TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có tin vào chuyện hợp tuổi không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.66K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Như tiêu đề ạ! em sinh năm 91, người yêu em sn 89. hôm trc về nhà cả nhà cứ nói đến chuyện hợp tuổi, sợ mai này đến với nhau vợ chồng ko hợp rồi lại lỡ dở. em buồn quá, chẳng biết phải làm sao. vợ chồng mà hợp nhau thì con cái, rồi làm ăn, nhà cửa cũng thuận lợi thì tốt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 302 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

em mới đầu cũng ko tin đâu. Nhưng rồi chứng kiến quá nhiều chuyện liên quan đến việc hợp tuổi hay ko hợp tuổi nên cũng đành phải tin. Như em và người yêu em là cat với dog thì cũng hay xung nhau,em đi xem người ta bảo hợp nên cũng ko nghĩ ngợi gì. em nói thế thôi,chị cứ yêu thôi, còn chuyện gđ mình nói sao thì cũng đừng bận tâm quá, quan trọng là mình sống với chồng mình mà chị. Vững tâm lên chị nhé. Chúc anh chị sớm đc hp bên nhau.
    Ngày mai,em là cô dâu mới
    Ngày mai,em mặc chiếc áo dài theo chồng
    Ngày mai,em cười thật hạnh phúc
    Ngày mai,em được ở bên người mà em yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

nếu yêu nhiều, không thể mất nhau, chơi luôn bạn ạ, không hợp tuổi chỉ là con kiến, còn chưa có rì sâu nặng cũng nên nghe các cụ, nói gì chứ người VN mà, ai cưới hỏi, làm việc gì trọng đại cũng phải xem ngày tháng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nhìn cảnh nhiều gia đình lục đục nên mình sợ lắm. sợ vợ chồng mai này vất vả, làm mãi ko nên rồi con cái khổ sở vì chuyện gia đình thiếu tiền, bố mẹ đánh cãi nhau...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 320 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

uh, bảo k tin thì là bốc phét, nhưng k tin cũng khó lắm, vì thực tế có rất nhiều chuyện đã chứng minh rồi
    k hợp tuổi thì dù lúc đầu yêu thắm thiết lắm, sau cũng tự giãn ấy mà
    vẫn có những trường hợp k theo lý thuyết
    như bạn t sn 88, chồng sn 85, 2 tuổi này cực kỳ kỵ nhau, thế mà vợ chồng nó yêu nhau, cùng bán hàng với nhau ok lắm, nhưng mới đc 2 năm, cũng chưa đủ để kết luận đúng sai
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

rắn với khỉ đây ạ T.T
    bố em thì bảo là: rắn với khỉ nó chả liên quan gì đến nhau
    em cũng bỏ công lên gg tìm về mệnh của 2 đứa thì ông ấy là Thổ, em là Kim. Thổ sinh Kim
    mẹ em thì bảo: quan trọng là do 2 đứa có thật lòng ko.
    phía bên kia thì có vẻ k quan tâm vấn đề này lắm. mà dạo này em hơi tín nên cũng ngại ngại sợ mình khắc ông ấy thì sau này đều khổ T.T nhưng mà soi kĩ r, 2 đứa k nói gì đến vấn đề khắc nhau cả
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

