TIN TÀI TRỢ.

Cách nhanh nhất để quên đi người mình yêu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

thường nói cách quên ny nhanh nhất là có 1 người yêu khác..nhưng như vậy khác gì là thay thế,lấy ny mới để lấp đi chỗ trống, ny mới mà biết như vậy ng ta sẽ buồn lắm...còn tình cảm yêu nhau cả 1 thời gian dài như vậy chẳng bao giờ quên được đâu, chỉ để thời gian xóa nhòa dần nỗi nhớ thôi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Y một em khác là xong ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,018 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

tớ đây, yêu đơn phương bạn học cùng lớp 3 năm liền, rồi giờ đây khi bạn ấy bị bệnh và lên thiên đàng tớ vẫn mơ thấy bạn ấy và còn mơ tới ngày tháng đi học cùng bạn ấy nữa chứ. giờ có chồng rùi vẫn cảm thấy nhớ và thương bạn ấy.hicc.... nói chung là khó quên lắm
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 136 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

cách quên đi một người của em tuy hơi nhục mặt nhưng đến khi em làm được thì em đã quên đc.
    Em nói chuyện thẳng thắn với người ta về sự nhớ nhung của mình, chỉ nói thôi chứ ko hề có ý định níu kéo j sất, chỉ để xem phản ứng của người ta thế nào. Sau khi nói ra và thấy rằng người ta chả nhớ j đến mình nữa...sau đó em đã quên được
    ---> ---> ---> --->
    • 278 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi calamxuong89 Xem bài viết
    cách nhanh nhất để quên 1 người phụ nữ là có một người phụ nữ khác
    Anh nói sai rồi, đúng ra phải là:"Cách nhanh nhất để quên 1 người là yêu một người khác". Nhưng mà mình thấy khi bạn vẫn chưa thể quên đc ng cũ thì đừng vội quen một ai đó để xoa dịu vết thương lòng của bạn vì nếu bạn ko thể yêu họ thật lòng thì bạn đang truyền nỗi đau của mình cho người khác đấy, chính bạn có thể hiểu cảm giác đó khó chịu như thế nào mà.
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

giá mà người yêu mình nó cũng nhớ mình như bạn nam này nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

một thời gian tự khắc sáng dậy thấy hết yêu luôn
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 454 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Càng cố gắng quên thì sẽ không quên được. Cứ để bình thường thôi . Khi nào nhớ thì hãy cứ nhớ . Tới lúc nào rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi bạn àh .
    • 36 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đến lúc nào buông được thì sẽ thanh thản mà quên thôi bạn à. Thời gian sẽ trả lời cho bạn. Đừng ép mình phải quên làm gì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang nhớ quặn cả tim đây. Theo mình có 3 cách dễ nhất để quên được người yêu cũ :
    1/ Yêu người yêu mới , cách này cực hiệu quả. Khi có người mới mình sẽ không quên người cũ, nhưng mỗi khi mình nghĩ đến người cũ mình thấy không buồn nữa. Thế là thành công.
    2/ Tìm một việc gì đó làm mà mình thật sự thích thú, nhưng lại chiếm hết thời gian và tình cảm của mình. Như thế sẽ mệt về lăn ra ngủ chả nhớ nữa. Đồng thời tình cảm của mình sẽ chuyển sang công việc đó.
    3/ Tìm một lí do gì đó để nhận ra người đó thật đáng ghét , khi đó sẽ làm mình chuyển từ nhớ nhung sang bực mình. Tuy nhiên cách này hơi tiêu cực, cho dù cũng hiệu qua đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 617 Bài viết

• 1,685 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu có thể đc thì hãy đi thật xa luôn...Cuộc sống luôn là những bộn bề lo toan, hãy để những việc khác cuốn mình vào, thời gian trôi đi cái gì đã qua rồi sẽ qua thôi
    • 31 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Vào đây mới biết đàn ông cũng khó quên nhỉ ? Vậy mà mình cứ tưởng đàn ông mới là người nhanh quên.
    • 361 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

"Tôi giết tim mình từ đã lâu.
    Hãy quên đi hình ảnh buôi ban đầu.
    Yêu người hơn một lần say đắm.
    Hơn một lần yêu để dệt sầu".
    "Đừng bao giờ tin vào thứ ánh sáng cuối đường tàu.Vì biết đâu đó là ánh đèn của đầu xe lửa"
    • 74 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mọi ngườik khuyên thì khuyên thế thôi chứ chắc gì bạn đã làm được. Cái chính là do bạn thôi. Giờ là lúc phải lí trí hơn, nghĩ sâu hơn. Những gì ko phải là của mình thì cứ cố cũng ko thể nào là của mình. Mà chính bạn lại là người bị tổn thương nhiều hơn cả. Khi tình yêu không còn thì mọi sự quan tâm hay hỏi han đều là thừa thải, chi bằng quên nó đi. Nếu người ta cũng thật lòng yêu bạn thì chắc chắn sẽ có ngày quay trở lại. Còn ko thì thôi, cách duy nhất là nghĩ cho bản thân mình nhiều hơn. Rồi sau này, khi gặp được 1 người đích thực là của bạn thì lúc đó bạn sẽ nghĩ đến bây giờ bằng 2 từ "NGỐC NGẾCH"

