TIN TÀI TRỢ.

Cách nhanh nhất để quên đi người mình yêu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Như tít ạ. Em đã quá mệt mỏi và chán chường rồi. Em muốn quên đi càng nhanh càng tốt nhưng càng muốn quên thì em lại càng không thể quên được.
    Ngày nào hình bóng cô ấy cũng ám ảnh em và em không thể dứt được suy nghĩ về cô ấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 328 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi what_the Xem bài viết
    Như tít ạ. Em đã quá mệt mỏi và chán chường rồi. Em muốn quên đi càng nhanh càng tốt nhưng càng muốn quên thì em lại càng không thể quên được.
    Ngày nào hình bóng cô ấy cũng ám ảnh em và em không thể dứt được suy nghĩ về cô ấy.
    tưởng chủ top có bí quyết gì cơ. mình cũng đang muốn quên người ta mà không được đây. nản và nản
    những gì đã qua.. em sẽ để dành suốt đời...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,854 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

cách nhanh nhất để quên 1 người phụ nữ là có một người phụ nữ khác
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi calamxuong89 Xem bài viết
    cách nhanh nhất để quên 1 người phụ nữ là có một người phụ nữ khác
    Em thử rồi và không được, đi với người khác mà lòng em vẫn nghĩ về người kia. Và cảm giác chán ngán vô cùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sự thật ná, gái quên giai thì dễ lắm, cứ có thằng quan tâm, bồi đấp tình củm hàng ngày thì sẽ quên. Nhưng giai mà thựt lòng khó quên bỏ xừ. Hơn nữa giai nó ko yêu hoàn toàn bằng tim.

Theo ngu ý của tui, cậu ko cần phải cố gắng quên... cậu chỉ cần luyện bản lĩnh để xếp suy nghĩ của cậu sang một bên... Tui định khuyên cậu thêm vài cái gạch đầu dòng nữa đới, nhưng mà post típ thì tui bị lộ thân phận mất...

PS. Nếu cậu muốn quên thì làm thế nài:
    - Remove fb, Y!M,... của nó đê.
    - Yêu em khác xinh hơn ná. Cậu nà phải dứt khoát với con bé cũ thì mới đc yêu đứa khác ná.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    cuoc-song-tuoi-dep
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 142 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mềnh đồng ý với bác tinydict đừng cố quên làm gì , càng cố quên càng nhớ thôi cứ luôn để họ ở 1 góc trong tâm trí mà nhớ tới rồi cố gắng thoát khỏi ám ảnh là ok thôi chúc bạn may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Xưa yêu là lần đầu tớ khóc nhè vì mình, khóc hồn nhiên và ngã gục nhưng chửa khi nào cố nghĩ làm gì để quên cả tớ chỉ cố tập trung công việc, sống cho tốt và đó là cách quên tốt nhất em dzai ạ.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

1. Thể dục thể thao
    2. Làm quen cô khác
    3. Xoá hết những j khiến mình nhớ về cô ấy ( smg, phone, YM, fb...)
    4. ...
    Thử níu kéo 1 lần xem,nếu đc thì bạn sẽ chán ngay ý mà, thề Khi đó chả cần bảo cũng tự quên đc
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinydict Xem bài viết
    Sự thật ná, gái quên giai thì dễ lắm, cứ có thằng quan tâm, bồi đấp tình củm hàng ngày thì sẽ quên. Nhưng giai mà thựt lòng khó quên bỏ xừ. Hơn nữa giai nó ko yêu hoàn toàn bằng tim.

Theo ngu ý của tui, cậu ko cần phải cố gắng quên... cậu chỉ cần luyện bản lĩnh để xếp suy nghĩ của cậu sang một bên... Tui định khuyên cậu thêm vài cái gạch đầu dòng nữa đới, nhưng mà post típ thì tui bị lộ thân phận mất...