xem tuổi là một chuyện, cái chính là hai ng sống với nhau ntn, vất vả hay khó khăn trong cuộc sống vợ chồng, ai cũng phải trải qua hết. mình và ng,yêu cũng ko hợp tuổi, nhưng anh ấy luôn động viên mình như vậy đấy. mình chỉ lo ko dc tuổi, dẫn đến con cái ảnh hưởng thui (ko có con, hoặc con hay ốm yếu), chứ cái đời mình khổ chẳng sao, vì yêu nhau là phải chấp nhận. tốt nhất thì hợp nhau vẫn hơn, rồi ngày cưới xem cho kỹ. nên là từ lúc yêu hãy chọn ng mà yêu.
    • 29 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copbi Xem bài viết
    Như tiêu đề ạ! em sinh năm 91, người yêu em sn 89. hôm trc về nhà cả nhà cứ nói đến chuyện hợp tuổi, sợ mai này đến với nhau vợ chồng ko hợp rồi lại lỡ dở. em buồn quá, chẳng biết phải làm sao. vợ chồng mà hợp nhau thì con cái, rồi làm ăn, nhà cửa cũng thuận lợi thì tốt
    Không có ý phản bác lại truyền thống, văn hóa, tục lệ của các cụ từ ngàn xưa. Nhưng là 1 con người của thời đại mới, tiếp xúc với nhiều nền văn hóa, văn minh mới. Mình thấy ko có bất kì cơ sở gì để phán xét tình duyên 1 con người sinh vào năm này với 1 con người sinh vào năm khác. Ngay cả trong các sách về tử vi, tướng số cũng có dòng là " chỉ mang tính tham khảo và tuơng đối". 2 người yêu nhau, hợp nhau và muốn đến với nhau. để đến được bước cuối cùng là cả 1 quá trình rất dài, tại sao chỉ vì ko hợp cái gọi là tuổi tác đó mà phải chia tay. Cái văn hóa đó chỉ ra tuổi này với tuổi kia ra sao, nhưng có ai thống kê những người hợp tuổi sẽ sống sau hôn nhân thế nào, ko hợp tuổi sống sau hôn nhân thế nào ko? Chắc chắn ko. Còn ngày nay, theo thống kê (http://www.bayvut.com.au/nh%E1%BB%8B...9Bc-ngo%C3%A0i) số vụ ly hôn ở vn là 90.000. một con số cực cao. câu hỏi đặt ra là trong số 90.000 kia, những cặp nào hợp tuổi, cặp nào ko hợp tuổi. đương nhiên, số vụ ly hôn chỉ là 1 trong hoàng loạt những điều cần tránh như ko sinh được con cái, vợ hoặc chồng chết, bỏ nhau, làm ăn thất bát...của cái gọi là không hợp tuổi. Vẫn biết môn đăng hộ đối, được gia đình 2 bên ủng hộ là bước đầu cho 1 cuộc hôn nhân hạnh phúc, nhưng điều đó ko có nghĩa ta xem nhẹ tình yêu thực sự giữa 2 người. Biết đâu, sự phản đối lại là một động lực cho một cuộc sống hạnh phúc, gắn bó với nhau. Khi bạn đã vượt qua được rào cản gia đình, còn gì có thể chia rẽ 2 người nữa. Vì vậy bạn và người yêu mới là những người nên quuyết định có muốn sống với nhau trọn đời hay ko chứ ko phải gia đình, bạn bè hay 1 quan niệm xưa cũ nào cả. Với bản thân mình, chuyện tôi sinh năm 84, là tuổi tý, mệnh kim...tôi cũng chỉ coi là các cụ trong lúc trà dư hậu tửu mà đặt ra năm này năm kia thôi, sau đó là chuyện hợp hay ko hợp. Bởi vậy tôi sẽ cưới người con gái mình yêu, người đó yêu mình chứ ko quan tâm cô ấy tuổi gì, mệnh gì
    • 144 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Em cũng đang bị pvan quá, tuổi đại kị, mệnh cũng là hoả (trai) và kim (gái). (((( chao ôi buồn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 898 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

k bao giờ yêu mà lăn tăn mấy cái nhỏ nhặt đấy mà làm j !?
    HƠN 200 SUẤT DẦU DỪA TẶNG MIỄN PHÍ ƯU TIÊN CHO THÀNH VIÊN CỦA WEBTRETHO,NHANH TAY ĐĂNG KÝ NHA...KV HCM VÀ PHỤ CẬN VUI LÒNG LIÊN LẠC ĐT 0902 .63.8910 ĐỂ ĐĂNG KÝ THÔNG TIN.
    CTRÌNH KÉO DÀI ĐẾN HẾT NGÀY 28 /07 /2014
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...y-tam-1923405/
    image
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thế những nước k bị văn hóa tk đô hộ ( tử vi bói toán là đặc sản của tàu ) thì ng ta chết hết cả à vì lấy nhau loạn xạ cả nên ??
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ljnhljnhxjnh Xem bài viết
    thế những nước k bị văn hóa tk đô hộ ( tử vi bói toán là đặc sản của tàu ) thì ng ta chết hết cả à vì lấy nhau loạn xạ cả nên ??
    Nhật Bản và Hàn Quốc mê tín hợp nhau theo nhóm máu,
    làm quen toàn hỏi nhóm máu,
    info của sao showbiz bao giờ cũng có dòng nhóm máu