Chúc bạn luôn vui vẻ ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi what_the Xem bài viết
    Như tít ạ. Em đã quá mệt mỏi và chán chường rồi. Em muốn quên đi càng nhanh càng tốt nhưng càng muốn quên thì em lại càng không thể quên được.
    Ngày nào hình bóng cô ấy cũng ám ảnh em và em không thể dứt được suy nghĩ về cô ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

huhu, e cũng giống chủ top, ban ngày thì không sao, cứ đến tối là như ng mất hồn, chẳng tập trung nổi việc j ((((((
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ngày xưa zai kia chia tay iem, vật vã khổ sở và ngày ngày search gg để tìm ra cách quên và trả thủ người yêu (Trù thù theo xu hướng nhân văn ạ :P)

Và, cách trả thù hay nhất là: sống tốt hơn ---> quên

E lập cả một cuốn sổ tay nhỏ, ghi chú hết, để e giở ra xem (vì cũng mới chia tay hồi tháng 4 :P)
    Xem lại thì cái này thiên về trả thù nhân văn hơn nhưng chủ thớt thấy dùng dc bước nào thì dùng:
    Sub: Cách trả thù hay nhất
    1. Tha thứ và ngừng quan tâm
    2. Nói về anh chàng khác ---> nhằm chọc giận ex vì đàn ông là ích kỷ (Cái này trên mạng ghi thế, e tóm lại thôi) ----> cái này e thi thoảng viết 1 vài câu vui vui về tình iu trên FB
    3. Thân thiện: ko cau có, tức giận sau khi chia tay ---> ex sẽ khó chịu khi mình tỏ ra thân thiện. Mình tỏ ra coi chuyện chia tay là ko quan trọng và đối xử như bạn bè
    4. Tỏ ra hạnh phúc ngay cả khi ko hạnh phúc : ko để những câu khóc lóc khi chia tay, E toàn ghi những câu hài hước , vui vui hàng ngày trên FB và trêu ghẹo bạn bè ---> iem yêu xa nên chỉ có thể thể hiện qua FB
    5. Cho a ta thấy bạn hoàn toàn mới: e thay đổi kiêu tóc, cách ăn mặc điệu đà chút ---> thi thoảng up cái hình
    ...........
    Hơ, ko biết phù hợp vơi hoàn cảnh cỉa chủ thớt ko? e lười đọc hết các trang

Hiii, còn đây là cách vượt wua nỗi đau thực sự:
    - Yêu và không yêu: chẳng wua là thay đổi 1 thói quen quan tâm
    - Thay đổi sinh hoạt hàng ngày: sáng e dậy sớm 5h , 1 mình đi thể dục, hít khí trời buổi sáng rất trong lành, thấy nhẹ nhang. Đi làm thì cố gắng ít vào Fb của họ. Tối về thì lượn lờ mua sắm, đăng ký đi học bơi or belly dance (Cái này tìm hoài mà chỗ eim heo hút ko cóa) nên iem học thêm tiếng hàn
    - Luyện phim và nghe nhạc, xem phim hoạt hình và cười 1 miinh
    - Mua 1 đồ j mới có giá trị: kết quả là iem mua 1 e galaxy (gía trị với iem rồi) và thay vì quan tâm tới ng cũ iem dành time vọc vạch iem này
    - Tất cả những cái trên chỉ là để cho cuộc sống và thân thể mình ko bị ảnh hưởng nhiều. Còn theo iem nghĩ cách tốt nhất để quên dc là TIME và 1 Tình yêu mới

Sau đó iem tình cờ quen 1 người, bạn của chị bạn. Quen qua FB và nói chuyện hợp gu với nhau. Cái quan trọng là mình thấy hợp vì trong time này cung có 1 số bạn nam có ý định với iem nhưng lòng mình đang đau, thấy tất cả là phù phiếm

Bây giờ iem chả còn để ý đến cái đứa mang tên ex kia nữa, thi thoảng iem vẫn vào Fb hắn xem và chỉ thấy may mắn, thấy buồn cười khi hắn và người yêu cái gì cũng đem nhau lên mạng nói

Còn giờ iem quan tâm bạn kia nhưng cũng chỉ trong lòng thôi vì ko dám, sợ sẽ mất đi 1 tình cảm.
    Nên, cứ sống thoải mái đi đã, iu đương chi thấy nặng lòng và hại não wooo :P
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhậu b ơi nhậu vs bb sẽ vui hơn sẽ nhanh quên
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2