó, cái gai sẽ còn cho tới khi nó được thay thế bằng cái gai khác :RaisedEye
    • 1,854 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Đừng hù em nha...em mệt mỏi quá rùi...
    Chị không hù em đâu. Thời gian sẽ phủ kín mọi vết thương lòng, nhưng rồi sẽ đến một khoảnh khắc nào đó, em sẽ nhói lòng khi chợt nhớ lại chuyện xưa.

Nhưng em cứ yên tâm, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua đi hết (theo một nghĩa nào đó).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi March 1976 Xem bài viết
    Chị không hù em đâu. Thời gian sẽ phủ kín mọi vết thương lòng, nhưng rồi sẽ đến một khoảnh khắc nào đó, em sẽ nhói lòng khi chợt nhớ lại chuyện xưa.

Nhưng em cứ yên tâm, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua đi hết (theo một nghĩa nào đó).
    Điều này là rất đúng. Làm sao có thể tìm được sự thanh thản thật sự?

Mong chủ tóp sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này, sớm bình yên và tìm thấy niềm vui trong cuộc sống.
    • 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi E71_ BURBERRY Xem bài viết
    Cuộc đời ai cũng có 1 cái gai.
    Nhổ cái này đi thì lại có cái khác đâm vào sâu hơn :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    Theo em thì không nhổ được đâu bác ah. Nó chỉ ăn sâu vào tim,nằm im trong đó để rồi lâu lâu...nhúc nhíc, làm mình nhói đau mà thôi:Sad:
    • 145 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hôm nay là thứ 7...bình thường em sẽ được anh chở đi chơi...
    Nhưng xa rồi...giờ anh cũng đi chơi...nhưng đi với người mới...
    Mình chia tay rồi..là sự thật...
    Em chẳng cần biết lỗi của ai...
    Em chẳng cần anh làm điều gì cho em...
    Em chẳng cần gì cả...
    Có lẽ em còn yêu...nhưng là anh của ngày đầu tiên...là anh với trái tim ấm áp...chứ chẳng phải là anh bây giờ..lạnh lùng..và bước qua nỗi đau, nước mắt của em...thật dễ dàng...
    Em cảm thấy phục anh lắm vì anh làm đc điều đó...mà cũng dễ hiểu thôi, vì anh nhanh chóng có người mới...thì còn thời gian đâu mà nghĩ rằng mình có đang bước qua nỗi đau của người khác...
    THÔI KỆ...ĐÊM CÓ DÀI MẤY THÌ NGÀY CŨNG SANG...
    NỖI TUYỆT VỌNG SẼ LÀM EM VỮNG VÀNG HƠN...

......
    Em chả cần biết giờ anh đang làm gì, vì 4 năm yêu anh cũng quá đủ rồi...nước mưa, nước mắt...hòa vào nhau...chỉ để bây giờ..thấy anh cười và hôn người mới...vậy nên...dành cho anh như thế là đủ rồi, phải o anh?
    Em chẳng thể cân đo đong đếm chính xác em yêu anh bao nhiêu..nhưng khi người ta có thể tha thứ tất cả lỗi lầm...có nghĩa là...người ta đã "cho" , và "cho hết" rồi đó anh...còn gì để cho nữa đâu...
    Mỗi đêm giật mình..em vẫn nhớ rõ như in tấm hình anh và cô ấy...rồi khóc...trùm mền...nấc từng tiếng 1...tội nghiệp em nhỉ...nhưng thôi...đời mà...ĐÊM CÓ DÀI MẤY THÌ NGÀY CŨNG SANG...
    Từ ngày nhìn thấy tấm ảnh đó....trong giấc mơ của em thường xuyên có mặt anh...và cô ấy..em chả ghét ai cả anh àh...nhưng thôi tha cho em...đừng ám ảnh em nữa...anh với ng ta có vui ở đâu thì vui đi, đừng đi vào giấc mơ của em nữa, đừng vô tình (hay cố ý) cho em thấy những điều đó nữa...để rồi đêm đó... em như người mộng du...
    Em chẳng cần anh nữa...thật đấy...

Nhưng...luôn có 1 cái gai...nó nằm ở góc nào đó trong tim em...để những lúc vô tình thấy đc những điều o nên thấy...em trở mình...và nó đau...âm ỉ...đến nghẹt thở...
    Trong từng ngóc ngách của tâm hồn, em xin Trời cho em có đủ sức mạnh để lấy cái gai đó ra...tình yêu thì quý thật nhưng phải trao cho đúng người...em o níu anh lại...nên anh muốn đi đâu thì đi đi...và nhớ đó...đừng đặt thêm cái gai nào vào tim em nữa...
    ........
    Cái gai...đôi lúc chẳng phải là tình yêu....chỉ đơn giản là cái gai...âm ỉ...nghẹt thở....
    Không biết nói gì hơn ngoài câu “ Hãy vững tin lên bạn nhé , ko có nỗi dau nào mà ko qua dc cả bạn à…trước dây mình cũng từng như bạn , nhìn thấy ex chở bạn gái mới và dùa giỡn tình tứ ngay trước mặt mình…cay lắm, dau lắm, nhưng càng dau bao nhiêu thì càng phải vững tin mà dúng dậy….phải chứng tỏ cho anh ta thấy là anh ta mất mình , mất di 1 ng con gái tốt ..chứ ko phải mình mất anh ra…..theo bạn kể thì anh ta khá là lạnh lụng …có thể thay ng mới dễ dàng như vậy thì cũng chẳng còn gì dể nói …Rồi 1 lúc nào dó anh ta cũng sẽ phải nhỉn lại mà tiếc nuối….với dk là giờ bạn hảy tự tin vui vẻ yêu dời lại….rủ bạn bè di chơi di bạn , rủ nhau ăn uống trao dổi trò chuyên và mổ rộng cho mình những cuộc vui chơi lành mạnh với bạn bé…Điều này sẽ giúp bạn mau chóng lấyt lại niềm vui và biết dâu 1 tình yêu thật sự dang chờ bạn ở một nơi nào dó …Cố lên bạn nhé , mình mong rằng 1 ngày gần dây sẽ dc nghe bạn chia sẻ về một niềm vui nào dó trên dây nhé ! good luck:Rose: !
    Vì một thế giới luôn có em hướng về anh !:LoveStruc:

