Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết níu giữ trái tim người đàn ông là gì? Mọi người cùng chia sẻ nhé!

• 9 Lượt chia sẻ
  • 7.52K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trong phim "Mỹ nhân thiên hạ", trong thời của Võ Hoàng Hậu. Có một vị phu nhân là vợ của 1 vị quan là Ngô tướng quân, văn võ song toàn, diện mạo lại khôi ngô tuấn tú, nhất nhì trong triều.
    Điều đặc biệt ở chỗ là vị phu nhân đó là 1 người phụ nữ có ngoại hình "RẤT XẤu", nhưng Ngô tướng quân luôn yêu thương phu nhân của mình và không có thêm bất cứ 1 thiếp nào (dù thời đó, vị quan nào cũng 5 thê 7 thiếp).
    Một ngày, Vua Đường Cao Tông - là chồng của Võ Tắc Thiên lúc bấy giờ, liền triệu vị phu nhân đó vào triều, và hỏi vị phu nhân đó làm cách nào giữ được tướng công khi là 1 người phụ nữ xâu như vậy!
    Vị phu nhân đó trả lời rằng mình có bí quyết níu giữ trái tim người đàn ông, bí quyết đó được nằm trong 8 chữ: "Gần mà như xa, kính nhau như khách".
    Mình thấy 8 chữ này rất hay và có ý nghĩa.
    Thiết nghĩ: Vì sao người ta lại thích nhau???
    Đó là vì đối phương còn nhiều điều chưa rõ, hoặc vẫn còn nhiều điểm đang muốn khám phá. Nếu tất cả điều đã rõ rằng rồi, thì ở với nhau lúc đó sẽ không còn ý nghĩ gì nữa. Học hỏi những việc người phụ nữ cần làm như: Nữ công gia chánh, ăn nói nhẹ nhàng, nết na... Nhưng đừng bộc lộ ra tất cả những điểm tốt đó cho đối phương biết, mà hãy để từ từ, tự đối phương sẽ khám phá. Và mỗi ngày mang đến những điều thú vị bất ngờ cho đối phương của mình. Có được như vậy, 2 người mới ở bên nhau được dài lâu, và đối phương cũng yên lòng mà chờ đợi những điều thú vị mà mình sẽ đem lại cho đối phương.

Điều này cũng phần nào giải thích được vì sao khi yêu nhau thì toàn thấy điểm tốt của nhau, nhưng khi lấy nhau về rồi thì ôi thôi: Sao vợ/ chồng mình ... ông ấy thế nọ, bà ấy thế kia....

Chúc các chị em mình luôn biết cách níu giữ trái tim đàn ông nhé!

Cuối tuần vui vẻ.
    Con là Hạt Xinh bố gieo vào lòng mẹ
    Ráng bình an 9 tháng 10 ngày rồi ra gặp bố mẹ nghen con !!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Chị em nào có bí quyết gì hay thì chia sẽ cho mọi người cùng chia sẻ nhé!.
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

em thì cho rằng k phải kính như khách làm gì.

các chị trước tiên phải luôn trẻ đẹp nè + khéo chiều chuyện xxx + ăn nói nhẹ nhàng + nấu ăn ngon + nuôi dạy con cái, đối nội đối ngoại tốt + biết quan tâm, chia sẻ với zai + NHẪN + BAO DUNG + k chiều thái quá

