TIN TÀI TRỢ.

Cả thèm chóng chán trong tình yêu? Hóng các cao nhân vào bàn luận ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matdat Xem bài viết
    Giờ biết cũng chưa muộn.. Nát tình ơi...
    Ôi cuộc đời. Cứ phải vắt chân lên trán mới thông suốt đc chị ạ.
    "Cớ chi mà em cứ xót xa?!!
    Mọi chuyện có khác đi chỉ vì giọt lệ nhòa?
    Em có chắc mình sẽ thừa mạnh mẽ?
    Quên nhẹ nhàng bao nỗi thiết tha?

Đừng đổ thừa tại mưa gió chiều nay
    Xới xáo niềm riêng gieo buốt lạnh giữa ngày
    Tại kẻ đa đoan, mơ một điều không tưởng
    Nên nỗi buồn còn thỉnh thoảng ghé về đây..."

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nasting Xem bài viết
    Ôi cuộc đời. Cứ phải vắt chân lên trán mới thông suốt đc chị ạ.
    anh thử vắt rồi mà không vắt được em ơi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DCMA Xem bài viết
    Chào các anh chị và các bạn. Hiện tại em thấy xung quanh em nhiều người xem tình yêu như một món đồ trang sức hay một kiểu thời trang tô điểm cho bản thân vậy. Thấy cái gì mới thì tò mò muốn khám phá, đến khi không còn khám phá đươc gì thì quay lưng, mặc cho đối phương phải chịu tổn thương vì mình. Lượn lờ trên diễn đàn mình cũng thấy nhiều người kêu ca quá. Cả thèm chóng chán liệu có thể được gọi là một căn bệnh trong tình yêu hiện đại hay không nhỉ? Không phải chỉ mỗi đàn ông thôi đâu mà phụ nữ thấy cũng nhiều lắm. Làm sao để phòng tránh những người như thế này để khỏi bị tổn thương về sau nhỉ? Và mục đích những người đó là gì? Cảm giác thích chinh phục chăng? Làm thế xong rồi liệu có cảm giác chiến thắng vui sướng ko? Hay vì trong quá khứ có tâm sự nên h xem như 1 cách trả thù đời? Hay đây là bản tính đã ăn sâu vào máu rồi? E sợ lắm luôn rồi ạ Mọi người cùng thảo luận về vấn đề này nhé Chỉ cách để phát hiện và né những thành phần này thì càng hay. E sợ trái tim mong manh dễ vỡ của mền sẽ bị tổn thương tiếp mất
    Nếu thật sự 2 người yêu thương nhau thật lòng thì sẽ k bị nt,họ sẽ cùng làm mới tình yêu để tình yêu như phút ban đầu. Nói là nt n k phải ai cũng nhận thấy nt,yêu 1 tg bgio cũng có 1 người yêu nhiều và 1 người yêu ít đi,bản thân họ có khi k nhận ra điều đó cho đến khi có điều j đó xảy ra vd như 1 trong 2 ng say nắng ai đó,cãi nhau vì vde j đó... => lấy lý do đó để ctay
    Túm lại là chả biết đâu mà lần
    • 50 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Yêu là khổ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    anh thử vắt rồi mà không vắt được em ơi
    Chắc tại chân anh ko dài. Chân em 1 phát là trẹo cổ luôn.

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nasting Xem bài viết
    Chắc tại chân anh ko dài. Chân em 1 phát là trẹo cổ luôn.
    đúng là chân dài có khác tui chân ngắn như anh thì chịu
    • 78 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có ai giống mình trước giờ chưa yêu thật lòng ko? Cũng ráng thật lòng, mà sao thấy bình thướng quá, hic. Mới mấy ngày đầu nt kua thôi mà thì vui về sau chán hok muốn nhắn tin, chưa kịp iu luôn
    Quỷ Mị Cắn Cắn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    đúng là chân dài có khác tui chân ngắn như anh thì chịu
    Chân em chỉ 1 mẩu thôi anh. Tại đời nhiều vô thường, phải suy nghĩ nhiều nên em vắt chân hoài thành quen luôn. Keke.

