TIN TÀI TRỢ.

Các chị giúp em giờ e ko biết phải làm sao nữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 838 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vs a ta yêu nhau 5 năm rồi qua nhiều sóng gió chia tay thì cách đây 3 tháng có qd quay lại vs nhau,a ta nhờ e vay hộ tiền để trả số nợ a ta ăn chơi lô đề rồi 2 đứa làm lại,e thương a ta lắm yêu nhiều nữa thấy a ta có vẻ quyết tâm nên e đồng ý vay hộ tiền,số tiền vay hộ là 40tr,2 đứa cố gắng có con để xin bm a ta cho cưới vì bm a ta k thik e vs phản đối,khi bjk mình có thai e đã ns vs a ta nhưng 2 tháng ở cùng nhau a ta k đi làm số tiền nhờ e vay hộ đến tháng trả lãi ban đầu a ta còn lo đến tháng thứ 2 e phải hỏi vay chi gái tiền để trả trước cho ngta,bố mẹ a ta gọi a ta về quê làm việc lúc đó a ta ms lộ rõ bản chất ban đầu a ta hứa sẽ xin cưới rồi hứa lo cho e vs con nhưng khi về nhà a ta lại nói dối e k lo tiền trả,còn thách thức rồi ns e k ra gì,e ức quá nên ns vs bm a ta,ban đầu khi e ns a ta tỏ ra qtam e lắm nhưng đến giờ số tiền mẹ a ta đưa e ms chỉ dc 1 nửa,bà ấy bắt e vs a ta k dc liên lạc lúc ns đến cái thai thì bà ấy ns nếu e vs a ta lấy nhau thì e phải trả số nợ đó vs a ta,giờ thì a ta nghe bố mẹ quay lưng lại vs e,e k bjk phải làm thế nào nữa bụng ngày 1 to lên mà k dám ns vs gd,tiền nợ thì cũng đang gồng lên để trả,các chị cho e lời khuyên với ạ,thực sự e k muốn bỏ con vì e đã bỏ vì a ta 1 lần rồi,mẹ a ta thì ns cấm k đứa nào được nói lên facebook chuyện này,số tiền còn lại bà ấy hứa sẽ trả nhưng khi nào có bà ấy đưa e,e k dc đòi nữa. Hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ôi sao chị khổ vậy? Thôi cố gắng lên chị ơi . H chị cứ dữ con lại nói với gia đình cũng bỏ anh chàng đó đi . Người con trai như vậy lấy về cũng khổ thôi . Mình ko ủng hộ làm mẹ đơn thân nhưng trong trường hợp chị thì làm mẹ đơn thân sẽ tốt cho con chị sau này một cuộc sống không hạnh phúc sẽ ảnh hưởng đến tâm lý trẻ lắm chị ak .mong chị có quyết định chính xác

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kemyeu90
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemyeu90 Xem bài viết
    Ôi sao chị khổ vậy? Thôi cố gắng lên chị ơi . H chị cứ dữ con lại nói với gia đình cũng bỏ anh chàng đó đi . Người con trai như vậy lấy về cũng khổ thôi . Mình ko ủng hộ làm mẹ đơn thân nhưng trong trường hợp chị thì làm mẹ đơn thân sẽ tốt cho con chị sau này một cuộc sống không hạnh phúc sẽ ảnh hưởng đến tâm lý trẻ lắm chị ak .mong chị có quyết định chính xác

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kemyeu90
    cảm ơn vì lời khuyên của bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 128 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi là trời sao mà dại vậy hả trời !!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói với gia đình đi để sớm được giải quyết.

1. Có cưới được thằng kia thì về bên đó cũng sẽ khổ dài dài. (chồng đểu, nhu nhược + gia đình trai không thích bạn)

2. Cái thai thì đang càng ngày to lên, số nợ thì lãi mẹ đẻ lãi con thế nên bây giờ tốt nhất là nên báo cho gia đình biết.

3. Ý kiến cá nhân mình: Khuyến khích bạn làm bà mẹ đơn thân, không nên vì mặc cảm cá nhân,... mà nhẫn tâm giết hại đứa con vô tội )

Hi vọng bạn sẽ lựa chọn được con đường đúng đắn để đi !
    Lạnh lùng,điềm tĩnh, ta sẽ có cái nhìn chuẩn xác hơn về mọi việc ! ...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ trong tình yêu đôi lúc chị phải cân nhắc thật kỹ, vì con trai thời nay khó tin lắm chị ạ. Dù chị yêu anh ấy nhiều thế nào đi nữa, chị cũng đừng nên làm vậy. Cách tốt nhất là chị đừng liên quan gì với anh đó nữa không thì chị khổ dài dài ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã cho e lời khuyên nhưng thực sự e thấy mất phương hướng quá . Thương con quá.
    • 147 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Làm mẹ đơn thân nuôi con cho sung sướng, chứ bạn cưới a chồng này cùng với gd chồng như vậy là bạn khổ nhiều nữa đó.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android