em tin 100% đàn ông k bỏ các chị. nhưng người đàn ông đó có đáng để mình vì anh ta thế k?
    • 260 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_unin Xem bài viết
    Trong phim "Mỹ nhân thiên hạ", trong thời của Võ Hoàng Hậu. Có một vị phu nhân là vợ của 1 vị quan là Ngô tướng quân, văn võ song toàn, diện mạo lại khôi ngô tuấn tú, nhất nhì trong triều.
    Điều đặc biệt ở chỗ là vị phu nhân đó là 1 người phụ nữ có ngoại hình "RẤT XẤu", nhưng Ngô tướng quân luôn yêu thương phu nhân của mình và không có thêm bất cứ 1 thiếp nào (dù thời đó, vị quan nào cũng 5 thê 7 thiếp).
    Một ngày, Vua Đường Cao Tông - là chồng của Võ Tắc Thiên lúc bấy giờ, liền triệu vị phu nhân đó vào triều, và hỏi vị phu nhân đó làm cách nào giữ được tướng công khi là 1 người phụ nữ xâu như vậy!
    Vị phu nhân đó trả lời rằng mình có bí quyết níu giữ trái tim người đàn ông, bí quyết đó được nằm trong 8 chữ: "Gần mà như xa, kính nhau như khách".
    Mình thấy 8 chữ này rất hay và có ý nghĩa.
    Thiết nghĩ: Vì sao người ta lại thích nhau???
    Đó là vì đối phương còn nhiều điều chưa rõ, hoặc vẫn còn nhiều điểm đang muốn khám phá. Nếu tất cả điều đã rõ rằng rồi, thì ở với nhau lúc đó sẽ không còn ý nghĩ gì nữa. Học hỏi những việc người phụ nữ cần làm như: Nữ công gia chánh, ăn nói nhẹ nhàng, nết na... Nhưng đừng bộc lộ ra tất cả những điểm tốt đó cho đối phương biết, mà hãy để từ từ, tự đối phương sẽ khám phá. Và mỗi ngày mang đến những điều thú vị bất ngờ cho đối phương của mình. Có được như vậy, 2 người mới ở bên nhau được dài lâu, và đối phương cũng yên lòng mà chờ đợi những điều thú vị mà mình sẽ đem lại cho đối phương.

Điều này cũng phần nào giải thích được vì sao khi yêu nhau thì toàn thấy điểm tốt của nhau, nhưng khi lấy nhau về rồi thì ôi thôi: Sao vợ/ chồng mình ... ông ấy thế nọ, bà ấy thế kia....

Chúc các chị em mình luôn biết cách níu giữ trái tim đàn ông nhé!

Cuối tuần vui vẻ.
    "Gần mà như xa, kính nhau như khách"... Mình cảm thấy cái tôn chỉ này đúng mà lại ko đúng. Đúng là đúng theo cách bạn nói ở trên nhưng ko đúng vì vợ chồng mà cứ coi nhau như "khách" thì làm sao có thể mở lòng chia sẻ, làm sao cảm nhận được cái chân thật trong tình cảm mà đặt niềm tin, để dựa vào nhau?
    Giống như mình và Ox... khi còn là đồng nghiệp chưa bao giờ nghĩ rằng sẽ yêu nhau nhưng chính những lúc 2 đứa tỏ ra ngớ ngẩn nhất, chân chất nhất, vụng về nhất, yếu đuối nhất lại làm cho đối phương rung động và yêu thương, yêu chính cái khuyết điểm của nhau và tự nguyện bù đắp.
    Mình thì chẳng có "bí kíp" nào cả chỉ là sống thật với bản thân mình, tôn trọng Ox như chính mình muốn Ox tôn trọng gđ mình. Từ lúc yêu nhau đến giờ đã 2 năm mình chưa bao giờ to tiếng và nói nặng lời với Ox cho dù trong Cty mình cũng nổi tiếng là "ko hiền"... ^_^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,949 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đánh dấu ngâm cứu
    GYX7a9vGYX7p7
    em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...

862499tz159cosm5
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 448 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Kính nhau như khách thì rõ rồi nhưng gần mà như xa là thế nào ạ, các mẹ giải thích giúp em với :">
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Bản chất của đàn ông là chinh phục, nên đừng bao giờ cho họ cái cảm giác đã sở hữu hoàn toàn trái tim của bạn, khi đó họ sẽ là của bạn.
    Tuổi thơ ơi, tuổi thơ ơi
    Sao tôi gọi mãi mà người không thưa?
    Xin người một chút xa xưa...
    Sao tôi chỉ nhận nắng mưa bây giờ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

kính nhau như khách = luôn tôn trọng nhau + nhẹ nhàng lịch sự với nhau

nôm na là như thế này ạ. các mẹ khi có gia đình rồi thì có muôn vàn lý do khiến các mẹ cáu giận ---> chút lên đầu chồng, con hoặc tức chồng thì hay mắng nhiếc nặng nhẹ, đay đi đay lại ---> đàn ông sợ nhất điều này. nhưng mà chồng có lỗi thật nhẽ nào để cho hắn yên ---> mất NHẪN
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang.vuminh Xem bài viết
    Kính nhau như khách thì rõ rồi nhưng gần mà như xa là thế nào ạ, các mẹ giải thích giúp em với :">
    Người ta thường mong ước những thứ mình chưa có, và không trân trọng những gì mình đang có.
    "Gần mà như xa" là đang ở gần ngay bên cạnh, nhưng lại thấy như rất xa.
    Thỉnh thoảng hãy tạo cho người đàn ông của mình có cái cảm giác đó, để họ luôn biết yêu quý và trân trọng mình.
    • 308 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

luôn làm mới mọi thứ ^^!
    Lạt mềm buộc chặt
    Avatar vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,166 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sống ít tính toán.