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xxQuyMi.Mi. Xem bài viết
    Có ai giống mình trước giờ chưa yêu thật lòng ko? Cũng ráng thật lòng, mà sao thấy bình thướng quá, hic. Mới mấy ngày đầu nt kua thôi mà thì vui về sau chán hok muốn nhắn tin, chưa kịp iu luôn
    Đấy là thik gái ơi chưa phải yêu nhé
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mih thấy bh nhìu bạn gái yêu đương dễ dàng thật đấy. Quen trong thời gian ngắn đã chấp nhận lời yêu, khi yêu thì nhiệt tình quá mức, lui tới nhà bf thường xuyên, chẳng cho bf thời gian nhớ nhung j cả . Trong khi bf còn chưa bit nhà mình ở đâu...hic
    haizz...như vậy có được xem là một trong những hiện tượng cả thèm chóng chán k nhỉ? Mem nào tl giúp mình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Biểu hiện mà bạn nói là "yêu gấp sống vội" mới đúng chứ ^^ Cả thèm chóng chán ý chỉ mấy player chuyên đi cưa gái, cưa dính thì bỏ hoặc những bạn hay bị say nắng nhưng ko quá đôi 3 tuần là chán đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chinhlaanhhhhhh Xem bài viết
    mih thấy bh nhìu bạn gái yêu đương dễ dàng thật đấy. Quen trong thời gian ngắn đã chấp nhận lời yêu, khi yêu thì nhiệt tình quá mức, lui tới nhà bf thường xuyên, chẳng cho bf thời gian nhớ nhung j cả . Trong khi bf còn chưa bit nhà mình ở đâu...hic
    haizz...như vậy có được xem là một trong những hiện tượng cả thèm chóng chán k nhỉ? Mem nào tl giúp mình
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forgiven Xem bài viết
    Muốn ko tổn thương thì chỉ có nước nhìn ng cho tốt thôi em ah. Đừng đâm đầu vào mấy anh có quá khứ tình trường hoành tráng, nôm na là đào hoa đấy. Loại đùa giỡn vs ty như thề thì hay đề cao bản thân mình lắm: "Anh/em có phước mới yêu đc em/anh đó, ngoài kia khối ng đi theo xin chết" Chị thề là chị đã gặp cả tá anh như vậy rồi, tưởng mình ngon lắm, quen 1 lúc vài em mà vẫn chưa ưng đc em nào, đem cái mẽ "cv tốt, ngoại hình khá, gđ cơ bản" ra lòe ngta
    Khổ nỗi các a như vậy thì các cô lại mê.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,033 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi spktporit Xem bài viết
    Khổ nỗi các a như vậy thì các cô lại mê.
    Haizz, ko lẽ trên đời này hết zai ngon & khiêm tốn rồi sao? Yêu mấy ng như thế giống như chấp nhận cho họ "trên cơ" mình vậy. Nói thật, khi họ đã ko trân trọng mình, thì mọi sự cố gắng của mình đều gắn mắc "đương nhiên". Chán lắm
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi forgiven Xem bài viết
    Haizz, ko lẽ trên đời này hết zai ngon & khiêm tốn rồi sao? Yêu mấy ng như thế giống như chấp nhận cho họ "trên cơ" mình vậy. Nói thật, khi họ đã ko trân trọng mình, thì mọi sự cố gắng của mình đều gắn mắc "đương nhiên". Chán lắm
    ở đời là vậy , có người tốt yêu mình thật lòng , có thể chia sẻ mọi gánh nặng với mình suốt cuộc đời người đó yêu tha thiết nhưng có khi tình yêu đó lại được xem '' chúng mình chỉ là tình bạn thôi '' nhưng có ngườ giả giối chỉ lừa gạt , hoặc không ra gì thì lại được đáp trả bằng tình yêu ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Những nguyên nhân gây ra tình trạng cả thèm chóng chán đó là: quá cầu toàn, thích sự mới mẻ, không coi trọng tình yêu nhiều, độc đoán. Biểu hiện đó là: không có những kế hoạch cụ thể cho tương lai, luôn đòi hỏi mọi thứ từ đối phương, không mấy quan tâm và rất hay nóng tính đôi khi rất lạnh nhạt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hahaha mọi người nói chuyện hài quá =))))))
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chắc em bị bệnh này rồi
    Hơn 2 năm nay, em đổi 4 anh người yêu. Anh lâu nhất là anh hiện tại, được gần 4 tháng rồi.

Không phải em muốn thế nhưng cứ có gì trục trặc hoặc thấy có gì không ổn là em lại chia tay ngay.

Làm thế nào để chữa bệnh này đây???

