Các chị có ai cam chịu và chấp nhận yêu một người gia trưởng, vô tâm, hời hợt ko ạ? :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm nay suy nghĩ nhìu quá, đành reg ID mới để tâm sự và xin lời khuyên của cả nhà.
    Em vs bạn trai quen nhau cũng một thời gian rồi. Bạn trai hơn em 8 tuổi nên có thể nói đối vs anh ý em chỉ là cô bé ngốc nghếch và luôn luôn nép vế.

Em ít được quan tâm, ít được người yêu chăm sóc, 1 tuần bọn em gặp nhau 1 lần, có khi bận quá thì nửa tháng mới gặp nhau, ngoài lúc gặp nhau thì rất hiếm khi anh ấy gọi điện hoặc nhắn tin hỏi han em...

Anh ấy chưa bao giờ nói là yêu em, câu anh nhớ em thì cũng rất hiếm khi, từ lúc quen nhau đến giờ chắc anh ý mới nhắn tin là nhớ em khoảng 2,3 lần

Cuối tuần anh ấy nghỉ 2 ngày ở nhà, nhưng hôm nào hẹn gặp nhau thì gặp, còn không hẹn thì thôi, cuối tuần em cũng chẳng biết anh ấy làm gì hay đi đâu

Hôm nay là chủ nhật, mà em ngồi nhà online, bạn bè thì đi chơi hết cả, bạn trai thì không biết giờ này đang ở đâu

Anh ấy rất vô tâm và hời hợt, đôi khi nghĩ tủi thân đến phát khóc, giận dỗi, ấm ức mãi, nhiều lần tức giận gọi điện nói thằng vs anh ấy rồi mà cũng chẳng thay đổi.
    Bạn bè em bảo chịu thua em vì có thể chịu đựng và vẫn yêu anh ấy cho đến tận bây giờ, nhưng em thực sự buồn và chán nản lắm rồi, rất muốn buông tay cho thoải mái nhưng lại không thể làm được.

Nhìn chung anh ấy là người hiền lành, anh ấy đã giới thiệu em với tất cả họ hàng và bạn bè của anh ấy, những lúc gặp nhau anh ấy rất dịu dàng, lãng mạn và cả những kỷ niệm đẹp lúc mới quen làm em không thể dứt được . Em là người sống tình cảm và yếu đuối, cứ nghĩ đến những kỷ niệm đẹp là em lại không dám nói chia tay, nhưng những lúc thế này em tự kỉ kinh khủng, chỉ muốn ngủ 1 giấc tỉnh dậy bỗng nhiên chưa từng quen biết anh ấy thì tốt.

Em phải làm thế nào đây, cố gắng cải thiện một mối quan hệ hời hợt hay chịu đựng nó hay buông tay? Các chị cho em lời khuyên với.

Em nghĩ tình cảm của anh ấy là thật lòng nhưng chỉ có điều hời hợt quá làm mối quan hệ tẻ nhạt và bế tắc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Tất cả những chi tiết bạn kể đều nói lên rằng bf bạn là người đàng hoàng, tuy nhiên có những điều này làm mình thấy k tốt:

- Ít gặp nhau

- K gặp cũng k ntin hay gọi đt.

=> Bf bạn k có tình cảm với bạn, tình yêu với bạn là một phần rất nhỏ trong cuộc sống của a ấy, a ta còn phải làm nhiều việc khác lớn lao hơn, cho tới khi a ta gặp đc một cô nàng mà a ta thật sự rung động thì tình yêu mới lấn át cuộc sống đc.

Mỗi người có một số phận, số bạn gặp a ta và trở thành cặp nó chỉ mang tính "tương đối" và "cho có", k có gì sâu sắc lắm, nó k phải là tình yêu...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

nửa tháng mới gặp nhau 1 lần và rất ít nt hỏi han, vậy bạn có bao h nghĩ bạn là r*u của anh ta ko
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thế mún ko 'nép' vế nữa hả?

Đã xếp hình chưa em? Nếu chưa, theo mô tả, chị nghĩ cu cậu của em khéo GAY có khi.

Nếu ko phải gay thì ráng mà giữ, em ạ. Tại cái ông QuânLL mà Vn ta ít trai nhiều gái. Lại chả ế sưng.