PS. Nếu cậu muốn quên thì làm thế nài:
    - Remove fb, Y!M,... của nó đê.
    - Yêu em khác xinh hơn ná. Cậu nà phải dứt khoát với con bé cũ thì mới đc yêu đứa khác ná.
    Em cũng xóa hết rồi đó chứ. Nhưng không tài nào dứt ra khỏi suy nghĩ về nó được.
    Quen cô khác thì em cũng thử rồi nhưng em thấy quen với người không có tình cảm gì thì nhàm chán và mệt mỏi quá nên cũng chia tay luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 107 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

rất khó quên được chỉ có cách làm việc gi đó để ko suy nghĩ nhiều về hình ảnh cũ thôi , chứ lúc rãnh là kỉ niệm lại ùa về
    • 119 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

phải dứt khoát như bác trên kia nói,remote hết j lquan đến em nó đê,ko cần phải yêu ngkhac vội,đi thể dục thể thao hay gì gì đấy cho mệt vào,về là chỉ có ngủ ý,khi nào cảm thấy ổn ổn r thì yêu đứa khác
    chắc em cũng phải như thế quặn cả lòng
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 43 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hãy tìm một việc gì đó để làm, hãy giành thời gian cho bạn bè người thân hãy đừng để cho thời gian trống, rồi dần dần bạn sẽ quên được người yêu thôi
    • 27 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Không nhất thiết pải quen ngay một chuột bạch ruồi giấm nào để thí nghiệm cho cái sự cô đơn nhất thời đâu. Bạn cứ xóa hết tất tần tật những gì liên quan, đặc biệt là tn, email ( Tránh trường hợp thi thoảng lại mở ra đọc và gặm nhấm nỗi bùn) Sau đó thì làm những việc mà trước đây mìh chưa từng làm í. Phượt là 1 ý tưởng tuyệt vời đó
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đừng nghĩ con cá xổng là con cá to, đừng để có khoảng trống, cứ nghĩ sẽ có người khác tốt hơn thế đang đợi mình. Cố lên, try on, try on.....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 382 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

quên chi? nhớ tới lúc nào hết nhớ nổi thì thôi, hehe
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn tìm việc gì làm để thư giãn đầu óc, tập thể dục thể thao vào và dành thật nhiều tình cảm cho gia đình của mình. Mình đang thực hiện đúng như vậy và thấy khuây khỏa hơn.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunghoang0108 Xem bài viết
    Không nhất thiết pải quen ngay một chuột bạch ruồi giấm nào để thí nghiệm cho cái sự cô đơn nhất thời đâu. Bạn cứ xóa hết tất tần tật những gì liên quan, đặc biệt là tn, email ( Tránh trường hợp thi thoảng lại mở ra đọc và gặm nhấm nỗi bùn) Sau đó thì làm những việc mà trước đây mìh chưa từng làm í. Phượt là 1 ý tưởng tuyệt vời đó
    Vâng, Em cũng tính đi chơi vài ngày giải tỏa tâm lý.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 689 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

cố lên bạn,cứ cố gắng nghĩ tới nhưng cái xấu xí nhất của người ta ra mà nghiền ngẫm,chắc sẽ đỡ đau lòng.đúng như bạn trang trước đã nói,cách nhanh nhất chỉ có là quen với người khác.còn không thì chỉ có chờ thời gian nguôi ngoai thôi...trong lúc đo bạn nên hạn chế update tất cả thông tin về người ta,lên mạng kết bạn nói chuyện cho khuây khỏa...có ích lắm đấy,thân!!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng giống như bạn đó cũng vừa mới chia tay với cô ấy hà, nhớ lắm bạn ơi thời gian sẽ quên thôi ko cần cố quên đâu vì người ta nói cố quên là sẽ nhớ đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 107 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đang delete từng cái mà thấy lòng nặng trĩu đi , phải nói là từng tn từng hình ảnh bấm vào là ki niệm ùa về
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2