TIN TÀI TRỢ.

Cách giữ cho tình yêu "trong veo" đến ngày cưới. :D

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi các mẹ, các chị
    Em năm nay được 24 tuổi và người yêu thì được 28 tuổi ạ
    Bọn em đã quen nhau nửa năm và cũng hay nói về chuyện cưới xin. nói chung là quãng thời gian yêu nhau không dài nhưng mà hai đứa cảm thấy quấn quít nhau lắm ( chưa có XYZ nhé ), hình như trong quãng thời gian ấy, chỉ có hai lẫn cãi vã linh tinh thui.
    Các mẹ có thể chỉ em cách giữ mối quan hệ mãi trong veo như thế đến cuối năm 2016 để cưới nhau được không ạ? Vì em thấy rất nhiều tin trên các diễn đàn: ABC XYZ xong, kiểu cả thèm chóng chán rồi lại chia tay trong đau khổ, em không mong bị như vậy ạ.
    Người ta bảo có thể tự sắp xếp, định đoạt được cuộc đời mình theo hướng mà mình mong muốn.
    Các mẹ từng trải thì cho em xin ít kinh nghiệm chống chọi đến cuối năm sau cũng như cách: không cấm đoán, k hợp tác nhưng anh người yêu vẫn luôn vui vẻ, thoải mái bên em.
    Em xin cảm ơn và chào thân ái!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này phải do 2 người cùng nhau hoà hợp thôi. Chứ ko phải cứ 1 mình bạn muốn là được đâu.
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đến lúc tình yêu đủ lớn, đủ chín chắn thì chuyện gì đến cũng sẽ đến. Quan trọng hai bạn hiểu nhau, muốn gìn giữ cho nhau đến lúc nào.
    Mà nói thật, giờ chuyện chia tay hậu hôn nhân do vấn đề không hòa hợp chuyện vc cũng nhiều lắm bạn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khi tình yêu đủ lớn, đủ tin tưởng và tôn trọng lẫn nhau. Mọi chuyện sẽ đến rất tự nhiên. Mình cũng cho rằng sex hòa hợp là rất quan trọng trong hôn nhân, không hợp nhau về chuyện này chắc chắn không hạnh phúc.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu sau khi XYZ mà chán nhau thì cho dù đợi đến ngày cưới, cưới xong cũng chán và nãy sinh vấn đề
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy cứ để thuận theo tự nhiên và không cần phải kiểm soát nó sao ạ. Có mẹ nào có ý kiến thêm giúp em với.
    • 172 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình thì không biết thế nào, mình vẫn giữ quan điểm như trên, dù cho mình là con trai đi chăng nữa.

Còn chuyện hòa hợp hay không hòa hợp sau hôn nhân, có lẽ để tự nhiên phán xét đi.

Mọi việc tùy ở bạn thôi.
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongmilklady Xem bài viết
    Hi các mẹ, các chị
    Em năm nay được 24 tuổi và người yêu thì được 28 tuổi ạ
    Bọn em đã quen nhau nửa năm và cũng hay nói về chuyện cưới xin. nói chung là quãng thời gian yêu nhau không dài nhưng mà hai đứa cảm thấy quấn quít nhau lắm ( chưa có XYZ nhé ), hình như trong quãng thời gian ấy, chỉ có hai lẫn cãi vã linh tinh thui.
    Các mẹ có thể chỉ em cách giữ mối quan hệ mãi trong veo như thế đến cuối năm 2016 để cưới nhau được không ạ? Vì em thấy rất nhiều tin trên các diễn đàn: ABC XYZ xong, kiểu cả thèm chóng chán rồi lại chia tay trong đau khổ, em không mong bị như vậy ạ.
    Người ta bảo có thể tự sắp xếp, định đoạt được cuộc đời mình theo hướng mà mình mong muốn.
    Các mẹ từng trải thì cho em xin ít kinh nghiệm chống chọi đến cuối năm sau cũng như cách: không cấm đoán, k hợp tác nhưng anh người yêu vẫn luôn vui vẻ, thoải mái bên em.
    Em xin cảm ơn và chào thân ái!
    Đừng bao giờ cho nó ngu , ngu xong rồi tới lúc chán chê là đa nhau rồi đổ lỗi con gái qua dê rồi la lơi .. .