Chuyện vầy nè: Hôm bữa bà CơA bả đẻ trăm trứng, ông QuânLL và bả li dị, chia tài sản, ổng tự tay đếm trứng chia đôi. Hồ hởi quày quả ôm trứng lên rừng (bà Cơ.Âu cầm số còn lại xuống biển như chúng ta đã biết), rồi rảnh rảnh đếm lại mới thấy có 48trứng hà! Vậy là nữ nhiều hơn nam từ đó.

Đố: vì sao lại thiếu 2 trứng?
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic các bác nghĩ xa quá, bạn trai em rất nhát, quen nhau và đi chơi riêng cùng nhau nửa năm (thời gian đầu đi chơi rất nhiều và ngày nào cũng buôn chuyện đt 1 tiếng) thì anh ấy mới dám nắm tay em lần đầu tiên cũng là lúc tỏ tình, và mấy tháng sau đó bọn em mới có nụ hôn đầu, đến bây giờ cũng chỉ có dừng lại ở đó thôi, anh ấy chưa bao giờ đòi hỏi em cả.

Em lo là giống bạn clone99 nói, tình cảm bọn em chưa đủ sâu sắc, em cũng hay nghĩ là như vậy, càng nghĩ càng thấy buồn chán hơn vì em là người rất ghét tình cảm hời hợt, vì em yêu rất sâu sắc và khi đã yêu em dành hết tâm trí để hướng đến người đó, không thể nghĩ đến ai khác đc nữa
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi capdatmaan Xem bài viết
    Thế mún ko 'nép' vế nữa hả?

Đã xếp hình chưa em? Nếu chưa, theo mô tả, chị nghĩ cu cậu của em khéo GAY có khi.

Nếu ko phải gay thì ráng mà giữ, em ạ. Tại cái ông QuânLL mà Vn ta ít trai nhiều gái. Lại chả ế sưng.

Chuyện vầy nè: Hôm bữa bà CơA bả đẻ trăm trứng, ông QuânLL và bả li dị, chia tài sản, ổng tự tay đếm trứng chia đôi. Hồ hởi quày quả ôm trứng lên rừng (bà Cơ.Âu cầm số còn lại xuống biển như chúng ta đã biết), rồi rảnh rảnh đếm lại mới thấy có 48trứng hà! Vậy là nữ nhiều hơn nam từ đó.

Đố: vì sao lại thiếu 2 trứng?
    1 quả thành gay, 1 quả thành les ở lại mặt đất?
    • 766 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clone99 Xem bài viết
    Câu đố sai rồi, thiếu có 1 thôi
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clone99 Xem bài viết
    nói linh tinh gì thế, nếu ổng ko đếm nhầm thì cậu giờ ko có "2 quả" đó đâu, ý chị cạp cạp là thế
    • 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Đồng chí này cần được kiểm nghiệm giới tính.
    • 756 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có khi bác ấy 1 tay nhiều con cá, bây giờ hiền hay ko chỉ mình nó biết, bố ai mà biết được khi ko ở bên cạnh chứ. Cái đó gọi là bạn thì được, chứ bạn trai hay người yêu thì hơi quá
    Đi xa rồi mới biết chữ "nhà" đáng quý biết bao
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 68 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Bạn sinh năm 89, người yêu 81 phỏng. Có phải người yêu bạn tên V không? (sorry, tớ kiểm chứng tí).

Nếu đúng sn 81 thì mấy cha già tính thế đấy. Không phải yêu hời hợt hay gì đâu, mà là già rùi lười đi chơi, thế thôi.

Tớ cũng trải qua mối tình hơn nhau đúng 8 tuổi. Lão kia lạnh lùng, hời hợt y chang người yêu bạn. yêu nhau hơn 2 năm, lão ý bảo với tớ là "không hợp và muốn chia tay". Tớ thì không chán, không nản, vẫn yêu điên cuồng.

Tình cảnh của tớ không giống bạn nên không khuyên gì bạn được, chỉ muốn nói là mấy ông già tính khí thế đấy.
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_xu_ Xem bài viết
    Bạn sinh năm 89, người yêu 81 phỏng. Có phải người yêu bạn tên V không? (sorry, tớ kiểm chứng tí)
    ko lẽ trái đất tròn vậy, 2 cá giờ lại bơi cùng 1 dòng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 232 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

ôi, em khoái con trai vậy mới ác. Đàn ông kiểu vậy có sức hấp dẫn em kinh dị. Họ vậy thôi, chứ họ nói được câu nhớ mình là họ cũng bứt muốn trọc hết tóc mới dám rặn ra mấy câu kiểu vậy.

