Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị quê trước thầy giáo mà mình thích!?!?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi katynguyen556 Xem bài viết
    Thầy giáo vẫn là thầy giáo, trên lớp vẫn phải thể hiện đúng chuẩn mực và phải cố để vừa lòng, giúp học sinh hiểu bài. Còn chuyện tc dành cho thầy giáo thì ko chỉ mình bạn đâu.
    Mình biết mình không phải duy nhất, nhưng vẫn cứ mơ mộng vậy đó, muốn thoát ra lắm mà không được..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn giống mình quá. hồi cấp 3 có lỡ thích thầy dạy AV, lên dại học lại thích giảng viên anh văn nữa, cuối cùng chỉ là đơn phương. Bg ko biết bg ms đk gặp lại họ.Mình nghĩ có duyên thì sẽ đến thui bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi yêu phải tỉnh nhé nhìu ông thầy kinh lắm đấy.đang học mà kễnh bụng ra thì chết.hjjjjj

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 0988329390
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baobinh1122 Xem bài viết
    bạn giống mình quá. hồi cấp 3 có lỡ thích thầy dạy AV, lên dại học lại thích giảng viên anh văn nữa, cuối cùng chỉ là đơn phương. Bg ko biết bg ms đk gặp lại họ.Mình nghĩ có duyên thì sẽ đến thui bạn.
    Này là tuýp người đa tình nè, gặp ai menly phong độ là cũng thích được.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0988329390 Xem bài viết
    bạn ơi yêu phải tỉnh nhé nhìu ông thầy kinh lắm đấy.đang học mà kễnh bụng ra thì chết.hjjjjj

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 0988329390
    Cảm ơn bạn nắc nhở nha, nhưng mà có lẽ không cần thiết, tại thầy mình lạnh lùng dữ lắm, đến tiếp cận còn không được, nhiều lúc còn cảm thấy thầy không thích mình vì mình nhão, cơ mà sửa không được
    • 68 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuytranBB Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nắc nhở nha, nhưng mà có lẽ không cần thiết, tại thầy mình lạnh lùng dữ lắm, đến tiếp cận còn không được, nhiều lúc còn cảm thấy thầy không thích mình vì mình nhão, cơ mà sửa không được
    Để sửa được cũng khó đây. Chắc nên đổi lớp thôi, đổi người khác chứ cứ mãi thầy này dù dạy giỏi mà nghĩ lung tung học ko vô cũng vậy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 82 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì khi nào học xong hẵng lo cưa thầy, khi đó không còn gì vướng bận, dễ dàng cưa đổ hơn, chứ bây giờ thì khó lắm. Lo học đi
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đọc câu truyện của bạn lại thấy nhớ ngày xưa mình cũng có cảm tình với 1 thầy giảng viên dạy mình ngày trước, thầy đẹp trai và trẻ lắm, tận tình trong giờ giảng, ra bài.... hơn mình có 5 tuổi thôi, nhưng mà chỉ là có cảm tình, còn mong muốn tiến tới thì không có, nhưng khi nghe tin thầy lấy vợ vẫn rất buồn, 55555,,,, m nghĩ là khi có cơ hội thì bạn cứ tiến tới thôi, tránh cho sau này lại tiếc hùi hụi, ghi điểm với thầy thì cũng không nhất thiết phải học thật giỏi thầy mới để ý, nhiều khi những sự cố nhỏ như vậy lại khiến thầy để ý bạn hơn đó, nhưng ít ra thì trong giờ học bạn cũng phải có chút nổi bật lên, ví như... phát biểu nhiều.. nói nhiều hơn, nhiều khi bạn có thể hỏi bài khi chuẩn bị ra về, hoặc bạn đến sớm, hỏi bài thầy, tiếp xúc nhiều một chút là đựoc thôi, tự tin lên....
