Các ông bố phản ứng ra sao khi hay tin vợ có bầu lần đầu tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 229 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trog 4rum có rất nhiều mẹ mong con và khi biết tin có bầu, các mẹ đều rất vui sướng, hạnh phúc, nhất là khi đó là lần đầu tiên mang thai. Vậy các ông bố thì tâm trạng ra sao khi vợ báo tin "A ơi, e có bầu rồi" ? Cùng nhau chia sẻ, các bác nhé. E là e tò mò lắm đấy .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Trog 4rum có rất nhiều mẹ mong con và khi biết tin có bầu, các mẹ đều rất vui sướng, hạnh phúc, nhất là khi đó là lần đầu tiên mang thai. Vậy các ông bố thì tâm trạng ra sao khi vợ báo tin "A ơi, e có bầu rồi" ? Cùng nhau chia sẻ, các bác nhé. E là e tò mò lắm đấy .
    EM thấy xã nhà em bẩu " anh tự nhiên thấy mình có trách nhiệm hơn", còn ông ý chẳng bẩu là có vui hay không nữa. .(Nhưng chắc có vui.) cái này là em đoán.:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 778 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình thì cả 2 vợ chồng đều mong có con (mặc dù mới cưới đc 4 tháng trg đó có 2 tháng kế hoạch thế mà cảm thấy lâu thế, hihihi...).
    Tháng đấy mình thấy chậm, tối hôm đó mới mua 1 que Quick stick về, sáng hôm sau trằn trọc dậy từ 6h sáng để thử. Thử xong thấy 2 vạch sướng quá, chạy vào bảo với chồng là "E có thai rồi", chồng mình bảo: Hồi hộp quá k ngủ đc nữa, thế là 2 VC nằm tâm sự từ 6h sáng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 82 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhìn thấy cái que thử có 2 vạch.
    - Run
    - Choáng
    - Bình tĩnh
    - Suýt nữa thì dại dột.
    - Lên kế hoạch cưới.
    - 20 ngay sau xong thủ tục.
    - Sắp xếp lại cuộc sống. Cân đối lại chi tiêu.
    - Không ai lại có thể tưởng tượng được cuộc sống lại tuyệt vời đến thế.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochuot Xem bài viết
    Nhìn thấy cái que thử có 2 vạch.
    - Run
    - Choáng
    - Bình tĩnh
    - Suýt nữa thì dại dột.
    - Lên kế hoạch cưới.
    - 20 ngay sau xong thủ tục.
    - Sắp xếp lại cuộc sống. Cân đối lại chi tiêu.
    - Không ai lại có thể tưởng tượng được cuộc sống lại tuyệt vời đến thế.
    Thế dạo này bố chuột còn có đôi dòng "Gửi người tình cũ" trong tâm tưởng nữa kô???
    • 721 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Đi tuần trăng mật về không lâu thì vợ bị cảm, chồng giục uống thuốc đi, vợ bảo để thử que xem có thai không đã. Kết quả là 2 vạch.

Phản ứng thế nào à? Chồng thì dĩ nhiên quá sướng, vì chồng vẫn thích có con ngay, còn vợ cũng sướng nhưng mà hơi choáng tí, vì vợ định ăn chơi vài tháng hẵng có bầu chứ không nghĩ là mới đụng đầu giường đã có em bé như thế.

Vợ có bầu thì dĩ nhiên chồng vất vả hơn, nhưng dẫu sao cũng không bằng sự mệt mỏi của vợ khi nghén lên nghén xuống, vì thế thương vợ nhiều lắm. Hơn nữa, chẳng biết các bác trai khác thế nào, với tớ thì cái cảm giác vuốt ve con qua bụng vợ và chăm sóc vợ lúc có bầu rất là dễ chịu! :LoveStruc:
    Em là cánh én mỏng chao xuống giữa đời anh
    Cho lòng anh xao động thành mùa xuân ngọt ngào
    :LoveStruc:
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thông xanh Xem bài viết
    Đi tuần trăng mật về không lâu thì vợ bị cảm, chồng giục uống thuốc đi, vợ bảo để thử que xem có thai không đã. Kết quả là 2 vạch.

