Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị mẹ bạn trai phản đối vì có ngoại hình thấp nhỏ. Em phải làm sao? Các anh chị cho em xin lời khuyên với ạ :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.78K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúng em là bạn học cấp 3 và đã yêu nhau đc 6 năm rồi. Hai đứa có ý định sang năm sẽ làm đám cưới nhưng đợt vừa rồi bạn trai có về nói ý định với gd thì mẹ anh ấy phản đối chúng em kịch liệt vì lí do "Tao không chê nó cái gì, nhưng nó nhỏ người, sau này sẽ khó khăn về chuyện con cái, mà có sinh con ra thì lại bé tí, khổ chúng nó. Nhà mình cũng có gen nhỏ bé rồi " (Bạn trai em cao 1m63, em cao 1m51)

Em và anh ấy ở gần nhà nhau, chuyện của 2 đứa thì gia đình bạn bè và nhiều người đều biết. Bây giờ chúng em đang không biết phải đối mặt sao với chuyện này . Mẹ và gia đình anh ấy phản đối rất nhiều, hiện tại hai đứa chúng em đang rất buồn, các anh chị cho chúng em xin một vài lời khuyên với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 307 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

ối zời, thôi bạn ơi, mình khuyên bạn cũng bỏ cái nhà ấy đi thôi. Con nhà bà ấy nhỏ rồi mà còn đi chê con người khác nhỏ. Haizzz. Mình cũng 1m50 thôi nhưng chưa thấy gia đình nhà bạn trai chê gì (hay nó chê đằng sau lưng mình thì mình ko biết) nhưng với trường hợp của mình thì nếu nghe đc ai chê chân ngắn thì mình bỏ ngay, ko hối tiếc. Thiếu gì zai theo đâu mà phải chọn nhà chê mình. Cố lấy thì mai sau về ở cũng chả sung sướng gì vì họ vốn ko ưa từ đầu rồi. Mà chuyện nàng dâu, mẹ chồng thì mệ lắm. Mỗi khi có chuyện lại mang ra chì chiết.

Nhân tiện nói chuyện chân ngắn. Chị mình và mình đều 1m50 cả, nhưng chị mình lấy anh cao 1m79, cưới xong sinh bé 3.2kg, ngon lành cành đào, giờ bé sinh ra ai cũng phải khen sao gióng chân dài. Còn ng yêu mình hiện tại cao 1m72. Ngay từ xưa mình đã xác định ko yêu anh nào cao dưới 1m7 để quyết tâm cải thiện nòi giống.
    • 1,505 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

Đc voi đòi Hai Bà Trưng con trai cao to quá bá đạo cái bà mẹ
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Kệ bà ấy yêu thì cưới, cứ lì ra coi ai đầu hàng thì biết. Con trai bà ấy cũng như nấm lùn chứ có fải siêu mẫu đâu mà chê.
    • 774 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi langthangkiemcom Xem bài viết
    Kệ bà ấy yêu thì cưới, cứ lì ra coi ai đầu hàng thì biết. Con trai bà ấy cũng như nấm lùn chứ có fải siêu mẫu đâu mà chê.
    hãi,đúng là mẹ chồng nàng dâu' toàn bà ấy bà ấy,...!'ai cũng có lý mà, chuyên này cũng dễ giải quyết mà, miễn sao tìm được một người hiểu bít để nói chuyen với mẹ là được,cả dòng họ không lẽ không có ai hiểu chuyện, trừ khi cô gái có tính cách tệ quá không ai thích!
    • 608 Bài viết

• 6,560 Được cảm ơn

Theo chị thì em yêu cái anh mét 6 đấy làm gì. Yêu anh nào cao cao tí sau con mình nó cao ráo đỡ khổ em ah. Thường người có chiều cao rồi lại không căng thẳng chuyện cao thấp lắm đâu nên em cứ yên tâm tìm anh cao ráo mà yêu.

Mẹ người yêu em nói cũng k phải là k đúng đâu, người ta thiếu cái gì thì người ta hay cần tìm cái đó, chị cao bằng ng yêu em mà lúc nào cũng ước tăng thêm 5 phân nữa huống gì là anh ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 132 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

