Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị quê trước thầy giáo mà mình thích!?!?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em biết chuyện này xưa như trái đất rồi, nghe nhiều, nhưng không hiểu sao giờ lại ứng vào mình mới đau chứ. Chuyện là em thích thầy dạy thêm anh văn, hơn em tới 9t, cơ mà em nghĩ tuổi tác không thành vấn đề nên cũng tấn công dữ dội lắm, em hay tự làm mấy thứ nhỏ nhỏ xinh xinh tặng thầy mà thầy chẳng đổ, chắc tại em chẳng xinh gì lắm hay học hành nổi bật trong lớp, chắc thầy chỉ ấn tượng em cái tật nói nhiều, nhưng trong giờ lúc nào em cũng chăm chú nghe thầy giảng hết trơn, vừa vì thầy dạy tuyệt lắm mà một phần cũng muốn tạo ấn tượng với thầy. Mà lần rồi tặng quà cho thầy, em bị quăng cho nguyên cục nhục chà bá lửa chẳng biết đổ đâu cho hết, chẳng là lúc tặng quà thầy xong ( em bỏ mấy ngày để làm nó) vậy mà thầy nói thầy thích đồ ăn hơn là em quê rồi, lúc em quay lưng đi, thầy nói gì bằng tiếng anh nhanh quá nên em cũng chẳng nghe rõ nữa ( cái tội lơ tơ mơ mà), chỉ nghe gì mà gift gift gì ấy, quay lại thì thấy thầy cầm bé minion khoai tây chuối rõ là xinh, em chạy lại với vẻ mặt không thể nào hí hửng hơn nữa, tưởng thầy tặng lại em , còn giơ tay ra tính cầm nữa chứ, ôi mấy ngày rồi mà mỗi lần nhớ lại là em nhột không tả nổi, sau biết là thầy khoe quà noel sớm AI ĐÓ tặng, em im thin thít lặng tìn tịt chạy về chỗ ngồi, chắc thầy cũng nhận ra nên cũng im im. Tối về em nhắn một tin siêu dài thú tội là đại loại em bị ảo tưởng vậy đó, qua hôm sau ổng mới nhắn lại vỏn vẹn cái mặt cười. Mai lại một ngày đến lớp, ngày nào học tiếng anh cũng là một ngày vui của em, mà sao giờ em thấy nặng nề quá, chỉ muốn ở nhà thôi, làm sao giờ, chưa tạo được ấn tượng tốt nào mà đã để thầy nghĩ em là đứa ham hố, ko muốn chút nào...Giờ em phải nàm thaoooo đây!
    Ước gì em đừng thích thầy thì chuyện này qua nhanh thôi, em là đứa mau quên mà!
    Mọi người chỉ em bí quyết mau hết quê đi để em còn tiếp tục con đường chinh chiến chiếm lấy thầy nữa, em gần như mất tự tin rồi!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Ờ...thik xong chưa, khóc xong chưa, xong rồi thì lo học đê, sau này lớn hẳn cưa lại thày xũng ko muộn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi bỏ đi yêu cho lắm cắn nhau cho đau. Học đi bạn à, họ không đáp lại tình cảm của mình thì dại gì mà yêu họ hoài không quên đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có gì quê đâu nhỉ?đang tuổi ăn tuổi lớn cứ tự tin lên em
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng bạn, đôi khi chính những sự kiện như vậy làm anh ta để ý đến bạn nhiều hơn. Thử nghĩ xem, nếu mọi việc cứ trôi nhàn nhạt như mọi ngày, anh ta cứ dạy, bạn cứ đi học, chẳng có 1 chút ấn tượng gì đặc biệt cả, thì bạn cũng sẽ giống như hàng trăm cô học trò khác mà thôi
    Cứ đi học bình thường, đừng ngại, thậm chí hãy lợi dụng sự kiện này nhắc anh ta nhớ đến bạn nhiều hơn. Sự ngại ngùng, mắc cỡ chính là 1 điểm đáng yêu của con gái. Good luck
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1quadat Xem bài viết
    Ờ...thik xong chưa, khóc xong chưa, xong rồi thì lo học đê, sau này lớn hẳn cưa lại thày xũng ko muộn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
    Mình lớn ùi mà..cũng tuổi hăm hẳn hoi..biết iêu rrr
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HongPhm Xem bài viết
    Chúc mừng bạn, đôi khi chính những sự kiện như vậy làm anh ta để ý đến bạn nhiều hơn. Thử nghĩ xem, nếu mọi việc cứ trôi nhàn nhạt như mọi ngày, anh ta cứ dạy, bạn cứ đi học, chẳng có 1 chút ấn tượng gì đặc biệt cả, thì bạn cũng sẽ giống như hàng trăm cô học trò khác mà thôi
    Cứ đi học bình thường, đừng ngại, thậm chí hãy lợi dụng sự kiện này nhắc anh ta nhớ đến bạn nhiều hơn. Sự ngại ngùng, mắc cỡ chính là 1 điểm đáng yêu của con gái. Good luck
    Cảm ơn bạn nhé..đọc comment của bạn mình vui ghê..thấy tự tin lại rồi...hy vọng những điều bạn nói sẽ đúng với thầy mình ^^

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuytranBB Xem bài viết
    Mình lớn ùi mà..cũng tuổi hăm hẳn hoi..biết iêu rrr
