TIN TÀI TRỢ.

Bị em gái người yêu ghét phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.77K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 146 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Got_hong Xem bài viết
    không sao đâu em chăc em bị ảnh hưởng của mấy trang Mocxi hay lauxanh nên mới có trò póc tem, hay phá tờ rinh. Anh rất thông cảm với em.
    =)) bác này săm soi kỹ thế, mừ cho em hỏi mấy trang đó hay không cho em còn vào nghía với :Silly:
    [B]Bởi vì em hạnh phúc khi có anh bên cạnh em :Kiss: :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 146 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

mà tớ bảo ấy, tạm thời lờ em ý đi, bj càng quan tâm càng ghét. Nói với a trai em ý tức ng` yêu bạn sao lại chia tay, sau này bạn lấy anh ý chứ có lấy em chồng đâu. Với lại nên nhờ ông đấy nịnh nọt em mình, rủ rỉ thủ thỉ rồi một lúc thích hợp hỏi ý xem vì sao không thích bạn, cái j cũng phải có lý do chứ (mừ có thể là bà cô đó thấy bạn bằng tuổi nên "k nỡ" gọi 1 tiếng chị, sợ sau này về mẹ và anh thưong chị dâu hơn thuơng mình - lý do này thì trẻ con quá)
    [B]Bởi vì em hạnh phúc khi có anh bên cạnh em :Kiss: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,033 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Hê hê! Loại con gái hư hỏng mất dạy ấy thì nên đá bay vèo qua châu Phi phơi nắng lun! Phí nhời làm chi cho mệt!:cool::Silly::Laughing::Laughing::Laughing:: Laughing:
    Should I stop dancing on the edge of a knife... Would it be a clever thing to do?!...

16719-fullsize

Ông hoàng kiết xác!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Thời gian này không tiếp xúc nhiều vs cô em gái kia bạn ạ, củng cố tinh thần người yêu.......Thử nghĩ xem nguồn cơn tại sao cô em kia ko ưa bạn?

