TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho lời khuyên giúp bạn mình quên đi tình yêu cũ nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

2h30 ngày .../.../2009
    Giữa đêm tôi choàng tỉnh dậy, toàn thân lạnh toát, tôi co người lôi chăn đắp kín. Rồi nước mắt cứ thế không ngừng trào ra. Tôi vừa có một giấc mơ về người ấy. Đã bao lâu rồi tôi không mơ về người ấy. Tôi mơ người ấy lấy vợ. Ban ngày công việc căng thẳng, chuyện một người bạn đồng nghiệp có những câu trên yahoo messenger về tình yêu như một người thất tình, rồi đang mùa cưới rồi bài hát vị đắng tình yêu tôi mới được nghe đã làm tôi mơ về đám cưới của người ấy. Tôi muốn đào sâu chôn chặt, sống để dạ chết mang theo, không nói với ai, không viết ra, chỉ một mình tôi gặm nhấm nỗi đau của một người yêu đơn phương. Bài hát vị đắng tình yêu ấy ban ngày tôi nghe đã gây ấn tượng mạnh cho tôi, bài hát có nhạc rất hay và đặc biệt có lời đúng với hoàn cảnh của tôi.
    Tôi đang có một gia đình hạnh phúc, có một người chồng tuyệt vời, không chê trách vào đâu được, có lẽ ông trời công bằng muốn bù đắp lại những đau đớn mà tôi đã, đang và sẽ chịu đựng. Nỗi đau đớn vẫn đang giày vò tôi. Tôi hoàn toàn không muốn anh biết nỗi đau đang ngày đêm vẫn làm tôi bật khóc không thành tiếng, còn nước mắt hai hàng tuôn chảy không thể dừng được, trái tim tôi như bị bóp chặt khiến tôi nghẹt thở.
    Tôi không muốn mất đi hạnh phúc mình đang có, đã bao nhiêu lần tôi muốn viết ra cho vơi đi nỗi đau nhưng cố kìm lòng mình để cuộc sống hiện tại của tôi được trôi đi yên ả, nhưng bây giờ có lẽ tôi không thể chịu đựng hơn được nữa. Tôi ngồi dậy và bật đèn để viết lên những dòng tâm sự, những nỗi niềm không thể chia sẻ cùng ai. Ôi hai chữ Tình yêu sao mà lại đắng cay đến vậy. Ôi, mối tình đầu- mối tình đơn phương sao lại làm tôi đớn đau đến vậy. Tôi vẫn nhớ đến người ấy, nhớ đến điên cuồng, nhớ quay quắt, nỗi nhớ không thể diễn tả hết bằng lời, có lẽ chỉ những người đã từng trải qua như tôi mới có thể hiểu được mà thôi.
    Viết được ra đây bao kỉ niệm lại ùa về như mới chỉ diễn ra ngày hôm qua, dù đã hơn 11 năm rồi tôi không gặp người ấy. Tôi vẫn đếm từng ngày trôi qua, cố quên nhưng không thể quên, cố quên nên vẫn nhớ đến. Lần cuối cùng gặp người ấy, không nói một lời, chỉ có mắt nhìn mắt, nhưng ánh mắt đã nói lên tất cả. Tôi không bao giờ quên ánh mắt buồn của người ấy nhìn tôi. Ánh mắt pha trộn một nỗi buồn và sự thắc mắc, như hỏi tại sao lại như vậy, sao lại có kết cục như vậy. Tôi đã quyết định ra đi, quyết định trốn tránh tình yêu của đời mình. Cũng vì chuyện này, tôi cũng đã mất đi những người bạn thân nhất của mình. Đã bao nhiêu lần tôi tự hỏi, liệu tôi đã hành động đúng hay không. Nếu ngày xưa tôi cố giữ người ấy, làm mọi cách để có được người ấy thì tôi có hạnh phúc hơn bây giờ hay không. Tại sao tôi luôn so sánh cái không thể xảy ra được nữa, để làm gì cơ chứ, nhưng tôi không thể không dừng suy nghĩ đó.
    Viết đến đây, tôi thấy trong lòng nhẹ nhõm hơn, tôi cầu mong cho người ấy được hạnh phúc, có được người mà người ấy gửi gắm tình yêu.
    Mình chẳng biết khuyên nhủ người bạn của mình như thế nào. Các mẹ hãy cho mình một lời khuyên được không, làm thế nào để người bạn của mình có thể quên đi được tình yêu trong quá khứ, có thể vơi đi nỗi đau mà bạn mình đang phải chịu đựng không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,490 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