    hị hị....tại hạ ko rõ danh tính và info cô nương nên thất lễ quá
    • 497 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    b thích thầy ấy thì cố gắng học tốt anh văn vào đi, rồi sau này lớn tc vẫn còn thì quay sang cưa thầy nhé (nếu ổng chưa có vk )
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s2smilwoo Xem bài viết
    b thích thầy ấy thì cố gắng học tốt anh văn vào đi, rồi sau này lớn tc vẫn còn thì quay sang cưa thầy nhé (nếu ổng chưa có vk )
    Mình cũng đang ráng mà vì là lớp IELTS nên nhiều bạn học cũng khá lắm...Mình muốn ngay và luôn thôi, tuy bh thầy nói chưa hứng thú với chuyện lập gđ, cơ mà sợ đợi tới lúc ra trường xui xui thầy thành chậu đã có bông thì tha hồ buồn :'(
    • 497 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang ráng mà vì là lớp IELTS nên nhiều bạn học cũng khá lắm...Mình muốn ngay và luôn thôi, tuy bh thầy nói chưa hứng thú với chuyện lập gđ, cơ mà sợ đợi tới lúc ra trường xui xui thầy thành chậu đã có bông thì tha hồ buồn :'(
    nếu khả năng của bạn ko cho phép thì cố gắng bài vở trên lớp vậy
    nhưng cẩn thận nhé bạn, nhỡ bị ông thầy dắt đi chăn thì nguy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thầy thì có hàng trăm hàng vạn học sinh nên chuyện được nhiều học sinh như em đổ thì thầy quen rồi nên thầy thể hiện như vậy. Tốt nhất là đổi thầy đi em, đừng có mơ mộng hảo huyền nữa.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tahoma Xem bài viết
    Thầy thì có hàng trăm hàng vạn học sinh nên chuyện được nhiều học sinh như em đổ thì thầy quen rồi nên thầy thể hiện như vậy. Tốt nhất là đổi thầy đi em, đừng có mơ mộng hảo huyền nữa.
    Em cũng muốn đổi lớp chỉ sợ giáo viên khác không được như thầy thì buồn, cảm ơn anh/chị (xin lỗi em không biết giới tính nên đành viết vậy ) đã nhắc nhở, em sẽ cố để tình cảm không lớn dần theo thời gian, cứ để cảm giác thích thích như thế để có động lực học tập...em nghĩ vậy không biết có đúng không nữa?
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s2smilwoo Xem bài viết
    nếu khả năng của bạn ko cho phép thì cố gắng bài vở trên lớp vậy
    nhưng cẩn thận nhé bạn, nhỡ bị ông thầy dắt đi chăn thì nguy
    Mình hỏi ngu xí, thấy mọi người hay nói mà vẫn không biết "đi chăn" là gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 58 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hỏi ngu xí, thấy mọi người hay nói mà vẫn không biết "đi chăn" là gì?
    Là chăn rau đó bạn, kiểu như lừa tình í mà. Thực ra ông thầy này 1 là sẽ ấn tượng theo chiều hướng tốt, 2 là đang sợ bạn đến chết nhưng vì đi dạy thuê nên cũng ráng chịu và tươi cười.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipic Xem bài viết
    Là chăn rau đó bạn, kiểu như lừa tình í mà. Thực ra ông thầy này 1 là sẽ ấn tượng theo chiều hướng tốt, 2 là đang sợ bạn đến chết nhưng vì đi dạy thuê nên cũng ráng chịu và tươi cười.
    Kiểu này hết 99% là sợ ùi, tự bản thân cũng thấy mình chẳng có gì hấp dẫn, lại còn nhiều chuyện, tại cứ muốn tiếp cận thầy mà không biết phải làm sao nên hay kiếm chuyện cà rỡn lắm, nói lắm lại ra vô duyên...huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thui lo học hàng đi bạn. Thầy giáo dạy thêm thì trên lớp đĩnh đạc vậy đó chứ chắc gì đã là người tốt mà bạn phải theo đuổi. Nhiều người mang mác giảng viên đứng lớp dạy nhiều lớp học trò nhưng lại ko có nhân cách đầy ra. Mình ko phải chửi thầy của bạn nhưng mình cũng gặp rồi, nên khuyên bạn lo học hành cho tốt đi, đừng cứ mãi suy nghĩ về ông thầy ấy nữa.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muốn nghe chuyện của bạn quá! Nếu được thì cho mình fb nha!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất là quên thầy giáo đó đi bạn ơi.Học hành vẫn là quan trong nhất.còn tình yêu chỉ là cảm giac nhât thời
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thầy giáo vẫn là thầy giáo, trên lớp vẫn phải thể hiện đúng chuẩn mực và phải cố để vừa lòng, giúp học sinh hiểu bài. Còn chuyện tc dành cho thầy giáo thì ko chỉ mình bạn đâu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2