Dân Việt mê tín hợp tuổi này còn kinh hơn cả quốc mẫu tk, mấy đứa đi học bên TQ bọn nó bảo bên đấy chỉ có làm ăn mới hỏi tuổi, chứ yêu, cưới xin không thấy quan tâm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    Nhật Bản và Hàn Quốc mê tín hợp nhau theo nhóm máu, làm quen toàn hỏi nhóm máu, info của sao showbiz bao giờ cũng có dòng nhóm máuDân Việt mê tín hợp tuổi này còn kinh hơn cả quốc mẫu tk, mấy đứa đi học bên TQ bọn nó bảo bên đấy chỉ có làm ăn mới hỏi tuổi, chứ yêu, cưới xin không thấy quan tâm
    mấy lần nói chuyện với người Đài Loan, họ còn chẳng để ý nhiều họ tuổi con gì. Nhưng mà họ lại rất háo hức hỏi Horoscope rồi nhẩm xem 2 bên có hợp nhau không Mà họ rất thuộc những cung hợp với cung của họ ý.Bản thân tớ thì cũng tin vào chuyện hợp tuổi, nhưng cũng ở mức vừa phải thôi. 2 người lấy nhau, sau này còn nhiều thứ tác động bên ngoài nữa. Hợp mệnh hay không hợp mệnh, sau này sinh con ra, đứa con cũng còn tác động đến mệnh của bố mẹ nó nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 74 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nếu mà đã gọi là xem thì phải xem Tử Vi của 2 người ( xem xung Phu Thê ) thì mới gọi là xem hợp tuổi hay ko . Chứ lại chỉ có căn cứ vào năm sinh thì ko nói lên được gì nhiều. Ai đi cưới hỏi cũng xem tuổi , rồi ngày đẹp , jo đẹp để cưới....nhưng ly dị vẫn đầy rẫy đấy thôi. Trong Tử Vi , Nhân tướng Học...thì con người vẫn là quan trọng nhất " Đức Năng Thắng Số " ; " Tướng Tự Tâm Sinh - Tướng Tùy Tâm Diệt "....
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em năm nay 23t (tuổi Canh Ngọ), cũng rơi vào tình trạng tương tự nhưng không biết phải xử lý thế nào cả. tiến không được mà lùi cũng chẳng xong vì hiện tại em và bạn rất thương yêu nhau nhưng em thì lại không thể làm đứa con bất hiếu (sợ mẹ vì em mà buồn rầu và lo âu). Người iu của em tuổi Tý(sinh năm 84), khi biết được tuổi của bạn trai em gia đình em ra sức phản đối. Em thì không tin cho lắm nhưng mẹ em thì đưa ra những dẫn chứng cụ thể thực tế làm em tuy ko tin nhưng vẫn bị lung lay theo. Mẹ em nói Thầy phán rằng hai tuổi này mà cưới nhau thì rất khó sinh con, nếu có con thì nuôi cũng rất khó, rồi sau này nữa đường đứt gánh người con trai sẽ đi lấy vợ khác...mặc dù không tin nhưng nghe nói em cũng sợ lắm. Sợ nếu sau này mà như thế thật thì em sẽ đau khổ lắm... mà bậc làm cha mẹ thì đâu ai muốn con mình bị như vậy ...hiện em rất khổ tâm không biết phải như thế nào nữa. Muốn tìm cách thuyết phục ba mẹ em ...nhưng không biết phải làm thế nào. Mong các Anh chị (đi trước) trong diễn đàn có thể chia sẻ cho em những ý kiến hoặc lời khuyên nên xử lý thế nào ko ạ?
    • 408 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói đến chuyện ko hợp tuổi là mình buồn . Mình sn 92 , ny sn 86 , bố mẹ bên mình có vẻ ko thích , nói thẳng ra là ko muốn m` và ny tiến đến hôn nhân , lí do : khắc tuổi , khắc cả mạng , lấy nhau về làm ăn ko khá ,có khá cũng k giữ đc của , mà có giữ dc của thì 1 trong 2 ng cũng chết sớm Chả biết làm sao... buồn lắm !
    Có 1 điều tuyệt đối đúng đó là không có gì đúng tuyệt đối
    • 3,057 Bài viết

• 5,233 Được cảm ơn

Mệnh hỏa thì nên lấy chồng cung mệnh gì thì hợp hả các c
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    anhso31_200909231113293274
    • 392 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất thích xem bói, nhưng chẳng bao giờ mình hỏi thầy bói mấy vụ này. Xác định yêu là cưới, xem bói thế nào thầy chả nói không hợp tuổi, không hợp mạng,...bla...bla...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 86 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình ko quan tâm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh2007 Xem bài viết
    Mệnh hỏa thì nên lấy chồng cung mệnh gì thì hợp hả các c
    Nên lấy mệnh Hỏa, hoặc mệnh Mộc em ah. Đại lâm mộc (rừng cây to) thì càng tốt em. Cho lửa thêm to ý em
    Mình vốn dĩ cũng ko quan trọng tuổi đâu, nhưng gđ bên kia lại rất quan trọng tuổi, nên ko để ý ko được. Mà lại ko may rơi vào hai chữ "tuyệt mệnh" nên..buồn ơi là sầu. Haizz...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2