tớ không bao giờ có ý nghĩ: vì yêu anh nên em làm việc này, vì yêu anh em lo chuyện kia.

mình là việc này cho anh ấy vì mình nó làm mình thấy vui vẻ, mình lo chuyện nọ hộ anh ấy vì nó làm mình hạnh phúc.

chứ nếu vì nhau mà làm cái này cái khác thì đối phương cảm thấy bị áp lực mà bản thân sẽ ó lúc thấy thất vọng, ấm ức kiểu: tại sao tôi đã .... rồi mà anh vẫn ....

mệt lắm

tớ rất sợ những người yêu mình mà trong đầu họ luôn nghĩ cách giữ mình, tính làm chuyện này chuyện kia cho mình vui rồi đằng sau cái vui đấy là người ta trông đợi ở mình một điều gì khác.
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

đúng là muốn giữ được trái tim đàn ông không dễ, vậy nên mới có chuyện ngoại tình, hoặc có chuyện có người yêu rồi nhưng vẫn tìm cô khác. Mình cũng yêu hơn 4 năm rồi, cũng tìm mãi câu trả lời: làm sao giữ gìn tình yêu. Dù là bọn mình vẫn phơi phới nhung mình cũng lo. Qua nhiều "năm kinh nghiệm" mình nghĩ rằng yếu tố quan trọng để có thể giữ gìn tình yêu là: đừng bao giờ làm cho đàn ông cảm thấy mình yêu anh ta hết lòng! Một chút nghi ngờ, một chút ghen tuông, một chút giận hờn, một chút bướng bỉnh ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Đồng ý với bạn kun_xinh về khoản này .
    Vì người ta thường nói: "Theo tình, thì tình chạy. Chạy tình thì tình theo" mà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,083 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Vợ chồng tương kính như khách" hoặc "Vợ chồng tương kính như tân". Câu này hoàn toàn không mới Lần đầu tiên mình nghe câu này là trong phim "Bao thanh thiên" bộ cũ, cũng chẳng nhớ là trong vụ gì nữa.

