TIN TÀI TRỢ.

Các bố các mẹ có baoh ktra điện thoại của nửa kia không????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.38K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Xin các a con zai, các chị con gái ai lướt qua bài đăng này thì cho e xin chút lời khuyên ạ.
    Chẳng là lúc tối e vs ny e có facetime nc vs nhau. Đc vài phút thì thấy màn hình bên e hiện đã tạm dừng, e biết là ny e có tin nhắn nên e bảo là a có tin nhắn kìa. Trả lời người ta đi k người ta chờ. Giờ này mà còn nhắn tin thì chắc là người quan trọng lắm (thật ra là giọng e lúc ấy chỉ cần ny e nghe cũng hiểu là e đang ám chỉ đến đứa con gái khác, và lúc ấy là 10h30 tối ạ).
    Ny e mới bảo là tn dịch vụ thôi. E bảo "gớm cứ làm trò, giơ này chẳng có tổng đài nào nhắn tin. Giờ này la giờ ôm vợ con đi ngủ". Xong ny e nghe thế thì bảo là tin nhắn đề đóm. Cứ đăng kí thì ngày nào nó cũng gưi tin nhắn báo đề về. E bảo thế thì chụp cái ảnh màn hình cho e xem. Ny e nói là chờ tí để chụp rồi tắt facetim đi.
    E chờ 5p sau thì nt bảo là chụp mãi mà chưa được hả a. E hỏi vậy chứ lúc ấy là e biết chắc k có cái tn báo đề nào r. Hỏi cho lão chột hẳn thôi. Thế mà còn cố quanh co là a vừa gửi rồi mà mạng đang load. Tí nữa là e nhận đc thôi. Xong chốt 1 câu là lúc khác a với e nc sau. E bảo là giờ đang bận à thì bảo k. Chỉ là k muốn nc. ))))
    Nói quanh co 1 vòng giờ e chỉ muốn hỏi mấy a con zai là có cái tin nhắn đề đóm ấy thật k ạ. E là con gái chả bao giờ đề đóm nên e k rõ lắm. Nhưng e nghĩ là độ hư cấu hơi cao.
    Tiếp là e nhờ mấy chị gái cao tay trong wtt này giúp e làm sao vạch đc cái vụ giả dối này ạ.
    Đang vui vẻ xong tự dưng chỉ sau khi e bảo là gửi ảnh chụp màn hình e xem mà lại k nc nữa là sao. Là ny e chột quá k nói đc gì hay là ấm ức quá vì e k tin tưởng. Tiện e cũng hỏi luôn là các chị có baoh kiểm tra đt của ny k ạ. E thì cho là mỗi ng đều có cs riêng nên e chẳng baoh ktra. )
    Xin hết. Cảm ơn a.chị đã đọc bài e. Đọc r thì giúp e với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

đề đóm thì 4-5h chiều mới nhắn tin e ơi,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

nếu là tin quảng cáo -tin dịch vụ thì thỉnh thoảng ko phân biệt ngày giờ đâu em, nó báo suốt ngày ấy. Trước anh cài tin xổ số kiến thiết thì nó báo ngay vào sau khi 7h em ạ. còn bình thường thì...có nhắn tin thì nó mới báo về.
    Có thể lúc đó bạn bè của anh ấy, hay ai đó thì sao...nhưng cách anh ấy nói chuyện lấp lửng vậy là chắc có gì mờ ám rồi...đi nhậu đêm chẳng hạn.
    Đừng nghĩ xấu ng ta trước vậy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cách đây vài hôm em đọc đc tn "nhạy cảm" trong đt người yêu, ko thấy lưu tên. Người yêu em còn bảo sim rác gắn vào nó có sẵn, còn bảo chắc cave í. Lát sau xem lại thấy đã được anh ấy xóa sạch sẽ. Chỉ sáng hôm sau em cũng phát hiện ra sự thật. Vâng, hắn quen đồng nghiệp cùng cơ quan hắn. Thế là thôi... sugar him-him go. Em vẫn đang đau đây!
    "Cớ chi mà em cứ xót xa?!!
    Mọi chuyện có khác đi chỉ vì giọt lệ nhòa?
    Em có chắc mình sẽ thừa mạnh mẽ?
    Quên nhẹ nhàng bao nỗi thiết tha?

