Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Cần tư vấn] - Nên tiếp tục hay dừng lại ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mô tả sơ qua cho các bạn dễ tư vấn nhé: mình là sv năm 4 ở HCM, trong lớp mình có một bạn nữ(tạm gọi là A), mình thì tính nhát gái nên khó khăn lắm mới bắt chuyện đc vs A và đã trở thành bạn của A (cũng khá thân rồi), qua thời gian tiếp xúc lâu ngày (mới hơn 1 tháng thôi), mình cảm thấy có vẻ là mình đã thích A r, cách nói chuyện của mình và A khá là hợp nhau vì tính mình và A khá hài hước nên mỗi lần ở bên cạnh bạn ý mình đều thấy vui vẻ và thoải mái mà bên cạnh những ng bạn (gái) khác mình k cảm thấy...
    Và cũng trong thời gian đó mình cũng biết được A đã có n/y (nghe bảo a này đi làm xa, y nhau cũng đc vài năm rồi, mà mình cũng chẳng biết a này có thật k nữa, chẳng thấy tấm ảnh nào của A vs a ấy cả, trên face, đt của a mình cũng mượn vọc r mà k thấy), thật sự khi biết được tin này mình cũng khá sock, chẳng biết làm gì cả nên lên đây nhờ các chị em tư vấn giúp mình. (vì nghĩ C/e giàu t/c, tư vấn mình dễ hơn với lại am hiểu tâm lý con ng rành hơn )

P/s: Lý trí mình k cho phép bỏ cuộc, mà tính mình lại rất ghét những kẻ chọc gậy bánh xe - ng thứ 3, nhưng trớ trêu thay ông trời lại sắp xếp mình vào tình cảnh thế này, mình hiện giờ đang rất mâu thuẫn, phiền CE giúp với ạ.
    Thêm nữa đây là tình đầu nhen các bạn.
    Cảm ơn vì đã đọc bài viết của mình!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k ai giúp mình với ợ
    • 983 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây đây , vào cm giúp em
    Chuyện A có người iu là do A nói hay em nghe đồn?
    Nếu do A trực tiếp nói thì em cứ tin là thật đi, vì
    1. A nói thật
    2. A nói dối =>nghĩa là A không có tình cảm với em, nói vậy để em đừng hy vọng nữa.

Nếu em nghe đồn, thì nên hỏi lại A. A nói có người yêu rồi thì nhìn lại dòng trên, A chưa có thì tấn công.
    Thế thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_vang_be_nho Xem bài viết
    Đây đây , vào cm giúp em
    Chuyện A có người iu là do A nói hay em nghe đồn?
    Nếu do A trực tiếp nói thì em cứ tin là thật đi, vì
    1. A nói thật
    2. A nói dối =>nghĩa là A không có tình cảm với em, nói vậy để em đừng hy vọng nữa.