nói thật với bạn là. yêu hay không thì là do bạn. Còn gen cao đâu phải cứ phải do thế hệ đâu. Nó còn phụ thuộc vào gen lặn và gen trội nữa cơ mà bạn. Ví dụ nhé: bố mẹ cao to chưa chắc con đã cao đâu. Tớ thì được ảnh hưởng gen lăn của ông ngoại nên cao 1m76. Chứ mẹ mình cao có 1m55 thôi
    • 178 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Haiz sao ai cũng như ai nhỉ. Yêu thì cho cưới đi bày đặt nói lung tung. Gd e cũng đang lèo nhèo chuyện này nè. Chị yên tâm em ủng hộ chị đến cùng. Cưới đâu nhất thiết là phải có baby đâu mà cao vs thấp.
    • 1,505 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherryflowers Xem bài viết
    Haiz sao ai cũng như ai nhỉ. Yêu thì cho cưới đi bày đặt nói lung tung. Gd e cũng đang lèo nhèo chuyện này nè. Chị yên tâm em ủng hộ chị đến cùng. Cưới đâu nhất thiết là phải có baby đâu mà cao vs thấp.
    Ở VN cưới mà ko có baby là có vấn đề á.Cứ thử đi rồi biết,nặng đầu lắm ko mạnh mồm đc đâu
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 150 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bó tay cái bà mẹ dở hơi này, nghĩ con trai mình là ai chứ. con trai mà mét 63 là dạng lùn và ế rồi.yêu 6 năm chắc là khó next rồi.bạn phải bảo bạn trai bạn nói cho mẹ a ta sang mắt ra, chứ bạn mà về cái nhà coi con mình là tổng thống thế cũng khổ! haizzz
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akira90 Xem bài viết
    bó tay cái bà mẹ dở hơi này, nghĩ con trai mình là ai chứ. con trai mà mét 63 là dạng lùn và ế rồi.yêu 6 năm chắc là khó next rồi.bạn phải bảo bạn trai bạn nói cho mẹ a ta sang mắt ra, chứ bạn mà về cái nhà coi con mình là tổng thống thế cũng khổ! haizzz
    Chủ top đã nói là mẹ anh kia và cả gia đình anh kia phản đối nhiều rồi, giờ xúi chủ top bảo anh này về nhà vùng lên chiến đấu thì sau này 2 đứa dắt nhau ra ngoài ở đấy ạ .

Hay thôi chủ top cũng nên tính đường tìm next đi, chứ ban đầu đã thế này rồi thì sau này có về nhà đó được cũng phải nhẫn nhịn lắm.

Bà má chồng tương lai kia cũng bá đạo thiệt, thấy con mình quen bạn gái lâu thế rồi ko lên tiếng, giờ mới bắt đầu này nọ lọ chai, thiệt là ba chấm =))
    • 215 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

em thấy chắc bác ý có lý do gì nữa chứ làm gì mà có cái chiều cao thôi đã thành ra như vậy . anh ý có 1m63 , hơn chị được 12 phân chứ mấy , chị đi đôi 7 phân vào là xứng dôi vừa lứa quá còn gì .hơi phũ phàng, nhưng mà thời bây giờ con trai cao có 1m63 thì cũng chẳng phải hoành tráng lắm hay bác ấy muốn lấy dâu cao trên mét 7 để cải thiện nòi giống chăng
    • 463 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Bác gái này tếu quá! Chắc giống đại gia thích chân dài đây....hi Hi Hi......à mà bác trai và bác gái cao ko bạn hiền.....
    Mình thấy cao thấp do dinh dưỡng chứ đâu liên quan đến di truyền. Ở chỗ mình, cha mẹ 'lùn ịt' đẻ con ra,sau này sắp nhỏ cao nhồng là chuyện bình thường mà...... Bạn thử giải thích vấn đề này cho bác ấy hiểu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cry_cry Xem bài viết
    ối zời, thôi bạn ơi, mình khuyên bạn cũng bỏ cái nhà ấy đi thôi. Con nhà bà ấy nhỏ rồi mà còn đi chê con người khác nhỏ. Haizzz. Mình cũng 1m50 thôi nhưng chưa thấy gia đình nhà bạn trai chê gì (hay nó chê đằng sau lưng mình thì mình ko biết) nhưng với trường hợp của mình thì nếu nghe đc ai chê chân ngắn thì mình bỏ ngay, ko hối tiếc. Thiếu gì zai theo đâu mà phải chọn nhà chê mình. Cố lấy thì mai sau về ở cũng chả sung sướng gì vì họ vốn ko ưa từ đầu rồi. Mà chuyện nàng dâu, mẹ chồng thì mệ lắm. Mỗi khi có chuyện lại mang ra chì chiết.

Nhân tiện nói chuyện chân ngắn. Chị mình và mình đều 1m50 cả, nhưng chị mình lấy anh cao 1m79, cưới xong sinh bé 3.2kg, ngon lành cành đào, giờ bé sinh ra ai cũng phải khen sao gióng chân dài. Còn ng yêu mình hiện tại cao 1m72. Ngay từ xưa mình đã xác định ko yêu anh nào cao dưới 1m7 để quyết tâm cải thiện nòi giống.
    Bạn Quyenpl89 đã có câu trả lời chưa?, đó là câu trả lời của 1 "bà mẹ tương lai đó".
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Ko biết nói gì với em nên chị đành im lặng đứng nhìn vậy thôi ha