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alonealone Xem bài viết
    đọc câu truyện của bạn lại thấy nhớ ngày xưa mình cũng có cảm tình với 1 thầy giảng viên dạy mình ngày trước, thầy đẹp trai và trẻ lắm, tận tình trong giờ giảng, ra bài.... hơn mình có 5 tuổi thôi, nhưng mà chỉ là có cảm tình, còn mong muốn tiến tới thì không có, nhưng khi nghe tin thầy lấy vợ vẫn rất buồn, 55555,,,, m nghĩ là khi có cơ hội thì bạn cứ tiến tới thôi, tránh cho sau này lại tiếc hùi hụi, ghi điểm với thầy thì cũng không nhất thiết phải học thật giỏi thầy mới để ý, nhiều khi những sự cố nhỏ như vậy lại khiến thầy để ý bạn hơn đó, nhưng ít ra thì trong giờ học bạn cũng phải có chút nổi bật lên, ví như... phát biểu nhiều.. nói nhiều hơn, nhiều khi bạn có thể hỏi bài khi chuẩn bị ra về, hoặc bạn đến sớm, hỏi bài thầy, tiếp xúc nhiều một chút là đựoc thôi, tự tin lên....
    Mình cũng cố gắng lắm luôn, hiếm khi nghỉ học, cố gắng hết sức để không đi trễ, cũng ráng phát biểu, nói cũng nhiều, đến mức thầy kiu mình nói gì nói zữ z ^^..mà chỉ nói vào giờ ra chơi thui à, giờ học thì khỏi nói rùi, nghe thầy nói không sót chữ nào lun ý, còn tặng quà thầy nữa cơ, nhưng có vẻ không đúng sở thích nên chẳng thấy thầy mặn mà gì, mình biết thầy thích ăn uống, cơ mà mình chỉ muốn tặng gì đó để thầy giữ được hoài thui, nhưng chắc là không gây được ấn tượng tốt rồi...hiuuu
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mytamph Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì khi nào học xong hẵng lo cưa thầy, khi đó không còn gì vướng bận, dễ dàng cưa đổ hơn, chứ bây giờ thì khó lắm. Lo học đi
    Ước gì đến lúc đó thầy vẫn single nhỉ...chỉ sợ sự thật không như mong đợi thôi
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuytranBB Xem bài viết
    Mình cũng cố gắng lắm luôn, hiếm khi nghỉ học, cố gắng hết sức để không đi trễ, cũng ráng phát biểu, nói cũng nhiều, đến mức thầy kiu mình nói gì nói zữ z ^^..mà chỉ nói vào giờ ra chơi thui à, giờ học thì khỏi nói rùi, nghe thầy nói không sót chữ nào lun ý, còn tặng quà thầy nữa cơ, nhưng có vẻ không đúng sở thích nên chẳng thấy thầy mặn mà gì, mình biết thầy thích ăn uống, cơ mà mình chỉ muốn tặng gì đó để thầy giữ được hoài thui, nhưng chắc là không gây được ấn tượng tốt rồi...hiuuu

nếu mà nói ngoài giờ thì không được mấy, chủ yếu là phải phát biểu trong giờ và đưa ra những phát biểu bất ngờ, còn sở thích của thầy là đồ ăn thì m nghĩ bạn nên nấu ăn mà tặng, như vậy dễ ghi điểm hơn
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn cũng phải xem lại tc của mình đối với thầy. Nhiều khi đó chỉ là sự ngưỡng mộ thôi. Đừng để chuyện tình cảm ảnh hưởng tới việc học bạn nhé.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vungdatmoi Xem bài viết
    Bạn cũng phải xem lại tc của mình đối với thầy. Nhiều khi đó chỉ là sự ngưỡng mộ thôi. Đừng để chuyện tình cảm ảnh hưởng tới việc học bạn nhé.
    Không biết chuyện học của mình có bị ảnh hưởng không, nhưng từ một đứa đã không trễ thì thôi, trễ là phải nửa tiếng trở lên, giờ mình toàn đi sớm, ngồi sẵn trong lớp đợi thầy, bài tập lúc nào cũng ráng làm hết, trong lớp thì hơi bị chăm chú luôn ( nhưng không biết là ngắm thầy hay nghe giảng nữa), thầy hỏi gì mình biết là trả lời nhanh như chớp lun.....mỗi tội giờ ra chơi hay kiếm chuyện giỡn để tiếp cận thầy, chắc thầy cũng bực nhưng không nói ra, đôi lúc cũng muốn xách bài lên hỏi lắm, cơ mà chẳng biết hỏi gì...
