TIN TÀI TRỢ.

các mẹ cho mình lời khuyên nhé! Ai có kinh nghiệm thi chia sẽ vs mình nhé! cảm ơn mọi người nhiều lắm!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

MÌnh là nam, 21t, mình và người yêu chia tay đc gần 2 tháng rồi, nguyên nhân là do 2 đứa còn quá trẻ con, cách cư xử của mình chưa chính chắn, chưa biết quan tâm chăm sóc bạn ấy, cũng như chưa biết cách quan tâm lo lắng vô tình làm cho bạn ấy mệt mỏi, và tình cảm cũng nhạt dần!Gần 2 tháng nay mình suy nghĩ rất nhiều và tìm đc nguyên nhân cốt lõi rồi! Lúc có bạn ấy, thì mình ko biết trân trọng, để rồi khi bạn ấy nói chia tay thì mình mới nhận ra tình cảm mình dành cho bạn ấy lớn hơn mình nghĩ nhiều lắm, có lẽ vì mình có bạn ấy quá dễ dàng, ko cần phải chinh phục hay cạnh tranh vs ai cả! MÌnh rất hối hận và tiếc nuối! Lúc đầu mình có cảm giác rất tiêu cực, rất ghét bạn ấy, vì bạn ấy đối xử với mình quá tàn nhẫn, rồi cảm giác thất bại nữa, nhưng bình tĩnh, suy nghĩ chính chắn và rõ ràng, mình càng lúc càng thương bạn ấy nhiều hơn, bạn ấy ko phải là không có lỗi vs mình, nhưng mình sẵn sàng bỏ qua tất cả! Bây giờ, mình đang thay đổi chính mình, học tập chăm chỉ hơn, luyện tập thể thao để thân hình cân đối hơn, suy nghĩ chính chắn hơn trong mọi việc, bạn thân của mình cũng nhận ra nhiều sự thay đổi ở mình! Tất nhiên, mục đích của mình là hoàn thiện bản thân để theo đuổi người yêu mình 1 lần nữa! Nhưng hiện giờ, mình biết, người ấy hầu như ko còn yêu mình nữa, ngay cả nói chuyện bình thương như 2 người bạn cũng đã rất khó rồi, mình biết cơ hội của mình để làm bạn đó yêu mình thêm 1 lần nữa là rất khó! Bọn mình học chung, và mình có cảm giác bạn ấy đang có tình cảm, vs người khác! Mình dự tính, 2 tháng nữa, sau khi thay đổi đc bản thân mình sẽ đeo đuỗi lại bạn ấy, mọi người thấy hiện giờ mình có nên làm như vậy ko? Và nếu người đó có người yêu thì mình có nên xen vô 1 lần nữa ko? Mình phải làm thế nào? Mình phải làm gi để giành lại tình cảm của người đó 1 lần nữa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

huhuhu! ko ai cho mình lơi khuyên ah?
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Cô đồng ý. Cháu tiếp tục đi. Nó tốt cho cháu mà.
    Cố hoàn thiện thêm cả chính tả nhé: chín chắn, theo đuổi...
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi capdatmaan Xem bài viết
    Cô đồng ý. Cháu tiếp tục đi. Nó tốt cho cháu mà.
    Cố hoàn thiện thêm cả chính tả nhé: chín chắn, theo đuổi...
    con cảm ơn cô!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 441 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

ui dời trẻ con thế, y như mình ngày xưa . Tốt nhất là bắt đầu ngay từ bây giờ đi. Kết bạn với em í, bao giờ cảm thấy thoải mái thì hẵng nghĩ đến chuyện cưa lại nhé
    120314dsmilanna02
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

cảm ơn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,755 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

haiz bạn nên cố gắng hoàn thiện bản thân mình- ko phải vì người đó mà là vì chình mình bạn ạ
    Mamacare làm đẹp sau sinh uy tín hàng đầu Việt Nam
    Giảm cân sau sinh, giảm mỡ bụng sau sinh với 100% nguyên liệu tự nhiên
    • 1,718 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Không ai tắm 2 lần trên 1 dòng sông cả.
    Nhưng gì đã qua hãy để cho nó trôi qua.
    PN là thế - 1 khi đã dứt thì không bao giờ quay đầu lại....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 441 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi freshroom Xem bài viết
    Không ai tắm 2 lần trên 1 dòng sông cả.
    Nhưng gì đã qua hãy để cho nó trôi qua.
    PN là thế - 1 khi đã dứt thì không bao giờ quay đầu lại....
    cái câu k tắm 2 lần này là ý nói mọi vật đều thay đổi mà, phải là k ai yêu 2 lần cùng 1 ng mới đúng
    120314dsmilanna02
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 122 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trở về với tuổi thơ thui?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Biết được nguyên nhân thì hãy tự tìm hướng khắc phục nhé