Lên diễn đàn nhiều em là người anh khen đầu tiên . Chúc em sớm tiến tới hôn nhân
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng k phải thuộc típ người cổ hữu mà sống như các cụ ngày xưa, nhưng nói thiệt, bạn bè em sau khi đi quá giới hạn với ng nó iu (lúc đó là lúc kgái tin yêu bạn trai rất nhiều), đuợc khoảng thời gian thì lại bị bỏ rơi rồi gặp em than trách. Em biết là khi yêu nhau rồi chia tay thì do rất nhiều nguyên nhân, nhưng e nghĩ chuyện vượt giới hạn lâu dài mà không có hôn nhân ràng buộc cũng là một nguyên nhân trong đó ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Một trong những lí do muốn kết hôn là được quan hệ tình dục một cách hợp pháp :v
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em là người viết bài này...và thật đắng là cái em đề cập bên trên bây giờ đã trở thành hiện thực.
    Người yêu em bảo:"yêu thì có nhưng mà ngày càng nhạt dần, rồi lại chúng ta có những điểm không hợp nhau, anh không làm em vui đc và chắc sẽ có người khác làm đc điều đó"
    Các mẹ ơi, sao con trai họ phũ thế ạ, em giữ gìn và yêu thương anh ấy như thế, sao cũng chỉ vì cái điều ấy mà tình cảm lại phai nhạt từ một phía chứ.

Hôm nay thứ bảy k phải đi làm nhưng mà em lên công ty ngồi khóc một mình cho đã đây
    • 322 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongmilklady Xem bài viết
    Em là người viết bài này...và thật đắng là cái em đề cập bên trên bây giờ đã trở thành hiện thực.
    Người yêu em bảo:"yêu thì có nhưng mà ngày càng nhạt dần, rồi lại chúng ta có những điểm không hợp nhau, anh không làm em vui đc và chắc sẽ có người khác làm đc điều đó"
    Các mẹ ơi, sao con trai họ phũ thế ạ, em giữ gìn và yêu thương anh ấy như thế, sao cũng chỉ vì cái điều ấy mà tình cảm lại phai nhạt từ một phía chứ.

Hôm nay thứ bảy k phải đi làm nhưng mà em lên công ty ngồi khóc một mình cho đã đây
    Mình hok quơ đũa cả nắm, nhưng thực tế thì con trai họ khá vô tâm bạn ah, lúc quen nhau thì yêu thương vậy, nhưng nếu mình hok như ý họ mong muốn, thì họ sẽ sẵn sàng buông tay. Đến với nhau đương nhiên sẽ xác định nghiêm túc, nhưng chưa chắc đối phương lại nghĩ vậy, Nên nếu được, giữ lại 1 chút cho riêng mình tốt hơn. Trong chuyện tình cảm, người nào nặng tình hơn thì người đó sẽ khổ.
    "Bình yên, không phải quên một người đâu
    Mà vẫn nhớ, nhưng không đau lòng nữa..."