    • 811 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt làm mình nhớ lại thời trẻ trâu quá, lúc ấy mình đang ôn thi đại học ở lớp thầy. Thầy trẻ, chắc cũng hơn mình tầm 8,9t gì đấy, đẹp zai, dạy cực dễ hiểu, thêm điểm cộng to đùng nữa là đi con SH mới coóng làm bọn con gái chúng mình nhìn với ánh mắt ngưỡng mộ lắm, mình với mấy con bạn đều đặn tuần 3 buổi cắm ở lớp thầy. Không biết mình có bị ảo tưởng sức mạnh không nhưng thầy rất hay nhìn mình thi thoảng ổng nhìn lướt lên giảng bài hay dừng lại ở chỗ mình, rồi có lúc mình quay đi hay cúi mặt xuống viết bài ngẩng lên thấy ổng đang nhìn làm con bé cũng xao xuyến lắm, có bữa tan học mình đi bộ ra ngoài, ổng lái xe ngang qua còn ngoái hẳn lại nhìn cơ.
    Hôm viết lưu bút cho con bạn xong để trên bàn, ổng đi qua lấy lên đọc luôn, trong đó có cả đoạn chê ổng hâm và ăn mặc lòe loẹt, ổng xem xong nhìn 2 đứa cười. Nhục không để đâu cho hết, 2 đứa mặt đỏ rần rần, bữa sau quyết tâm lắm mới dám đi học tiếp
    Chuyện cũng chẳng đi đến đâu, sau đó mình lo thi đh rồi cũng chẳng nhớ gì đến thầy nữa, nhưng nhớ lại những cảm xúc khi đó thấy thú vị, vui vui làm sao ấy
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HayDeMuaRoi Xem bài viết
    Bạn chủ thớt làm mình nhớ lại thời trẻ trâu quá, lúc ấy mình đang ôn thi đại học ở lớp thầy. Thầy trẻ, chắc cũng hơn mình tầm 8,9t gì đấy, đẹp zai, dạy cực dễ hiểu, thêm điểm cộng to đùng nữa là đi con SH mới coóng làm bọn con gái chúng mình nhìn với ánh mắt ngưỡng mộ lắm, mình với mấy con bạn đều đặn tuần 3 buổi cắm ở lớp thầy. Không biết mình có bị ảo tưởng sức mạnh không nhưng thầy rất hay nhìn mình thi thoảng ổng nhìn lướt lên giảng bài hay dừng lại ở chỗ mình, rồi có lúc mình quay đi hay cúi mặt xuống viết bài ngẩng lên thấy ổng đang nhìn làm con bé cũng xao xuyến lắm, có bữa tan học mình đi bộ ra ngoài, ổng lái xe ngang qua còn ngoái hẳn lại nhìn cơ.
    Hôm viết lưu bút cho con bạn xong để trên bàn, ổng đi qua lấy lên đọc luôn, trong đó có cả đoạn chê ổng hâm và ăn mặc lòe loẹt, ổng xem xong nhìn 2 đứa cười. Nhục không để đâu cho hết, 2 đứa mặt đỏ rần rần, bữa sau quyết tâm lắm mới dám đi học tiếp
    Chuyện cũng chẳng đi đến đâu, sau đó mình lo thi đh rồi cũng chẳng nhớ gì đến thầy nữa, nhưng nhớ lại những cảm xúc khi đó thấy thú vị, vui vui làm sao ấy
    Thầy mình bình thường thui, tướng cũng hok đẹp, đi em xe số cùi, nhưng trong mắt mình chẳng ai bằng thầy, ( giờ ra đường bị mẫn cảm với trai đẹp lun òi) cho bạn bè coi hình, đứa nào cũng kiu m nghĩ sao z, vầy mà đẹp..bla..bla.. Vậy mà hok làm thay đổi tí ti suy nghĩ nào của mình về thầy..
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2