Phản ứng thế nào à? Chồng thì dĩ nhiên quá sướng, vì chồng vẫn thích có con ngay, còn vợ cũng sướng nhưng mà hơi choáng tí, vì vợ định ăn chơi vài tháng hẵng có bầu chứ không nghĩ là mới đụng đầu giường đã có em bé như thế.

Vợ có bầu thì dĩ nhiên chồng vất vả hơn, nhưng dẫu sao cũng không bằng sự mệt mỏi của vợ khi nghén lên nghén xuống, vì thế thương vợ nhiều lắm. Hơn nữa, chẳng biết các bác trai khác thế nào, với tớ thì cái cảm giác vuốt ve con qua bụng vợ và chăm sóc vợ lúc có bầu rất là dễ chịu! :LoveStruc:
    Vô cùng ngưỡng mộ hạnh phúc của gia đình xanh. Thi thoảng e vẫn vào blog nhà bác đọc để rồi "giá mình cũng được như cô ấy"
    • 721 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Vô cùng ngưỡng mộ hạnh phúc của gia đình xanh. Thi thoảng e vẫn vào blog nhà bác đọc để rồi "giá mình cũng được như cô ấy"
    Ơ thế à? :Surprise: Thế mà vợ mình cứ bảo "anh không chiều vợ bằng ông xã của 81vantreranh".
    Em là cánh én mỏng chao xuống giữa đời anh
    Cho lòng anh xao động thành mùa xuân ngọt ngào
    :LoveStruc:
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thông xanh Xem bài viết
    Ơ thế à? :Surprise: Thế mà vợ mình cứ bảo "anh không chiều vợ bằng ông xã của 81vantreranh".
    Riêng khoản lãng mạn, ox nhà e phải theo học bác dài dài . Túm lại là e rất vui cho hạnh phúc của 2 vc nhà bác, nhất là khi 2 vc đang cùng nhau chờ đợi "tác phẩm để đời" :Smiling:
    • 283 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

à,để nhớ lại xem nhỉ.3h sáng thử xong vô giường lay chồng dậy;anh ơi dính rồi.chồng đang mê ngủ ,ừm..
    vợ nằm im re vuốt ve cái bụng...suy nghĩ..
    3 phút sau chồng quay ra ôm vợ,thơm vợ ,nói:biết rằng lúc này có thai sẽ khó khăn cho em và thiệt thòi cho con vì vợ chồng mình đang gian nan quá..em hãy cố gắng lên đừng suy nghĩ nhiều ,anh sẽ làm tất cả để đem lại những gì hạnh phúc nhất cho em và con.
    rúc vào ngực anh ngủ tới sáng trong sự hồi hộp và bình an.
    "CÁM ƠN ĐỜI MỖI SÁNG MAI THỨC DẬY TÔI CÒN NGÀY NỮA ĐỂ YÊU YÊU"
    • 204 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các ông chồng đa số là vui nhưng sau đó lại buồn.....vui vì có con lên chức nhưng buồn là vì nhiều ông mới vui vẻ được với vợ chừng 1-2 tháng chưa kịp "đã" thì đã chuẩn bị buộc phải cấm vận rồi.
    Yêu làm sao tiếng cười của trẻ thơ !
    • 75 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hai vợ chồng mới cưới, vẫn đang kế hoạch nhưng bị 1 hôm không kịp chuẩn bị, vợ thì đinh ninh là "không trúng" vì hôm đó theo ngày thì không phải là quá thuận lợi để có thai.

Đến kỳ, không thấy gì cả, hai ngày rồi, vợ bảo:"tình hình này có khi có rồi", cuối tháng hai vợ chồng lại kế hoạch đi du lịch cuối năm, thế này thì ... hỏng hết cả kế hoạch. Vợ gọi điện cho chồng:
    "Anh ơi, có khi "có"- Chồng bảo: "không sao, càng tốt!"- rồi cười hí hí, biết là chồng thích có con ngay từ đầu nhưng em vẫn muốn nghỉ ngoi 1 vài tháng cho ổn định mọi thứ sau vụ cưới xin.