Đừng đổ thừa tại mưa gió chiều nay
    Xới xáo niềm riêng gieo buốt lạnh giữa ngày
    Tại kẻ đa đoan, mơ một điều không tưởng
    Nên nỗi buồn còn thỉnh thoảng ghé về đây..."
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E đâu có muốn nghĩ xấu cho ny mình a, )
    chỉ là e dự là nói dối e và có gì mờ ám thật thôi, e bảo chụp ảnh màn hình cái tn ấy rồi gửi ảnh cho e mà có gửi đc đâu ạ, xong còn bảo là gửi r mà mạng đang load, e chờ tí là sẽ nhận đc, e chờ suốt từ hqua đến giờ đã đc cái ảnh nào đâu, e biết thừa là chả dám chụp và cũng chả có cái ảnh nào được gửi đi
    (((
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn còn đc sờ vào đt ny chứ t thì k đc b ạ, cũng muốn ktra xem có gì k mà ny t thì tôn thờ cái chủ nghĩa tự do cá nhân, bọn t chẳng baoh cầm đt của nhau ấy
    đọc xong thì cũng buồn cho b nhưng cũng mừng thay cho b vì biết đc bộ mặt ny để mà đường ai lấy đi, chứ như t thì mù mịt, k biết đằng sau cái đt kia là những gì ((
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunny1993 Xem bài viết
    bạn còn đc sờ vào đt ny chứ t thì k đc b ạ, cũng muốn ktra xem có gì k mà ny t thì tôn thờ cái chủ nghĩa tự do cá nhân, bọn t chẳng baoh cầm đt của nhau ấy
    đọc xong thì cũng buồn cho b nhưng cũng mừng thay cho b vì biết đc bộ mặt ny để mà đường ai lấy đi, chứ như t thì mù mịt, k biết đằng sau cái đt kia là những gì ((
    Mình vẫn đang suy nghĩ giá mà đừng đọc đc, đừng biết đc thì hay biết mấy. Cứ sống giả tạo với nhau như thế lại hóa hay. Nhưng thế lại thành ra mình bị người ta cắm cho vài cái sừng trên đầu, loanh quanh như con bò tót mà ko biết gì hết. Ôi cuộc sống, ko phải vơ đũa cả nắm, nhưng sao thế giới đàn ông phức tạp đến như vậy.

• 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nasting. E đã cố gắng viết vài dòng trong bài đăng của c nhưng k biết do lỗi gì mà k thể đăng đc nên đành quay lại bài của mình đăng tạm. Mong là c đọc đc. Tự nhiên e có cảm giác rất muốn nc vs c. Có thể là do chúng ta đang cùng chung 1 cảm giác.
    " T vừa đọc đc vài dòng tâm sự của b thì giật mình thấy b chia sẻ giống vs ng trong bài đăng của t quá. Kéo lên xem tên thì đúng là b thật. Có duyên ghê.
    Đọc xong của b t còn thấy tình cảnh của b còn bi đát hơn t nhiều lần vì t chưa đọc đc tn ngta nc vs nhau. Nhưng t cũng có 1 dự cảm k lành. Đúng là mắt k thấy tim k đau. Dự cảm là vậy nhưng vẫn hi vọng k phải vậy. Ny b mà như vậy thì đúng là k tin tưởng đc b ạ. T cũng thật là lạ là sao mấy a con trai bih luôn muốn tìm cho mình 1 phương án an toàn đó là có e ng yêu chính thức, tính chuyện về lâu dài. Nhưng vẫn tham lam có thêm vài ba e khác hàng họ các kiểu. Chẳng biết mục đích là nt vui thôi hay là rủ nhau lên giường nữa. Nhưng bản thân mình cũng cảm thấy khá giông chủ top trong trường hợp này thì mình khuyên bạn nên đau 1 lần cho xong. Dù gì xa xôi như vậy b đâu có ở bên a ta đc nhiều mà quản lý. Yêu xa thì niềm tin là điều quan trọng. Nhưng t biết là b chẳng còn caia niềm tin ấy nữa r. Vậy thì yêu cũng trong cảm giác ngờ vực thôi b. Đau khổ lắm. ( "