Còn bạn trai em k hề biết nói thương em luôn, đợi chừng em bức cung: Yêu tui không, không tui giết! Lúc đó thằng chả mới gật đầu điên cuồng, mắc cười. Mà mấy lúc thằng chả ghen, nhìn cái mặt tức tức mà k dám nói, bị sỉ diện đó,dễ thương gì đâu luôn. Lúc muốn thổ lộ thầm kín gì với em là thằng chả chỉ biết hát bài nào trúng tâm trạng của thằng chả, được cái ảnh hát hay lắm lắm luôn. Đang muốn giận ảnh, ảnh cất giong hót lên là em lại ngoan như con mèo...

Mấy người kiểu vậy, mình tấn công trước, chứ chờ họ làm ăn gì với mình, chắc ngồi đợi mỏi cơ đýt luôn chứ zỡn chị ơi. Mà nói chung với ảnh, em bạo lắm, bên ảnh, cảm giác an toàn, k sợ ảnh hại đời con nít của mình (chỉ là em có ý định chiếm đoạt ảnh k thôi haha). Chứ với mấy cha miệng dẻo quẹo, em luôn ở trạng thái phòng thủ, k bao giờ để mình thích họ, thích chút xí cũng k luôn.
    • 212 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Đọc đoạn trên thì mình thấy a ấy ko ổn nhưng đoạn dưới thì rõ ràng anh ấy là người đàng hoàng tử tế mà bạn.
    Bạn thử tìm hiểu xem hay anh ấy cv khó khăn gì đó, cs nữa? Nếu anh ấy như thế thì bạn thử chủ động thay đổi xem sao?
    Bây giờ tìm đc 1 ng yêu thương và đàng hoàng, tử tế khó lắm đó bạn ạ, đừng nản chí nhé!
    Chúc bạn hạnh phúc!
    • 212 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Bạn sinh năm 89, người yêu 81 phỏng. Có phải người yêu bạn tên V không? (sorry, tớ kiểm chứng tí).

Nếu đúng sn 81 thì mấy cha già tính thế đấy. Không phải yêu hời hợt hay gì đâu, mà là già rùi lười đi chơi, thế thôi.

Tớ cũng trải qua mối tình hơn nhau đúng 8 tuổi. Lão kia lạnh lùng, hời hợt y chang người yêu bạn. yêu nhau hơn 2 năm, lão ý bảo với tớ là "không hợp và muốn chia tay". Tớ thì không chán, không nản, vẫn yêu điên cuồng.

Tình cảnh của tớ không giống bạn nên không khuyên gì bạn được, chỉ muốn nói là mấy ông già tính khí thế đấy.
    Thế này là thế nào?? 2 cậu quen nhau à? hehe!
    Thà yêu nhưng ko nói còn hơn mấy thằng nói phét các thím ạ! Sorry là e hơi bị nặng lời nhưng mà e chúa ghét cái thể loại đàn ông suốt ngày xoen xoét yêu với chả nhớ, hứa với chả hẹn, xong rồi trôi tuột hết, chả nhớ gì, chắc cụ tổ 3 đời nhà bọn ý có họ hàng với Sở đại ca!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,588 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanlp87 Xem bài viết
    Thà yêu nhưng ko nói còn hơn mấy thằng nói phét các thím ạ! Sorry là e hơi bị nặng lời nhưng mà e chúa ghét cái thể loại đàn ông suốt ngày xoen xoét yêu với chả nhớ, hứa với chả hẹn, xong rồi trôi tuột hết, chả nhớ gì, chắc cụ tổ 3 đời nhà bọn ý có họ hàng với Sở đại ca!
    Bạn có biết bao nhiêu trường hợp ko nói cuối cùng 2 bên yêu người khác chưa ?? Có yêu có nhớ thì nói chứ sĩ diện làm cái giè , trẻ con ah. Nói yêu và nhớ nhiều đâu có phải là biểu hiện của SK

@ sumo: Nó yêu bạn quá ít chứ chả có gì, gặp người hợp hơn thì người ta sẽ thôi bạn nên bạn xác định đi. 60 tuổi mà yêu thật vẫn lồng lên đi như thanh niên, có khác là ngại đi tán tỉnh chứ yêu rồi thì làm gì có chuyện ngại đi chơi với nhau. Người ta ko nói yêu để đỡ áy náy đó..... Cậu này có biểu hiện gia trưởng gì đâu nhỉ, sao bạn ko chủ động gọi đt để 2 người đi chơi xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic không phải bạn à, tớ sn 90 còn anh ý 82, tớ ra trường và đi làm 1 năm rùi, thâm niên quen anh ý cũng gần 1 năm luôn.

Thế đàn ông ~ 30 ai cũng vậy sao? Làm thế nào để warm up đc bây giờ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meuamor Xem bài viết
    Bạn có biết bao nhiêu trường hợp ko nói cuối cùng 2 bên yêu người khác chưa ?? Có yêu có nhớ thì nói chứ sĩ diện làm cái giè , trẻ con ah. Nói yêu và nhớ nhiều đâu có phải là biểu hiện của SK

@ sumo: Nó yêu bạn quá ít chứ chả có gì, gặp người hợp hơn thì người ta sẽ thôi bạn nên bạn xác định đi. 60 tuổi mà yêu thật vẫn lồng lên đi như thanh niên, có khác là ngại đi tán tỉnh chứ yêu rồi thì làm gì có chuyện ngại đi chơi với nhau. Người ta ko nói yêu để đỡ áy náy đó..... Cậu này có biểu hiện gia trưởng gì đâu nhỉ, sao bạn ko chủ động gọi đt để 2 người đi chơi xem thế nào
    hic hic lúc đầu cũng dạt dào lắm, vì lúc đầu ngoài anh ý tớ còn vệ tinh khác nữa nên anh ý như kiểu chiến đấu hết sức để dành tình cảm ý, đến giờ dành đc rồi thì lại nhạt dần đi, hic, hồi trc anh ý nhiệt tình còn tớ lạnh nhạt, giờ thì ngược lại
    • 1,780 Bài viết

• 5,560 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi summo Xem bài viết
    Thế đàn ông ~ 30 ai cũng vậy sao? Làm thế nào để warm up đc bây giờ?
    Hihi chị xác nhận vụ này. Mấy tên bạn con trai của chị mà giờ này chưa vợ cũng vậy em ơi. Hồi 25-27 tuổi rất hăng hái update chuyện tình yêu cho bạn bè nghe, FB này nọ... Còn bây giờ thì bạn chủ động hỏi chuyện mà cũng chẳng buồn kể nữa, tuy mình biết vẫn yêu người cũ, vẫn sắp cưới... Chị thì thấy đàn ông 30 sự nghiệp thường bước vào một bước ngoặt lớn, nên nếu là người đàng hoàng thì có lẽ nên thông cảm chút em ơi.

Chị vẫn để ngỏ 2 khả năng nhé. Nếu là người đàng hoàng thì biểu hiện của bệnh lười cũng dễ hiểu, thông cảm được. Còn nếu là người lăng nhăng thì bỏ luôn đi, tiếc chi em. Còn anh ấy phải là người đàng hoàng hay không thì chắc chỉ em mới cảm nhận được

Người ta không chủ động hẹn thì em chủ động đi. Đã yêu rồi chứ có phải giai đoạn tán tỉnh đâu mà ngại !
    • 214 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn này, người yêu hơn 8 tuổi, mới đầu thì cũng nhiệt tình, dạt dào lắm, ngày nào cũng gọi điện nhắn tin tíu tít, tuần gặp nhau vài lần, được vài tháng đầu thôi, sau thì nhạt hơn. Nhưng anh nhà mình được cái ngày nào cũng gọi điện ( ko thì kiểu gì cũng bị tớ nói khéo),1 tuần ít nhất gặp nhau 1 lần trừ khi anh đi công tác. Có thể lá tình cảm nó bước sang giai đoạn khác, kiểu như biết là của nhau rồi nên ko săn đón nữa ý. Hay bạn làm cách nào quyến rũ lại anh ấy đi. Kiểu như vừa gần vừa xa ý, để mình ở thế chủ động chứ đừng lúc nào cũng răm rắp nghe lời ==> sang nhà Cùng nhau chia sẻ....bí quyết quyến rũ đàn ông....cho phụ nữ rất xấu để học hỏi kinh nghiệm
    • 2,639 Bài viết

• 4,003 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không phải đàn ông 30 nào cũng thế cưng ạ ... Như anh bạn chị, kêu là tới, cần là có, chị rủ đi đâu cũng đi, chị muốn ăn gì thì dẫn đi ăn ...

Thật với em, những mối quan hệ thế này rất khó tiến tới hôn nhân.
    MTM2OTcyNjMyMw
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2