em nghĩ là:thời gian
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 462 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Ái tình sẽ giết chết ái tình. nhanh chóng có người mới, tạo môi trường mới
    Cầu mong bình an
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đến tận 11 năm mà vẫn chưa thể quên đc ah thật là người chung tình có nên dằn dặt bản thân mình nữa ko dù sao cũng đã là quá khứ rồi mà nhắc đén chỉ đau lòng
    • 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Khi phụ nữ nhớ đến người cũ thì thường nhớ đến những ký ức ngọt ngào, những ánh mắt cử chỉ thân thương của người ấy. Không hiểu sao những điều không hay, những lời lẽ và hành động đã từng làm con tim người phụ nữ đau nhói thì đã chạy biến đâu mất rồi?
    Thường thì những ji đã mất, những ji không thuộc về mình nữa bao giờ cũng là nuối tiếc với người phụ nữ.
    Quá khứ có đẹp đến mấy thì cũng chỉ là kỉ niệm.Kỉ niệm đẹp thì không nên xóa đi hay quên nó. Mỗi lần nghĩ về những kỉ niệm đẹp để mình thấy vui hơn chứ không phải để dằn vặt bản thân. Hãy sống, hãy làm cho cuộc sống hiện tại của bản thân mình tốt đẹp hơn. Để trong tương lai có những kỉ niệm đẹp bạn nhé.:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 882 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Nếu không muốn quên, mọi lời khuyên điều vô nghĩa . Cứ để tự nhiên, rồi tự động sẽ quên thôi . Không ai ngồi ôm một giấc mơ sống đến trọn đời đâu .
    thơ tôi dù thắm men cay
    xin người có uống, đừng say đắm lòng ....
    • kdd
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

con cá mất là con cá to, bạn ạ!
    • 519 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Tìm thằng khác mà giải trí chứ sao nữa
    gozilaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi day-dan-cuon-hut Xem bài viết
    Khi phụ nữ nhớ đến người cũ thì thường nhớ đến những ký ức ngọt ngào, những ánh mắt cử chỉ thân thương của người ấy. Không hiểu sao những điều không hay, những lời lẽ và hành động đã từng làm con tim người phụ nữ đau nhói thì đã chạy biến đâu mất rồi?
    .:Rose:
    nghĩ thế để đỡ thẹn, sao mìn tuyệt thế này mà lại yêu thằng k ra ji như thế , ko phải đâu , ảnh cũng đã từng tốt ...bla blô, thế lọ thế chai cơ mà
    • 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết
    nghĩ thế để đỡ thẹn, sao mìn tuyệt thế này mà lại yêu thằng k ra ji như thế , ko phải đâu , ảnh cũng đã từng tốt ...bla blô, thế lọ thế chai cơ mà
    Và điều đó cũng có nghĩa: chị em mình luôn có lòng vị tha em nhỉ :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 168 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mau quen người khác thôy. Chả biết người ta thế lào. Chứ mình chia tay người iu xong, vài ngày sau quen thằng khác là quên tuốt tuồn tuột:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 882 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ốc con Xem bài viết
    Mau quen người khác thôy. Chả biết người ta thế lào. Chứ mình chia tay người iu xong, vài ngày sau quen thằng khác là quên tuốt tuồn tuột:Laughing::Laughing::Laughing:
    Dễ thế ???
    thơ tôi dù thắm men cay
    xin người có uống, đừng say đắm lòng ....
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Là người ngoài lúc nào cũng sáng suốt....Zưng mà muốn quên 1 ai đó liệu có dễ ko nhỉ?:Sigh::Sigh::Sigh:
    Hoang mang quá:Sick::Sick::Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 168 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BăngNguyệt Xem bài viết
    Dễ thế ???
    Bởi vì đã chán nhau lâu rùi. K còn gì để níu kéo nên mới chia tay và quên nhanh như thế chứ.
    Nếu còn yêu mà bị nó đá k hiểu lý do thì chắc vật vã........