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy đàn ông là như vậy đó. khi yêu thì quất quýt rối rít, hết yêu thì kêu không hợp này kia.
    Mình với bạn trai mới quen nhau, nói chung anh là người đầu tiên mình có suy nghĩ xác định lâu dài, anh cũng nói với mình là muốn lâu dài với mình thế nên cái gì cũng kể cho mình nghe, kể cả chy anh từng quan hệ với bạn gái cũ của anh. Mình biết chy cũng buồn lắm, nhưng chuyện quá khứ của anh mình đâu thay đổi đc. Mình từng hỏi anh nếu em muốn giữ gìn đến lúc cưới thì sao? anh nói anh sẽ tôn trọng mình. Nhưng bạn bè mình nói đàn ông đã làm chuyện đó thì sẽ không nhịn được lâu đâu, thực tế chứng minh là anh có vẻ muốn nhiều hơn thế. Mình cũng sợ lắm. Nhiều lúc nghĩ cưới luôn đi để khỏi mất công giữ gìn (thấy mệt quá). Nhưng mà nếu cưới chắc năm 2017 mới cưới được.
    Mình nghĩ rồi, nếu anh mình như bạn trai bạn vì chy đó mà chia tay chắc mình chia tay thật. Vì lúc đó anh đã không tôn trọng mình rồi, mà người không tôn trọng mình thì chung sống cùng cũng đâu có hạnh phúc.
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic, bạn ơi, btrai mình cũng kể chuyện quan hệ với ng yêu cũ cho mình nghe, lúc đó nghe buồn lắm, kiểu như mới vừa bị phả bội trong qkhứ- vô lý thế đấy. Suôt hôm ni mình buồn lắm, như phát điên lên vì cái lý do ctay như thế. A chỉ nói với mình qua chat, mà ngta nói phải gặp mặt để gquyết vấn đề nghiêm túc đc, thế là mình một mực đòi gặp. Rồi khi gặp đc, a trlời k thành câu, các câu hỏi của mình. Mình bảo: e để a qđịnh, và e sẽ nghe theo a. A cho e bít qđ nha. Một lúc im lặng sau,a ôm chằm lấy mình (thoi gian chờ a qđịnh đó mìmh như nghẹt thở, mình ứa cả nc mắt, nhưng mình quay mặt giấu đi, sợ a thấy). Trong lòng a mình bớt khóc, a càng ghì chặt. Có phải a hối hận k? Hay thuong hại ạ.
    • 44 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn muốn như vậy mà người yêu bạn không muốn vậy thì cũng không được. Bạn nên làm tâm lý với người yêu để anh ấy biết quan điểm của mình là như thế nào để dễ cư xử.
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Làm tâm lý cụ thể sao ạ? Quan điểm của mình ngay từ lúc quen đến bi giờ vẫn vững vàng, đôi lúc ythuong âu yếm mình cũng khéo từ chối để a hiu-trc đó a có nói là luôn tôn trọng mình
    • 47 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hôn nhân là một trang hoàn toàn mới của tình yêu chứ ko phải happy ending như sự tưởng tượng của những người mơ mộng. Bạn cần nhìn vào thực tế là để giữ lửa cho hp vợ chồng thì sex là 1 yếu tố quan trọng. Rất nhiều cặp vc không hòa hợp về chuyện sex như: phát hiện ra chồng là ng yếu sinh lý, vợ là người ngoan quá nên chồng không dám thử các tư thế "hư" cho dù chồng là người có nhu cầu cao, dẫn đến muôn nẻo ngoại tình..... Có rất nhiều chuyện mà ko cần kể ra bạn cũng tự thấy được trên diễn đàn này có rất nhiều. Tôi không khuyên bạn điều gì, chỉ là một chút góp ý.
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhưng để mặc định khi yêu (chưa cưới) cần quan hệ trc để ktra tình hình sinh lý thì mình k đồng ý lắm.
    • 47 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

sex là điều tự nhiên khi 2 người yêu nhau. nó là nhu cầu bình thường. tùy theo bạn hiểu chứ ý mình ko nói sex là để ktra sinh lý. mà thôi, các ấy cứ việc giữ, cứ viêc nhịn mặc cho bản thân cũng có những lúc muốn lắm ( yêu ai chả thế), rồi tự hào là trong sáng hay gì gì đó. Tớ là tớ nghĩ thoáng, ừ thì tớ là gái hư trong mắt các ấy ( những người theo thiên hướng giữ gìn). bây giờ là thế kỷ nào rồi, nếu sex trước hôn nhân là sai trái thì xã hội bây giờ hỏng hết. xã hội phương tây hư hết.. haizz
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Từ trc giờ mình k có bàn về chuyện hư hỏng hay trong sáng gì ở đây hết bạn ơi, tự bạn vô bạn nói đó chứ, cái trăn trở của các bạn gái ở đây là sợ sex rồi lại mau chán, họ đặt t.cảm lên nhìu hơn nên lo sợ t.y đó lại mất đi như những câu chuyện của vài cặp xung quanh. Và họ đang bàn luận, chia sẽ câu chuyện của mình thôi bạn à. Không ai nói sex nhìu là gái hư cả. Thank bạn vì lời chia sẻ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2