Bi kịch của phụ nữ là luôn muốn thay đổi người đàn ông của mình

• 3 Lượt chia sẻ
  • 3.07K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 95 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Người yêu em! Không biết có phải nghiện rượu và thuốc không nhưng em nói mãi cũng không bỏ được. Mấy lần xuống nhà em đã uống và đã say. Hazz! Thấy chán quá! Em có nói cũng không nghe. Chị gái em bảo: Một là bỏ, hai là chấp nhận chịu đựng thế này và hơn thế nữa. Đừng hi vọng sẽ thay đổi được.

Em thấy trong lòng rất buồn! Có đúng là không thể nào thay đổi được không hả các chị?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 679 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phụ nữ luôn thích thay đổi người đàn ông mình yêu, nhưng thường họ quên mất một điều rằng chỉ có thể thay đổi được anh ta khi anh ta còn mặc tã. :Laughing:.

Bạn có thể ngâm cứu mấy bài viết về tác hại của thuốc lá, và mấy câu chuyện đại loại như "hạt giống tâm hồn, súp gà, có liên quan đến việc bỏ thuốc.
    Nâng tầm của việc bỏ thuốc không còn là việc từ bỏ một thói quen xấu, mà để chứng minh nỗ lực khả năng của anh ta. Chung quy cũng là kĩ thuật dùng ngôn từ thôi.

Rồi "vô tình" cho anh ấy đọc.

Thực sự giả sử người yêu mình khuyên mình bỏ thuốc mình cũng sẽ cố gắng bỏ
    • 146 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thulan86 Xem bài viết
    Người yêu em! Không biết có phải nghiện rượu và thuốc không nhưng em nói mãi cũng không bỏ được. Mấy lần xuống nhà em đã uống và đã say. Hazz! Thấy chán quá! Em có nói cũng không nghe. Chị gái em bảo: Một là bỏ, hai là chấp nhận chịu đựng thế này và hơn thế nữa. Đừng hi vọng sẽ thay đổi được.

Em thấy trong lòng rất buồn! Có đúng là không thể nào thay đổi được không hả các chị?
    Chưa bao giwof mình yêu người hút thuốc :Thinking: vì không thích mùi thuốc lá. Rượu thì châm trc, nhưng cả 2ng ấy đều không nghiện rượu, đẹp. Yêu thì chấp nhận, chọn lựa rồi thì phải chịu đựng thôi ạ
    Ba là cây nến vàng ? <==== Bao giờ mới có hả con?
    Mẹ là cây nến xanh
    Con là cây nến hồng
    Hai ngon nến lung linh ....
    Ha ha ha ha ha Thắp sáng một gia đình :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Gia đình nhà " Mèo kute " :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 1,240 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Xã mình ngày xưa cũng hút thuốc. Chẳng phải vì nghiện mà vì đi làm ăn, người ta mời thuốc thì hút tí cho thơm râu. Nhưng cái tật người hút thuốc thì hay bị quen tay. Cứ có bao thuốc trong người thì phải rút ra 1 điếu. Lúc ngồi toilet cũng làm 1 điếu. Ăn xong 1 điếu. Trời lạnh 1 điếu. Trước khi ngủ 1 điếu. Còn mà ngồi 1 đám bạn với nhau thì cả bao cũng hết nói chi 1 điếu. Đặc biệt có càfê vô nữa thì lại càng thơm. Mà nói thật, dù có hăm dọa hay năn nỉ đủ cách thì cũng vậy àh. Quan trọng là cái tự giác và quyết tâm thôi.