Chẳng cần nịnh nọt j đâu càng làm nó càng ghét, hok hay, nó lại nghĩ mình lấy lòng càng làm cao.....cứ việc mình mình làm, làm đúng thì chả ai trách cả bạn ạ....mà bạn là chị dâu tương lai, con bé kia xếp hàng dưới vì là em mà, cần j phải can hệ tới nó, quý thì mừng mà không quý cũng chả cần , mấy ai trọn vẹn trăm ngả
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, hôm nay thì người yêu mình cũng bớt giận nên mọi chuyện bình thường. Anh ấy trong lúc nóng giận thì nói vậy thôi, quan trọng là nàng kia. Mình cũng không biết vì sao nàng ấy ghét, ngay lần đầu gặp đã ghét rồi, chắc tại mình bằng tuổi lại xinh hơn (an ủi tý).Thực ra vì anh người yêu mình vốn không yêu chiều gì nàng đó, nên có theer giờ tớ bị trả thù chăng? Nhiều lúc cũng muốn mặc kệ nhưng tính mình ứ mặc kệ được, hay suy nghĩ linh tinh nữa. Hơn nữa mẹ người yêu mình rất hay nghe lời cô ấy, nên chỉ sợ mọi điểm mình gây dựng từ trước tan thành mây khói.
    • 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hề Hề! Thông củm với bạn lém. Giặc bên Ngô nhà mềnh lại là bà chị chồng. Bà ấy hơn mềnh 2 tuổi, anh giai hơn mềnh 1 tuổi. Phải cái bà ấy xinh mà trẻ hơn mềnh nhiều nên mềnh cũng cay cú lém. Muốn chửi muốn oánh nó lém mà bà chị ấy cao thủ quá tớ oánh không lại. Giời ơi! Cứ gọi là đau thấu trời xanh lun nha!:Battin ey::Nottalkin:
    • 78 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vai em mà láo quá nhỉ ? Thôi chia sẻ với bạn này . Em gái người yêu mình cũng bằng tuổi , cũng ko kêu mình bằng chị bao giờ , nhưng nó rất dễ thương , đi công tác là mua quà cho mình , mình cũng thương nó nữa . Tóm lại ko phải dạng thân thiết đi đâu cũng có nhau nhưng biết nghĩ đến nhau và nghĩ cho người đứng cửa giữa là anh nó .
    Cách xử lý cái con nhỏ này cũng hơi rắc rối , thôi tạm thời bơ nó đi , coi như nó tàng hình đi , đừng tỏ ra cần nó quá nó làm chảnh . Cứ kệc xác nó . Có việc cần qua nhà chơi thì hạn chế tiếp xúc với nó để tránh nó lu loa lên . Đã nhịn như thế mà nó tiếp tục gây rối thì mấy mặt một lời nói thẳng mặt nó luôn , nói cho ba mẹ , anh nó biết luôn , hỏi thẳng tại sao mày ghét tao ? Tao yêu anh mày nên tao nhịn mấy hết lần này đến lần khác mà mày cố tình ko chịu hiểu sao? Mày muốn gì ? Nói !
    Chia tay vì con em chồng quá quoắc là lí do vớ vẩn nhất , nó biết nó còn hả hê hơn .
    Nói hơi quá nhưng mình đọc thấy tức ghê , em người yêu mà nó giống bà ngoại của người yêu ghê .:RaisedEye
    • 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Just smile Xem bài viết
    Vai em mà láo quá nhỉ ? Thôi chia sẻ với bạn này . Em gái người yêu mình cũng bằng tuổi , cũng ko kêu mình bằng chị bao giờ , nhưng nó rất dễ thương , đi công tác là mua quà cho mình , mình cũng thương nó nữa . Tóm lại ko phải dạng thân thiết đi đâu cũng có nhau nhưng biết nghĩ đến nhau và nghĩ cho người đứng cửa giữa là anh nó .
    Cách xử lý cái con nhỏ này cũng hơi rắc rối , thôi tạm thời bơ nó đi , coi như nó tàng hình đi , đừng tỏ ra cần nó quá nó làm chảnh . Cứ kệc xác nó . Có việc cần qua nhà chơi thì hạn chế tiếp xúc với nó để tránh nó lu loa lên . Đã nhịn như thế mà nó tiếp tục gây rối thì mấy mặt một lời nói thẳng mặt nó luôn , nói cho ba mẹ , anh nó biết luôn , hỏi thẳng tại sao mày ghét tao ? Tao yêu anh mày nên tao nhịn mấy hết lần này đến lần khác mà mày cố tình ko chịu hiểu sao? Mày muốn gì ? Nói ! Chia tay vì con em chồng quá quoắc là lí do vớ vẩn nhất , nó biết nó còn hả hê hơn .
    Nói hơi quá nhưng mình đọc thấy tức ghê , em người yêu mà nó giống bà ngoại của người yêu ghê .:RaisedEye
    Hehe! Con này thể nào đi ngang cánh đồng cũng bị sét đánh cháy thui à!:Smug:
    • 78 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms Sassy Xem bài viết
    Hehe! Con này thể nào đi ngang cánh đồng cũng bị sét đánh cháy thui à!:Smug:
    Không hiểu bạn có vấn đề gì hay không ? Tôi chỉ nói với chủ top chứ có nói với bạn đâu mà bạn xỏ xiên tôi ? Cảm ơn bạn đã nhắc nhở !
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 372 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hic đọc topic của bạn mình mới thấy mình may mắn vì em gái anh ấy cũng mến mến mình, mà mình thì bận túi bụi, đôi khi cũng không quan tâm hết được, hic từ ngày iu anh ấy, cũng chưa lúc nào 2 chị em đi chơi riêng, lúc mình rảnh thì em bận thi, làm mình cú áy náy mãi.
    Mình nghĩ thực ra mọi vấn đề đều có thể xoay chuyển đc bạn à, trước hết bạn thử thay đổi chính bạn trước, bạn coi như lờ đi những thái độ của em anh ấy, đến chơi thường xuyên hơn, chứ ko nên tránh mặt, cả đời bạn cứ tránh thế à, hoặc gặp mà ko vui thì sẽ ko thoải mái, và tìm hiểu lý do tại sao ko hòa hợp (qua anh ấy - mình chắc chắn anh ấy biết lý do, nhưng có thể chưa tiện nói với bạn thôi) Rồi từ đó tìm cách giải quyết, còn không nên tránh mặt. Bố chồng mình có nói trước với mình thế này, có những sự mâu thuẫn giữa con dâu - mẹ chồng, chị dâu - em chồng, nếu không biết cách để hòa hợp sẽ tan ngay, mình thấy đúng thế thật, đôi khi mâu thuẫn rất nhỏ, ko giải quyết ngay, để nó lớn dần, thì còn gì gọi là gia đình nữa, mỗi thành viên đều phải cố gắng. Chính vì thế mình thấy bạn gặp rắc rối, tìm cách tránh xa là sai lầm đấy.
    Chúc bạn và em anh ấy sớm có tình cảm tốt đẹp nhé:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là cậu NY em cũng không khéo léo, cô em không muốn đi ăn thì nói vui cho nó ở nhà còn 2 bạn đi với nhau thôi, không nên có hành động quá nóng như ném điện thoại (trong lúc NY đang có mặt). Dù sao chuyện này không nên để ảnh hưởng đến tình cảm của 2 bạn, chưa có gì to tát cả
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,051 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