Nếu em nghe đồn, thì nên hỏi lại A. A nói có người yêu rồi thì nhìn lại dòng trên, A chưa có thì tấn công.
    Thế thôi
    Tự miệng A nói mờ, vs lại A cũng chẳng biết là e có T/c vs pạn ý thì sao mà nói zậy đc
    Cái e băn khoăn là ng này có thật k, vì mỗi lần mấy đứa bạn nhắc tới, hoặc kiu A rủ đi chơi...thì A đều viện cớ ng đó mắc việc,.....k đi đc hoặc có vẻ dấu diếm gì về ng ấy (có thể do ngượng, mà e nghĩ chắc k phải, bthường con gái có n/y thì phải khoe vs bạn bè chứ, đằng này dấu tịt), khó hỉu @@
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 365 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Theo mình nên tiếp tục là bạn. Đừng là gì khiến A phải thấy khó xử. Rồi dần dần thăm dò xem tình cảm của họ đến đâu rồi, có thăm thiết hay không, gia đình đã biết chưa...Có người yêu rồi nhưng chưa chắc 2 người đó đã đi đến tận cùng. Nếu là người kiên trì hãy luôn ở cạnh cô ấy và cho cô ấy sự quan tâm trên mức tình bạn 1 xíu thôi. Rồi thời gian sẽ cho bạn câu trả lời
    - Nếu tình yêu của họ thắm thiết thì bạn và cô ấy sẽ là bạn tốt của nhau.
    - Nếu tình yêu của họ nhạt nhẽo hãy là điểm tựa cho cô ấy khi tình yêu đó đi đến 1 kết cục không hay. Và sau đó 1 thời gian khi cô ấy đã nguôi chuyện cũ, lúc này là cơ hội cho bạn. bạn cần thể hiện tình cảm của mình nhiều hơn.
    Chúc bạn thành công nhé :-)
    Học cách yêu một người không hoàn hảo theo một cách hoàn hảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Golden89 Xem bài viết
    Theo mình nên tiếp tục là bạn. Đừng là gì khiến A phải thấy khó xử. Rồi dần dần thăm dò xem tình cảm của họ đến đâu rồi, có thăm thiết hay không, gia đình đã biết chưa...Có người yêu rồi nhưng chưa chắc 2 người đó đã đi đến tận cùng. Nếu là người kiên trì hãy luôn ở cạnh cô ấy và cho cô ấy sự quan tâm trên mức tình bạn 1 xíu thôi. Rồi thời gian sẽ cho bạn câu trả lời
    - Nếu tình yêu của họ thắm thiết thì bạn và cô ấy sẽ là bạn tốt của nhau.
    - Nếu tình yêu của họ nhạt nhẽo hãy là điểm tựa cho cô ấy khi tình yêu đó đi đến 1 kết cục không hay. Và sau đó 1 thời gian khi cô ấy đã nguôi chuyện cũ, lúc này là cơ hội cho bạn. bạn cần thể hiện tình cảm của mình nhiều hơn.
    Chúc bạn thành công nhé :-)
    Mình cũng nghĩ như vậy đó, nhưng mà tgian k cho phép vì tốt nghiệp xong thì ít khi gặp lại nên khó làm chỗ dựa lắm, tính tốt nghiệp thì tỏ tềnh luôn, đc hay k cũng k sao, dù sao thì mình cũng nói rồi nên k hối hận
    • 983 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mr.lonely7393 Xem bài viết
    Tự miệng A nói mờ, vs lại A cũng chẳng biết là e có T/c vs pạn ý thì sao mà nói zậy đc
    Cái e băn khoăn là ng này có thật k, vì mỗi lần mấy đứa bạn nhắc tới, hoặc kiu A rủ đi chơi...thì A đều viện cớ ng đó mắc việc,.....k đi đc hoặc có vẻ dấu diếm gì về ng ấy (có thể do ngượng, mà e nghĩ chắc k phải, bthường con gái có n/y thì phải khoe vs bạn bè chứ, đằng này dấu tịt), khó hỉu @@
    Cái chuyện A biết hay ko biết tình cảm của em ko liên quan tới cái chuyện A nói có người yêu rồi đâu.
    Nếu A nói có thì là có, tùy người thích khoe chứ ko phải ai cũng muốn khoe đâu em.
    Mà có khi A đang thích đơn phương anh kia.
    Cứ làm bạn kết thân từ từ rồi khai thác sau em, đừng vội^^
    Mà em cũng có vẻ muốn tiếp tục chứ ko muốn dừng lại dù A có người yêu thật hay ko.
    Thôi kệ, vậy thì tấn công tới tấp đi em
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_vang_be_nho Xem bài viết
    Cái chuyện A biết hay ko biết tình cảm của em ko liên quan tới cái chuyện A nói có người yêu rồi đâu.
    Nếu A nói có thì là có, tùy người thích khoe chứ ko phải ai cũng muốn khoe đâu em.
    Mà có khi A đang thích đơn phương anh kia.
    Cứ làm bạn kết thân từ từ rồi khai thác sau em, đừng vội^^
    Mà em cũng có vẻ muốn tiếp tục chứ ko muốn dừng lại dù A có người yêu thật hay ko.
    Thôi kệ, vậy thì tấn công tới tấp đi em
    Hì, c hiểu tâm lý thế, e dự là dù sao cũng phải tiến r, lập topic chỉ để tham khảo ý kiến thêm thôi, cảm ơn c hen ^^!
    • 889 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

!00% là A chưa có ny,chả qua con gái chưa có ny thì cứ chém cả bạn bè là có rồi cho đỡ xấu hổ,cho mình được = bạn = bè ấy mà.

Giờ chủ top mà thổ lộ là đảm bảo A nhận lời luôn đấy.K tin à,thử đi thì biết
    F*ck love
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoi-lam-gi Xem bài viết
    !00% là A chưa có ny,chả qua con gái chưa có ny thì cứ chém cả bạn bè là có rồi cho đỡ xấu hổ,cho mình được = bạn = bè ấy mà.

Giờ chủ top mà thổ lộ là đảm bảo A nhận lời luôn đấy.K tin à,thử đi thì biết
    Sao bạn biết là A chưa có n/y, có thể nói rõ hơn đc k???
    Mình giờ k muốn làm mất tình bạn giữa mình và A nên chỉ là bạn thôi, đợi tốt nghiệp mới ttỉnh, hi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,167 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

nghe đồn thiên hạ nói là dừng lại tốt hơn nhưng mình vẫn vote típ tục
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hạnh phúc là phải tranh đấu em trai à!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn