Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cả thèm chóng chán trong tình yêu? Hóng các cao nhân vào bàn luận ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JannetLarge Xem bài viết
    Chắc em bị bệnh này rồi
    Hơn 2 năm nay, em đổi 4 anh người yêu. Anh lâu nhất là anh hiện tại, được gần 4 tháng rồi.

Không phải em muốn thế nhưng cứ có gì trục trặc hoặc thấy có gì không ổn là em lại chia tay ngay.

Làm thế nào để chữa bệnh này đây???

Giờ với người yêu hiện tại em cũng đang rất chán nản, em không muốn chia tay, nhưng tâm trạng gần 1 tuần nay tồi tệ quá
    Khéo b lại cảm nắng chứ chưa phải yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cuộc đời ko biết dài được mấy mươi năm. Mà ai ai cũng phải trải qua biết bao nhiêu thăng trầm. Niềm vui thì như mây gió thoảng qua. Buồn thương thì cứ đọng lại đuổi mãi chẳng chịu đi. Là mình tự chọn cách sống cho riêng mình. Thôi thì, ko biết đời ngắn dài ra sao. Chuyện buồn hãy cứ hít thật sâu, tạm gác sầu mộng sang 1 bên; yêu bản thân, yêu hiện tại và yêu cuộc đời của mình.
    Sau cơn giông trời đẹp lạ, cuộc đời là của mình, đừng để người khác có quyền làm mình buồn. Trưa nay 1h30 em sẽ tự chạy xe máy phượt Đà Lạt, cùng các bạn. Tới nơi sẽ gửi mấy anh chị chút sương mù nồng nàn của cao nguyên.
    "Cớ chi mà em cứ xót xa?!!
    Mọi chuyện có khác đi chỉ vì giọt lệ nhòa?
    Em có chắc mình sẽ thừa mạnh mẽ?
    Quên nhẹ nhàng bao nỗi thiết tha?

Đừng đổ thừa tại mưa gió chiều nay
    Xới xáo niềm riêng gieo buốt lạnh giữa ngày
    Tại kẻ đa đoan, mơ một điều không tưởng
    Nên nỗi buồn còn thỉnh thoảng ghé về đây..."
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nasting Xem bài viết
    Cuộc đời ko biết dài được mấy mươi năm. Mà ai ai cũng phải trải qua biết bao nhiêu thăng trầm. Niềm vui thì như mây gió thoảng qua. Buồn thương thì cứ đọng lại đuổi mãi chẳng chịu đi. Là mình tự chọn cách sống cho riêng mình. Thôi thì, ko biết đời ngắn dài ra sao. Chuyện buồn hãy cứ hít thật sâu, tạm gác sầu mộng sang 1 bên; yêu bản thân, yêu hiện tại và yêu cuộc đời của mình.
    Sau cơn giông trời đẹp lạ, cuộc đời là của mình, đừng để người khác có quyền làm mình buồn. Trưa nay 1h30 em sẽ tự chạy xe máy phượt Đà Lạt, cùng các bạn. Tới nơi sẽ gửi mấy anh chị chút sương mù nồng nàn của cao nguyên.
    Eo ổi,gen tị kinh khủng luôn é. Tiếc là ơr xa quá k là c bám càng roài. Sau hnay trở lại với hiện tại đi nhé gái mở fb zalo up ảnh đi lưu lại những kỉ niệm đang nhớ nha !
    • 82 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc tuýt người cả thèm chống chán. Quen bạn trai mà nếu cứ êm êm không chuyện gì ấn tượng là chừng 9,10 tháng mình muốn out rồi. Nhưng nếu người đó đã để lại cảm giác đặc biệt và ấn tượng với mình thì tuy chán nhưng cố mấy cũng chả bỏ được. Mình nghĩ đó là không yêu nữa mà gọi là thương.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác này phán khá chuẩn ý,bác có giải pháp j truyền đạt cho ae hih
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác phán chuẩn thế
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehoa13 Xem bài viết
    Những nguyên nhân gây ra tình trạng cả thèm chóng chán đó là: quá cầu toàn, thích sự mới mẻ, không coi trọng tình yêu nhiều, độc đoán. Biểu hiện đó là: không có những kế hoạch cụ thể cho tương lai, luôn đòi hỏi mọi thứ từ đối phương, không mấy quan tâm và rất hay nóng tính đôi khi rất lạnh nhạt.
    • 181 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehoa13 Xem bài viết
    Những nguyên nhân gây ra tình trạng cả thèm chóng chán đó là: quá cầu toàn, thích sự mới mẻ, không coi trọng tình yêu nhiều, độc đoán. Biểu hiện đó là: không có những kế hoạch cụ thể cho tương lai, luôn đòi hỏi mọi thứ từ đối phương, không mấy quan tâm và rất hay nóng tính đôi khi rất lạnh nhạt.
    chị nói quá chuẩn. Phải cảnh giác cao độ với mấy dạng đó
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4