mẹ ng yêu, chị gái ng yêu, em gái ng yêu, ng yêu của chị gái ng yêu chả ưa gì tớ đây này
    đặc biệt là mẹ ng yêu :Laughing:
    nhiều khi chán kinh, suýt chia tay vì chuyện này òi
    bay giờ vẫn chán
    yêu thì yêu chứ chả hy vọng cưới sinh gì :Laughing:
    • 128 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tội nghịp con bé!:Laughing::Laughing::Laughing:
    Ăn bánh hông? Đây cho nửa cái nà!:Battin ey:

IMG_0113
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

1 tiếng thở dài............
    Mong mod khóa topic này lại.
    Em gái người yêu tớ đã đọc được và nói rằng hiểu đúng tớ là người sống giả tạo.
    Dù sao hiểu thế nào cũng là hiểu. Ít ra qua topic này có thể nói chuyện với nhau 1 cách thẳng thắn 1 lần.và hiểu nhau hơn Mình cũng giải tỏa được tâm trạng rơi tự do từ hôm qua. Một cảm giác bị phản bội ngày hôm qua cũng đã qua.
    Chợt nhận ra nhạy cảm quá chả tốt tẹo nào, chỉ tự làm khổ mình mà thôi haizzzzzzzzzzzzz
    Một lần nữa cảm ơn những người đã động viên.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

haha...chị ơi chị cố nhịn nay mai lấy rồi xử nó sau vậy
    mà ông cha ta có câu:"một điều nhịn là chín điều lành" chị cứ nhịn đi chị ơi
    nói vui vậy chứ
    chắc là hai người không hợp tính nhau hay sao í nên em ny mới gét thế
    nói chung là chị cứ làm gì mà cho cái cô em người yêu cảm thấy nể là tự khắc nó quí ngay í mà
    chứ chị em gét nhau thế này nay mai về ở chung nhà còn khổ hơn-thương là thương cho cái anh ny chị nay mai khó xử
    em khuyên chị nhé,h chị cứ làm gì tốt tốt cho nó đi,đại thể như là chị hãy giỏi cái thứ mà nó kém và nó khao khát được giỏi
    khi ấy cô em đó sẽ muốn được học hỏi từ chị,ít ra là đi học ngoài khó vạn lần học người quen,người nhà...
    chúc mối quan hệ của chị và cô em kia ngày một khăng khít,ngày 1 tình cảm nhá!!!
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

ờ, mà cũng hay thật chuyện cô em gái thôi mà lại nhắn tin kêu chia tay..bó tay cả hai anh em nhà bạn này
    bạn xem lại trc quá trình tìm hiểu rồi yêu nhau có gì đó gây hấn với em chồng ko? nói chung theo tớ nghĩ là, kiểu vùng vằng như thế,khó chịu như thế đích thị là nó chưa có ny, có thể thấy anh rai có người yêu tự dưng nó dở chứng...
    bạn chủ tóp xem có anh bạn nào ổn ổn giới thiệu hoặc là lúc nào rủ đi uống nc cùng đôi nhà bạn , rồi cô em chồng, thêm cậu bạn nào đó...xem cải thiện đc hẻm... vừa tranh thủ thân thiết hơn, mà nhỡ đâu có zai vào cô em chồng đổi tính..hì hì
    Em vẫn hiền xinh như thế:Rose:

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 191 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mưa rơi Xem bài viết
    Trời, vì đứa em gái mà chia tay. Chuối cả buồng.