Có lẽ khi mình là 1 người mẹ, có con trai, mình cũng sẽ chỉ muốn chọn cho con mình cái tốt nhất

Theo kinh nghiệm của chị thì những nhà mà con họ ko cao lắm, thì thường rất kỹ tính về chiều cao của con dâu. Ngược lại nếu nhà họ ai cũng cao ráo, thì có thể hên- xui... Tùy vào phúc phận của mình thôi em ạ. Cá nhân chị cũng gặp vấn đề này, không được cao ráo, (chị còn kém em 2 cm nhé) nên nhiều lúc, lận đận khá nhiều bề, bây giờ mà ai bảo đi xem mặt có khi chị còn ngại mất thời gian đến mức cố gắng trì hoãn 1 phần vì lý do khó nói này đấy....

Anyway, chị cũng nghĩ rồi, nếu độc thân cũng phải sống vui vẻ. Chứ quyết không để người trong thiên hạ so bì hình thức, thấy mình nhỏ bé mà chà đạp lên mình, lấy mình về như 1 sự ban ơn rồi khinh rẻ được.

Mình có giá trị của mình chứ ha, nếu họ cứ nhất định cần "1 người mình ko thể trở thành" thì mặc kệ họ đi. Cá nhân chị quyết định chỉ mở lòng cống hiến cuộc đời này với người sống tự lập, có đủ bản lĩnh, trân trọng những gì chị có và bảo vệ chị được thôi.

Em cứ cân nhắc xem trong hoàn cảnh cụ thể của em, liệu ty có đủ lớn và mạnh mẽ để vượt qua tất cả không nhé. Liệu ty có đủ lớn để em hy sinh 1 chút buồn, 1 chút nước mắt và chịu đựng, qua thời gian chứng minh với tất cả mình là lựa chọn đúng đắn nhất chăng?

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Uầy, con trai cao có 1m63 mà đòi lấy cải thiện nòi giống á. Thế định lâyys em cao m7 chắc

B sao phải xoắn, phải làm cao lên cho nhà nó bít mặt, cứ tưởng con mình ngon zai nhắm. Xì, mình ghét mấy cái bà mẹ kểu này.

kệ bà ta đi, 2 ng yêu nhau thì cứ thế mà tiến hành, k cho cưới thì chửa, a ta phải có trách nhiệm với mình. Yêu nhau lâu thế khó bỏ lắm
    • 774 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hani_lovely Xem bài viết
    Uầy, con trai cao có 1m63 mà đòi lấy cải thiện nòi giống á. Thế định lâyys em cao m7 chắc

B sao phải xoắn, phải làm cao lên cho nhà nó bít mặt, cứ tưởng con mình ngon zai nhắm. Xì, mình ghét mấy cái bà mẹ kểu này.

kệ bà ta đi, 2 ng yêu nhau thì cứ thế mà tiến hành, k cho cưới thì chửa, a ta phải có trách nhiệm với mình. Yêu nhau lâu thế khó bỏ lắm
    then em tui 1,7 cưới vợ <1,5, mẹ chồng có không thich nhung không dám nói đâu, với lại ba tui 1,7 ma tui 1,5 nè,gen là 1 chuyện, hoàn cảnh va chất lượng cuộc sống nữa, bít sống tốt nhất là có khả năng thây đổi thế hệ tip theo, không ra gì thì thế hệ típ theo di móc bọc nylon!
    • 301 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào em, em cứ mua đôi giày một tấc mang vô, là cao bằng con trai bả rồi. Xem bả có ý kiến gì nữa không. Em cứ tự tin đi, con gái nhỏ con được lợi thế là trẻ hoài ah, nhìn không có già theo năm tháng. Chúc em vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 150 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bạn mua ngay đôi giầy 12cm đi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akira90 Xem bài viết
    bạn mua ngay đôi giầy 12cm đi!
    Người đã thấp ko nên đi cao gót lênh khênh > 10cm , trông còn ...í ẹ hơn đấy em ạ.

Chưa kể em học toán thì biết rồi đấy, chiều cao gót giầy và độ dốc sẽ tỷ lệ thuận với nhau. Nếu độ dài bàn chân chỉ tầm cỡ 35 hoặc 36 thì độ cao của giày cũng chỉ thể dừng ở mức 7cm - 9cm, nếu cố đua đòi cho bằng thiên hạ thì sẽ phải chịu đựng 1 đôi giày ...dốc ngược đến mức không còn điểm tựa cho gót ( kể cả em mua giày cao trên cao dưới)

Đừng buồn vì bị chê, cũng đừng lo chạy theo thiên hạ em nhé

Yêu lấy cái mình có, ăn mặc cho tôn dáng thôi chứ đừng làm nô lệ cho phụ kiện. Thế rồi kệ đời người khác, theo được mình thì theo, ko thì thôi Thế nhỉ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3