    Hôm đấy đúng là Noel- tức mới cách đây 2 ngày, Chồng về, giọng ồm ồm, choàng áo kín đầu: "Ta là ông già Noel đây!" rồi vào ôm vợ đang nấu ăn+ xoa bụng vợ cứ như là: "sướng quá, Con của bố chóng lớn lên nhé!".
    Vợ định bụng tý nữa ăn cơm xong ra ngoài mua que thử để sáng hôm sau thử. Rồi... vợ đi tắm.
    Bỗng: "Anh ơi, tèo rồi!"... Chắc các bác đã hiểu, chẳng qua chỉ là chuyện lo lắng nên nó bị chậm 2 ngày... híc, khổ thân chồng mừng hụt!
    • 778 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Sau 2 năm kế hoạch, vợ lo lắng bảo chồng : Hay tháng này mình thả nhé, nhỡ điếc thì sao.
    C: Điếc thế nào mà điếc, thả thì thả chứ sợ gì
    7 ngày sau vợ cầm que vào lay chồng dậy: Mình ơi, 2 vạch rồi, chúc mừng ông bố trẻ nhé
    C: Ừ
    V: Anh không vui à?
    C: Biết kết quả từ trước rồi cần gì phải vui
    Vmặt xị ra, nước mắt sắp rơi)
    C: Ơ hay, chuyện vui thế có gì mà phải khóc. Anh đùa tí mà. Cười lên đi rồi anh cho kẹo.
    Chồng em thế đấy các bác ạ. Đến giờ em cũng chẳng xác định được lúc đấy anh ý có vui không nữa. Chỉ có lúc đi siêu âm biết là con gái thì anh ấy sướng gần như phát rồ, gọi điện đi khoe khắp nơi, lại còn nhận thông gia tá lả nữa. Em thì thấy anh ý hơi kì kì, không thích con trai, chỉ thích con gái thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em là thử rùi chồng vào nhà vệ sinh nhòm. Rùi ra bảo em có thai rùi, thảo nào dạo này khó tính thế, khó tính là dấu hiệu của mang thai đấy.
    Em thấy người lâng lâng....
    :Kiss: Mẹ yêu bố ngay từ ánh mắt đầu tiên, mẹ yêu con ngay từ khi cái quickstick nó lên 2 vạch :Kiss:
    • 336 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hi cả nhà, còn vc mình thì hoảng hồn, mới cưới xong là dính liền, choáng thế! mình thật sự hoang mang vì chưa chuẩn bị tinh thần, phải gọi lên tổng đài 1080 nhờ tư vấn nữa chứ :Thinking: ax hình như cũng choáng nhưng vẫn giữ bình tình bảo "ko sao"!? Thỉnh thoảng mình vẫn đùa với ax rằng "sao em thấy trên phim người ta mừng quá trời rồi cảm ơn vợ nữa, anh tỉnh thế!"
    Cách gần 4 năm sau khi có thai lần nữa thì thật sự là cả vc đều mừng quá, vì sau gần 4 năm kế hoạch, và 2-3 tháng hì hụi chiến đấu mà chưa mang lại kết quả làm 2vc run quá tưởng tịt luôn rồi chứ :Smiling:
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_ocean Xem bài viết
    Em là thử rùi chồng vào nhà vệ sinh nhòm. Rùi ra bảo em có thai rùi, thảo nào dạo này khó tính thế, khó tính là dấu hiệu của mang thai đấy.
    Em thấy người lâng lâng....
    Chữ ký thật là hay
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ldbaoquyen Xem bài viết
    hi cả nhà, còn vc mình thì hoảng hồn, mới cưới xong là dính liền, choáng thế! mình thật sự hoang mang vì chưa chuẩn bị tinh thần, phải gọi lên tổng đài 1080 nhờ tư vấn nữa chứ :Thinking: ax hình như cũng choáng nhưng vẫn giữ bình tình bảo "ko sao"!? Thỉnh thoảng mình vẫn đùa với ax rằng "sao em thấy trên phim người ta mừng quá trời rồi cảm ơn vợ nữa, anh tỉnh thế!"