Nói chung, bạn đừng quan tâm lắm đến ng ko thích mình. Bạn cứ làm những gì bạn cho là đúng. Mà nói thật bạn trai bạn cũng tệ đó, mới bị em gái đối xứ vậy mà khổ quá, mệt quá thì sau này mần chi mà ăn.
    Vote chị một phiếu,
    Trời đất mênh mông
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng là bà cô bên chồng đây và cũng từng " không thích" chị dâu tương lai ạ. Lý do là ghen tức thôi (xấu hổ quá). 2 anh em cũng xa nhà, cũng ở cùng nhau, hay cãi nhau linh tinh ><. Với mình thì ông ấy cộc cằn thô lỗ , sn với 8/3 chả bh đc tặng quà mà với ng yêu thì lúc nào cũng xoắn xít . Mình ở nhà dọn dẹp giặt giũ nấu nướng cho ông ấy mà ông ấy đối xử thế trong khi con bé kia( nó kém mình 1t) thì... Nghĩ thấy tủi thân lắm đâm ra ghét ). Hồi đầu đến cũng không thèm quan tâm, chào mỗi câu rồi biến, cũng có lần ghét ra mặt cơ. Dù nhiều lúc cũng nghĩ mình quá đáng nhưng cứ gặp là lại thế. Mà cũng tại anh mình chiều ny cơ, chiều ở đâu thì chiều chứ trc mặt em gái là k nên, con gái mà cũng ích kỷ lắm. 1 thời gian sau mình cũng chững chạc hơn nên tuy k phải quý lắm nhưng mình cũng nói chuyện xã giao, rồi đến khi mình có ny rồi thì mọi chuyện tốt hơn nhưng vẫn không thích khi có 3 ng (mình, anh mình và ny anh) mà 2 ng kia thể hiện quan tâm quá mức.
    Còn chuyện của bạn mình nghĩ có mặt bạn mà anh bạn quát em gái thì nó cáu lại cũng đúng thôi, vì nó đang ghét bạn sẵn mà. Như các chị tư vấn thì bạn không nên hỏi thăm nhiều quá, chỉ cần chào xã giao thôi, sinh nhật hay ngày j đặc biệt thì nhắn tin chúc mừng thôi, tặng quà nó lại nghĩ lấy lòng nó, nó càng làm cao. Bảo ny bạn quan tâm em gái hơn, nhường nhịn nó hơn đi, đây là vấn đề lâu dài đấy, cố gắng lên bạn ạ. Chúc bạn năm mới vui vẻ hạnh phúc nha :Rose:
    • 1,175 Bài viết

• 1,004 Được cảm ơn

Thế sau này nếu em xác định cưới thì em ở với ai? ở với chồng hay ở với em chồng mà em phải lăn tăn thế, tưởng chuyện MC_ND còn phức tạp chứ em chồng thì nhỏ như con thỏ em à, mình yêu thương chồng con, chăm việc nước đảm việc nhà thì mình chấp con em chồng đành hanh luôn. Phải nhớ rằng mình cưới anh nó thì mình là chị nó, chồng ko nói được thì mình nói, phải tỏ ra là đàn chị ko thèm chấp vặt. Thời buổi bây giờ mà cứ lo làm sao lấy được hết lòng cả họ nhà chồng ( hoặc vợ ) thì may ra là tỷ phú hoặc là người của công chúng.
    30504562765_453f2b0996_o
    • 371 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catthuytinh Xem bài viết
    Kính chào các anh, các chị, em vào webtretho đọc bài từ rất lâu rồi, nhưng gần đây mới reg nick và có thể nói đây là lần đầu tiên post bài. Vì có những chuyện làm em đau đầu không bít phải làm sao, đành phải nhờ các bậc tiền bối giúp đỡ, mong các chị hãy cho em lời khuyên. haizz

