TIN TÀI TRỢ.

Các bạn nghĩ sao khi người yêu cũ(người đã nói chia tay mình để đến với người khác) nhắn tin mượn tiền ???

• 3 Lượt chia sẻ
  • 3.99K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 103 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình đang suy nghĩ không biết có nên cho người yêu cũ mượn tiền không?Hôm nay anh ấy nhắn tin bảo có tiền không cho anh mượn 2 triệu.Mình không biết có nên cho mượn không?Anh ấy là người yêu cũ cách đây 1 năm của mình.Giờ anh đã có vợ và con được 3 tháng rồi.
    Trước kia anh ấy là người nói chia tay mình vì 2 đứa ở xa.Sau đó mình mới biết rằng anh ấy nói chia tay khi đã có người khác,giwof tự nhiên nhắn tin mượn tiền mình thấy khó nghĩ quá.Bởi trước đây khi anh nói chia tay đã làm mình phải đau khổ vật vã đến hơn 3 tháng mới có thể ăn uống lại được. Giờ nghĩ lại thời gian đó mình vẫn còn sợ.
    Không đủ xinh để ai cũng yêu, Không đủ lớn để nổi bật giữa mọi người.Không đủ ngọt ngào để làm xiêu lòng người khác. Nhưng... đủ tự tin và nghị lực để sống là chính mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 2,443 Bài viết

• 3,704 Được cảm ơn

Thằng này ko đáng là đàn ông, hèn lắm, nói thật là đọc xong thấy khinh thằng cha này quá. Nói thế chắc bạn hiểu ý tớ rồi chứ.
    Chia tay rồi còn bày đặt vay tiền. Chắc là định bùng luôn đấy. Sao trên đời lại có loại đ.ông ko biết xấu hổ, ko có lòng tự trọng thế này nhỉ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nói thật với bạn chứ, cái thằng ý nó k có sĩ diện, bỏ bạn đi với ng khác, r có vợ, có con, thế mà còn dám nt vay tiền bạn, chẳng hiểu nó thuộc cái thể loại j, bại não à, nói tóm lại là kệ nó đi bạn ơi, nó cũng nào có tốt đẹp j với bạn, 1 thằng tử tế, có tự trong, có nhân cách thì k bao h dám gặp lại bạn nưa đâu,đừng nói là vay tiền, dù cho nó có bần hàn, cơ cực đến mấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,608 Bài viết

• 2,770 Được cảm ơn

Chủ thớt ngu quá, éo tư vấn. Hóng #4 brick
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

thấy lợi dụng thì đúng hơn á.................. lòng tự trọng để đâu rồi ko biết
    cẦn 1 Ai đó yÊu thƯƠng mỖi ngÀy, cẦn 1 bÀn tAy cHe chỞ chO mỖi bƯỚc Đi ...
    cẦn sỰ bìNh yÊn vÀ sÂu lẮng
    cẦn Ai đÓ hiỂu rẰNg : tÔi cẦn 1 tìNh yÊu chUng thUỷ............................................ ...
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Không. Đàn ông có tự trọng không đi vay tiền của phụ nữ (trừ phi cùng đường hoặc là vợ chồng), nhất là có dính dáng tới tình yêu.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,167 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Khinh bỉ và nhất quyết không cho mượn hehe
    • 889 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Nt bảo nó 2tr e k có,nhưng 2 trăm thì có,nếu a bấn quá thì e cho luôn,khỏi cần trả.
    F*ck love
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cho Nó mượn một vài cục vàng (hehe)
    Trước khi cho mượn, bạn nên đi ăn khoai lang luộc thật nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,714 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Nói chung em nhiều tiền thì cứ cho hắn vay nhưng coi như là tặng... Vì 99% là hắn kg trả đâu hoặc rất lâu... Hắn đã SMS tới em anh nghĩ chắc rách lắm rồi mới vứt nốt tí tự trọng qua 1 bên...
    ...phi thương...bất cưới ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 414 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

ờ, chẳng hiêủ nghĩ gì mà lại hỏi bạn chuyện đâý. nêú đúng như bạn kể thì bạn thật may mắn vì ko phải rước loại ng như hắn ta. chẳng có lý do gì để bạn phải bân tâm dâu, con ng chẳng có tình có nghĩa đâý.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 512 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

Tán bốp bốp vào cái bản mặt người mượn tiền rồi đi mua lá bưởi về tắm đi em, tán vì cái tội có người khác bỏ em rồi lúc khó khăn nghĩ đến em mà quay lại nhờ vả. Em mà cho mượn tiền, có khi 2 bên dây dưa rồi em trở thành người thứ 3 đó. Lúc đó chỉ có em khổ thôi, ko phải bỏ ăn bỏ ngủ 3 tháng mà tận 3 năm đó, bấm nút biến khẩn trương. Nếu chưa biết cách tắm lá bưởi thì nói chị hướng dẫn cho.
    • 31 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng là đàn ông thì không nên mượn tiền người yêu cũ nhưng mà lỡ họ đang gặp khó khăn thật sự (con ốm nặng...) thì cho họ một ít tiền cũng là làm việc thiện. Mình đồng ý với cách không có tiền cho mượn nhưng có mấy trăm thì cho họ luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trời ơi là trời, sao mà giống thằng ng yêu cũ của mình thế. Mà mới chia tay đc gần 1 tháng thôi đã hỏi vay, lúc chia tay thì nó im lặng, mình nt, gọi điện, chat ko trả lời, khóc lóc cầu xin đủ kiểu để nó quay lại với mình (giờ nghĩ lại thấy sao mình lại hạ mình thế!!), vậy mà đột nhiên 1 ngày đẹp trời, nt cho mình hỏi vay tiền để đi chơi với gái. Ôi.... !@#$%^& mà mình lúc đấy thật ngu ngốc làm sao, thấy nó nhắn lại như vậy mừng húm, trời ơi cuối cùng anh cũng reply cho mình, rồi lúc đưa tiền thì có cơ hội được gặp anh. ((((

Sao mà tôi thương cái thân tôi quá!! Mà ko chỉ vay 1 lần, cỡ 1 tháng sau, lại hỏi vay lần 2. Cứ vay xong là lại im ỉm. Vãi quá May mà nó cũng trả mình tiền. Khổ thân mình quá, đến giờ vẫn nghĩ, nó quay lại năn nỉ, yêu đương ngọt nhạt với mình, đảm bảo, mình lại quay lại với nó luôn.

Trời ơi, không hiểu tôi nữa!!
    • 846 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu là mình. Mình không nghĩ gì hết áh. Chỉ nói một câu Đơn Giản và Xúc Tích: Không Có Tiền. Nếu ác íh tí thì mình sẽ nói thêm: Em cũng Không Có Tiền. Nếu được, anh cho em mượn Tiền nhé :">. Đừng nghĩ ngợi gì nhiều bạn àh... Vì nếu là một người Tốt thì đã biết Nghĩ hơn rồi. Không người Đàn Ông đúng nghĩa nào lại quay lại Mượn Tiền mà người mình đã làm họ Đau Khổ. Khi Đau Khổ, họ không ở bên bạn, hà cớ gì khi người ta hết tiền thì lại hỏi mượn bạn mà không một ai khác? Nghĩ kĩ nhé bạn :P.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chẳng đáng mặt đàn ông