:Rose:*Mẹ sinh anh để bây giờ cho em *
    :Rose:
    Mong chờ 1 wedding hạnh phúc !:Rose:
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

như thế là bạn cũng mạnh mẽ lắm rồi, gắng nữa lên ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 464 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ôi dào, tập bình thản nhìn thẳng vào nó, sống mới dễ, có mỗi con đường mòn mà sao ai cũng dắt nhau qua thế?
    rồi cũng được như tớ thôi, dẫu biết kiếm tìm một nơi "xa lắm... nơi nước mắt ngừng rơi" có vẻ hơi ảo tưởng .
    Mưa..
    • 306 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Cảm giác ấy đau đớn như "dằm trong tim " phải không bạn ?
    Bình yên một thoáng cho tim mềm :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giấcmơ_của_anh Xem bài viết
    Cảm giác ấy đau đớn như "dằm trong tim " phải không bạn ?
    Uh. đúng rùi. nó o quá mạnh mẽ, nhưng cũng "đủ" để mình giật mình. Và quan trọng là...nó âm ỉ lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Ken mẹ thảo Xem bài viết
    Không biết nói gì hơn ngoài câu “ Hãy vững tin lên bạn nhé , ko có nỗi dau nào mà ko qua dc cả bạn à…trước dây mình cũng từng như bạn , nhìn thấy ex chở bạn gái mới và dùa giỡn tình tứ ngay trước mặt mình…cay lắm, dau lắm, nhưng càng dau bao nhiêu thì càng phải vững tin mà dúng dậy….phải chứng tỏ cho anh ta thấy là anh ta mất mình , mất di 1 ng con gái tốt ..chứ ko phải mình mất anh ra…..theo bạn kể thì anh ta khá là lạnh lụng …có thể thay ng mới dễ dàng như vậy thì cũng chẳng còn gì dể nói …Rồi 1 lúc nào dó anh ta cũng sẽ phải nhỉn lại mà tiếc nuối….với dk là giờ bạn hảy tự tin vui vẻ yêu dời lại….rủ bạn bè di chơi di bạn , rủ nhau ăn uống trao dổi trò chuyên và mổ rộng cho mình những cuộc vui chơi lành mạnh với bạn bé…Điều này sẽ giúp bạn mau chóng lấyt lại niềm vui và biết dâu 1 tình yêu thật sự dang chờ bạn ở một nơi nào dó …Cố lên bạn nhé , mình mong rằng 1 ngày gần dây sẽ dc nghe bạn chia sẻ về một niềm vui nào dó trên dây nhé ! good luck:Rose: !
    Nhìn thấy trực tiếp luôn hả bạn? Đắng nhỉ...
    Giờ bạn sao rồi? cái gai đó chắc vẫn còn đúng o? nhưng có lẽ sẽ bớt đi nhiều...thời gian mà...
    Cũng là tình yêu...em yêu anh...anh cũng yêu em...nhưng sao em mệt mỏi thế....?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 657 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Tặng bạn bài thơ này của Xuân Diệu
    Dại khờ

Người ta khổ vì yêu không phải cách,
    Yêu sai duyên, và mến chẳng nhằm người.
    Có kho vàng nhưng tặng chẳng tùy nơi,
    Người ta hổ vì xin không phải chỗ.

Đường êm qúa, ai đi mà nhớ ngó
    Đến khi hay, gai nhọn đà vào xương.
    Vì thả lòng không kiềm chế dây cương,
    Người ta khổ vì lui không được nữa.

Những mắt cạn cũng cho rằng sâu chứa;
    những tim không, mà tưởng tượng tràn đầy.
    Muôn nghìn đời tìm cớ dõi sương mây,
    Dấn thân mãi để kiếm trời dưới đất.

Người ta khổ vì cố chen ngõ chật,
    Cửa đóng bưng nên càng quyết xông vào.
    Rồi bị thương, người ta giữ gươm dao,
    Không muốn chữa, không chịu lành thú độc

Em độc thân, em quyến rũ :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tối qua em lại o ngủ đc...
    Tối hôm trước em cũng o ngủ đc...
    Đêm nào cũng gần 3h thì nước mắt tự nhiên rơi...
    Em trùm mền...nấc từng tiếng...sao em thấy tội nghiệp mình quá...4 năm trời bên anh...giờ em chỉ biết nằm đây...
    Em cũng muốn thôi nghĩ về anh...nhưng em phải làm sao để làm đc điều đó...
    Em chẳng thể quên đc bức ảnh ấy...em so lúc anh hôn cô ấy...và nhớ lại những lúc anh ôm em...em tự hỏi...có giống nhau o?
    Đến chừng nào...mới hết..."đêm dài lắm mộng"...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2