Giờ với người yêu hiện tại em cũng đang rất chán nản, em không muốn chia tay, nhưng tâm trạng gần 1 tuần nay tồi tệ quá
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy chuyện tình yêu thì may hơn khôn, Cuộc sống có nhiều cám dỗ thì để níu giữ 1 tình yêu là không hề dễ. Mình cứ sống nghiêm túc thì con hy vọng người ta nghiêm túc với mình, còn kiểu mà mình không nghiêm túc với họ thì đừng mong họ nghiêm túc với mình, Còn mình mà nghiêm túc với họ mà họ không nghiêm túc lại thì mình nghĩ nên xem lại để đừng lai hay bước tiếp. Tình yêu bây giờ nó mông lung lắm.
    Mình là một người va chạm khá nhiều trong chuyện tình cảm, mình giờ rút ra kinh nghiệm rằng sống thật với cảm xúc và lý trí, và 2 cái đó luôn đi kèm với nhau. Còn bắt đầu 1 mqh tìm hiểu nhau thì nên tìm hiểu chậm và từ từ. Đừng vội vàng để rồi cả 2 bên đánh giá nhau là dễ dàng và mình k bị vấp ngã.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Để trị dứt căn bệnh này mình e là khó, vì cái này thuộc về bản chất rồi. Có lẽ bạn nên bớt cảm tính lại, dùng lý trí kiểm soát, và khi tình yêu đến thì nên tiến chậm rãi để kịp nghe con tim bạn mách bảo gì, liệu đó là 1 cơn say nắng hay là 1 tình yêu thật sự, nếu đã xác định là yêu thì bạn ko thể mau chán vậy được đâu. Bên cạnh đó cũng có thể là nển tìm hiểu kĩ người mình sẽ gắn bó, vì có thể chỉ thông qua một vài điều kiện bên ngoài sẽ để lại ấn tượng và khiến bạn nghĩ là yêu, nhưng tiếp xúc lâu dần thì hóa ra ko phải và gây chán => chia tay.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JannetLarge Xem bài viết
    Chắc em bị bệnh này rồi
    Hơn 2 năm nay, em đổi 4 anh người yêu. Anh lâu nhất là anh hiện tại, được gần 4 tháng rồi.

Không phải em muốn thế nhưng cứ có gì trục trặc hoặc thấy có gì không ổn là em lại chia tay ngay.

Làm thế nào để chữa bệnh này đây???

Giờ với người yêu hiện tại em cũng đang rất chán nản, em không muốn chia tay, nhưng tâm trạng gần 1 tuần nay tồi tệ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đúng là đọc bình luận của những người có kinh nghiệm thì vẫn hay hơn hẳn. Những điều chị nói đều đúng cả. Tiếc là em biết đến tôn chỉ khi yêu nên đi kèm cả cảm xúc và lý trí ở thời điểm quá muộn màng. Khi mà tất cả mọi thứ đã bị cảm xúc của chính em đẩy đi quá xa ko còn cứu vãn được nũa. E chỉ tiếc giá như ban đầu, mình chỉ cần lý trí và chậm rãi 1 chút, có thể bây giờ mọi chuyện đã khác và nếu mình ko bộc lộ quá rõ tất cả với người đó thì có lẽ h mọi chuyện đã khác. Thôi xem như là tại số
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mupmip.86 Xem bài viết
    Mình thấy chuyện tình yêu thì may hơn khôn, Cuộc sống có nhiều cám dỗ thì để níu giữ 1 tình yêu là không hề dễ. Mình cứ sống nghiêm túc thì con hy vọng người ta nghiêm túc với mình, còn kiểu mà mình không nghiêm túc với họ thì đừng mong họ nghiêm túc với mình, Còn mình mà nghiêm túc với họ mà họ không nghiêm túc lại thì mình nghĩ nên xem lại để đừng lai hay bước tiếp. Tình yêu bây giờ nó mông lung lắm.
    Mình là một người va chạm khá nhiều trong chuyện tình cảm, mình giờ rút ra kinh nghiệm rằng sống thật với cảm xúc và lý trí, và 2 cái đó luôn đi kèm với nhau. Còn bắt đầu 1 mqh tìm hiểu nhau thì nên tìm hiểu chậm và từ từ. Đừng vội vàng để rồi cả 2 bên đánh giá nhau là dễ dàng và mình k bị vấp ngã.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4