Người hút thuốc thì hại thế nào báo chí đưa tin đầy ra cả. Nhưng người bị secondhand smoke, tức là những người ngồi ngửi bên cạnh cũng bị hại nhé. Chị em phụ nữ mình mà ngồi gần mấy ông phì phèo thuốc lá thì da mặt sẽ xạm đi vì thiếu nước, mắt thâm quầng, người hôi hám. Có lần mình chọc xã nhà: Secondhand Smoke cũng nguy hiểm, thôi em làm first smoke như anh để chết ko oan uổng nhá

P/s chủ top, chuyện tình 2 người tới đâu rồi ? Tìm ra thủ phạm nhắn tin nhầm chưa ?
    jeqiwrlhjz8b
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,820 Được cảm ơn

Thuốc lá có hại cho sức khỏe, rượu cũng vậy nhưng mỗi lần Ox đi nhậu về mình thấy thích thích, còn thuốc lá thì... anh nào trò chuyện với mình mà có mùi thuốc lá phản phất mình thấy... hấp dẫn lạ thường (sở thích này từ lúc lấy chồng vài năm mình mới có đc). Bí quyết để sống thoải mái với người đàn ông say sưa là phải biết biến "căm ghét" thành "mến yêu":Smiling:
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 1,261 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi người một vẻ nhỉ, người iu mình thì ko hút thuốc, giỏi nhậu nhưng ko nghiện. Có điều là mỗi lần nhậu xong thì nằm quay lô lô ngủ như miếng đậu hũ, gọi điện thoại cỡ nào cũng ko nghe. Mấy lần hẹn nhau về quê, đi ra mắt người quen để chuẩn bị mời đám cưới đều bị lỡ vì chuyện này. Bình thường điện thoại 2 lần mà thấy ko bắt máy là biết what happen rồi đó. Nói vạ miệng chứ may ra cháy nhà thì mới dậy được thôi.
    • 146 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazumy Xem bài viết
    Thuốc lá có hại cho sức khỏe, rượu cũng vậy nhưng mỗi lần Ox đi nhậu về mình thấy thích thích, còn thuốc lá thì... anh nào trò chuyện với mình mà có mùi thuốc lá phản phất mình thấy... hấp dẫn lạ thường (sở thích này từ lúc lấy chồng vài năm mình mới có đc). Bí quyết để sống thoải mái với người đàn ông say sưa là phải biết biến "căm ghét" thành "mến yêu":Smiling:
    Chuẩn đấy rooling:
    Ba là cây nến vàng ? <==== Bao giờ mới có hả con?
    Mẹ là cây nến xanh
    Con là cây nến hồng
    Hai ngon nến lung linh ....
    Ha ha ha ha ha Thắp sáng một gia đình :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Gia đình nhà " Mèo kute " :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

Nếu họ thật lòng yêu mình, họ sẽ thay đổi để tốt cho cả hai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 95 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em ở công ty mà không kìm được nước mắt chạy. Anh ấy nghiện thuốc nặng mà 4 năm yêu nhau em ko biết. Em thật ngu phải không các chị
    • 1,261 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ở công ty mà không kìm được nước mắt chạy. Anh ấy nghiện thuốc nặng mà 4 năm yêu nhau em ko biết. Em thật ngu phải không các chị
    Ko phải em ngu đâu, mà gặp thằng nó quỷ quá cố ý giấu, ngụy trang giỏi.
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

Khi yêu nhau, ko phải ai cũng tìm đc 1/2 hoàn hảo của mình.
    Có 2 lựa chọn: cùng thay đổi để hòa hợp, chấp nhận cả mặt nọ lẫn mặt kia
    Khi ko thể thay đổi, ko thể chịu đựng đc nữa, vẫn còn 1 phương án để mình lựa chọn
    Từ bỏ.
    • 6,384 Bài viết

• 75,034 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Keke, bi kịch của phụ nữ là luôn muốn thay đổi người đàn ông của mình.
    Còn bi kịch của đàn ông là luôn muốn người phụ nữ của mình không thay đổi.