Cơ mà mình nghĩ câu này đúng, vì nhiều bà vợ xuề xòa với chồng quá, nghĩ đã là vợ chồng rồi thì cần gì phải giữ kẽ nữa? Chính điều đó làm các đức ông chồng càng ngày càng thấy vợ thành con mẹ đốp, mẹ xề và đi tìm cái đẹp bên ngoài. Đàn ông yêu bằng mắt mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em cũng xin chia sẽ chút quan niệm cũng như kinh nghiệm của em về bí quyết níu giữ trái tim đàn ông của mình thế này : Tôn trọng cuộc sống riêng tư của nhau , tin tưởng nhau và không thể hiện tính sở hữu người đàn ông của mình . Nghĩa là vẫn quan tâm nhau , thường xuyên nói những lời yêu thương với nhau , cho người đàn ông của mình thấy vị trí cuả anh ấy rất quan trọng với mình . Nhưng bên cạnh đó, anh ấy cũng cần có những không gian riêng và bản thân mình cũng vậy , không phải lúc nào cũng kè kè dính như sam là tốt , hoặc ngày gọi điện , nhắn tin liên tục mới gọi là quan tâm , yêu thương nhau . Như vậy , tình yêu dễ ngạt thở và chết yểu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đây là bí quyết của tớ: sau khi kết hôn dù bận rộn đến mức nào cũng không được ăn mặc lôi thôi, đánh rắm, đầu tóc bù xù trước mặt chồng. sau khi nấu ăn nên đi tắm (luôn giữ cơ thể thơm tho). nên học nấu ăn ngon. tuyệt đối tớ không bao giờ mắng chồng, không đánh giá chồng thấp trước mặt anh ấy, nếu anh ấy làm sai hoặc quá đáng tớ sẽ khóc và cho anh ấy biết tớ đau lòng đến mức nào. chịu khó khen nhiều nhiều, khen anh ấy mặc áo này đẹp, hoặc da anh hôm nay láng quá, hoặc khi anh cười nhìn đẹp,,, nói chung có cơ hội là khen. khi anh ấy đi làm thì thỉnh thoảng nhắn tin ''em nhớ anh'' ''hoặc em muốn anh'' .. ngắn gọn và 1 lần 1 ngày thôi vì anh ấy phải làm việc. à trước khi anh ấy đi làm thì hôn tạm biệt anh đi làm nhé và sau khi về luôn hôn anh ấy và hỏi anh có mệt không. phòng ngủ, phòng tắm toilet luôn sạch và thơm. tớ không bao giờ nhờ anh ấy làm việc gì khi anh mới đi làm về, chỉ nhờ anh rửa chén hoặc rót nước sau khi ăn xong, và cuối tuần thì nhờ anh ấy hút bụi và chùi toilet, cắt cỏ, hoặc chở đi siêu thị khuyến khích anh mua món ăn anh ấy thích và mua món mình thích luôn..
    nói chung mình thấy thời buổi này thì làm sao mà kính nhau như khách được, cái khó là phải biết nhịn thật nhịn khi mình bực bội, hoặc anh ấy làm sai, hoặc mình làm sai, hầu hết mọi người khi cáu giận thường cãi vã trách móc nhau, mà những lời nói khi giận rất nguy hiểm, sẽ làm đối phương tổn thương và ảnh hưởng nghiêm trọng đến tình cảm. mà nếu lúc đó có 1 người khác tình cờ chia sẻ thì hậu quả là ... .
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Làm được như mẹ alexliefje thì tốt quá, các ông chồng sẽ khó mà bỏ được 1 người vợ như thế, hihi. Hình như mẹ nó sống ở nước ngoài hả!!!.

Chúc mẹ nó luôn níu giữ được trái tim ông xã nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VLan Xem bài viết
    "Vợ chồng tương kính như khách" hoặc "Vợ chồng tương kính như tân". Câu này hoàn toàn không mới Lần đầu tiên mình nghe câu này là trong phim "Bao thanh thiên" bộ cũ, cũng chẳng nhớ là trong vụ gì nữa.

Cơ mà mình nghĩ câu này đúng, vì nhiều bà vợ xuề xòa với chồng quá, nghĩ đã là vợ chồng rồi thì cần gì phải giữ kẽ nữa? Chính điều đó làm các đức ông chồng càng ngày càng thấy vợ thành con mẹ đốp, mẹ xề và đi tìm cái đẹp bên ngoài. Đàn ông yêu bằng mắt mà.
    Đồng ý với bạn về khoản này. Mấy ông thì thích nhìn gái đẹp lắm, nhiều khi đi với vợ hay người yêu mà mắt cứ dàn vào các chân dài đi ngang qua. Hic, hic...
    Nhưng thực ra, không phải ai cũng may mắn có điều kiện kinh tế tốt. Nhất là những người phụ nữ Việt Nam, họ vừa phải đi làm kiếm tiền, vừa phải chăm lo cho gia đình. Thế nên, nhiều khi họ cũng ko có thời gian muốn chăm chút cho bản thân, hay phục vụ chồng cho tốt.
    Thế nên mới có những người khi còn là con gái rất chỉnh chu và ăn diện. Thế mà khi cưới về rồi thì ôi thôi, xuề xòa quá. Mình nhìn còn thấy chán, chứ đừng nói gì đến chồng.

Các mẹ nếu ko có điều kiện thì cũng đừng ăn mặc lôi thôi lếch thếch nhé! Chỉ cần ăn bận sạch sẽ, gọn gàng tí là được.
    • 282 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bí quyết để níu giữ trái tim đàn ông là phải níu giữ được trái "TRIM" của đàn ông đấy mấy cô nàng xinh gái ạ
    facebook.com/truong0996010966
    • 115 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình luôn làm theo lời dạy này: " Hãy đảm đang trong nhà bếp, lịch thiệp nơi phòng khách, và hết mình trong phòng ngủ."
    Yêu 2 con Sunny của mẹ nhất
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2