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Sunny1993
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunny1993 Xem bài viết
    Nasting. E đã cố gắng viết vài dòng trong bài đăng của c nhưng k biết do lỗi gì mà k thể đăng đc nên đành quay lại bài của mình đăng tạm. Mong là c đọc đc. Tự nhiên e có cảm giác rất muốn nc vs c. Có thể là do chúng ta đang cùng chung 1 cảm giác.
    " T vừa đọc đc vài dòng tâm sự của b thì giật mình thấy b chia sẻ giống vs ng trong bài đăng của t quá. Kéo lên xem tên thì đúng là b thật. Có duyên ghê.
    Đọc xong của b t còn thấy tình cảnh của b còn bi đát hơn t nhiều lần vì t chưa đọc đc tn ngta nc vs nhau. Nhưng t cũng có 1 dự cảm k lành. Đúng là mắt k thấy tim k đau. Dự cảm là vậy nhưng vẫn hi vọng k phải vậy. Ny b mà như vậy thì đúng là k tin tưởng đc b ạ. T cũng thật là lạ là sao mấy a con trai bih luôn muốn tìm cho mình 1 phương án an toàn đó là có e ng yêu chính thức, tính chuyện về lâu dài. Nhưng vẫn tham lam có thêm vài ba e khác hàng họ các kiểu. Chẳng biết mục đích là nt vui thôi hay là rủ nhau lên giường nữa. Nhưng bản thân mình cũng cảm thấy khá giông chủ top trong trường hợp này thì mình khuyên bạn nên đau 1 lần cho xong. Dù gì xa xôi như vậy b đâu có ở bên a ta đc nhiều mà quản lý. Yêu xa thì niềm tin là điều quan trọng. Nhưng t biết là b chẳng còn caia niềm tin ấy nữa r. Vậy thì yêu cũng trong cảm giác ngờ vực thôi b. Đau khổ lắm. ( "

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Sunny1993
    Cảm ơn Sunny nhé! Thật ra phụ nữ nói chung rất nhạy cảm. Chúng ta đều có thể cảm nhận đc đang có chuyện gì đó ko lành, nhưng lòng lại nhủ thôi ko sao đâu. Đến giờ mình vẫn ko tin đó là thật. Niềm tin trong cuộc sống mình ko có nên cũng chẳng còn dư mà tin ai khác nữa. Con gái khi yêu, tội lắm!

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mà mình thấy cũng lạ. Các anh luôn muốn em người yêu phải ngoan, còn các anh ra đường muốn làm gì thì làm, sau đó về lại thủ thỉ: anh chỉ yêu mình em, chuyện khác anh chỉ chơi vui thôi. Ôi trời! Ko biết họ nghĩ thế nào mà cho mình đặc quyền ích kỷ. Xã hội bình đẳng, người sống với nhau mà cứ dối nhau. Có muốn nhưng chẳng thể nhắm mắt làm ngơ đc. Đôi khi đọc mấy mẩu chuyện kể về các anh chàng yêu thật lòng và chung thủy với bạn gái vô điều kiện, mình còn đang nghĩ: có tồn tại người như vậy sao.

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì suy nghĩ khác không thích xem tin nhắn hãy kiểm tra máy bất kỳ ai vì phải tôn trọng quyền riêng tư người khác dù là người yêu cũng không nên xem , trong mỗi con người chũng ta luôn có những điều khó nói ra với người khác , có những tâm sự không muốn chia sẻ với người yêu , không muốn chia sẻ với người nhà , chỉ muốn tìm những người bạn thân nói chuyện giải sầu , cũng không phải là thay lòng đổi dạ lén lút hẹn hò , tán gẫu ...

Mình cũng tán thành chuyện đề phòng người yêu hay ghen , nếu mà mình quá vô tư quá tin tưởng có lúc sẽ bị người khác bán đứng mình bằng cách hẹn hò thầm kín , đôi lúc ghen cũng bảo vệ tình cảm cho mình , nhưng mình sẽ không bao giờ xem điện thoại người yêu , thay vào đó là đề phòng và để ý khi có nghi vẫn .

Mình nói thật con trai bây giờ 10 người thì có 2 người chung tình với người yêu thôi , còn lại là không ra đường nếu thấy cô gái nào đó xinh đẹp + tiền tài +địa vị nếu thích mình họ sẵn sàng đổi thay tình cảm với người đang yêu , còn tỉ lệ đàn ông đi gái , massage thì giờ chiếm tới 70% rồi , tìm được người yêu lý lịch trong sáng là khó hơn đào vàng .
    đôi lúc nên tha long suy nghĩ chứ cứ hoài nghi nhiều e là thấy nhiều chuyện không hay từ người yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,810 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không có thằng nào có Iphone và mạng để facetime lại nhận tin nhắn đề đóm đâu, vì có mạng thì bookmark cái link của ketquasoso rồi mở ra là được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nói thật chứ không có gì thì chẳng ai lại đi giấu diếm để làm dấy lên nghi ngờ đâu ạ, đây là tâm lý con người thôi. Còn người yêu cũng là một trong nhưng người gần gũi nhất rồi mà lại bảo khó chia sẻ thì cũng bó tay, có trách thì trách tình cảm chưa đủ ấy.
    • 82 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thật chứ mình không quen được kiểu bạn trai tôn trọng quyền tự do cá nhân bằng cách "cấm tuyệt" bạn gái đụng vào di động. Cảm giác cứ không an toàn. Vẫn la tôn trọng cả 2 tự hiểu mà không kiểm tra di động người yêu thẳng thừng quá thôi. Chớ kiểu mà lâu lâu lỡ tay cầm tới di động thôi mà ổng nhảy dựng lên thế thì tự ái kinh hồn
    Mình với ngươi yêu minh rất thoải mái chuyện điện thoại di động, ví tiên, thẻ tín dụng hay giấy tờ này nọ. Lâu lâu ngứa tay không gì chơi lại mượn cặp làm việc, máy tính, ví tiền bạn í lục đục tìm cái xem. Bạn í cũng thế ) Với cả có nhắn tin vs ny cũ cũng để chình ình đấy không ai xóa, thà cứ để ny đọc được người ta lại ít nghi ngờ. Nt vs ny cũ mà lại xóa thì 1 là có gi đó không binh thường, 2 là còn ý nghĩ tơ tưởng ny cũ Thống nhất thế nên bọn mình mạnh ai nấy nc vs ny cũ nhưng tin nhắn vs cuộc gọi để nguyên trong nhật kí di động hết )
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình thì lúc nào trong máy cũng cài sẵn fake sms và fake call :v kiểm tra bằng trời ; ))
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên tin tưởng, và tôn trọng quyền riêng tư của nhau.
    Bọn mình dù biết mật khẩu điện thoại, mọi tài khoản của nhau. Nhưng dường như chưa bao giờ theo kiểu xem trộm hay kiểm tra cả
    • 50 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Yêu nhau mà hông tin tưởng nhau thì hông hạnh phúc đâu bạn, yêu nhau quan trọng là niềm tin, nếu bạn không tin tưởng người ấy, thì hãy gặp nhau để chia sẽ thẳng thắng, sẽ tốt hơn ah.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình chẳng bao giờ kiểm tra vì có kiểm tra cũng chẳng hiểu hắn viết gì

Và hắn cũng ngược lại, có kiểm tra cũng chẳng hiểu mình viết gì, cho ai

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Haianhpham0312