Em và người yêu em đã yêu nhau 2 năm, nói chung tình cảm tốt xác định sẽ cưới . Em còn vài tháng nữa thì ra trường, nhưng vì xác định tình cảm như vậy rồi nên chúng em rất muốn bồi đắp tình cảm với gia đình 2 bên. Về phía gia đình em mọi chuyện tốt, ko có gì để nói nhưng phía gia đình anh ấy thực sự làm em rối lên không biết phải làm sao. Yêu nhau 2 năm nhưng gần đây anh ấy mới đưa em về giới thiệu. 1 phần vì em sợ mẹ anh ấy ( quan tâm từng ly từng tý đến con trai một cách thái quá), một phần vì chưa gặp em mẹ anh ấy đã có ý phản đối. Nhưng như em đã nói vì tình cảm 2 đứa rất tốt nên anhấy đành đưa đường vòng, giới thiệu em với ông bà ngoại trước, tìm cách về nhà anh ấy :Clown:, thật rắc rối. Mọi chuyện hết sức suôn sẻ, em cũng được yêu quý và ông bà cũng nói rõ với anh ấy là đợi em ra trường rồi cưới luôn đi.
    Nhưng, bất ngờ nhất là tuần trước anh ấy bị ốm phải đi viện, em đến chăm sóc, mẹ anh ấy cũng đã gặp em và tỏ thái độ hết sức bình thường. Sau đó còn niềm nở, nhờ vả đủ việc (mẹ anh ấy vốn không thik nhờ người khác vì sợ phải trả ơn ). Sau đợt đó bác ấy còn gọi điện buôn chuyện với em rất chi là tình cảm. Tóm lại làm em bất ngờ.
    Và vấn đề ở đây lại nằm ở đứa em gái của anh ý. Em gái anh ý bằng tuổi em, và tỏ thái độ ghét em ra mặt. Nhiều lần em đến nhà anh ý (ở HN chỉ có 2 anh em ở), nó vùng vằng khó chịu, nói chung là ghét ra mặt. Nên em cũng rất hạn chế đến đó vì vừa làm mình tức vừa làm nó tức.
    Hôm qua là sn người yêu em, em đã có ý không muốn đến nhà anh ấy, vì có con bé kia ở nhà. Nhưng vì người yêu muốn nên em đành phải đến thôi. Đến nhà, mình chào con bé ý một câu, thì nó chỉ "UH" rồi ngồi chơi điện tử tiếp. Em điên tiết lắm nhưng không dám làm gì, nó coi thường mình nhưng cũng phải vừa phải thôi. NGười yêu em thì chả bít gì, tiếp tục ngồi nịnh nọt nó để tý cả 3 đứa đi ăn. Trong lúc nói chuyện em trót nói 1 câu "ăn ở chỗ đó bẩn lắm" thees là nó gào lên với anh nó: Anh muốn đi đaau, đi đâu hả chỗ đó H chê bẩn mà"...Haiz, anh người yêu em nóng tính ném luôn cái đt nói :mày đừng ép tao rồi bỏ đi. Nó cũng xuống phòng đóng sầm cửa lại. Còn 1 mình em chả bít làm sao, ngồi khóc suốt 2 tiếng rồi về =)).
    Đến lúc đêm rồi, người yêu em nhắn tin là khổ quá, mệt quá, bị ép quá đáng quá, nếu em thấy không chịu được nữa thì chia tay. CÒn em thì chả muốn thế, đã cố đến mức này thì coos nữa cũng chả sao. Quan trọng baay giờ là làm sao để nàng kia có thái độ khác với em. Chú thích là thái độ bây giờ là ghét xúc đất đổ đi, coi thường không thèm chào bao giờ, mình gần gũi nói chuyện không thèm nói, tặng quà bị ném vào sọt rác =)).
    Cảm ơn các chị đã đọc được hết (nếu đọc đến đây)
    ôi giặc bên Ngô ko bằng bà cô bên chồng là thế đấy, đời ó nhìu cô quá quắt lắm cơ, đến lúc tới lượt các cô ấy, ko hỉu lúcấy thế nào nhở