    Cách gần 4 năm sau khi có thai lần nữa thì thật sự là cả vc đều mừng quá, vì sau gần 4 năm kế hoạch, và 2-3 tháng hì hụi chiến đấu mà chưa mang lại kết quả làm 2vc run quá tưởng tịt luôn rồi chứ :Smiling:
    Chính vì xem phim thấy các ông chồng khi được tin sắp lên chức bố nào là bế bổng vợ lên, nào là ôm hôn vợ, nào là hét toáng lên,..... nên mình mới tò mò muốn biết các ông chồng ngoài đời có thực sự vui sướng, hạnh phúc như trong phim kô
    • 83 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Anh xã nhà em thì sợ nhiều hơn là mừng.. Hic... Hôm đi khám bsĩ nói chuẩn bị đón baby nhưg sau đó bắt em đi làm 1 loạt các xét nghiệm. Hic.. Cả nhà chẳng riêng gì chồng lo sốt vó. Bsĩ nói mẹ thiếu máu trầm trọng, lại nghi vấn bị gan hay thận gì gì nữa chứ, rồi lại có kquả máu khó đông. Hic... Mấy tháng trời tẩm bổ tè le và theo dõi sức khỏe nhưg những nghi ngờ lúc trước vẫn ko xđịnh đc. Đến ngày sinh thì lại ktra tổng quát 1 lần nữa rồi các bsĩ hội chuẩn " rõ ràng có dấu hiệu bị bệnh nhưg sao kết quả xét nghiệm các chức năng lại ko có gì " , cuối cùng bệnh viện qđịnh ko nhận em mà chuyển em qua bên Từ Dũ, qua đó thì bị các bsĩ bên đó cho ktra thêm 1 lượt nữa, rồi lại hội chuẩn, sau cùng trước khi đưa em lên fòng sinh các bác dặn dò mọi ng nhà em là " chuẩn bị tâm lý trước " . Hic.... trong khi đó mình thì thấy rất khỏe khoắn ko có vđề gì về skhỏe cả. Lên bàn sinh chưa đầy 5p thì em sinh luôn, nhưng 24tiếng sau ng nhà mới nhìn thấy em, mà các bsĩ cũng chả liên lạc gì với ng nhà em cả, làm mọi ng lo sốt vó , hic.. cứ tưởng là em tèo rùi nên ngta ko dám thông báo. Cuối cùng thì mẹ tròn con cũng tròn quay,chả vđề gì , vậy mà cả 1 quá trình từ lúc bđầu mang thai cho đến lúc sinh cứ đc các bsĩ dọa đủ thứ. Em còn nhớ hôm đó bố nó còn dặn dò bác sĩ đỡ đẻ cho em là nếu có gì xảy ra thì cứu mẹ trứớc tiên. Hic.. Pó tay.... :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 82 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thế dạo này bố chuột còn có đôi dòng "Gửi người tình cũ" trong tâm tưởng nữa kô???
    Người tình cũ thì không có cái vụ 2 vạch ấy! Chẳng hiểu sao?
    Chắc tại vô duyên! Chắc tại không có phận. Tiện 81vantreranh hỏi thì làm đôi vần nhỉ. Mà thôi hôm nay không có hứng
    • 244 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Sau khi nghe tin vợ có bầu, lúc đầu mình sướng điên lên. Nói chung ông bố nào chẳng thích. Sau rồi lại thấy sợ sợ, hoài nghi... vì lo không biết có phải không. Vài ngày sau thì thấy lo lo, không biết mọi việc có tiến triển tốt đẹp không? Chăm sóc vợ như thế nào? Phải chuẩn bị những gì? Rồi cuộc sống sẽ ra sao?.... Bao nhiêu những lo toan, suy nghĩ xuất hiện. Rồi đến ngày vợ sinh, vui vì lên chức, vui vì trút được những lo âu suốt thời gian vợ mang bầu. Nhưng không đến nỗi vui như những ông bố ngày trước (nhất là sinh được con trai) vì đã biết từ lâu rồi. Được vài ngày lại lo lắng,... Ôi bao nhiều thứ phải lo. Nhưng tóm lại là vẫn vui sướng và hạnh phúc