Kết cục: cả hai đều bị thất vọng não nề :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,894 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

Tớ thì có suy nghĩ thế này, đàn ông nghiện thuốc lá hay rượu bia tớ cũng ko thích, còn thỉnh thoảng làm 1 tẹo là ok. Tuy nhiên, phàm đã là đàn ông, nên để cho họ nghiện một cái gì đó hoặc là có đam mê 1 cái gì đó, nếu không sẽ rất dở đấy. Học cách chấp nhận trong khả năng có thể mà ko ảnh hưởng gì cả đến mình và kinh tế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 493 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Anh trai của chị đây cũng từng tuyên bố : thà bỏ vợ ko bao giờ bỏ nhậu. Khi có con rồi chị dâu đã khổ càng thêm khổ. Riết rồi ko thèm nói tới anh chị luôn. Cũng giống em, trước khi cưới chị cũng biết về anh trai chị như vậy . Chị dau bótay. Nếu chấp nhận sẽ chịu đựng cả đời đó. Suy nghĩ kỹ nhé em.
    • 594 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

yêu nhau 4 năm mà ko phát hiện ra ạ :-O anh ấy giấu giỏi thế, mũi em được cái thính lắm, có mùi lạ em ngửi thấy ngay
    Người yêu em trước đây cũng hút thuốc, nhưng từ khi quen em, anh ấy tự động bỏ thuốc, cái này giờ em mới được biết . Hồi mới quen đúng 1 lần duy nhất trc mặt em anh ấy hút thuốc ( đi cùng bạn bè) sau đó anh ấy tự động bỏ vì biết em sợ mùi thuốc lá kinh khủng khiếp . Khi đã yêu nhau chính thức, có lần em hỏi " trc đây anh có hút thuốc à" , anh ấy bảo ừ ... " thế sao giờ không hút" thì anh ấy chỉ cười :">

cá nhân em nghĩ vì người mình yêu, không gì là không làm được... bỏ thuốc cho mình, cho người yêu và cho cả thế hệ mai sau nữa chứ
    • 59 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Trước kia, zai mình nghiện thuốc nặng, nhưng mà mình chả ghét, chả bảo bỏ bao giờ, ngược lại mình rất thích ngửi mùi thuốc phảng phất trên người zai ^^, chả biết có ai có sở thích kì cục vậy ko? Giờ mình có baby rồi thì ghét cay ghét đắng vì nó ảnh hưởng đến con mình. Tự thấy may vì ko gắn bó với 1 cái ống khói như vậy...
    Hnhnh037
    I could stay awake just to hear you breathing. Watch you smile while you are sleeping, while you're far away and dreaming. I could spend my life in this sweet surrender...
    • 7,787 Bài viết

• 29,491 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uả, 4 năm yêu nhau hai bạn ko cạp nhau ah? sao lại ko ngửi thấy mùi hôi thuốc lá từ miệng anh ấy?
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Cuộc đời thật lắm bất công..
    Như mình : ko thuốc lá, ko rượu chè, ko gái gú, ko chơi bời..
    Hồi xưa ngoài việc học ra toàn phụ mẹ dọn dẹp nhà cửa, cơm nước...Ngoan quá ! Đúng là ta quá ngoan đến nỗi đc coi là nữ tính...mà ta cũng yêu quý mèo....
    Nói thật ngoan như em thì ko có ai để ý đâu..Chỉ có mình đi để ý người khác >"<
    99% bọn con trai hút thuốc cũng chỉ tỏ ra vẻ đàn ông để chị em để ý
    Cuộc đời thật buồn cho những người ngoan thái quá như ta....thật đau đớn
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 679 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc đời thật lắm bất công..
    Như mình : ko thuốc lá, ko rượu chè, ko gái gú, ko chơi bời..
    Hồi xưa ngoài việc học ra toàn phụ mẹ dọn dẹp nhà cửa, cơm nước...Ngoan quá ! Đúng là ta quá ngoan đến nỗi đc coi là nữ tính...mà ta cũng yêu quý mèo....
    Nói thật ngoan như em thì ko có ai để ý đâu..Chỉ có mình đi để ý người khác >"<
    99% bọn con trai hút thuốc cũng chỉ tỏ ra vẻ đàn ông để chị em để ý
    Cuộc đời thật buồn cho những người ngoan thái quá như ta....thật đau đớn
    em dính tất vào tất cả các khoản, nhưng chắc em thuộc 1% còn lại
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 216 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

chẳng qua là nhận thức của người phụ nữ chưa thông thôi
    làm người có ai mà thay đổi đc ai !

Bất an trong sự bình yên tưởng tượng